Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nangphuongdong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Nangphuongdong »

Mong hữu duyên bác xem giúp lá số cho em, em đang dự định năm nay có bé thứ 2, và năm nay định xây nhà ko biết có ổn không ạ. Công việc cũng đang khó khăn mong bác xem giúp , em cảm ơn bác
Hình ảnh
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

Mong được a xem giúp e về cung tử tức và những năm nào có dấu hiệu sinh được con thứ 2. Em đang mong con lắm mà khó quá vì điều kiện xa nhau của hai vc và vì sức khỏe của e. E sợ ko sinh được nữa. Em chỉ mong được a cho vài lời về cung tử tức. Lá số e và chồng e đều chính xác giờ sinh.e cám ơn a.
Đây là lá số e, chồng e, con gái e.

Hình ảnhHình ảnhHình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

cự nhật không kiếp đã viết: 17:39, 10/02/19 Năm mới chúc gia đình kule hạnh phúc, may mắn, phát tài lộc, năm nay có tin vui về tử tức nhé :>
Cảm ơn bâybê nhiều :x
Năm mới tớ cũng chúc cho bâybê và toàn gia đình luôn may mắn, thịnh vượng, cầu được ước thấy nhé!
Tớ cố gắng đến cuối năm canh tý 2020 có tin vui, năm tân sửu 2021 sinh cặp trẻ trâu cho vui cửa vui nhà á bâybê :D
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

thien_quan đã viết: 05:05, 11/02/19
Chào em Cương

Cảm ơn em đã phản hồi .

Vâng từ đây nếu có gì muốn góp ý anh sẽ gửi qua tin nhắn nhắc nhở em nhé .Nhung anh nghĩ chắc sẽ không bao giờ xảy ra điều này đâu , bởi vì anh thấy em có nhiều ưu điểm lắm còn nhược điểm thì kể từ ngày biết em đến giờ anh cũng chưa thấy điểm nào . Thôi anh em mình đừng khen nhau nữa , mọi người không thấy ngại nhưng anh cũng thấy ngại lắm rồi .

Để thư giản , ngày Tết anh có một mẫu chuyện về bói toán , anh kể em và mọi người nghe cho vui nhé

Em cũng biết Cụ Trạng Trình Nguyễn Bính Khiêm của VN mình ngày xưa nổi tiếng về bói toán thuật số .

Một ngày nọ có một người tặng cụ một chiếc quạt giấy khá xinh . Thấy vui cụ muốn xem tuổi thọ của cái quạt này là bao lâu . Cụ gieo quẻ và bói ra được ngày giờ . Và ngày này lại không cách thời điểm cụ gieo quẻ không xa . Cụ hơi ngạc nhiên bởi vì cụ không thể tin cây quạt có thể bị hư trong một thời gian ngắn như vậy .
Cụ liền lấy một sợi dây treo nó trên xà nhà , để nó ngang tầm với chiều cao của cụ để thỉnh thoảng cụ ghé mắt xem nó hư hao như thế nào . Đến ngày đó , cụ không đi đâu , cụ nằm trên giường , mắt cứ đăm đắm nhìn vào chiếc quạt .
Ngày hôm ấy cũng là ngày nhóm họ cũng rất quan trọng ,. Cụ bà ( vợ của Cụ ) kêu cụ mãi đi nhóm họ nhưng cụ vẫn vờ đi không nghe
Thấy cụ cứ tập trung nhìn vào cây quạt . Cụ bà tự nhủ chắc có lẽ đây lại là cái quạt của con hát hay ả đào nào tặng cụ khiến cụ phải mê mẫn say dắm như vậy . Cụ bà tức giận trong lòng . Đúng ngay giờ cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm dự đoán , Cụ bà với tay , giật lấy cây quạt và xé nó tan nát .
Lúc đấy cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm cười ha hả , gât gù , đứng dậy bỏ đi trước đôi mắt ngạc nhiên của cụ bà .

Anh không nghĩ cụ dùng Tử vi , có lẽ cụ sử dụng Tử Bình hay Quẻ Dịch để nghiệm ra ngày xảy ra ấy .

Và anh nghĩ đây cũng có thể là câu chuyện mọi người thêu dệt lên để ca ngợi tài năng bói toán xuất quỷ nhập thần của cụ .

Em bảo Trọng

Anh
Dạ vâng :"> Em cảm ơn anh nhiều, đọc xong câu chuyện thì em đã hiểu rồi anh ạ.
Em không làm loãng topic topic nữa, xin nhường không gian lại cho anh và mọi người.
Cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với anh.
Em chào anh!
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

koollee đã viết: 21:46, 11/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 17:39, 10/02/19 Năm mới chúc gia đình kule hạnh phúc, may mắn, phát tài lộc, năm nay có tin vui về tử tức nhé :>
Cảm ơn bâybê nhiều :x
Năm mới tớ cũng chúc cho bâybê và toàn gia đình luôn may mắn, thịnh vượng, cầu được ước thấy nhé!
Tớ cố gắng đến cuối năm canh tý 2020 có tin vui, năm tân sửu 2021 sinh cặp trẻ trâu cho vui cửa vui nhà á bâybê :D
Kakakakaka năm mới chúc 2 thầy luôn tinh tấn nhé. 2 thầy tranh nhau chúc vàng bạc ngọc ngà liểng xiểng rồi nên bé đành chúc thanh đạm vậy thôi haha. 2 thầy chúc lại bé thì cũng cho món nhạt thôi nhé đừng chúc bé có bồ có ck hay ngủ mặn rồi tử tức gì đó nhé =))
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 21:57, 11/02/19
Kakakakaka năm mới chúc 2 thầy luôn tinh tấn nhé. 2 thầy tranh nhau chúc vàng bạc ngọc ngà liểng xiểng rồi nên bé đành chúc thanh đạm vậy thôi haha. 2 thầy chúc lại bé thì cũng cho món nhạt thôi nhé đừng chúc bé có bồ có ck hay ngủ mặn rồi tử tức gì đó nhé =))
Ahihi... Năm mới chúc Hồng Điệp cùng toàn thể gia đình nội ngoại an lành, đầm ấm, hạnh phúc, gặt hái nhiều thành tựu nhé!
Mình quan niệm khá khắt khe với chữ "Thầy" nên Hồng Điệp đừng gọi mình như vậy, không là mình sẽ lạnh nhạt với Hồng Điệp đấy :)) mình tự hứa với bản thân, không đủ tài đức thì không nên làm thầy, nếu được thì mình chỉ làm thầy với con mình thôi :D
Hồng Điệp tạo topic hoặc inbox để đỡ loãng topic, dành chỗ cho anh Hồng Đức và mọi người nhé :)
Cảm ơn Hồng Điệp!
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

koollee đã viết: 22:50, 11/02/19
Ahihi... Năm mới chúc Hồng Điệp cùng toàn thể gia đình nội ngoại an lành, đầm ấm, hạnh phúc, gặt hái nhiều thành tựu nhé!
Mình quan niệm khá khắt khe với chữ "Thầy" nên Hồng Điệp đừng gọi mình như vậy, không là mình sẽ lạnh nhạt với Hồng Điệp đấy :)) mình tự hứa với bản thân, không đủ tài đức thì không nên làm thầy, nếu được thì mình chỉ làm thầy với con mình thôi :D
Hồng Điệp tạo topic hoặc inbox để đỡ loãng topic, dành chỗ cho anh Hồng Đức và mọi người nhé :)
Cảm ơn Hồng Điệp!
Hic ahihi koollee nói mới biết topic này là của anh HongDuc12. Koollee quên chúc mình ngày càng đẹp gái rồi oaoa.
Hic chúc anh HongDuc năm mới càng thêm đẹp trai nhé :)). Hic ngày xưa anh HongDuc cũng xem cho bé không biết anh còn nhớ bé hok
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Hồng Hạnh đã viết: 23:08, 11/02/19
Cảm ơn Hồng Điệp!
Hic ahihi koollee nói mới biết topic này là của anh HongDuc12. Koollee quên chúc mình ngày càng đẹp gái rồi oaoa.
Hic chúc anh HongDuc năm mới càng thêm đẹp trai nhé :)). Hic ngày xưa anh HongDuc cũng xem cho bé không biết anh còn nhớ bé hok
mượn đất của anh chủ topic mà quên, chúc anh luôn mạnh khỏe, giữ vững tình yêu huyền học. chúc hạnh béo mạnh khỏe, vui vẻ, có tin vui lấy chồng nhé =)) , mh cũng ủng hộ ý kiến của kule về cách gọi thầy hơi phóng túng của hạnh béo :D. chắc tết ăn nhiều bánh chưng quá nên nói năng lộn xộn, bạn kule đừng giận hạnh béo nhé :)). ok cảm ơn kule và hồng hạnh vì lời chúc !!
Đầu trang

phamthetainb
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phamthetainb »

Bạn ơi , nghiệm giúp lá số của mình . tks bạn nhiều 😍😍😍😍
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Hồng Hạnh đã viết: 23:08, 11/02/197
Cảm ơn Hồng Điệp!
Chào các em

Cảm ơn các em nhé :) . Được các em ghé thăm top là anh thấy quý lắm rồi . Làm gì có chuyện làm loãng topic đâu. .
HH ơi em có tin nhắn nhé . :)

Anh Thiên Quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”