***Kính nhờ Bác HungTon xem giúp Cháu***

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ck3zw
Mới gia nhập
Mới gia nhập

***Kính nhờ Bác HungTon xem giúp Cháu***

Gửi bài gửi bởi ck3zw »

Thật tình cờ và may mắn cho cháu hôm nay được đọc thêm rất nhiều điều về Mệnh Vô chính diệu - VCD mà Bác có trao đổi với bạn thatsat275 trên diễn đàn này mấy năm trước. Cháu cũng có Mệnh VCD (Cháu sinh ngày 01/02/1982 - Dương Lịch giờ Thân) và cho đến giờ vẫn cho các câu hỏi liên quan đến vấn đề VCD mà vẫn chưa tìm được câu trả lời. Cháu thành tâm mong Bác bớt chút thời gian để chỉ dạy cho Cháu một số thắc mắc của Cháu sau ạ:
- Bác có chia Mệnh VCD ra làm 2 loại là:
+ Cách Phủ Tướng Triều Viên
+ Cách Nhật Nguyệt Chiếu: Trong cách này Bác cũng có bàn về sự SÁNG LẠI của Nhật Nguyệt khi hãm như sau : "Các lá số Mệnh VCD Ở 18 cung còn lại được Âm Dương Miếu Vượng . Đắc chiếu. Hãm thì có Tuần . Triệt, Thiên Không , Thiên Tài : MỘT TRONG CÁC CÁCH TRÊN ĐỒNG CUNG VỚI Âm Dương Hãm làm cho ÂmDương sáng lại , hoặc có Tả Hữu . Xương Khúc , 1 trong Tam Hóa .. Nếu có càng nhiều cách PHỤC HỒI NHƯ TRÊN THÌ CÀNG TỐT . , nếu ở Sửu Mùi thì Hóa Kỵ ở Di."
==> Cháu muốn hỏi như lá số của Cháu, Nhật Nguyệt tuy Miếu Vượng tại Dần Tý nhưng lại gặp Triệt Tuần thành ra hãm, tuy nhiên gặp Xương Khúc như ở lá số Cháu thì có được xét là được PHỤC HỒI ko ạ? Và có được xét là ""Âm Dương hội Xương Khúc nhi đắc lực" ko ạ?

- Về Hạn Cách với Mệnh VCD, Bác có chia như sau (cháu tóm tắt lại):" Sau đây là Hạn cách với cung Mệnh VCD. Theo kinh nghiệm thủ ̣đắc từ những nghiệm lý thực chứng thì theo tôi :
1- Đệ nhất cách bộc phát công danh , tài lộc: Gặp Đại Hạn 10 năm ở cung VCD có Tuần , hoặc Triệt và 1 Sát tinh đắc địa : Kinh̀, Đà . Hỏa , Linh . Không Kiếp tọa thủ đồng cung với Tuần hay Triệt .
2- Gặp ̣Đại hạn VCD có Tuần hay Triệt án ngữ tại cung Đại hạn
3- Sát tinh đắc địa cùng Chính Tinh Miếu Vượng
4- Sát Phá Tham ĐẮC Địa : có thêm nhiều quý . phú cục : Danh Tài hoạnh phát .
5- Sát Phá Liêm Tham hãm địa : vẫn khá giả công danh đạt yêu cầu nhưng thường hay phải lo lắng lao tâm tổn trí gặp nhiều rủi ro tai nạn.
==> Cháu muốn hỏi như lá số của Cháu, đại hạn hiện tại thì SÁT PHÁ THAM đồng cung cả TỬ VŨ LIÊM, mà Sát thì Vượng, Phá thì Hãm, Tham thì Miếu gặp Tuần (thành Hãm?). Như vậy Hạn Cách của Cháu có phải là cách thứ 5 ko ạ? Cháu cũng muốn hỏi, SPL đắc địa thì phải thỏa tiêu chí cả 3 sao đều Miếu Vượng mới xét?

- Về vai trò của cung Thiên Di trong lá số Mệnh VCD: Bác có chỉ dạy
1- Nếu cung Mệnh VCD , Cung Thân cư Thiên Di thì phải chú ý đặc biệt cung Thân cư Di ngay từ trước 30 tuổi kết hợp với cung Phúc đức., và các Đại hạn gần nhất để luận về thọ, yểu , công danh , tài lộc.
2- Nếu cung Thân ở 5 vị trí còn lại thì : Cung Di xung chiếu có Chính tinh phù tinh có ảnh hưởng rất mạnh cho lá số trước 31--35 Tuổi tuỳ theo số Cục.
3- Cung Thân phải cần có Chính tinh thì sẽ giúp cho Hậu vận vững mạnh . có lập trường ổn định hơn .
==> Cháu muốn hỏi "tùy theo số Cục" ở đây nghĩa là như nào ạ? Và thêm, cung Thân cháu cũng VCD nhưng có Đà La đắc địa (hành Kim sinh bản mệnh Thủy) thì liệu Hậu vận có vững mạnh được chút nào ko ạ? (Tất nhiên sẽ ko MẠNH so với việc có Chính tinh). Khi Đại vận tới của Cháu đến cung Quan này thì sẽ gặp trường hợp Mệnh VCD đến hạn VCD (Và cháu đọc nhiều thấy bảo thường là KHÔNG TỐT), nhưng hạn VCD này của cháu là hạn VCD có hung tinh đắc địa độc thủ (ko biết cháu hiểu thế có đúng ko) + đại hạn đến vòng Thái Tuế (theo cụ Thiên Lương thì TỐT) thì liệu có đỡ KHÔNG TỐT chút nào ko ạ?

