Thái Tuế nhị hợp lưu Thái Tuế?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thái Tuế nhị hợp lưu Thái Tuế?

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

Cho em hỏi nhị hợp có hỗ trợ nhiều khi giải đoán hạn ko ? Lá số này có phải em sẽ có thai năm nay ko
Tập tin đính kèm
2DF20311-03C4-4F42-939D-AC11C30BB8A4.jpeg (250.19 KiB) Đã xem 752 lần
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thái Tuế nhị hợp lưu Thái Tuế?

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Hôn nhân chưa lo xong mà có thai thì tôi ko hiểu các cháu trẻ o vn nghĩ gì? Sanh con ra khi 2 vợ chồng của cháu chưa biết trách nhiệm là gì thì khổ cho con cái.

Điều tôi thấy rất thú vị o vn là áp lực cưới vợ cho thanh niên từ gia đình quá lớn và quá sớm. Đó là điều hầu như là 1 thế giới khác hẳn so với xã hội bên tôi. Bên tôi đàn ông sẽ ko cưới vợ nếu họ ko thật yêu.

Thằng em của tôi 26 tuổi hiện còn mãi mê học, ko cặp kè. Nó cũng học y nên đó là điều hiển nhiên. Nó hiền lắm. Tôi nghĩ mai mốt lấy vợ sẽ bị vợ bắt nạt là cái chắc.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

lá số này chính tinh đều miếu- đắc, rất đẹp xui là 2 con tuần - triệt làm mệnh thua di rồi, bạn cẩn thận lúc còn trẻ đi ra ngoài toàn thiệt thân, đàn ông lợi dụng bạn, chơi xong đá đấy. Sống nên biết giữ mình, đã hỏng một lần rồi thì nên rút kinh nghiệm. Hỏng một lần cũng là chuyện tốt, kiểu gì cũng hỏng nên hỏng trước tốt hơn hỏng sau. Chồng còn chưa có suốt ngày đi hỏi bao giờ sinh con để làm gì.

Mệnh tử - phủ triểu đẩu nhưng chẳng có gì, không tả - hữu, không tuế - hổ -phù, không khoa quyền lộc thì phải đợi đại vận nào có thôi

Bạn nên tập trung vào chuyện học hành, nghề nghiệp. bỏ cái lần vừa rồi gọi là 1 đời chồng rồi thì cung phu thê này trở thành tốt chứ không xấu đâu. Lần hỏng đó coi như phá giải tính xấu của phá quân, hữu bật cung phu. Chồng sau này của bạn thế nào là do bạn thôi, tôi thấy bạn cũng là người có sắc chứ đâu phải xấu.

Bước vào đại vận 23-32 cuộc đời bạn sẽ thay đổi toàn diện. Nếu bạn chịu khó học hành, cải thiện bản thân, nghề nghiệp bạn sẽ có cuộc sống khiến nhiều người thèm muốn đấy. Tuy nhiên nó cũng có thể là hoàn toàn ngược lại, không có gì hết, cuộc sống rồi ren trong chuyện tình cảm, vợ chồng ... vì đó là lúc tử - vũ - tướng trực tiếp đồi diện sát - phá - tham, hoặc có tất cả: khoa quyền, tuế - hổ - phù, long - phượng - hổ - cái: Chồng quý hiển, học cao hiểu rộng, con cái tuy ít nhưng thông minh giỏi giang (thái dương miếu địa) hoặc không có gì hết. tất cả phụ thuộc vào chính bạn
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

kimhoai đã viết: 17:45, 14/01/19 lá số này chính tinh đều miếu- đắc, rất đẹp xui là 2 con tuần - triệt làm mệnh thua di rồi, bạn cẩn thận lúc còn trẻ đi ra ngoài toàn thiệt thân, đàn ông lợi dụng bạn, chơi xong đá đấy. Sống nên biết giữ mình, đã hỏng một lần rồi thì nên rút kinh nghiệm. Hỏng một lần cũng là chuyện tốt, kiểu gì cũng hỏng nên hỏng trước tốt hơn hỏng sau. Chồng còn chưa có suốt ngày đi hỏi bao giờ sinh con để làm gì.

