Liệu em có qua được năm nay không? Hạn nặng quá.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Liệu em có qua được năm nay không? Hạn nặng quá.

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

babylove25 đã viết: 10:02, 20/01/19 Ngồi nằm nhìn 2 con thơ mà rớt nước mắt.
Cứ ngồi nghĩ sẽ cố gắng kiếm tiền, thật nhiều tiền để làm quà cho chúng nó. Quà cho con 18 tuổi, quà cho con lấy chồng lấy vợ khi mà..không có mặt mình nữa.
Thương chồng con khi không có người chăm sóc..
Lẽ là bởi vì sau khi sinh đứa t2 xong, xem tử vi cháu thấy mẹ mất sớm hay xa cách mẹ sớm. Cung thê của 2 vợ chồng siêu xấu. Xem tử vi của mình mà thấy có cách yểu, cung huynh đệ gặp triệt, anh chị cả đoản mệnh. Mà mình là con trưởng mà. Mà đặc biệt năm tới 2019, hạn siêu xấu. Sao la hầu cộng tử vi xấu...
Mọi người có cách nào giúp em k :(
Ls của mình
Hình ảnh

Ls ck

Hình ảnh
Có vài điểm e xin chia sẻ về ls chị : Chị k có duyên ở gần cha mẹ, hồi trước ít khi ngồi nc cùng vs bố, nên chị sớm có tư tưởng tự lập, tự lập ở riêng là 1 điều tốt, chị là ng nóng tính, hấp tấp vội vã, mà ở đây nó lại đi kèm theo hung, thị phi, tranh chấp đi kèm, mệnh chị đặc biệt khắc bạn bè vs anh em họ hàng, phải hành xử cẩn thận vs những ng này để bản thân mh k phải thiệt thòi, chị làm việc gì mà bình tĩnh được thì tốt hơn, , chị có đại vận sắp tới khá đẹp kìa chị, có thế thỏa nguyện hơn trước, nhưng số chị k bền, tức là mình làm gì cứ vừa vừa thôi, có kế hoạch tích góp thì ok, chị nuôi con vất vả thôi chị à chứ k có như đoạn chị tự nhận định đâu, vì tính chị vừa khô lại vừa khó tính, ở chỗ làm có lúc là lủi thủi 1 mình đấy chị , cứ thư giãn và vui vẻ chăm lo cho anh và 2 bé chị nhé, sang năm mh k nên đầu tư mở rộng, hay làm gì liên quan đến tiền kẻo thất thoát, tranh chấp, ảnh hưởng đến công việc của bản thân
Đầu trang

babylove25
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi babylove25 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:51, 22/01/19
Cứ ngồi nghĩ sẽ cố gắng kiếm tiền, thật nhiều tiền để làm quà cho chúng nó. Quà cho con 18 tuổi, quà cho con lấy chồng lấy vợ khi mà..không có mặt mình nữa.
Lẽ là bởi vì sau khi sinh đứa t2 xong, xem tử vi cháu thấy mẹ mất sớm hay xa cách mẹ sớm. Cung thê của 2 vợ chồng siêu xấu. Xem tử vi của mình mà thấy có cách yểu, cung huynh đệ gặp triệt, anh chị cả đoản mệnh. Mà mình là con trưởng mà. Mà đặc biệt năm tới 2019, hạn siêu xấu. Sao la hầu cộng tử vi xấu...
Ls của mình
Hình ảnh

