29T Thất Nghiệp Tình Cảm Phai Mờ Theo Từng Năm Tháng !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

29T Thất Nghiệp Tình Cảm Phai Mờ Theo Từng Năm Tháng !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

các e à ...các em đừng nên lấy một kẻ vô dụng như a ...thật nghiệp kém tài , không có trí khí của một nam nhi ...29t tuổi đầu vẫn còn thật nghiệp và tuyệt vọng thật là một kiệt tác bất hạnh cho kẻ nam nhi đã từng đầu đội trời chân đạp đất và đến hôm nay không còn một thứ gì trên người !
Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 29T Thất Nghiệp Tình Cảm Phai Mờ Theo Từng Năm Tháng !

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tứ trụ của bạn Tân Mùi, Ất Mùi, Giáp Thân, Quý Dậu
Nên lấy Ấn Qúy Thủy làm dụng thần, chế được Kiếp và Sinh Quan Sát.
Bạn có thể bổ sung một số đồ màu xanh ngọc, xanh biển thử xem sao.

Tứ trụ Kim vượng can ngày là Mộc bị khắc chế, bổ sung Thủy để sinh Mộc mạnh hơn, đồng thời biến Kim thành Thủy.
2019: Kỷ Hợi Ctài khắc Ấn là năm không tốt, cần Kiếp để chế ngự Tài, Kiếp ở tàng can Ất mộc, năm nay nên bổ sung phong thủy thuộc Mộc.

2020, 2021 sẽ khởi sắc hơn rất nhiều.
Vận 2023 2042 Quan Sát sinh Ấn là vận tốt, Mệnh Sát sinh Ấn, bản thân nỗ lực nhiều thì sẽ có thành quả.

Tứ trụ của bạn có thân Sát, lấy Ấn làm dụng, mênh sinh dụng thần là nỗ lực nhiều mà thành. Nếu không nỗ lực mà có thành quả tức là lấy chính tài Kỷ Thổ làm dụng thì bị Kiếp khắc hại.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:47, 19/03/19 các e à ...các em đừng nên lấy một kẻ vô dụng như a ...thật nghiệp kém tài , không có trí khí của một nam nhi ...29t tuổi đầu vẫn còn thật nghiệp và tuyệt vọng thật là một kiệt tác bất hạnh cho kẻ nam nhi đã từng đầu đội trời chân đạp đất và đến hôm nay không còn một thứ gì trên người !
Hình ảnh
Ồ năm nay làm sao mà kêu than thế anh. