Giờ nghỉ việc có sai số không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Giờ nghỉ việc có sai số không ạ?

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Chào các bác

Đầu xuân mà đã tính chuyện nghỉ việc rồi ạ, hiện em làm mảng tài chính cho công ty cũng được 4 năm, nhưng không có cơ hội phát triển, và em cũng thấy nhàm chán quá.

Em muốn sang tháng sau nghỉ việc và tập tành làm chỉ kinh doanh online đồ ăn và mảng dịch vụ các loại vé máy bay, tour du lịch.

Em xin các bác xem dùm em có nên nghỉ việc để thực hiện ko ạ. Vì em cũng sợ ko thành công thì khổ ạ.
Em cảm ơn nhiều

Hình ảnh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Giờ nghỉ việc có sai số không ạ?

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tôi nghĩ bạn đừng nghỉ việc, chỉ làm thêm tay trái thôi bạn. Sắp cưới rồi còn nghỉ việc mở hướng mới thì cuối năm thu vốn về lại có kịp ko.
Năm 2019 số này cũng gọi là buôn bán may mắn đấy nhưng mệt mỏi và nhiều đại sự lắm. Nóng ruột, muốn thay đổi, muốn khai phá cái mới thì uống doctor thanh đi chứ đừng mở quá sức mình rồi ko kham nổi mà hỏng đại sự nhé :D
Nếu mệt mỏi vất vả là ko tránh được thì nên vất vả mệt mỏi vì đếm tiền chứ đừng mệt vì nổi mụn hay bị bệnh gì đó về da mà kiểu gốc là hỏa vượng gan nóng nhỉ. Vậy nên làm thêm nhưng làm nhỏ thôi, thích làm to thì chờ cưới xong 2 người cùng làm đi.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 15:18, 10/02/19 Tôi nghĩ bạn đừng nghỉ việc, chỉ làm thêm tay trái thôi bạn. Sắp cưới rồi còn nghỉ việc mở hướng mới thì cuối năm thu vốn về lại có kịp ko.
Năm 2019 số này cũng gọi là buôn bán may mắn đấy nhưng mệt mỏi và nhiều đại sự lắm. Nóng ruột, muốn thay đổi, muốn khai phá cái mới thì uống doctor thanh đi chứ đừng mở quá sức mình rồi ko kham nổi mà hỏng đại sự nhé :D
Nếu mệt mỏi vất vả là ko tránh được thì nên vất vả mệt mỏi vì đếm tiền chứ đừng mệt vì nổi mụn hay bị bệnh gì đó về da mà kiểu gốc là hỏa vượng gan nóng nhỉ. Vậy nên làm thêm nhưng làm nhỏ thôi, thích làm to thì chờ cưới xong 2 người cùng làm đi.
Cảm ơn bác nhiều đã ghé qua xem giúp em ạ.

Bác xem giỏi quá, đúng là em đang có kế hoạch cưới xin đó bác. Tuy nhiên hiện tại em chưa chốt đc tháng cưới là tháng 4, tháng 6 hay tháng 12 ( vì nhà trai đi xem nói cưới 6,12 tháng này đẹp, còn em thấy tháng 4 cung phúc của em đẹp hơn), bác cho em xin thêm lời khuyên cưới tháng nào được không ạ?

Đúng như bác nói em cũng sợ nhiều việc quá em kham không nổi. Nên em cũng lưỡng lự lắm.

Em định nghỉ việc để kinh doanh tự do và đi nước ngoài nữa.... Đúng làm nhiều việc quá ạ. Nghe lời khuyên của bác em phải sắp xếp lại thôi ạ. :(
Gan em nóng,mụn nhọt cũng nhiều đúng đó bác ạ.
Em cảm ơn bác nhiều, có duyên mời bác ghé xem thêm dùm em ít lời nữa với nhé.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Hahaha, cám ơn bạn nhưng tôi chẳng giỏi gì cũng ko đủ trình độ xem nguyệt hạn, tôi xem vẫn hay bị lệch 1 tháng nửa tháng...Xem ngày cưới phải dùng món khác chứ cũng ko dùng tử vi.

Với lại đó là việc của họ nhà zai, họ ko nhờ thì bạn và tôi xen vào làm chi. Lắm thầy nhiều ma, kệ ông thầy nhà zai nhờ đi bạn, dù họ chọn ngày nào thì cũng chỉ là 1 phần của số phận cho phép mà thôi. Quan trọng gì đâu.

