Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MonkeyDLuffy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Gửi bài gửi bởi MonkeyDLuffy »

Hình ảnh
1. Bố sinh năm 1954, mẹ sinh năm 1955. Bố thì sức khỏe bị cao huyết áp, mẹ thì sức khỏe bình thường nhưng năm 2018 bị gãy chân và thoái hóa cột sống nên chân đi bị tật. Hiện tại thì mẹ buôn bán bình thường. Và 2 bố mẹ cứ ở gần nhau là lại cãi nhau, khó hòa hợp
2. Em sinh năm 1990, hiện tại đang làm bên mảng kỹ thuật phòng cháy chữa cháy, công việc ổn định ạ. Em là út nhưng là trưởng nam, và trên có 4 chị gái.
3. Em hiện tại vẫn đang độc thân!
Mong được anh hữu duyên nhắn nhủ vài điều ạ! Em cảm ơn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lan PH
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lan PH »

hungmanh82 đã viết: 11:05, 14/03/19
Lan PH đã viết: 15:14, 13/03/19 Anh xem giúp em được không ạ?

Bố em sinh năm 1958, sức khoẻ bình thường, có đau khớp, hiện viết chữ Hán và viết sớ. Mẹ em sinh năm 1961, sức khoẻ ổn, hiện bán hàng ở chợ.
Em làm nhân viên văn phòng, nhưng hiện đang nghỉ việc sau sinh.
Chồng em sinh năm 1991.

