Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Là em mấy bác ạ, lá số em cũng đăng lên nhiều lần rồi nhưng có lẽ do kém duyên nên chưa được ai xem giúp (trình em gà lắm, tam đẳng là do hay đi hỏi chứ không phải do em xem giỏi). Hiện em đang thương 1 bạn nữ hơn 2 năm rồi, thương rất rất nhiều. Người ấy tuần sau đi du học nước ngoài phải 2 năm mới về, người ấy khuyên em tự lo cho mình, phấn đấu rồi tìm người mới. Em buồn ghê lắm, tâm trạng mấy bữa nay vô cùng nặng nề, tối ngủ cứ nằm mơ về người đó, mơ về kỷ niệm cũ. Người ấy chê em không có chí lớn, không trưởng thành. Em biết em con trai thì phán đấu cho sự nghiệp là hiển nhiên, em cũng đang làm marketing cho công ty lớn, nhưng đúng là bí bí quá, không có chổ vươn lên.

Người ta nói năm sau em vào hạn tam tai thì nên án binh bất động, nhưng vậy thì phí phạm mất 3 năm tuổi trẻ, nên em mặc kệ. Em định đi học thêm tiếng trung để tìm cơ hội mới, nhảy việc để thay đổi môi trường bớt ù lì hơn.

Mấy bác xem giúp em, em có thể làm gì liên quan bất động sản không ạ, do em thấy cung điền khá tốt. Số em còn phải trả nợ tình duyên tới bao giờ nữa và bao giờ người thương quay về với em.

Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Anh hoàn toàn chia sẻ và thông cảm với em.
Thực ra, mọi thứ chỉ là cái cớ mà thôi, nếu còn yêu em, ng ta sẽ ko chê em.
Lỗi ko phải tại em.
Mong em sớm tìm dc chân duyên.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

MarkHolland đã viết: 18:04, 09/02/19 Anh hoàn toàn chia sẻ và thông cảm với em.
Thực ra, mọi thứ chỉ là cái cớ mà thôi, nếu còn yêu em, ng ta sẽ ko chê em.
Lỗi ko phải tại em.
Mong em sớm tìm dc chân duyên.
Vâng em cám ơn, cái số em khổ nhiều anh nhỉ
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Em ko khổ đâu.
Anh giờ ko xem j nữa.
Chỉ có lời thoáng qua: em ko khổ, tuy nhiên bản thân em quá trăn trở. Biết đủ và bỏ qua sẽ hạnh phúc.
Anh trải qua cả lúc đắc ý và lúc ăn bùn rồi.
Chuyện tình cảm cũng qua, cũng có chuyện giống em.
Thay đổi ko phải là lỗi của ai.
Đơn giản là ko phải duyên.
Kinh nghiệm cá nhân anh là ko bao giờ quay lại.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Quan Nguyen
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Đi tu nghiệp nước ngoài khó tránh nảy sinh tình cảm ở bên đó lắm bạn ạ. Bạn cứ tự hiểu chuyện thì lòng đỡ ưu phiền. Rồi 2 năm bạn phấn đấu hết mình đi, lúc người ta về thì yêu tiếp, không thì thôi coi như là kỷ niệm. Tầm tuổi này rồi mà bảo chờ nói thật mình thấy khó lắm. Cái tâm lý chờ đợi làm đôi bên thấy tù túng ngột ngạt cực kỳ. Bạn kia đi có quen ai cũng cảm thấy day dứt với người ở lại. Cứ tạm biệt nhau văn minh, không hẹn thề gì. Việc ai nấy làm, nhớ nhau thì nhắn gọi thăm hỏi bình thường, không nên đặt nặng quá dễ đau khổ lắm.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn QuyDau1993 mến ,
Năm Kỷ Hợi , 27 Tuổi có thay đổi từ tháng 2 âm lịch .
Nhìn Mệnh Thân Thê của Bạn . Thì phải từ 3 lần duyên chưa bén . Từ 22 tuổi đến nay Bạn đã có đi xa, thay đổi ? Cách Kình Kiếp Phủ là thường dễ được leo cây ngóng chim trời . "Nhạn còn bay xa bay xa tít chẳng có hẹn ngày về tìm ai nơi nao … " trích trong bài ca "Tan Tác " của Tu My < "Nhạc tiền chiến" > . 10 Năm 22-31 bạn có nhiều đổi thay bất ngờ. Từ 32----41 Tuổi : có Song Lộc : cuộc đời Bạn có cơ hội vươn lên khá giả , nhưng có Triệt nên thường phải gặp trắc trở lúc đầu .
Chúc Mừng Năm Mới . Gặp nhiều may mắn .
Mến ,
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

