Tham Lang gặp Hỏa Linh, xin xem công việc!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tham Lang gặp Hỏa Linh, xin xem công việc!

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

tvthientuong đã viết: 17:52, 19/03/19 Ko cần biết sao gì thủ mệnh, thấy ông Tuần chà bá đóng mệnh là hiểu cuộc đời sẽ lận đận thế nào rồi hihi. Cung Thân thì bị Hóa Kỵ Địa Kiếp kẹp 2 bên, Thân cư Quan mà thấy cung Quan bị kẹp thấy rầu.
Năm nay thôi ở nhà làm bà xã đảm đang hiền diệu cho ông xã cho rồi đi :) ko thì tìm hàng bán qua mạng kiếm thêm thu nhập.
Có con ắc hẳn học rất giỏi đây.
Coi các cung Tứ hóa ra sao thì chờ cao nhân vậy!
Hihi, lần đầu tiên được comment có con học giỏi, mát mặt quá ạ ;))
Em mà lận đận số 2 thì ko ai lận đận số 1 :))
Mà bác thấy em bán hàng gì được ? Em trước giờ chưa từng nghĩ mình sẽ buôn bán gì :-s
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

cherry1123 đã viết: 08:05, 19/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:42, 18/03/19 Cherry sao lại nghỉ chỗ cũ à cậu ? Chỗ mới tốt hơn à
Hế lô cự nhật, dạo này có khỏe không? Lên ngũ đẳng rồi siêu quá điiii =D>

Tớ sắp hết hợp đồng chỗ cũ, cũng nộp đơn vài chỗ mới nhưng nghe chừng bặt vô âm tín.
Cậu xem tớ có thất nghiệp dài hạn ko, liệu bao giờ có chuyển đổi công việc, giờ chỉ lo thất nghiệp ăn bám thôi huhu :-S
Ngũ đẳng gì chứ, toàn đi bốc phét lên 5 sao đó =)) , ừ , mình khỏe, chắc sang năm xin dc việc đó , gì chứ, ls cậu khá mà ( kinh tế ấy ), lại dc cái chồng ngoan, sợ vợ 1 phép, k ai sướng bằng c đâu, đúng k , thất nghiệp vẫn sướng =))
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 18:23, 19/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:42, 18/03/19 Cherry sao lại nghỉ chỗ cũ à cậu ? Chỗ mới tốt hơn à

Tớ sắp hết hợp đồng chỗ cũ, cũng nộp đơn vài chỗ mới nhưng nghe chừng bặt vô âm tín.
Cậu xem tớ có thất nghiệp dài hạn ko, liệu bao giờ có chuyển đổi công việc, giờ chỉ lo thất nghiệp ăn bám thôi huhu :-S
Ngũ đẳng gì chứ, toàn đi bốc phét lên 5 sao đó =)) , ừ , mình khỏe, chắc sang năm xin dc việc đó , gì chứ, ls cậu khá mà ( kinh tế ấy ), lại dc cái chồng ngoan, sợ vợ 1 phép, k ai sướng bằng c đâu, đúng k , thất nghiệp vẫn sướng =))
Hihi ngũ đẳng của cậu xứng đáng mà :)). Tớ tầu ngầm thấy cậu luận cho mọi người hay mà :D

Ồ cái vụ sợ vợ vui này, mấy người nhìn lá số tớ đều bảo vậy :-s. Bộ sao nào thế hả cự nhật ơiiii? Tớ có làm gì đâuuuu. Mà nghe chồng ngoan là tớ thích rồi, thất nghiệp tí cũng được :)). Nhưng tớ lo thất nghiệp rồi lại rãnh rỗi hành hạ chồng thì lại tội chồng tớ lắm :-s (mâu thuẫn quá)
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

cherry1123 đã viết: 18:16, 19/03/19 Hihi, lần đầu tiên được comment có con học giỏi, mát mặt quá ạ ;))
Em mà lận đận số 2 thì ko ai lận đận số 1 :))
Mà bác thấy em bán hàng gì được ? Em trước giờ chưa từng nghĩ mình sẽ buôn bán gì :-s
Lận đận thì ai ko lận đận nhỉ, nhưng được yên bình là được rồi. Phụ nữ thì cái chính vẫn là gia đình, miễn yên bề gia thất, vợ chồng hạnh phúc thì quá tốt rồi còn gì.

