Ls này có dc gọi là VCD đắc tam không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ls này có dc gọi là VCD đắc tam không?

Gửi bài gửi bởi Trapham3011 »

Thế nào là VCD đắc tam không? Có người bảo Tuần,Triệt ,Thiên không và địa không, nhưng có người bảo Thiên không ko được tính là không!
Vậy Ls của em thuộc cách nào ạ? among mọi người chỉ bảo!
Tập tin đính kèm
647CA5B3-F249-4A97-BFB7-E53A39AEE73C.jpeg (201.67 KiB) Đã xem 2247 lần
Đầu trang

TieuThienGA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Ls này có dc gọi là VCD đắc tam không?

Gửi bài gửi bởi TieuThienGA »

Theo mình nghĩ là không phải?
Đầu trang

Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TieuThienGA đã viết: 22:44, 15/03/19 Theo mình nghĩ là không phải?
Người thì bảo Triệt lại cũng ko dc tính là không!
Đầu trang

Tiểu Thanh Liên
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tiểu Thanh Liên »

VCD đắc tam không. Tam không ở đây là tuần không, triệt không, và địa không. Thiên không không tính.

Lá số của em đúng là vcd đắc tam không đấy. Phụ mẫu vừa Phú vừa Quý.

Mệnh giáp xương giáp khúc, giáp quang giáp quý. Cung Thiên Di giáp Nhật Nguyệt, giáp tam thai bát toạ, toam hoá liên châu. Đều là cách cục đẹp.

Em có thể giới thiệu đôi chút về sự nghiệp, gia đình dòng họ bản thân?
Đầu trang

TieuThienGA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TieuThienGA »

Bản Mệnh có một không, đắc địa tọa thủ, còn hai không ở Tam hợp chiếu sang, là đắc cách Tam Không. Đây mới thật đúng là cách Mệnh Vô Chính Diệu đắc Tam Không như các sách nói. Cũng là cách phú qúy. Nhưng phải là Hỏa mệnh mới được ăn. Là vì các sao Không thuộc Hỏa chỉ phù trì cho người Mệnh Hỏa. Kế đó mới là Mệnh Kim được hưởng. Phú có ghi :

“ Hỏa phùng Không tắc phát, Kim phùng Không tắc minh”

Ở đây,Không phải ở ngay cung Mệnh, chứ không phải chiếu Mệnh

Ngoài các Mệnh Hỏa và Kim các Mệnh khác không ăn. Như người Mộc Mệnh, thì Hỏa đâu phải của mình ?. Mộc sinh Hỏa, mình còn bị điêu linh là khác nữa.
Đầu trang

Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tiểu Thanh Liên đã viết: 20:36, 16/03/19 VCD đắc tam không. Tam không ở đây là tuần không, triệt không, và địa không. Thiên không không tính.

Lá số của em đúng là vcd đắc tam không đấy. Phụ mẫu vừa Phú vừa Quý.

Mệnh giáp xương giáp khúc, giáp quang giáp quý. Cung Thiên Di giáp Nhật Nguyệt, giáp tam thai bát toạ, toam hoá liên châu. Đều là cách cục đẹp.

Em có thể giới thiệu đôi chút về sự nghiệp, gia đình dòng họ bản thân?
Nếu mà nói về sự nghiệp thì em có chút hãnh diện vì mình là người đổi việc quá nhiều 😜. Nói chứ lênh đênh lắm C ạ,e học thanh nhạc ra trường lại đi lang thang ca hát khắp chốn, vì ko thích môi trường xô bồ xô bộn của giới nghệ sỹ và cảm thấy mình chỉ đơn giản là thích hát thích nhạc thôi , chứ về nổi tiếng thì em ko mong và biết khả năng mình tới đâu. Em dừng lại và vừa học vừa làm cho cty đóng tàu thiet bị hàng hải, biết ban than đã uổng phí bao nhiêu tuổi trẻ bay bổng nên tâm lý em càng muon cố gang that nhieu, nếu đã làm gì e lay do lam dam me va đào sâu cho tới cùng. Nhưng càng cố gắng càng gặp những chuyện ở đẩu ở đâu rơi xuống đầu, và 2 năm thì 2 công ty đó gần như điêu đứng phá sản,em cảm thấy mình như mang đến sự xui rủi cho họ ý. nỗ lực vi nguyện vọng cống hiến lại dang dở. hi, số đen như hủi ý chị ơi.
Bao nhiêu năm rồi, còn mãi ra đi 🎶, đi đâu lanh quanh cho đời mỏi mệt ...., 🎶
Đầu trang

Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TieuThienGA đã viết: 22:48, 16/03/19 Bản Mệnh có một không, đắc địa tọa thủ, còn hai không ở Tam hợp chiếu sang, là đắc cách Tam Không. Đây mới thật đúng là cách Mệnh Vô Chính Diệu đắc Tam Không như các sách nói. Cũng là cách phú qúy. Nhưng phải là Hỏa mệnh mới được ăn. Là vì các sao Không thuộc Hỏa chỉ phù trì cho người Mệnh Hỏa. Kế đó mới là Mệnh Kim được hưởng. Phú có ghi :

Ngoài các Mệnh Hỏa và Kim các Mệnh khác không ăn. Như người Mộc Mệnh, thì Hỏa đâu phải của mình ?. Mộc sinh Hỏa, mình còn bị điêu linh là khác nữa.
Thanks bác TTG ghé ngang topic!
Đúng thật là hình như mệnh em ko ăn nhập j với câu VCd đắc3 không phú quí khả kỳ. Ls của em chắc anh Phú Quí tắt đường ko thấy tới. Dập vùi dập dìu như đồ thị hình sin, trèo lên lại đc tuột xuống , quá nhọ ý ạ!
Đầu trang

Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TieuThienGA đã viết: 22:48, 16/03/19 Bản Mệnh có một không, đắc địa tọa thủ, còn hai không ở Tam hợp chiếu sang, là đắc cách Tam Không. Đây mới thật đúng là cách Mệnh Vô Chính Diệu đắc Tam Không như các sách nói. Cũng là cách phú qúy. Nhưng phải là Hỏa mệnh mới được ăn. Là vì các sao Không thuộc Hỏa chỉ phù trì cho người Mệnh Hỏa. Kế đó mới là Mệnh Kim được hưởng. Phú có ghi :

LS em phải luận thế nào ạ, e rối quá
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Trapham3011 đã viết: 01:42, 15/03/19 Thế nào là VCD đắc tam không? Có người bảo Tuần,Triệt ,Thiên không và địa không, nhưng có người bảo Thiên không ko được tính là không!
Mình thấy trong họ nhà ban nhiều người phát đạt và giàu có đấy đúng không?
Đầu trang

Trapham3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 22:53, 20/03/19
Trapham3011 đã viết: 01:42, 15/03/19 Thế nào là VCD đắc tam không? Có người bảo Tuần,Triệt ,Thiên không và địa không, nhưng có người bảo Thiên không ko được tính là không!
Mình thấy trong họ nhà ban nhiều người phát đạt và giàu có đấy đúng không?
Dạ ko, ngược lại mới đúng hic,chi có 1 vài người khác hơn so với những người còn lại thôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”