Lấy nhau 4 năm rồi chưa có con, năm nào có con được các bác?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Daejeon
Chính thức
Chính thức

Lấy nhau 4 năm rồi chưa có con, năm nào có con được các bác?

Gửi bài gửi bởi Daejeon »

Vợ chồng e lấy nhau đc 4 năm rồi mà chưa con. Trong năm nay, hoặc vài năm tới, năm nào có con được để làm ăn tốt lên, mong các bác chỉ giáo ạ? Em xin đa tạ! [-O< :x

Số em
Hình ảnh
Số vợ em
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lấy nhau 4 năm rồi chưa có con, năm nào có con được các bác?

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Daejeon đã viết: 16:38, 24/01/19 Vợ chồng e lấy nhau đc 4 năm rồi mà chưa con. Trong năm nay, hoặc vài năm tới, năm nào có con được để làm ăn tốt lên, mong các bác chỉ giáo ạ? Em xin đa tạ! [-O< :x

Số em
Hình ảnh
Số vợ em
Hình ảnh
2 bạn đã đến bệnh viện kiểm tra chưa, mà biết đâu năm mới lại có tin thì sao, cố gắng sang năm có tin vui nhé, 2 bạn hình như đều k dc nhờ vả gia đình gì mấy nhỉ, vợ bạn còn vất vả hơn bạn, 2 người này đến vs nhau đúng lúc khó khăn ?, đường học của bạn khá dài đấy, có khi phải học đến ngoài 30 mới xác định thôi , bạn còn học k ?
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:16, 24/01/19 , đường học của bạn khá dài đấy, có khi phải học đến ngoài 30 mới xác định thôi , bạn còn học k ?
cự nhật ơi, bộ sao nào chỉ đường học dài vậy?
Đầu trang

Daejeon
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 23:16, 24/01/19
Daejeon đã viết: 16:38, 24/01/19 Vợ chồng e lấy nhau đc 4 năm rồi mà chưa con. Trong năm nay, hoặc vài năm tới, năm nào có con được để làm ăn tốt lên, mong các bác chỉ giáo ạ? Em xin đa tạ!
2 bạn đã đến bệnh viện kiểm tra chưa, mà biết đâu năm mới lại có tin thì sao, cố gắng sang năm có tin vui nhé, 2 bạn hình như đều k dc nhờ vả gia đình gì mấy nhỉ, vợ bạn còn vất vả hơn bạn, 2 người này đến vs nhau đúng lúc khó khăn ?, đường học của bạn khá dài đấy, có khi phải học đến ngoài 30 mới xác định thôi , bạn còn học k ?
Số ly hương phải tự lo thôi ạ, em đi 6 năm rồi, vợ em thì qua đc 3 năm. Bố mẹ 2 bên cũng có giúp đỡ bác ạ. Bác cao tay quá, đúng là đường học em dài, vẫn còn học bác ạ. :D Nhưng chắc 1 năm nữa xong rồi. Chắc xong về nước đi làm thôi. Tụi e lấy nhau lúc trẻ cũng khó khăn nên mãi ko dám có con, sợ sinh con ra khổ tội nó thôi chứ chắc không vấn đề gì đâu ạ.
Bác nói vậy là năm Hợi có con tốt ạ? Mà vợ em cũng đang căng thẳng sợ không có kịp. Áp lực nhiều thứ quá cũng tội cô ấy. Năm Tý có được không bác, thấy Canh Tý em cũng chán, trúng Canh hình như toàn số khổ
:(
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

2 vợ chồng có kết cấu lá số giống nhau, một người nhìn về phương bắc, một người nhìn về phương nam. Cung mệnh của người này là cung di của người kia. Đúng là một đôi vợ chồng có duyên với nhau. Cả 2 đều học rất cao, đoán không nhầm thì chắc đang làm luận án tiến sỹ. Cái nick daejeon gợi tới hàn quốc, chắc đang du học ở hàn quốc nhỉ. Nếu đúng là đang làm PhD ở hàn quốc thì việc có con là vất vả đấy
Được cảm ơn bởi: Quỳnh Nga97
Đầu trang