Mệnh tử - phủ triểu đẩu nhưng chẳng có gì, không tả - hữu, không tuế - hổ -phù, không khoa quyền lộc thì phải đợi đại vận nào có thôi

Bạn nên tập trung vào chuyện học hành, nghề nghiệp. bỏ cái lần vừa rồi gọi là 1 đời chồng rồi thì cung phu thê này trở thành tốt chứ không xấu đâu. Lần hỏng đó coi như phá giải tính xấu của phá quân, hữu bật cung phu. Chồng sau này của bạn thế nào là do bạn thôi, tôi thấy bạn cũng là người có sắc chứ đâu phải xấu.

Bước vào đại vận 23-32 cuộc đời bạn sẽ thay đổi toàn diện. Nếu bạn chịu khó học hành, cải thiện bản thân, nghề nghiệp bạn sẽ có cuộc sống khiến nhiều người thèm muốn đấy. Tuy nhiên nó cũng có thể là hoàn toàn ngược lại, không có gì hết, cuộc sống rồi ren trong chuyện tình cảm, vợ chồng ... vì đó là lúc tử - vũ - tướng trực tiếp đồi diện sát - phá - tham, hoặc có tất cả: khoa quyền, tuế - hổ - phù, long - phượng - hổ - cái: Chồng quý hiển, học cao hiểu rộng, con cái tuy ít nhưng thông minh giỏi giang (thái dương miếu địa) hoặc không có gì hết. tất cả phụ thuộc vào chính bạn
Sao bạn lại bảo mệnh thua di.
Này nhé: mệnh cung kim, di cung mộc, kim khắc mộc.
Tam hợp mệnh thân tí thìn thủy, khắc tam hợp di dần ngọ tuất là hỏa.
Mệnh thắng di 2 lần đó.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

yesterday2016 đã viết: 20:15, 14/01/19
kimhoai đã viết: 17:45, 14/01/19 lá số này chính tinh đều miếu- đắc, rất đẹp xui là 2 con tuần - triệt làm mệnh thua di rồi, bạn cẩn thận lúc còn trẻ đi ra ngoài toàn thiệt thân, đàn ông lợi dụng bạn, chơi xong đá đấy. Sống nên biết giữ mình, đã hỏng một lần rồi thì nên rút kinh nghiệm. Hỏng một lần cũng là chuyện tốt, kiểu gì cũng hỏng nên hỏng trước tốt hơn hỏng sau. Chồng còn chưa có suốt ngày đi hỏi bao giờ sinh con để làm gì.

Sao bạn lại bảo mệnh thua di.
Này nhé: mệnh cung kim, di cung mộc, kim khắc mộc.
Tam hợp mệnh thân tí thìn thủy, khắc tam hợp di dần ngọ tuất là hỏa.
Mệnh thắng di 2 lần đó.
Khí hậu thuận lợi (ngũ hành, tam hợp), giống cây cũng tốt (tử phủ vũ tướng) nhưng cây cối không mọc dc vì đất đai cằn cỗi (tuần - triệt phá nát bộ chính tinh trong tam hợp mệnh), thiếu phân bón (tử phủ không có tả-hữu, không có thái tuế, không khoa quyền, chẳng qua là hôn quân) làm gì có sức mà thắng dc thiên di là bộ sát phá tham hoàn hảo nắm thái tuế, khoa lộc, không tuần triệt. Đáng lẽ có thể dựa vào nô để cứu vãn phần nào. Nhưng cung nô này quá ghê gớm
Đâu phải 1-2 yếu tố như ngũ hành bản cung, ngũ hành tam hợp là quyết định thắng hay thua
Trong lá số này phe sát phá tham nắm toàn bộ đại cục.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”