Em cám ơn nhiều ạ!
Số bạn mệnh kim cung mệnh tại dậu có thất sát vũ khúc là thế cực kì mạnh mẽ làm cho con người ta cảm thấy mình là 1 người sinh ra là phải có tác dụng,lại thêm hình nên ý chí cực kì mạnh mẽ,lời ăn tiếng nói thật thà thắng thắn.tuy vậy bạn vướng nhiều sao hoả nằm ngay đất đoài ví như lửa bị vùi dập vậy nên hồi bé sức khoẻ kém khó nuôi ,dễ gầy còm.bạn hồi bé chắc chắn phải mấy lần bị mổ xé.
Bạn hồi bé bị bố mẹ quản thúc nặng nề,bố bạn rất nóng tính và nghiêm khắc.bố bạn rất tài giỏi và bạn luôn tự hào về bố mình.
Tính bạn rất nóng nảy,kĩ tính và khá là khó tính ai làm ko vừa ý là nói ngay ko nể nên nhiều lúc mất lòng,bạn bưởng bỉnh ai ns cũng ko nghe chỉ thích làm theo ý mình,nhưng nóng xong rồi lại cũng thôi.
Bạn có nhiều sự thay đổi lý rất mạnh mẽ giống như có giác quan thứ 6 vậy,cái này là do vất vả với sự chống chọi ngoại cảnh của bạn hoặc là hồi bé bị 1 con bạo bệnh có ám tật gì đó.
Số bạn về phần tình yêu thì long đong, ko đc mấy là đẹp những cuộc tình của bạn đều mang lại những thứ đen đủi,rắc rối hay bị người khác lợi dụng chơi xấu mình.tại sự thế hiện vẻ bề ngoài của bạn quá nghiêm khắc mà toàn làm người khác khó chịu.
Cung quan lộc: bạn đi làm luôn bị người khác soi mói ,nói xấu sau lưng,bị người ta đố kị,có thế do tính bạn khá là khô khan hoặc do bạn quá đẹp mà người ta đố kị.
Tuy vậy bạn vẫn nằm ở thế cửa trên nên đi làm luôn đc giao phó trọng trách,lá số này luôn làm người khác phải nể mình,công việc luôn là người rất giỏi.
Giỏi ở đây là do bản thân bạn tự thân vận động thôi chứ ko ai giúp mình mấy.cung quan thế này thì chắc chắn làm 1 chỗ và lương rất khá sẽ càng ngày càng nắm quyền hành trong cty.
Cung tài cho thấy rằng tài chính của bạn khá khô khan,bạn tiêu tiền quá chi li nhưng cái gì cần thì bạn lại tiêu ko tiếc.luôn có người chỉ bảo cho bạn cách kiếm tiền.
Cung phu rất đẹp,chúc mừng bạn vì may mắn bạn lấy đc người chồng như ý.chồng bạn rất hiền giàu thì bình thường nhưng sang thì có thừa.chồng có nét lép vế hơn vợ nên đôi lúc bạn phải lo nghĩ cho chồng mình.chồng khá đào hoa nên khó tránh khỏi chuyện ghen.mà tính bạn lại hay soi xét,dễ ghen nên 2 vợ chồng khá lạnh nhạt.nhiều khả năng là do bạn trước đây cũng có nhiều mối tình nữa,cung phu nói rằng cả 2 vợ chồng đều đào hoa cả.nhưng bạn lại rất yêu và chiều chồng.cung chồng là cung đẹp nhất nên phải giữ,ko đc để người ngoài làm mất tình cảm gia đình bạn phải bỏ cái tình suy nghĩ lung tung và hay nghi ngờ của mình thì mới tốt đc.bạn là 1 người cực kì thông minh và khôn ngoan nên sẽ hiểu đc điều này .
Cung tử tức:đứa đầu sẽ khó nuôi,phải vất vả tốn sức và lo nghĩ về con cái nhiều.nhưng số này lúc sinh thì dễ đẻ mổ lắm.lúc mang thai thì nên cẩn thận.con cái lớn lên học tốt cả.bạn sinh năm nay thì nhiều khả năng là sinh con trai rồi.
Hạn năm 2017 của bạn khá là xấu.
Năm 2018 thì trước đó đen thì sẽ xấu mà trước đó xấu thì sẽ đen.biến đen thành đỏ,đỏ thành đen lật lại thế cờ năm 2017.
Ví dụ năm 2017 bị phụ tình thì năm 2018 là đc tình,ví dụ vậy.năm nay 2019 thì khá là vất vả và khá cô đơn,do chồng đi xa hoặc bố mẹ lạnh lùng với mình.2020 thì bình thường.sức khoẻ có gỉam sút.
Trước tiên em xin cám ơn vì anh đã dành thời gian xem qua lá số của em. Em xin có đôi lời phản hồi ạ:
Em cảm thấy đúng như anh nói rằng em khá khó tính và nóng nảy, nóng nhanh và nguội cũng nhanh. Em hồi nhỏ gầy còm, tuy ko mổ xẻ nhưng có bị bỏng cồn ngay từ lúc sơ sinh. Em cũng có trải qua 1 biến cố lớn khi còn nhỏ và có tác động đến tâm lý. Ngoài ra thì việc em thần tượng bố thì em thấy rất đúng ạ.
Em sinh con trai năm 2017 và phải sinh mổ đúng như anh nói ạ.
Em không rõ sau này cuộc sống gia đình và công việc của em ra sao nhưng tính đến nay thì em cảm thấy anh nói đúng, về việc hay bị đố kị khi đi làm, về vị trí trong cty cũng như về mối tương quan giữa vợ chồng em.
Một lần nữa em cám ơn anh vì đã xem lá số và cho em những lời khuyên hữu ích ạ.

P/s: nhiều người bảo em về sau này vất vả, lo nghĩ nhiều ko biết có đúng ko ạ?
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Lan PH đã viết: 12:06, 14/03/19
hungmanh82 đã viết: 11:05, 14/03/19
Lan PH đã viết: 15:14, 13/03/19 Anh xem giúp em được không ạ?

Bố em sinh năm 1958, sức khoẻ bình thường, có đau khớp, hiện viết chữ Hán và viết sớ. Mẹ em sinh năm 1961, sức khoẻ ổn, hiện bán hàng ở chợ.
Em làm nhân viên văn phòng, nhưng hiện đang nghỉ việc sau sinh.
Chồng em sinh năm 1991.