Daejeon
Chính thức
Chính thức

kimhoai đã viết: 21:14, 25/01/19 2 vợ chồng có kết cấu lá số giống nhau, một người nhìn về phương bắc, một người nhìn về phương nam. Cung mệnh của người này là cung di của người kia. Đúng là một đôi vợ chồng có duyên với nhau. Cả 2 đều học rất cao, đoán không nhầm thì chắc đang làm luận án tiến sỹ. Cái nick daejeon gợi tới hàn quốc, chắc đang du học ở hàn quốc nhỉ. Nếu đúng là đang làm PhD ở hàn quốc thì việc có con là vất vả đấy
Cuộc sống được mặt này thì khuyết mặt kia thôi bác. Có công danh học vị nhưng tài chính bấp bênh, nhìn bạn bè đã ổn định nhà cửa, xe cộ, con cái. Có đứa đã 2 con rồi bác ạ. Mình thì vẫn lông bông. Nhờ bác xem hộ em cung Tử tức vợ chồng em với ạ! Em xin đa tạ.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Daejeon đã viết: 08:24, 27/01/19
kimhoai đã viết: 21:14, 25/01/19 2 vợ chồng có kết cấu lá số giống nhau, một người nhìn về phương bắc, một người nhìn về phương nam. Cung mệnh của người này là cung di của người kia. Đúng là một đôi vợ chồng có duyên với nhau. Cả 2 đều học rất cao, đoán không nhầm thì chắc đang làm luận án tiến sỹ. Cái nick daejeon gợi tới hàn quốc, chắc đang du học ở hàn quốc nhỉ. Nếu đúng là đang làm PhD ở hàn quốc thì việc có con là vất vả đấy
Cuộc sống được mặt này thì khuyết mặt kia thôi bác. Có công danh học vị nhưng tài chính bấp bênh, nhìn bạn bè đã ổn định nhà cửa, xe cộ, con cái. Có đứa đã 2 con rồi bác ạ. Mình thì vẫn lông bông. Nhờ bác xem hộ em cung Tử tức vợ chồng em với ạ! Em xin đa tạ.
Vậy là tôi đoán đúng nhỉ. Tôi có người em cũng = tuổi bạn, 2 vợ chồng cũng đang làm luận án tiến sỹ ở hàn quốc. Môi trường học thuật nhiều áp lực, không phải như mấy ông tiến sỹ ở việt nam. Lúc đầu sợ sinh con ra không lo nổi, sau này muốn có thì lại hay hỏng do áp lực công việc lớn nên mãi vẫn chưa có.

Cung tử tức của 2 vợ chồng bạn cũng cho thấy muộn con, nhất là con đầu lòng sẽ khá khó. Con cái là duyên nợ, nhưng đôi khi mình cũng phải tạo duyên mới được. Như 2 vợ chồng bạn thì vấn đề là ở sự cân bằng công việc và cuộc sống. Stress quá thì sẽ rất khó. Tôi nghĩ năm tý khả năng cao là sẽ có. Ngoài yếu tố tử vi tiểu vận đến cung tử (ls của bạn lưu vận cũng vào cung tử) hoặc điền xung tử (ls vợ bạn lưu vận nhập mệnh) ra thì có vẻ vợ chồng bạn cũng đã có dự tính sinh con vào năm này. Có thể là do khi đó bạn đã tốt nghiệp, phần nào giải quyết vấn đề tài chính cũng như áp lực công việc. Tôi lấy vấn đề tâm lý làm trọng tâm, tử vi làm thứ yếu để đoán năm tý. Chúc bạn sớm đc toại nguyện! Khả năng sinh mổ. Ngày xưa thì cũng là một điểm xấu trên lstv, tuy nhiên ngày nay việc sinh mổ chẳng phải vấn đề gì
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Tử vi là một chuyện , đến giờ này hai vk ck anh chị đi khám tổng thể xem sao . Với lại 2 vk ck cũng đừng quá áp lực tâm lý nhất định phải có con trong suy nghĩ . Nếu như vậy rất khó có con vì não bộ lúc nào cũng nghĩ nên sẽ khó nhập tâm vào vấn đề chính .
Anh với chị nên ăn uống bồi bổ cơ thể . Cũng đừng quá quan hệ liên tục , mình như vậy nên cách thời gian quan hệ để nếu là nam thì cho tinh trùng có time phục hồi khoẻ mạnh . Nếu là nữ thì nên canh thời gian rụng trứng nữa .
4 năm quả là hơi lâu , nhưng em tin Trời ko phụ lòng người . Chỉ cần có niềm tin thì mọi việc sẽ ổn thôi .
Đầu trang

Daejeon
Chính thức
Chính thức

chienapple đã viết: 20:27, 27/01/19 Tử vi là một chuyện , đến giờ này hai vk ck anh chị đi khám tổng thể xem sao . Với lại 2 vk ck cũng đừng quá áp lực tâm lý nhất định phải có con trong suy nghĩ . Nếu như vậy rất khó có con vì não bộ lúc nào cũng nghĩ nên sẽ khó nhập tâm vào vấn đề chính .
Anh với chị nên ăn uống bồi bổ cơ thể . Cũng đừng quá quan hệ liên tục , mình như vậy nên cách thời gian quan hệ để nếu là nam thì cho tinh trùng có time phục hồi khoẻ mạnh . Nếu là nữ thì nên canh thời gian rụng trứng nữa .
4 năm quả là hơi lâu , nhưng em tin Trời ko phụ lòng người . Chỉ cần có niềm tin thì mọi việc sẽ ổn thôi .
Cảm ơn bạn tư vấn nhiệt tình quá. Tụi mình khám sức khỏe rồi mọi thứ ổn hết. 4 năm chỉ là do nhiều việc phải làm nên chưa muốn có. Với lại sợ có con khổ cho nó thì tội nghiệp con thôi. Bạn có cháu chưa sao kinh nghiệm quá kaka
Đầu trang

Daejeon
Chính thức
Chính thức

kimhoai đã viết: 13:51, 27/01/19
Daejeon đã viết: 08:24, 27/01/19
Vậy là tôi đoán đúng nhỉ. Tôi có người em cũng = tuổi bạn, 2 vợ chồng cũng đang làm luận án tiến sỹ ở hàn quốc. Môi trường học thuật nhiều áp lực, không phải như mấy ông tiến sỹ ở việt nam. Lúc đầu sợ sinh con ra không lo nổi, sau này muốn có thì lại hay hỏng do áp lực công việc lớn nên mãi vẫn chưa có.

Cung tử tức của 2 vợ chồng bạn cũng cho thấy muộn con, nhất là con đầu lòng sẽ khá khó. Con cái là duyên nợ, nhưng đôi khi mình cũng phải tạo duyên mới được. Như 2 vợ chồng bạn thì vấn đề là ở sự cân bằng công việc và cuộc sống. Stress quá thì sẽ rất khó. Tôi nghĩ năm tý khả năng cao là sẽ có. Ngoài yếu tố tử vi tiểu vận đến cung tử (ls của bạn lưu vận cũng vào cung tử) hoặc điền xung tử (ls vợ bạn lưu vận nhập mệnh) ra thì có vẻ vợ chồng bạn cũng đã có dự tính sinh con vào năm này. Có thể là do khi đó bạn đã tốt nghiệp, phần nào giải quyết vấn đề tài chính cũng như áp lực công việc. Tôi lấy vấn đề tâm lý làm trọng tâm, tử vi làm thứ yếu để đoán năm tý. Chúc bạn sớm đc toại nguyện! Khả năng sinh mổ. Ngày xưa thì cũng là một điểm xấu trên lstv, tuy nhiên ngày nay việc sinh mổ chẳng phải vấn đề gì
Bác thật là tâm lý và am hiểu cuộc sống. Đúng là cuộc sống nghiên cứu sinh bên này vất vả căng thẳng bác ạ. Bác nghiên cứu tử vi lâu chưa ạ? Nếu có duyên em muốn mời bác ly cà phê, bác ở Tp nào ạ? Cảm ơn bác đã bỏ công xem giúp trường hợp của em. Bác nói không sai điều gì đâu ạ :D
Em vẫn lấn cấn năm tý bác ạ. Vì tuổi xung khắc bố mẹ Tý -Ngọ. Lại còn Canh nữa. Cả nhà Canh hết chắc húp canh luôn chứ ko có cơm mà ăn quá. Em muốn ráng năm nay hoặc qua năm sửu mà không biết có ổn không. Chứ theo bác xem tử vi thì có vẻ năm tý có khả năng hơn :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”