Lời thì còn nhiều, haha, cơ mà các cụ dạy rồi, biết 10 chỉ nói 1, 2 thôi, tối đa đến 3, hahaha.... Để còn thấy cuộc đời thú vị. Tôi thấy bạn mang thai cô bé đầu lòng rất vất vả, ( cũng có thể là thằng cu nếu ls chồng bạn có cách khắc chế), ốm nghén mệt hơn người khác nhiều lắm, đến lúc sinh nở (2020) cũng có lẽ có trục trặc... nên đã dặn bạn tham công tiếc việc vừa phải thôi ở post trên rồi.
Tiền ai chẳng thích, tham công tiếc việc càng là đức tính tốt.... nhưng đôi khi cũng phải biết hạ tiêu chuẩn xuống thấp 1 nấc để cuộc sống đc hạnh phúc hài hòa.
"Nhẫn 1 chút sóng yên gió lặng, lùi 1 bước biển rộng trời cao"
Mỗi giai đoạn cuộc đời lại có 1 điểm mấu chốt, tuổi này của bạn là chuyện chồng con phải ưu tiên chứ công việc và tiền bạc chỉ xếp sau nó.

Thôi, hết tết rồi. Dù duyên bèo nước thì cũng là hữu duyên. Tôi tặng bạn clip này. Sau này, nếu khi nào gặp chuyện bất như ý hy vọng bạn còn nhớ đến nó. Chúc vạn sự hanh thông :D

https://m.youtube.com/watch?v=dSsAEWkmBFU
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 09:01, 11/02/19 Hahaha, cám ơn bạn nhưng tôi chẳng giỏi gì cũng ko đủ trình độ xem nguyệt hạn, tôi xem vẫn hay bị lệch 1 tháng nửa tháng...Xem ngày cưới phải dùng món khác chứ cũng ko dùng tử vi.

Với lại đó là việc của họ nhà zai, họ ko nhờ thì bạn và tôi xen vào làm chi. Lắm thầy nhiều ma, kệ ông thầy nhà zai nhờ đi bạn, dù họ chọn ngày nào thì cũng chỉ là 1 phần của số phận cho phép mà thôi. Quan trọng gì đâu.

Lời thì còn nhiều, haha, cơ mà các cụ dạy rồi, biết 10 chỉ nói 1, 2 thôi, tối đa đến 3, hahaha.... Để còn thấy cuộc đời thú vị. Tôi thấy bạn mang thai cô bé đầu lòng rất vất vả, ( cũng có thể là thằng cu nếu ls chồng bạn có cách khắc chế), ốm nghén mệt hơn người khác nhiều lắm, đến lúc sinh nở (2020) cũng có lẽ có trục trặc... nên đã dặn bạn tham công tiếc việc vừa phải thôi ở post trên rồi.
Tiền ai chẳng thích, tham công tiếc việc càng là đức tính tốt.... nhưng đôi khi cũng phải biết hạ tiêu chuẩn xuống thấp 1 nấc để cuộc sống đc hạnh phúc hài hòa.
"Nhẫn 1 chút sóng yên gió lặng, lùi 1 bước biển rộng trời cao"
Mỗi giai đoạn cuộc đời lại có 1 điểm mấu chốt, tuổi này của bạn là chuyện chồng con phải ưu tiên chứ công việc và tiền bạc chỉ xếp sau nó.

Thôi, hết tết rồi. Dù duyên bèo nước thì cũng là hữu duyên. Tôi tặng bạn clip này. Sau này, nếu khi nào gặp chuyện bất như ý hy vọng bạn còn nhớ đến nó. Chúc vạn sự hanh thông :D

https://m.youtube.com/watch?v=dSsAEWkmBFU
Dạ em cảm ơn bác rất nhiều ạ, em sẽ save lại clip này. Đầu xuân năm mới được bác ghé qua xem là em thấy may mắn lắm rồi ạ.

Đúng là chuyện ngày cưới làm em băn khoăn nhiều, tuy nhiên được bác chỉ bảo em thấy thông suốt hơn rồi. Chứ bữa giờ em với người yêu cũng cãi nhau về chọn tháng cưới lắm (vì lúc trước có 1 chị xem tứ trụ cho em, nói em kiêng cưới tháng Mùi/Tuất, vì gặp tam hình Tuất sửu mùi -> không tốt), nên em ko muốn cưới tháng 6 (tháng mùi) như nhà ngyeu em chọn ạ.

Nhưng thôi vậy em kệ đến đâu hay đến đó, số đến đâu em nhận đến đó. Chứ thực tình là em thấy cuộc sống em khổ tâm nhiều ạ.

Đúng là em cũng mong cưới xin để tính chuyện con cái, nghe bác nói chuyện sinh nở khó khăn em cũng hơi lo, nhưng biết để phòng tránh cẩn thận hơn thì vẫn tốt hơn. Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

Lá số anh người yêu của em đây bác ạ, về cung con cái của anh này em thấy cũng có vẻ trắc trở lắm, toàn sát tinh xấu....Có thuận lợi có con không bác? Bác cho em ít lời nữa với ạ. :( :( :( :(

Em cảm ơn bác nhiều ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”