Em cám ơn nhiều ạ!
Số bạn mệnh kim cung mệnh tại dậu có thất sát vũ khúc là thế cực kì mạnh mẽ làm cho con người ta cảm thấy mình là 1 người sinh ra là phải có tác dụng,lại thêm hình nên ý chí cực kì mạnh mẽ,lời ăn tiếng nói thật thà thắng thắn.tuy vậy bạn vướng nhiều sao hoả nằm ngay đất đoài ví như lửa bị vùi dập vậy nên hồi bé sức khoẻ kém khó nuôi ,dễ gầy còm.bạn hồi bé chắc chắn phải mấy lần bị mổ xé.
Bạn hồi bé bị bố mẹ quản thúc nặng nề,bố bạn rất nóng tính và nghiêm khắc.bố bạn rất tài giỏi và bạn luôn tự hào về bố mình.
Tính bạn rất nóng nảy,kĩ tính và khá là khó tính ai làm ko vừa ý là nói ngay ko nể nên nhiều lúc mất lòng,bạn bưởng bỉnh ai ns cũng ko nghe chỉ thích làm theo ý mình,nhưng nóng xong rồi lại cũng thôi.
Bạn có nhiều sự thay đổi lý rất mạnh mẽ giống như có giác quan thứ 6 vậy,cái này là do vất vả với sự chống chọi ngoại cảnh của bạn hoặc là hồi bé bị 1 con bạo bệnh có ám tật gì đó.
Số bạn về phần tình yêu thì long đong, ko đc mấy là đẹp những cuộc tình của bạn đều mang lại những thứ đen đủi,rắc rối hay bị người khác lợi dụng chơi xấu mình.tại sự thế hiện vẻ bề ngoài của bạn quá nghiêm khắc mà toàn làm người khác khó chịu.
Cung quan lộc: bạn đi làm luôn bị người khác soi mói ,nói xấu sau lưng,bị người ta đố kị,có thế do tính bạn khá là khô khan hoặc do bạn quá đẹp mà người ta đố kị.
Tuy vậy bạn vẫn nằm ở thế cửa trên nên đi làm luôn đc giao phó trọng trách,lá số này luôn làm người khác phải nể mình,công việc luôn là người rất giỏi.
Giỏi ở đây là do bản thân bạn tự thân vận động thôi chứ ko ai giúp mình mấy.cung quan thế này thì chắc chắn làm 1 chỗ và lương rất khá sẽ càng ngày càng nắm quyền hành trong cty.
Cung tài cho thấy rằng tài chính của bạn khá khô khan,bạn tiêu tiền quá chi li nhưng cái gì cần thì bạn lại tiêu ko tiếc.luôn có người chỉ bảo cho bạn cách kiếm tiền.
Cung phu rất đẹp,chúc mừng bạn vì may mắn bạn lấy đc người chồng như ý.chồng bạn rất hiền giàu thì bình thường nhưng sang thì có thừa.chồng có nét lép vế hơn vợ nên đôi lúc bạn phải lo nghĩ cho chồng mình.chồng khá đào hoa nên khó tránh khỏi chuyện ghen.mà tính bạn lại hay soi xét,dễ ghen nên 2 vợ chồng khá lạnh nhạt.nhiều khả năng là do bạn trước đây cũng có nhiều mối tình nữa,cung phu nói rằng cả 2 vợ chồng đều đào hoa cả.nhưng bạn lại rất yêu và chiều chồng.cung chồng là cung đẹp nhất nên phải giữ,ko đc để người ngoài làm mất tình cảm gia đình bạn phải bỏ cái tình suy nghĩ lung tung và hay nghi ngờ của mình thì mới tốt đc.bạn là 1 người cực kì thông minh và khôn ngoan nên sẽ hiểu đc điều này .
Cung tử tức:đứa đầu sẽ khó nuôi,phải vất vả tốn sức và lo nghĩ về con cái nhiều.nhưng số này lúc sinh thì dễ đẻ mổ lắm.lúc mang thai thì nên cẩn thận.con cái lớn lên học tốt cả.bạn sinh năm nay thì nhiều khả năng là sinh con trai rồi.
Hạn năm 2017 của bạn khá là xấu.
Năm 2018 thì trước đó đen thì sẽ xấu mà trước đó xấu thì sẽ đen.biến đen thành đỏ,đỏ thành đen lật lại thế cờ năm 2017.
Ví dụ năm 2017 bị phụ tình thì năm 2018 là đc tình,ví dụ vậy.năm nay 2019 thì khá là vất vả và khá cô đơn,do chồng đi xa hoặc bố mẹ lạnh lùng với mình.2020 thì bình thường.sức khoẻ có gỉam sút.
Trước tiên em xin cám ơn vì anh đã dành thời gian xem qua lá số của em. Em xin có đôi lời phản hồi ạ:
Em cảm thấy đúng như anh nói rằng em khá khó tính và nóng nảy, nóng nhanh và nguội cũng nhanh. Em hồi nhỏ gầy còm, tuy ko mổ xẻ nhưng có bị bỏng cồn ngay từ lúc sơ sinh. Em cũng có trải qua 1 biến cố lớn khi còn nhỏ và có tác động đến tâm lý. Ngoài ra thì việc em thần tượng bố thì em thấy rất đúng ạ.
Em sinh con trai năm 2017 và phải sinh mổ đúng như anh nói ạ.
Em không rõ sau này cuộc sống gia đình và công việc của em ra sao nhưng tính đến nay thì em cảm thấy anh nói đúng, về việc hay bị đố kị khi đi làm, về vị trí trong cty cũng như về mối tương quan giữa vợ chồng em.
Một lần nữa em cám ơn anh vì đã xem lá số và cho em những lời khuyên hữu ích ạ.

