Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Kiên Kiddy đã viết: 22:11, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:00, 28/08/18
Kiên Kiddy đã viết: 23:13, 27/08/18

của chú đúng là ko đẹp thật, đứng ở đất Mộ chú cũng là người kín tiếng, hành động ngầm. Cự Đông sửu mùi chỉ đẹp khi có Tuần/Triệt (tuần đẹp hơn) và đồng thồ có Kình Quyền ở trong thành cách Cự Kình Quyền hợp với Quan Lộ. Trên cũn có mấy lá :)
Kiên kiddy chú cho a hỏi cự kình quyền hợp là như thế nào ...có phải là ba sao cự môn kình dương hóa quyền nằm ở mệnh tài quan ? ...lá a có thái dương hóa quyền , kình dương , cự môn hóa lộc lên có đắc cách Cự Kình Quyền không e 8->
ko, Cự Kình quyền chỉ xét ở đồng cung thôi, cách này đẹp là bởi, Cự môn hãm địa, được tuần, và Kình (tượng là vật sắc nhọn) mài viên Ngọc Cự Môn sáng ra, thêm vào đó là có Hoá, đẹp nhất là Hoá Quyền, Người hưởng cách này tiếng nói có trọng lượng, làm quan nhiều người nể sợ :)
Của anh Cự Môn có song hao, cũng đc coi là mài Ngọc, nhưng ko sáng bằng khi đc Kình mài
kình ở đây tức là tuần triệt đúng không a cứ tưởng là kình dương :D
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:21, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:00, 28/08/18

Kiên kiddy chú cho a hỏi cự kình quyền hợp là như thế nào ...có phải là ba sao cự môn kình dương hóa quyền nằm ở mệnh tài quan ? ...lá a có thái dương hóa quyền , kình dương , cự môn hóa lộc lên có đắc cách Cự Kình Quyền không e 8->
ko, Cự Kình quyền chỉ xét ở đồng cung thôi, cách này đẹp là bởi, Cự môn hãm địa, được tuần, và Kình (tượng là vật sắc nhọn) mài viên Ngọc Cự Môn sáng ra, thêm vào đó là có Hoá, đẹp nhất là Hoá Quyền, Người hưởng cách này tiếng nói có trọng lượng, làm quan nhiều người nể sợ :)
Của anh Cự Môn có song hao, cũng đc coi là mài Ngọc, nhưng ko sáng bằng khi đc Kình mài
Kình là Kình dương đó anh, nhưng phải có thêm tuần nữa
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Kiên Kiddy đã viết: 22:23, 28/08/18

của a kình dương hóa quyền năm tại mệnh có tuần , cung tài có cự môn hóa lộc song hao thiên khôi...hôm qua e chưa luận hết đại vận cho a hôm nay nếu có thời gian luận luôn các đại vận còn lại được không :D
Hình ảnh
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:32, 28/08/18
Kiên Kiddy đã viết: 22:23, 28/08/18

của a kình dương hóa quyền năm tại mệnh có tuần , cung tài có cự môn hóa lộc song hao thiên khôi...hôm qua e chưa luận hết đại vận cho a hôm nay nếu có thời gian luận luôn các đại vận còn lại được không :D
Hình ảnh
Em xin lôi, em ko muốn luận nhiều hơn, em mong anh tỉnh táo trong giai đoạn này, ko nên dựa vào tử vi, hãy dựa vào chính bản thân mình, anh hãy coi nó là cái hạn đi, mà hạn nào rồi cũng qua thôi. Em chúc anh thành công
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Giờ mới biết ở đây có hội, em tự thấy Đồng cự sửu số quán chán luôn ạ :(
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

sanghaha đã viết: 12:16, 13/02/19 Giờ mới biết ở đây có hội, em tự thấy Đồng cự sửu số quán chán luôn ạ :(
post lá số xem thế nào
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cohoinew đã viết: 17:22, 02/04/19
sanghaha đã viết: 12:16, 13/02/19 Giờ mới biết ở đây có hội, em tự thấy Đồng cự sửu số quán chán luôn ạ :(
post lá số xem thế nào
Dạ, lá số em đây bác ạ.
Hiện giờ tình duyên, công việc đều ko như ý gì hết ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

sanghaha đã viết: 18:44, 02/04/19
post lá số xem thế nào
Dạ, lá số em đây bác ạ.

