2018 qua rồi, có phải em sắp chết rồi không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

2018 qua rồi, có phải em sắp chết rồi không?

Gửi bài gửi bởi happymap »

Chào mọi người,
Nửa đêm em không ngủ được vì suy nghĩ không biết số mình đã tận chưa mà sao cái số nó bạc bẽo như vầy
Em thấy buồn quá luôn, cuộc đời người tốt thì k thấy đâu toàn gặp cái lũ mắc ma hèn mạt , hay số em phải nhảy sông tự tử mới đúng số hả mọi người, em chán hết nói nổi luôn rồi
:-S

Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 2018 qua rồi, có phải em sắp chết rồi không?

Gửi bài gửi bởi KMD »

Bạn nghĩ gì về câu chuyện được trích dưới đây?

Tôi lớn lên trong một ngôi làng hẻo lánh ở miền bắc vào thời bao cấp. Hồi ấy vẫn chưa có điện. Trước khi đêm đến, mỗi nhà đều thắp một ngọn đèn dầu nhỏ. Dù ánh sáng khá mờ, nó vẫn mang lại rất nhiều khích lệ và ấm áp cho vô số người sợ bóng đêm.
Những con đường nhỏ trong làng tối đen trong một đêm không có trăng. Trong tình trạng ấy, ngay cả một chiếc đèn dầu nhỏ cũng mang lại hạnh phúc và diệt trừ sự sợ hãi vô hình trong tâm mỗi người.
Khi tôi còn học trung học, một người bạn cùng lớp của tôi tên là Nam từng kể cho tôi một câu chuyện. Cậu kể rằng, có một lần cậu ra ngoài thị trấn chơi cho tới rất khuya mới về. Khi cậu đi ngang qua một cánh đồng hoang, không có chút ánh sáng nào ở đó cả. Hoàn toàn là một màn đêm sâu thẳm, thỉnh thoảng từ đằng xa văng vẳng tiếng chó sủa xen lẫn với tiếng lá cây xào xạc. Đường làng thì nhỏ và trơn trượt mà cậu lại không có cái gì để soi đường. Chưa kể hồi chiều cậu được mấy anh lớn kể cho mấy câu chuyện ma khiến bấy giờ cậu thấy hơi rờn rợn tóc gáy. Đôi khi có con chuột đồng nào đó chạy ngang qua cũng khiến cậu giật bắn mình.
Đang lúc không biết phải làm sao thì bỗng dưng một điểm sáng xuất hiện ở đằng xa và từ từ tiếp cận cậu. Cậu vội tăng tốc và bước đi mau lẹ trong ánh sáng lờ mờ. Chỉ đến khi tới luồng ánh sáng, cậu mới nhận ra rằng người đàn ông trước mặt cậu đang đeo kính râm và trong tay thì đang cầm một chiếc đèn măng-sông.
Nam rất ngạc nhiên và hiếu kỳ. Cậu hỏi người đàn ông mù: “Chiếc đèn này không có tác dụng đối với ông cả, bởi vì ông không thể nhìn thấy gì. Thế nhưng tại sao ông vẫn mang theo nó?”
Người đàn ông mù liền thở dài, đáp: “Vào ban đêm, trời rất tối. Nhiều người đi bộ vội vã thường vô tình xô ngã ông già này. Do đó, ta thường mang theo cây đèn này bên mình để chiếu sáng con đường cho người khác. Mặc dù ta không thể thấy gì nhưng nhờ chiếc đèn, mọi người có thể nhìn thấy ta và không đâm phải ta nữa”.
Câu chuyện ấy khiến tôi suy nghĩ mãi. Một người mù không nhìn thấy ánh sáng, nhưng vẫn giữ một ngọn đèn đủ sáng bên mình để người khác nhìn thấy mình ngay cả khi ông không biết đã gặp những ai trên đường. Hình ảnh ông già mù với cây đèn sáng bé nhỏ luôn ở bên cạnh bảo vệ ông trong bóng đêm, khiến tôi bất giác hiểu rằng, hãy giữ trong mình một ngọn đèn đủ sáng, thì dù gặp ai trên đường đời, họ cũng sẽ nhận ra, và đó là cách tốt nhất để ta tránh được những va vấp, khó khăn, ngày cả khi bạn không hoàn hảo, như ông già mù kia vậy.
Phong Vân
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi trietthienkhoi »

Phúc đức bạn dày vậy mà lo gì .
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KMD đã viết: 05:04, 14/01/19 Bạn nghĩ gì về câu chuyện được trích dưới đây?

...
Phong Vân[/i]
Em bị đơ về mặt cảm xúc nên k suy nghĩ dc gì hết anh à, thiệt sự là k có suy nghĩ gì nổi luôn :-S
Em chỉ biết thời này thời mạt pháp rồi, ma quỷ hoành hoành nhiều lắm, k hiểu mình sống sao mà toàn gặp cái hạng nghiệt chủng :)) :))

:-S :-S :-S
Hay anh coi số dùm em cho em bớt đơ đi anh, chắc dc coi số xong em mới thông dc tư tưởng :((
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

trietthienkhoi đã viết: 08:17, 14/01/19 Phúc đức bạn dày vậy mà lo gì .
Công nhận nhờ phúc nó kéo lại cõi trần này chứ k chắc mình làm ma rồi bạn, :-$ :">
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

2018 em có hạn cũng hơi bất ngờ..Có ai muốn đoán hạn của em k?
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

happymap đã viết: 21:59, 14/01/19
KMD đã viết: 05:04, 14/01/19 Bạn nghĩ gì về câu chuyện được trích dưới đây?

...
Phong Vân[/i]
Em bị đơ về mặt cảm xúc nên k suy nghĩ dc gì hết anh à, thiệt sự là k có suy nghĩ gì nổi luôn :-S
Em chỉ biết thời này thời mạt pháp rồi, ma quỷ hoành hoành nhiều lắm, k hiểu mình sống sao mà toàn gặp cái hạng nghiệt chủng :)) :))

:-S :-S :-S
Hay anh coi số dùm em cho em bớt đơ đi anh, chắc dc coi số xong em mới thông dc tư tưởng :((
Khi cái quả nằm trước mặt bạn rồi thì bạn đi ngược lại tìm cái nhân, không khó lắm đâu.

Bạn muốn có tư tưởng mới thì bạn nên đọc câu trả lời của cụ già. Bạn hiểu rõ ràng câu trả lời của cụ già là bạn có trong tay 1 "happy map" rồi đó. ;)
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

happymap đã viết: 23:22, 14/01/19 2018 em có hạn cũng hơi bất ngờ..Có ai muốn đoán hạn của em k?
Năm 2018 có vẻ có khá nhiều vấn đề nhỉ: tình duyên bạn bè công việc tiền bạc gia đạo ?
Đầu trang

khongtuviet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khongtuviet »

happymap đã viết: 00:53, 14/01/19 Chào mọi người,
Nửa đêm em không ngủ được vì suy nghĩ không biết số mình đã tận chưa mà sao cái số nó bạc bẽo như vầy
Em thấy buồn quá luôn, cuộc đời người tốt thì k thấy đâu toàn gặp cái lũ mắc ma hèn mạt , hay số em phải nhảy sông tự tử mới đúng số hả mọi người, em chán hết nói nổi luôn rồi
:-S

Hình ảnh
Lá số này hay mà, Mệnh, Sát Phá Tham hợp chiếu là người rất mạnh mẽ
Cỡ sao lại nghĩ đến chuyện tiêu cực, hơi vô lý, phải chăng đùa vui
Đầu trang

mylife123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mylife123 »

Thôi chet cho rồi, khỏe.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”