P/s: nhiều người bảo em về sau này vất vả, lo nghĩ nhiều ko biết có đúng ko ạ?
Cảm ơn bạn đã trả lời 1 cách đầy đủ,thông tin của bạn là đề cương để gíai 1 lá số.tôi chỉ sợ con quả tú ở cung phu thôi chứ ko sợ bạn vất vả.số bạn là số sướng cả đời nhưng nên xa chồng thì sẽ ổn,ko nên ở gần lâu.ở xa để hoá giải sao co quả.
Đầu trang

Mậu Thìn 88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Mậu Thìn 88 »

Mậu Thìn 88 đã viết: 15:46, 11/03/19
hungmanh82 đã viết: 16:19, 03/03/19 Tôi đã xem tử vi cho nhiều bạn 95 %số đó nói tôi xem đúng,5% còn lại là ko cung cấp đầy đủ thông tin.
Các bạn không biết tôi là ai và tôi cũng vậy nên mong các bạn cung cấp đầy đủ 1 số thông tin sau để xem lá số đc hoàn thiện hơn nhé!
1 .năm sinh bố,mẹ.tình hình sức khoẻ,công việc bố mẹ.
2.nghề nghiệp của bạn
3.tuổi của vợ ,chồng nếu đã thành gia thất.
Tôi đảm bảo chuẩn xác uy tín làm đầu.
Tôi chuyên làm từ thiện các bạn nhé!

Em rất mong được anh em cho em 12 cung và vận hạn từng năm.
Em cảm ơn anh nhiều ạ
1. Bố em sinh năm 1965 làm công nhân, mẹ em 1967 ở nhà bán hàng, bố em sức khỏe cũng bình thường ạ, chỉ bị đau mỏi sương kiểu làm nặng và tuổi già thôi, có tuổi huyết áp cao, còn mẹ em bị huyết áp thấp và bệnh tiền đình, năm ngoái đi viện 3 lần và còn bị bệnh tâm căn thần kinh.
2. Em trước làm phòng đào tạo trường ĐH, giờ đang thất nghiệp ạ.
3. Em vẫn chưa lập gia đình
Hình ảnh
Mong được bác xem giúp ạ
Đầu trang

enpe
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi enpe »

Mong anh xem giúp em ạ!

1. Bố em sinh năm 1968. Bị bệnh đau dạ dày. Mẹ em sinh năm 1967. Bị tiểu đường, cao huyết áp. Bố mẹ em kinh doanh hợp đồng áo thun.
2. Em làm quản lý cho một tiệm trà sữa.
3. Em vẫn chưa có gia đình.

