Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Lá số chị này, cung Phúc phi kỵ sang cung Mệnh, cung Mệnh tự hóa kỵ thành Song Kị. 10 can cung nên sẽ có 2 cặp can cung trùng nhau, ở đây có 2 can Kỷ, Kỷ lại khiến Xương hóa kỵ, mà Xương nằm chính cung mệnh.
Song Kị xung cung Di (thân cư Di), Di này lại có Hóa Kỵ năm sinh...

Ở một diễn biến khác, cung Tài có hóa Lộc năm sinh phi Kỵ sang cung Di, xung cung Mệnh. Xét theo tính xung thì là Kỵ xuất. Xét theo nghĩa luận thì là, cung Tài đưa Lộc năm sinh, phi hóa Kỵ sang cung Di, gặp hóa kỵ năm sinh, cung Di lúc này ko muốn nhận Lộc(Kỵ) nữa vì đã có sẵn Kỵ rồi.

Ở một diễn biến khác, cung Tài có Lộc năm sinh lại tự hóa Lộc, chủ Lộc xuất, tán lộc.

Luận kiểu gì thì em thấy Mệnh Thân của chị này kiểu như thuộc cách có Lộc mà không muốn nhận Lộc, giữ Lộc, nguyên nhân thì em nghĩ là do bản thân tính cách của người tự hóa kỵ ở Mệnh nữa....

Khi Hóa Kỵ năm sinh ở Tứ Mộ (Thìn Tuất Sửu Mùi) thì gọi là Nhập Khố Kị, chủ về tốt đẹp. Nhưng tự hóa kỵ ở mệnh phá vỡ cách cục này, em nghĩ là ko tụ lộc, chứ ko phải là tụ lộc rùi mới tán lộc.

To chị Hà: Chị có thể cho em tham khảo vài dữ liệu làm ăn tiền bạc được ko ạ?
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

Đây cái gọi là tứ hoá bay đầy trời, thành ra người mới nghiên cứu như mình bình thường cũng ko dám dùng nhiều.

Vẫn toàn phải lấy tam hợp làm chính.

-Như tam hợp, mệnh bạn này còn có cách cục hiệp sát cách tức 4 nhóm hoả đà, hoả kình, linh đà, linh kình giáp mệnh. Trong khi mệnh vcd thì là kiểu không có mục tiêu để phấn đấu.

Trong th này thêm địa không giáp với linh tinh hoá kỵ thủ xung chiếu vẫn tính là hung hơn mô bản hiệp sát cách.

-Hiệp sát cách gần giống với tam giáp mệnh. Tức hoả linh, kình đà, kk giáp mệnh. Tuỳ vào chính tinh thủ mệnh yếu hay mạnh, vcd hay vv.

Bình tường chỉ tính tiểu hung, vcd hoặc đại Hung khi gặp nhị giáp mệnh, hoặc bản cung hoặc cung xung chiếp có thêm sát tinh. Kỵ nhất là hoá kỵ.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

To chị Hà: chị cứ yên tâm, lá số của em cũng an giống chị, nhiều cái còn xấu hơn chị, thậm chí còn Nghịch Thủy Kị cung Nô Huynh, chủ về hợp tác vs bạn bè dễ phá sản nữa.
Em đi làm vẫn lương hơn 20 củ 1 tháng, làm IT, ngày thì bận sập mặt, ngày thì rảnh rang lên chém gió như này.
Từ mệnh thì em thấy, lúc nào sắp chết thì sẽ đc cứu. Ngày làm luận văn, ngoi ngóp thế nào làm đúng ngày đông công ty tuyển dụng, thế là công việc ngon nghẻ, mặc dù dốt hơn bạn em :v
Cái sướng của mệnh này nằm ở chỗ cả đời an an nhàn nhàn ko phải suy nghĩ đó chị. ^^
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mao Ca đã viết: 16:38, 21/02/19 Đây cái gọi là tứ hoá bay đầy trời, thành ra người mới nghiên cứu như mình bình thường cũng ko dám dùng nhiều.

Vẫn toàn phải lấy tam hợp làm chính.

-Như tam hợp, mệnh bạn này còn có cách cục hiệp sát cách tức 4 nhóm hoả đà, hoả kình, linh đà, linh kình giáp mệnh. Trong khi mệnh vcd thì là kiểu không có mục tiêu để phấn đấu.

Trong th này thêm địa không giáp với linh tinh hoá kỵ thủ xung chiếu vẫn tính là hung hơn mô bản hiệp sát cách.

-Hiệp sát cách gần giống với tam giáp mệnh. Tức hoả linh, kình đà, kk giáp mệnh. Tuỳ vào chính tinh thủ mệnh yếu hay mạnh, vcd hay vv.