Em làm lĩnh vực nào, buôn bán gì mà chả được miễn sao những hàng mình bán có liên quan đến sở trường chuyên môn của mình thôi ;)
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 18:49, 19/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 18:23, 19/03/19

Hihi ngũ đẳng của cậu xứng đáng mà :)). Tớ tầu ngầm thấy cậu luận cho mọi người hay mà :D

Ồ cái vụ sợ vợ vui này, mấy người nhìn lá số tớ đều bảo vậy :-s. Bộ sao nào thế hả cự nhật ơiiii? Tớ có làm gì đâuuuu. Mà nghe chồng ngoan là tớ thích rồi, thất nghiệp tí cũng được :)). Nhưng tớ lo thất nghiệp rồi lại rãnh rỗi hành hạ chồng thì lại tội chồng tớ lắm :-s (mâu thuẫn quá)
C nhìn mấy cung góc là ra vấn đề mà, k phải là hành hạ mà chồng cậu tự nguyện sợ ấy, quyết định cái gì cũng sẽ có câu : Để t về hỏi vợ t đã :)). Ui có gì đâu cậu cứ cmt bốc phét nhiều chả mấy mà có sao 5 cánh như t thôi :D.
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tvthientuong đã viết: 19:00, 19/03/19

Lận đận thì ai ko lận đận nhỉ, nhưng được yên bình là được rồi. Phụ nữ thì cái chính vẫn là gia đình, miễn yên bề gia thất, vợ chồng hạnh phúc thì quá tốt rồi còn gì.

Em làm lĩnh vực nào, buôn bán gì mà chả được miễn sao những hàng mình bán có liên quan đến sở trường chuyên môn của mình thôi ;)
Dạ, cũng chỉ mong yên bình đủ ăn thôi. Vợ chồng khỏe mạnh, con cái ngoan ngoãn đã là viên mãn với phụ nữ chúng em rồi hehe.
Chắc em bán bánh dạo quá :-s
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 21:06, 19/03/19
C nhìn mấy cung góc là ra vấn đề mà, k phải là hành hạ mà chồng cậu tự nguyện sợ ấy, quyết định cái gì cũng sẽ có câu : Để t về hỏi vợ t đã :)). Ui có gì đâu cậu cứ cmt bốc phét nhiều chả mấy mà có sao 5 cánh như t thôi :D.
Bốc phét là 1 nghệ thuật, người bốc phét được cũng là nghệ sĩ đó :D. Cái món này dễ gì mà bốc phét đâu :P

Hihi âu cũng là cái liễn nhỉ, vì chồng tớ thân cư Thê, có Thiên Tướng đóng chắc hợp số quá rồi :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 11:59, 20/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 21:06, 19/03/19
Bốc phét là 1 nghệ thuật, người bốc phét được cũng là nghệ sĩ đó :D. Cái món này dễ gì mà bốc phét đâu :P

Hihi âu cũng là cái liễn nhỉ, vì chồng tớ thân cư Thê, có Thiên Tướng đóng chắc hợp số quá rồi :))
Cherry quá lời rồi, tại từ trc đến giờ côg việc toàn dùng mồm nhiều hơn tay chân nên riết nhiều thành quen :)), chứ nghệ sỹ gì trời, t nói bt cũg chả hay đâu, bốc phét thì ai cũng làm dc mà :D, cherry bốc phét thêm 1 time nữa là ngang t chứ gì :D. Ui mà c tìm đâu dc anh chồng khéo vậy, sướng thế nhỉ, duyên số đó hả :D
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

cherry1123 đã viết: 11:55, 20/03/19
Dạ, cũng chỉ mong yên bình đủ ăn thôi. Vợ chồng khỏe mạnh, con cái ngoan ngoãn đã là viên mãn với phụ nữ chúng em rồi hehe.
Chắc em bán bánh dạo quá :-s
Miệng mồm thế này mà than khổ :D, chắc là khổ thượng lưu :-? .
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 14:23, 20/03/19
Cherry quá lời rồi, tại từ trc đến giờ côg việc toàn dùng mồm nhiều hơn tay chân nên riết nhiều thành quen :)), chứ nghệ sỹ gì trời, t nói bt cũg chả hay đâu, bốc phét thì ai cũng làm dc mà :D, cherry bốc phét thêm 1 time nữa là ngang t chứ gì :D. Ui mà c tìm đâu dc anh chồng khéo vậy, sướng thế nhỉ, duyên số đó hả :D
Hehe, tớ cũng muốn "bốc phét" được như cậu lắm nhưng khả năng có hạn, chỉ biết nhờ xem lá số thôi chứ ko biết xem như cậu :D

Dù lá số của tớ có ông chồng "sợ vợ" or lá số chồng tớ có bà vợ "át chồng", tớ luôn coi chồng là Vua :)). Nói thế chứ cũng thấy may mắn, đúng là duyên số đấy cự nhật ạ. Trước tình duyên cũng lao đao lắm, nhưng chắc trời bù :)). Sau này chưa biết thế nào, nhưng cứ mưa đến đâu mát mặt đến đó đã cậu ạ :P
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”