Hình ảnh
Đầu trang

phuongnl6
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongnl6 »

Anh xem giúp e với ạ! Em cảm ơn anh!
1. Em dáng cao to đậm người, có đeo kính.
2. Gia cảnh bình thường: Bố 1959 lao động tự do. Mẹ 1961 giáo viên đã nghỉ hưu, em gái 1995.
3. Em hiện đang độc thân. Anh xem giúp e lấy chồng tuổi sinh 22/04/1984 có hợp không ạ!
Em cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

phuongnl6 đã viết: 16:34, 14/03/19 Anh xem giúp e với ạ! Em cảm ơn anh!
1. Em dáng cao to đậm người, có đeo kính.
2. Gia cảnh bình thường: Bố 1959 lao động tự do. Mẹ 1961 giáo viên đã nghỉ hưu, em gái 1995.
3. Em hiện đang độc thân. Anh xem giúp e lấy chồng tuổi sinh 22/04/1984 có hợp không ạ!
Em cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
Số này mệnh thổ mà cung mệnh tại dậu có dương lương là thế con người phải vất vả lo toan nhiều bề.bạn là 1 người sinh ra đã có số hay buồn,mặt cũng nhìn buồn buồn.mệnh nằm cung này thì hồi mới sinh trong nhà hoặc anh em họ hàng có người mất,1 người đàn ông,có thế là ông nội mình.
Bố bạn sn 1959 thì giống hệt tính bạn lắm,bố với bạn từ tính cách đến hình hài khá giống nhau.mệnh nằm ở vị trí này thì hồi bé bạn hay ốm đau khó nuôi,ở đây nói có thế phải đi lên chùa cầu giúp.bản thân bạn hồi bé khá chậm chạp khô khan nhưng càng lớn thì càng tài giỏi.bạn là người đc bố mẹ lo cho nhiều nhất và bạn cũng là người lo lắng cho bố mẹ bạn nhất.
Số bạn có thế nói cung phu quân.2 vợ chồng lúc đầu lấy nhau về có nhiều chuyện cãi cọ,ko hợp nhau nhưng càng về sau thì càng tốt lên bạn luôn tự hào về chồng mình tuy 2 người ko hợp nhau lắm,cãi nhau suốt.số bạn từ 31 tuổi trở đi thì sẽ tốt hơn trước đây nhiều,cảm thấy yêu đời hơn.
Cung quan vậy thì bạn làm việc gì cũng khó và tôi chắc rằng bạn ở nhà nhiều hơn đi làm.tiền bạc thì sau khi lấy chồng thì sẽ dư giả hơn,nhưng nên lưu ý là đừng đưa tiền bạc ra để làm cho tình cảm gia đình bị rạn nứt,tiền bạc chỉ là vật ngoại thân thôi bạn nhé!
Cung thân bạn nói rằng bạn đi xe cộ nên cẩn thận nếu ko muốn bị xây xát.và bạn cũng có số xuất ngoại đc đấy nhé!ngoài 30 thì xuất ngoại ok.trước 30 thì ko nên xuất.
Bạn là 1 người nói thì rất khó nghe nhưng làm thì rất tốt,làm cho người khác hài lòng về mình.bạn khá là kĩ tính hay soi xét và rất hay ghen,vì vậy mà ko hợp chồng.
Bạn là 1 người rất tốt,có lòng thương người hay giúp đỡ người khác nhưng ra ngoài lam gì cũng bị người ta đố kị ghen ghét mình,nhất là trong tình duyên bạn phải trải qua nhiều thử thách mới lấy đc ck,có kẻ thứ 3 xen vào,nhiều cuộc tình lừa dối.
Con cái:bạn khá muộn con,sau này phải lên chùa cầu rồi mới có,con cái ko hợp bố mẹ,có đứa con nào bạn cũg phải giữ và đối xử tốt với nó,nếu bạn bỏ đứa nào hay là đánh đập con cái thì sau này sẽ từ tốt chuyển thành xáu ngay.
Hạn năm 2018 chắc bạn đã quen anh sn 84 đó.nếu lấy người này thì khá là tốt bạn ạ.trong số nói người 84 nam tính,tài giỏi sống ân tình tốt bụng nhưng khá khó tình,cô độc.năm nay 2019 sẽ liên quan nhiều đến mẹ bạn,năm nay nên chăm lo sức khoẻ cho bố mẹ bạn nhé!
Đầu trang

phuongnl6
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongnl6 »