- Ngoài các câu hỏi trên liên quan đến vấn đề VCD, Cháu có 2 vấn đề nhờ Bác xem giúp Cháu với ạ:
1. Năm nay Lưu Hổ, Lưu Khốc cung Phụ Mẫu, lưu Tang cung Tật Ách, lưu Hư cung Bào + EM trai cháu cũng giống hệt như vậy luôn mà mẹ cháu lại đang yếu hơn (mẹ cháu vốn dĩ rất yếu về sk rồi) ==> Năm nay liệu có xảy ra hạn TANG CHẾ với cháu ko và LIỆU CÓ CÁCH NÀO hóa giải (nếu có) được ko ạ?
2. Năm ngoái Cháu có biến động về công việc (Cty cử Cháu kiểu sang đánh thuê cho Cty mới - Cty X làm về xổ số Vietlott) và đến giờ thì Cháu quyết định chuyển hẳn sang bên Cty X này ==> Cháu muốn hỏi việc chuyển việc này của Cháu có phải là quyết định đúng đắn, có hợp với Mệnh và giúp Cháu TỐT HƠN ko ạ?

Cháu quả là THAM LAM khi hỏi nhiều như vậy, nhưng quả thật tuy Cháu mới chỉ đọc được ít bài viết của Bác vậy mà Cháu có cảm giác Bác chính là người THẦY mà Cháu cần để chỉ dạy và giải đáp những thắc mắc về Mệnh của mình và về những vấn đề khác của Tử Vi nữa :)! Rất mong được Bác bớt chút thời gian chỉ dạy cho Cháu ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: ***Kính nhờ Bác HungTon xem giúp Cháu***

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn mến ,
Nhờ cho biết :
1- Đại hạn 12- 21 Tuổi : Tốt xấu . bệnh tật ntnào?
2- Đại hạn 22-31 Tuổi ntnào?
3-Đại hạn 32- 41 NTNào ?
Nhờ diễn tả rõ ràng chi tiết .
Mến ,
Đầu trang

ck3zw
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ck3zw »

hungton đã viết: 21:15, 15/03/19 Bạn mến ,
Nhờ cho biết :
1- Đại hạn 12- 21 Tuổi : Tốt xấu . bệnh tật ntnào?
2- Đại hạn 22-31 Tuổi ntnào?
3-Đại hạn 32- 41 NTNào ?
Nhờ diễn tả rõ ràng chi tiết .
Mến ,
Dạ, cháu xin gửi Bác thông tin:
1 - Đại hạn 12 -21t: Về cơ bản cháu thấy TỐT. 12t là vào cấp 2, cháu thi đỗ lớp chuyên Toán của huyện. Lên cấp 3 cháu thi đỗ chuyên Toán của Sư Phạm I Hà Nội. Đại học cháu đỗ Đại học Bách khoa, khoa Điện Tử Viễn Thông. Bệnh tật thì năm hè lớp 8 (chắc tầm 15t) cháu bị ĐUỐI NƯỚC, gần chết, cấp cứu hôm mê trong viện. Trong đại hạn này mẹ cháu phát hiện ung thư vú (hình như năm 1997), nhưng chữa bằng thuốc Nam, uống lá đu đủ mất hơn 1 năm thì coi như là khỏi (Đến giờ mẹ cháu lại bị u, hạch mấy chỗ trên người và tháng nay tự nhiên nó to lên nên cháu rất lo)
2 - Đại hạn 22 -31t: Cháu ra trường mất khoảng 3 tháng cháu có việc làm, lương tạm coi là cao thời điểm đó. Sau 2 năm cháu chuyển cty, được gần 1 năm đến cuối 2007 thì cháu chuyển sang cty hiện tại (và tại thời điểm này coi như cháu vừa nghỉ công ty này chuyển sang công ty về xổ số Vietlott). Năm 2007 cũng là năm bố cháu bị tai biến, tuy chữa khỏi nhưng để lại di chứng, đi lại thậm thọt . Năm 2008 (27t) cháu lấy vợ, cưới xin khá dễ dàng, từ lúc quen đến lúc cưới chắc chỉ tầm 6 tháng. Sau khi lấy vợ thì ngay đầu năm 2008 cháu có lần đi xuất ngoại đầu tiên, đi công tác bên Campuchia. Năm 2010 vợ cháu sinh cháu trai đầu lòng (Trước đó có sảy mất 1 lần).
3 - Đại hạn 32 - 41t: Năm 2013 và 2018 cháu có thêm 1 bé trai và 1 bé gái. Trong giai đoạn này thì cháu chuyển nhà (thuê) khá nhiều lần (Khoảng 4-5 lần) và cháu mới mua nhà năm 2016, căn chung cư 72m2. Trong công việc thì về cơ bản cứ đều đều, cũng có sự thăng tiến nhưng ko thể gọi là đột phá. Trong đại hạn này cháu có 1 lần xuất ngoại, sang Châu Phi công tác 2 tháng. TRong đại hạn này, có một việc xảy ra là cháu trai đầu lòng của cháu (sinh năm 2010) đúng mùng 1 Tết năm 2015 bị bỏng, phải nhập viện rồi dẫn đến xích mích trong gia đình giữa mẹ chồng và nàng dâu, cháu cũng khá bị căng thẳng thời gian đó. Tháng 3/2017 Dương Lịch thì ko hiểu lý do gì cháu bắt đầu biết đến và hứng thú với Tử vi.