hungton đã viết: 01:10, 10/02/19 Bạn QuyDau1993 mến ,
Năm Kỷ Hợi , 27 Tuổi có thay đổi từ tháng 2 âm lịch .
Nhìn Mệnh Thân Thê của Bạn . Thì phải từ 3 lần duyên chưa bén . Từ 22 tuổi đến nay Bạn đã có đi xa, thay đổi ? Cách Kình Kiếp Phủ là thường dễ được leo cây ngóng chim trời . "Nhạn còn bay xa bay xa tít chẳng có hẹn ngày về tìm ai nơi nao … " trích trong bài ca "Tan Tác " của Tu My < "Nhạc tiền chiến" > . 10 Năm 22-31 bạn có nhiều đổi thay bất ngờ. Từ 32----41 Tuổi : có Song Lộc : cuộc đời Bạn có cơ hội vươn lên khá giả , nhưng có Triệt nên thường phải gặp trắc trở lúc đầu .
Chúc Mừng Năm Mới . Gặp nhiều may mắn .
Mến ,
Dạ, cháu cám ơn bác đã có lời động viên. Cháu xin phép mô tả sơ về cháu, là trai trưởng và là đích tôn dòng họ, ông nội làm ngành y, họ ngoại nhiều đời làm thầy bói, tử vi, phong thủy, đời ông ngoại cháu cũng có biết xem nhưng không dùng làm sinh kế, nên cháu cũng được chỉ sơ sơ. Gia cảnh cháu bình thường, ba sinh năm đinh dậu, mẹ giáp thìn, sức khỏe ba không tốt lắm, mẹ cháu đi làm, ba ở nhà nội trợ, dưới cháu có 1 em trai quý mùi 2003. Về hạn: tầm 2004 nhà cháu làm ăn thất bại phải bán nhà, ba mẹ cháu về quê sống, cháu về ở với ông bà ngoại tới lớp 9, khoảng 2007 ba mẹ dọn về sống chung với ngoại.

Cháu cao, ốm, hay bị đau răng, trước giờ chỉ bị ốm nhẹ chứ chưa ốm nặng hay tai nạn gì lớn. Cháu học cao đẳng công nghệ thông tin nhưng ra làm trái ngành.

Một số hạn gần đây: 30 âm lịch tháng chạp 2009 ông nội mất, 2012 - 2015: đi học, 2016: lấy bằng, 3 năm 2016 2017 2018 cứ qua tết là cháu chuyển việc, việc 2016 là bán hàng, 2017 chuyển sang thương mại điện tử, 2018 cháu làm marketing. Tháng 6 âm lịch 2017: ba cháu có khối u lồng ngực phải mổ, ngày 15/4/2018 âm lịch: ông ngoại mất.

Người mà cháu thương đi du học ở trên cháu quen năm 2016, 2 năm gắn bó cháu cũng cố gắng thương nhiều mà cũng không được như ý.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn mến ,
Đúng giờ sinh rồi . Không cần phải xác định .
Mến ,
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

hungton đã viết: 10:05, 10/02/19 Bạn mến ,
Đúng giờ sinh rồi . Không cần phải xác định .
Mến ,
Dạ cháu cám ơn bác, cho cháu hỏi 1 điều nữa thôi ạ, khoảng năm nào cháu có hạn hôn nhân
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn mến ,
Bạn có di truyền về bói toán thì Bạn có thể tự trả lời.
Mến ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”