Em cảm ơn anh đã xem giúp em, em xin phản hồi một chút ạ!
1. Về bản thân e thấy mặc dù ko gặp biến cố gì lớn hay khó khăn nhiều nhưng e rất hay lo nghĩ ạ, em cũng phải tự lo toan cho cuộc sống, công việc của bản thân, hay lo nghĩ nhưng cũng nhanh quên ạ.
2. Em giống bố cả về ngoại hình và tính cách cái này đúng ạ! Càng tiếp xúc cuộc sống va chạm nhiều em mới linh hoạt hơn, thật sự trước đó mặc dù mình biết cần linh hoạt nhưng lười và ngại giao tiếp. Thực tế đến hiện tại với các việc ko liên quan đến e nhiều e cũng lười giao tiếp.
3. Về công việc, e khá bận rộn và phải đi xa nhiều, hiện tại em cũng đang công tác xa nhà, e đang muốn xin về HN anh xem giúp e có thuận năm nay ko ạ? Tiền bạc làm ra nhưng cũng ko đọng lại :D.
4. Về tình cảm, e chưa thích ai mặc dù có đến cũng ko ưng, anh 84 e có nhờ anh xem giúp e cũng ko biết tương lai thế nào nhưng hi vọng mọi việc thành như anh bảo ạ!
5. Sức khỏe của mẹ em năm nay ko đc tốt ạ, có cần kiêng tránh nước hay xe cộ đi lại ko ạ để e dặn mẹ em!
Em xin cảm ơn vì đã lý giải lá số giúp em ạ!
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

phuongnl6 đã viết: 18:32, 14/03/19 Em cảm ơn anh đã xem giúp em, em xin phản hồi một chút ạ!
1. Về bản thân e thấy mặc dù ko gặp biến cố gì lớn hay khó khăn nhiều nhưng e rất hay lo nghĩ ạ, em cũng phải tự lo toan cho cuộc sống, công việc của bản thân, hay lo nghĩ nhưng cũng nhanh quên ạ.
2. Em giống bố cả về ngoại hình và tính cách cái này đúng ạ! Càng tiếp xúc cuộc sống va chạm nhiều em mới linh hoạt hơn, thật sự trước đó mặc dù mình biết cần linh hoạt nhưng lười và ngại giao tiếp. Thực tế đến hiện tại với các việc ko liên quan đến e nhiều e cũng lười giao tiếp.
3. Về công việc, e khá bận rộn và phải đi xa nhiều, hiện tại em cũng đang công tác xa nhà, e đang muốn xin về HN anh xem giúp e có thuận năm nay ko ạ? Tiền bạc làm ra nhưng cũng ko đọng lại :D.
4. Về tình cảm, e chưa thích ai mặc dù có đến cũng ko ưng, anh 84 e có nhờ anh xem giúp e cũng ko biết tương lai thế nào nhưng hi vọng mọi việc thành như anh bảo ạ!
5. Sức khỏe của mẹ em năm nay ko đc tốt ạ, có cần kiêng tránh nước hay xe cộ đi lại ko ạ để e dặn mẹ em!
Em xin cảm ơn vì đã lý giải lá số giúp em ạ!
Khi thấy mẹ có biểu hiện gì thì đi khám ngay đi bạn nhé.tránh đừng để lâu quá.mình biết trước mà phòng thì an toàn hơn chữa!nên đầu năm đi thắp hương cầu cho bố mẹ
Đầu trang

Ngochuy1972
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngochuy1972 »

Nhờ a xem giúp con tôi. Cảm ơn nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”