Ls ck

Hình ảnh
Có vài điểm e xin chia sẻ về ls chị : Chị k có duyên ở gần cha mẹ, hồi trước ít khi ngồi nc cùng vs bố, nên chị sớm có tư tưởng tự lập, tự lập ở riêng là 1 điều tốt, chị là ng nóng tính, hấp tấp vội vã, mà ở đây nó lại đi kèm theo hung, thị phi, tranh chấp đi kèm, mệnh chị đặc biệt khắc bạn bè vs anh em họ hàng, phải hành xử cẩn thận vs những ng này để bản thân mh k phải thiệt thòi, chị làm việc gì mà bình tĩnh được thì tốt hơn, , chị có đại vận sắp tới khá đẹp kìa chị, có thế thỏa nguyện hơn trước, nhưng số chị k bền, tức là mình làm gì cứ vừa vừa thôi, có kế hoạch tích góp thì ok, chị nuôi con vất vả thôi chị à chứ k có như đoạn chị tự nhận định đâu, vì tính chị vừa khô lại vừa khó tính, ở chỗ làm có lúc là lủi thủi 1 mình đấy chị , cứ thư giãn và vui vẻ chăm lo cho anh và 2 bé chị nhé, sang năm mh k nên đầu tư mở rộng, hay làm gì liên quan đến tiền kẻo thất thoát, tranh chấp, ảnh hưởng đến công việc của bản thân
Cám ơn em. Chỉ mong là đc thế thui. Tính mình không biết giao tiếp, bạn bè rất nhiều nhưng k gặp thì thành xa cách luôn. Gia đình ng thân thì k hợp nên luôn thấy cô độc. Bố mình thì mất rồi nên lấy đâu ra cơ hội nói chuyện :(. Xung quanh hàng xóm láng giềng k có, vì hồi lấy ck xong ra ở riêng, nhà quay mặt ra khu cánh đồng, ck thì công việc vất vat toàn đi sớm về khuya, hoặc đi công tác nên càng cô độc... Đúng là vũ khúc mà :(
Năm sau cần đề phòng những tháng mấy hả em?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

babylove25 đã viết: 23:44, 23/01/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:51, 22/01/19
Ls của mình
Hình ảnh

Ls ck

Hình ảnh
Cám ơn em. Chỉ mong là đc thế thui. Tính mình không biết giao tiếp, bạn bè rất nhiều nhưng k gặp thì thành xa cách luôn. Gia đình ng thân thì k hợp nên luôn thấy cô độc. Bố mình thì mất rồi nên lấy đâu ra cơ hội nói chuyện :(. Xung quanh hàng xóm láng giềng k có, vì hồi lấy ck xong ra ở riêng, nhà quay mặt ra khu cánh đồng, ck thì công việc vất vat toàn đi sớm về khuya, hoặc đi công tác nên càng cô độc... Đúng là vũ khúc mà :(
Năm sau cần đề phòng những tháng mấy hả em?
Ui, chia buồn cùng chị nha, thực sự là em cũng k dám tin nó là sự thật, e thườg cố gắng nghĩ đến điều tốt hơn là như vậy, nên e chỉ dám nói là chị ít cơ hội nc cùng bố chị, bởi vì khi chị sinh ra là đã có sự ảnh hưởng khá nặng nề đến bố, có thể bố chị mất trog giai đoạn trc khi chị 10 tuổi ? hồi nhỏ chị khá vất vả, việc học hành có thể cũng bỏ ngang từ sớm ?? Cái này k chắc lắm nên e cũg k tiện chia sẻ, chị yên tâm mệnh chị k lung lay lm đâu, có điều tính cách của chị nếu mà biết dụng vào côg việc hay trong gia đình thì lại khá hay, bởi vì chị có tính cách kiểu tổ chức quát tháo đấy nhưng mà nóng quá, dịu dịu đi thì tốt chị ạ, chị nói là người ta sợ đấy, nhưng mh nên dừng ở mức độ nào đó thôi chị nhé, tiền bạc có rồi hết, nếu anh chồng quản lý tiền bạc dc thì chị cứ để a ấy phụ cho 1 tay. Hạn tháng ẹ thấy chị viết sơ quá thì chắc chị biết xem , chị có thể tự coi dc mà. Còn về phần năm sau thì e cũg có nói ở bên trên r ấy ạ
Đầu trang

babylove25
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hi. Không đâu. Bố mình mới mất năm 2014. Ở nhà hợp mối bố thôi. Khắc khẩu với mẹ.
Còn tính cách thì nhát lắm, nhưng khi không chịu được thì lại nóng tính, ăn nói khó nghe. Nói chung k phải kiểu ng vòng vo tam quốc đc. Ra ngoài k biết giao tiếp nên bất lợi.
Còn học hành thì giờ c đang là giảng viên đại học. Nhưng mọi thứ cái gì cũng thích nhưng làm 1 tí lại chán bỏ dở 😫😫😫 nên k ra đâu vào đâu
Nói ví dụ như tử vi, mới tìm hiểu được vài trang lại bỏ nên cũng k biết xem đâu :( nên mới lên đây hỏi
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

babylove25 đã viết: 10:20, 20/01/19
kimhoai đã viết: 10:13, 20/01/19
Ls của mình
Hình ảnh
Quá nhảm, ngồi lo chuyện không đâu :-w
Chẳng lẽ 12 năm bạn lại chết 1 lần :))
Đại hạn xấu. Năm nay Đại tiểu hạn trùng phùng gặp tang môn.
Cuối năm, nhớ làm 10 bàn tiệc mời mọi người ăn mừng nghe. Nhảm nhí, tự suy diễn ra rồi la toán lên. Nếu chết là không đến được tuổi này đâu.
Đầu trang

babylove25
Mới gia nhập
Mới gia nhập

huynh19 đã viết: 14:53, 24/01/19
babylove25 đã viết: 10:20, 20/01/19
kimhoai đã viết: 10:13, 20/01/19

Quá nhảm, ngồi lo chuyện không đâu :-w
Chẳng lẽ 12 năm bạn lại chết 1 lần :))
Đại hạn xấu. Năm nay Đại tiểu hạn trùng phùng gặp tang môn.
Cuối năm, nhớ làm 10 bàn tiệc mời mọi người ăn mừng nghe. Nhảm nhí, tự suy diễn ra rồi la toán lên. Nếu chết là không đến được tuổi này đâu.
Mình có tự suy diễn đâu. Lần trước vào box tứ trụ có ng giải đoán cho vậy mà. Nhưng quên pass, đành phải lập nick mới rồi vào hỏi lại.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

babylove25 đã viết: 14:28, 24/01/19 Hi. Không đâu. Bố mình mới mất năm 2014. Ở nhà hợp mối bố thôi. Khắc khẩu với mẹ.
Còn tính cách thì nhát lắm, nhưng khi không chịu được thì lại nóng tính, ăn nói khó nghe. Nói chung k phải kiểu ng vòng vo tam quốc đc. Ra ngoài k biết giao tiếp nên bất lợi.
Còn học hành thì giờ c đang là giảng viên đại học. Nhưng mọi thứ cái gì cũng thích nhưng làm 1 tí lại chán bỏ dở 😫😫😫 nên k ra đâu vào đâu
Nói ví dụ như tử vi, mới tìm hiểu được vài trang lại bỏ nên cũng k biết xem đâu :( nên mới lên đây hỏi
Dạ, e cảm ơn chị phản hồi lại, em vẫn nghĩ chị thiên về làm doanh nghiệp hay công ty quy mô lớn có liên quan đến hàng hóa cơ, chứ k nghĩ chị làm về mảng giáo dục, k bỏ ngang hoặc học gián đoạn có lẽ nhờ 1 phần tính cách của chị đấy ạ, về phần hạn của cha chị e đoán cũng k đúng lm, có thêm chút kinh nghiệm ạ, chị hoàn thiện tính cách thì mh đỡ thiệt thòi cho bản thân vì chị cũng có uy đấy, nhưg mh dùg sao cho hợp lý, ưu điểm của chị nóng nhưg tốt tính, có điều vs chồng con thì mh nên chăm lo chu đáo hơn nữa chị nhé, chị gái khá vô tư đấy, suy nghĩ của chồng của con sẽ k giống chị dc. Suy nghĩ thoáng chị nha, ls chị bình thường thôi mà, nên chị đừng nghĩ quẩn hạn nọ hạn kia cho mệt , nếu mà quản lý tốt về già nhàn hơn và có của dư, đặc biệt chú ý về quan hệ anh em họ hàng, chị có trách nhiệm, làm nhiều, nhưng vẫn bị chê trách, thị phi, tị nạnh. Năm mới chúc anh chị và 2 bé vui vẻ nhé :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”