Nhờ Bác xem giúp Cháu với ạ, Bác cần thông tin gì thêm Cháu sẽ cung cấp tiếp ạ!
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn mến ,
Dù không có Tam Hóa , Lộc tồn nhưng Bạn được cách Đồng Âm Phượng Giải Kình Hổ : Ý chí mạnh. Xương Khúc giúp Âm Dương phục hồi . Thân cư Quan được cách Tả Hữu Đà la Thái tuế miếu địa. Mệnh Thân Phúc có Quang Quý Quan Phúc : Chủ về được linh thiêng , trời phật phù hộ . Đòi hỏi cuộc sống lấy thành tâm hiếu nghĩa làm đầu sẵn lòng cứu giúp người khi có cơ hôị thì phúc khí dòng họ , tiền kiếp sẽ độ trì khi bản thân mình ngộ nạn . Cung Thân có Phong cáo sau 30 tuổi sẽ có danh tiếng . Cả 3 cung Mệnh Phúc Thân đều không có chính tinh nên phải cần ý chí mạnh để đạt được danh tài lộc. Bạn nay có đeo kính ? Thị lực kém ?
Xem về sức khỏe của Mẹ : Cần lá số của Mẹ. Tuy nhiên Hạn báo trong Đại hạn này trên LS Bạn thì nên lưu ý năm Tân Sửu . 2021, 40 Tuổi .
Cung Thê : Bạn quyết 1 vợ thì hạnh phúc , vì có dấu hiệu Tả Phù , Thiên Hư : là nên tránh cảnh mối tình tay ba nhé.
Mến ,
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LinhSam2018 »

Mong bác Hung ton xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
Nguyen_Ha_Linh_2019_d7fe148c.jpg (153.73 KiB) Đã xem 1007 lần
Đầu trang

ck3zw
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ck3zw »

hungton đã viết: 20:50, 16/03/19 Bạn mến ,
Dù không có Tam Hóa , Lộc tồn nhưng Bạn được cách Đồng Âm Phượng Giải Kình Hổ : Ý chí mạnh. Xương Khúc giúp Âm Dương phục hồi . Thân cư Quan được cách Tả Hữu Đà la Thái tuế miếu địa. Mệnh Thân Phúc có Quang Quý Quan Phúc : Chủ về được linh thiêng , trời phật phù hộ . Đòi hỏi cuộc sống lấy thành tâm hiếu nghĩa làm đầu sẵn lòng cứu giúp người khi có cơ hôị thì phúc khí dòng họ , tiền kiếp sẽ độ trì khi bản thân mình ngộ nạn . Cung Thân có Phong cáo sau 30 tuổi sẽ có danh tiếng . Cả 3 cung Mệnh Phúc Thân đều không có chính tinh nên phải cần ý chí mạnh để đạt được danh tài lộc. Bạn nay có đeo kính ? Thị lực kém ?
Xem về sức khỏe của Mẹ : Cần lá số của Mẹ. Tuy nhiên Hạn báo trong Đại hạn này trên LS Bạn thì nên lưu ý năm Tân Sửu . 2021, 40 Tuổi .
Cung Thê : Bạn quyết 1 vợ thì hạnh phúc , vì có dấu hiệu Tả Phù , Thiên Hư : là nên tránh cảnh mối tình tay ba nhé.
Mến ,
Cháu cám ơn Bác rất nhiều ạ! Cám ơn Bác đã bỏ thời gian và công sức ra để xem giúp lá số Cháu ạ!
Về thị lực thì cháu rất tốt, ko phải đeo kính ạ. Đứng trên tầng 5 cháu vẫn nhìn được biển số xe máy ở dưới sảnh tòa nhà ạ :D!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”