Hình ảnh
số bạn lận đận ko phải do thế Đồng cự mà do sát tinh và bại tinh bủa vây bạn. Tuổi ngọ, Mệnh thổ mà cung mệnh đóng tại sửu thì không ngại tuy nhiên không tránh được không hợp với lục thân. Mệnh thân lắm sát tinh lại âm dương nghịch công thêm thuộc vòng thiếu âm thì căn bản sinh ra đã vất và và cs nhiều tai ương. Tuy nhiên tuổi ngọ thường ăn về hậu vận, con thiên mã của bạn hành kim vì vậy muốn thành công thì cần nỗ lực mới toại nguyện. Cung phúc bạn tốt nhưng lại ko phù cho bạn mà phù dòng trưởng, bnaj nên chịu khó hương khói cho ông bà tô tiên nhiều hơn thì sẽ tốt hơn. Ngoài 32 tuổi bạn sẽ thấy tốt hơn và sự nghiệp cũng như gia đạo thuận lợi hơn rất nhiều
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cohoinew đã viết: 11:11, 05/04/19

post lá số xem thế nào
Dạ, lá số em đây bác ạ.

Hình ảnh
số bạn lận đận ko phải do thế Đồng cự mà do sát tinh và bại tinh bủa vây bạn. Tuổi ngọ, Mệnh thổ mà cung mệnh đóng tại sửu thì không ngại tuy nhiên không tránh được không hợp với lục thân. Mệnh thân lắm sát tinh lại âm dương nghịch công thêm thuộc vòng thiếu âm thì căn bản sinh ra đã vất và và cs nhiều tai ương. Tuy nhiên tuổi ngọ thường ăn về hậu vận, con thiên mã của bạn hành kim vì vậy muốn thành công thì cần nỗ lực mới toại nguyện. Cung phúc bạn tốt nhưng lại ko phù cho bạn mà phù dòng trưởng, bnaj nên chịu khó hương khói cho ông bà tô tiên nhiều hơn thì sẽ tốt hơn. Ngoài 32 tuổi bạn sẽ thấy tốt hơn và sự nghiệp cũng như gia đạo thuận lợi hơn rất nhiều
Dạ, em cảm ơn bác rất nhiều đã xem giúp em ạ.
Đúng là số em vất vả, trong công việc thì hay bị thi phi, vạ miệng,...dù tâm em ko có ý xấu gì hết.
Em hay nhụt chí, dễ nản lắm ạ.

Mọi người hay nói cung phúc em tốt,..vv nhưng em cũng ko hiểu sao em lận đận. Giờ bác giải thích em hiểu hơn rồi.

Bác cho em hỏi chút, hiện tại em làm văn phòng, bên tài chính, nhưng em chán việc này rồi, em cũng ko cảm thấy thoải mái khi làm ở đây nữa. Nên em muốn đổi công việc sang làm kinh doanh online, tuy nhiên số em có hợp kinh doanh ko ạ? Nhờ bác chỉ giúp em đôi lời về sự nghiệp nên ntnao vì em ko muốn gò bó ở cty nữa?
Em cảm ơn bác nhiều lắm.
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

sanghaha đã viết: 20:35, 05/04/19
cohoinew đã viết: 11:11, 05/04/19
Dạ, lá số em đây bác ạ.

Hình ảnh
Dạ, em cảm ơn bác rất nhiều đã xem giúp em ạ.
Đúng là số em vất vả, trong công việc thì hay bị thi phi, vạ miệng,...dù tâm em ko có ý xấu gì hết.
Em hay nhụt chí, dễ nản lắm ạ.

Mọi người hay nói cung phúc em tốt,..vv nhưng em cũng ko hiểu sao em lận đận. Giờ bác giải thích em hiểu hơn rồi.

Bác cho em hỏi chút, hiện tại em làm văn phòng, bên tài chính, nhưng em chán việc này rồi, em cũng ko cảm thấy thoải mái khi làm ở đây nữa. Nên em muốn đổi công việc sang làm kinh doanh online, tuy nhiên số em có hợp kinh doanh ko ạ? Nhờ bác chỉ giúp em đôi lời về sự nghiệp nên ntnao vì em ko muốn gò bó ở cty nữa?
Em cảm ơn bác nhiều lắm.
Ngành tài chính như là cái nghiệp của bạn, dù chán và thích kinh doanh thì bạn vẫn bị cái nghề tài chính đeo bám bạn :D. Bạn khó kinh doanh lắm vì bạn không có khả năng kinh doanh, bạn chỉ mạnh bạo bề ngoài thôi chứ trong bạn lại dễ bị rung động và hay thương người, bạn có thể thử kinh doanh online nhưng hay coi như nghề tay trái thôi, và bạn sẽ cảm thấy mình khá vô duyên trong việc này dù bạn là người có khát khao được tự làm, tự ăn, thích sống không gò bó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”