Bình tường chỉ tính tiểu hung, vcd hoặc đại Hung khi gặp nhị giáp mệnh, hoặc bản cung hoặc cung xung chiếp có thêm sát tinh. Kỵ nhất là hoá kỵ.
Cảm ơn huynh Mao Ca rất nhiều, nhờ bác mà em cũng biết thêm nhiều. Thỉnh thoảng đọc bài bác luận kiến thức cũng tăng kha khá, tại em xem tam hợp vẫn còn nhiều cái cứng nhắc.
Do mệnh em toàn Không Kiếp, Thiên Không Âm Dương tại cả Tả Hữu Quang Qúy đổ chung vào 1 hướng, Mệnh VCD giáp Long Phượng, nhưng lại còn vui tính giáp thêm Hình Kình. Em luận nản quá nên bon chen học thêm nghề Tứ Hóa đó anh... :(( :(( :((

Hi vọng sắp tới học thêm được Tứ Trụ, tại em thấy luận hạn mà luận Tứ Trụ có lẽ chính xác hơn, mà Tứ Trụ khó học quá, sách hay cũng hiếm nữa...
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

Đây là chỉ đang luận theo phong cách thuần tam hợp.

Bởi cách cục như trên mệnh vcd đã yếu, linh kỵ thủ xung giáp cung hiệp sát cách thì làm gì cũng khó khăn, tiến lui ko dc. Vô đầu vô đuôi, không mục tiêu rõ ràng.

Thì xét về thế Tài Phúc Điền. Tài đẹp Phúc đẹp Điền xấu là dạng tiền cát hậu hung trước có sau mất. - Đây là đang luận theo nam mệnh, bởi nữ mệnh phụ thuộc nhiều vào chồng, thì lại phải xét thêm cung Phu quân có trợ lực cho mình không.

Nói Điền xấu là bởi Phá Quân là hao tinh, thuộc dang tay trắng dựng nghiệp. Thêm một sát tinh đắc địa thì giàu có và phát đạt nhưng gia thêm 2 sát tinh vs 1 hao là dạng tiền cát hậu hung. Do Phá Quân dù sao vẫn là hao tinh nên 1 sát (Đ) thì đẹp, nếu nhiều hơn thành ra hung.

Ngoài ra tả hữu giáp mệnh bình thường tính là trợ lực, là cát thêm cát nhưng nếu đi kèm đa sát tinh lúc đó lại biến thành cản lực, là hung thêm hung.

Tất nhiên mệnh bạn này vẫn khá. Do cách cục “Phúc mãn đường” lộc tồn thủ phúc vcd. Vả lại mệnh thai toạ quang quý xương khúc vốn là quý cách.

Nhưng bởi hung cát đan xen nhau nhưng không chế hoá đc nhau thành ra cũng “sướng” nhưng không đc “rất sướng” . :v 8->

To Silverlight, không có chi. Mình cũng thuộc dạng gà mờ vẫn đang mò đường hoy. Chỉ là may mắn một hôm kéo ngăn tủ ra vô tình bắt được cuốn tử vi thành nên học thuộc lòng hơn ng bt tí xíu 8->
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

leyenha đã viết: 13:08, 21/02/19 Với lá số của em thì năm nay có nên đầu tư kinh doanh ko ah? Ai đi qua cho em xin đôi lời với ạh
Hình ảnh
Kinh doanh được chị nhé nhưng mà mục tiêu phải rõ ràng chứ k làm dc cái gì thì k nên cố và em nghĩ là nên kinh doanh 1 mình chị nhé sẽ có may mắn, chị nên đọc thêm cmt của mấy anh ở trên để xác định về bản thân. Tình hình bố mẹ chị ra sao, lá số chị vất vả từ nhỏ, hầu như k thấy trợ lực của bố mẹ và anh chị em trong nhà, mẹ chị có vấn đề gì về sức khỏe k, đặc biệt các bệnh về thần kinh ấy ạ, chị tự lập thân ra ngoài sớm, xa mẹ xa gia đình thì mới tốt nhưng mà môi trường bên ngoài lại k thuận lợi , chị tính lại chân thật, giản dị, hơi kiểu đàn ông ấy ạ, nên là tuy cố gắng nhưng k thu dc kết quả nhiều vì khả năng thích nghi bên ngoài kém, nếu kinh doanh nên chọn những việc mình tự làm ra dc thì hơn chị nhé
Sửa lần cuối bởi cự nhật không kiếp vào lúc 17:19, 21/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mao Ca đã viết: 16:56, 21/02/19 Đây là chỉ đang luận theo phong cách thuần tam hợp.

Bởi cách cục như trên mệnh vcd đã yếu, linh kỵ thủ xung giáp cung hiệp sát cách thì làm gì cũng khó khăn, tiến lui ko dc. Vô đầu vô đuôi, không mục tiêu rõ ràng.

Thì xét về thế Tài Phúc Điền. Tài đẹp Phúc đẹp Điền xấu là dạng tiền cát hậu hung trước có sau mất. - Đây là đang luận theo nam mệnh, bởi nữ mệnh phụ thuộc nhiều vào chồng, thì lại phải xét thêm cung Phu quân có trợ lực cho mình không.

Nói Điền xấu là bởi Phá Quân là hao tinh, thuộc dang tay trắng dựng nghiệp. Thêm một sát tinh đắc địa thì giàu có và phát đạt nhưng gia thêm 2 sát tinh vs 1 hao là dạng tiền cát hậu hung. Do Phá Quân dù sao vẫn là hao tinh nên 1 sát (Đ) thì đẹp, nếu nhiều hơn thành ra hung.

Ngoài ra tả hữu giáp mệnh bình thường tính là trợ lực, là cát thêm cát nhưng nếu đi kèm đa sát tinh lúc đó lại biến thành cản lực, là hung thêm hung.

Tất nhiên mệnh bạn này vẫn khá. Do cách cục “Phúc mãn đường” lộc tồn thủ phúc vcd. Vả lại mệnh thai toạ quang quý xương khúc vốn là quý cách.

Nhưng bởi hung cát đan xen nhau nhưng không chế hoá đc nhau thành ra cũng “sướng” nhưng không đc “rất sướng” . :v 8->

To Silverlight, không có chi. Mình cũng thuộc dạng gà mờ vẫn đang mò đường hoy. Chỉ là may mắn một hôm kéo ngăn tủ ra vô tình bắt được cuốn tử vi thành nên học thuộc lòng hơn ng bt tí xíu 8->
Nhìn cách luận của huynh đọc nghe thích thật. Tối em đi làm về post topic nhờ huynh luận giúp. Nếu hem phải bí quyết thì chỉ em quyển sách mà Mao Ca huynh đã đọc với. Còn nếu là bí quyết gia truyền thì có gì huynh thứ lỗi cho vì tính em quá bon chen.
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

silverlight267 đã viết: 17:17, 21/02/19
Mao Ca đã viết: 16:56, 21/02/19 Đây là chỉ đang luận theo phong cách thuần tam hợp.

Nhìn cách luận của huynh đọc nghe thích thật. Tối em đi làm về post topic nhờ huynh luận giúp. Nếu hem phải bí quyết thì chỉ em quyển sách mà Mao Ca huynh đã đọc với. Còn nếu là bí quyết gia truyền thì có gì huynh thứ lỗi cho vì tính em quá bon chen.
Nhận luận thì mình không dám, một phần cũng ngại một phần cũng không đủ tự tin. Bởi mỗi lá số như một bài toán, gặp bài toán nào có cách cục hay dạng đêf đã giải đã học thì chém vẫn mượt. Gặp bài nào, dạng đề công thức nào chưa học thì cũng bó tay. Tất nhiên, lever tới nhất định thì dạng nào cũng chơi đc 8->

Có gì mình sẽ nhắn tin cho bạn. Do duyên cả thôi, học được hay không là duyên cả. Không có vô địch thần công, chỉ có người luyện vô địch hay không. Nhiều khi tìm mòn mắt trên mạng VN hay ngoại quốc không ra, một hôm vô tình kéo ngăn tủ lại thấy #-o
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mao Ca đã viết: 17:25, 21/02/19
silverlight267 đã viết: 17:17, 21/02/19

Nhận luận thì mình không dám, một phần cũng ngại một phần cũng không đủ tự tin. Bởi mỗi lá số như một bài toán, gặp bài toán nào có cách cục hay dạng đêf đã giải đã học thì chém vẫn mượt. Gặp bài nào, dạng đề công thức nào chưa học thì cũng bó tay. Tất nhiên, lever tới nhất định thì dạng nào cũng chơi đc 8->

Có gì mình sẽ nhắn tin cho bạn. Do duyên cả thôi, học được hay không là duyên cả. Không có vô địch thần công, chỉ có người luyện vô địch hay không. Nhiều khi tìm mòn mắt trên mạng VN hay ngoại quốc không ra, một hôm vô tình kéo ngăn tủ lại thấy #-o
Không sao. Em hiểu. Em ko ngại huynh luận xấu đâu. Thậm chí những thứ xấu xa trong tính cách chính mình em cũng ko ngại. Một là em mặt dày,hehe.. hai là nhìn thẳng được sự việc khen chê thì mới thay đổi đc. Em còn trẻ, thay đổi bây giờ không sao cả, đợi già hơn thì vỡ mặt với đời mất. Tối em post rùi kể luôn cái quá khứ huy hoàng sùi sụt của em. ^^
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

leyenha đã viết: 13:08, 21/02/19 Với lá số của em thì năm nay có nên đầu tư kinh doanh ko ah? Ai đi qua cho em xin đôi lời với ạh
Hình ảnh
Không nên đầu tư kính doanh, những việc liên quan giấy tờ có mùi tiền hoặc được quý đổi ra tiền cũng nên Cẩn trọng, cả việc ừ 1 tiếng cũng đã thấy văng kim, điều này liên tưởng đến kim khẩu (ở đây không liên tưởng đến kim khẩu là miệng vua). Còn thời điểm nào xẩy ra thì xin tự tìm hiểu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”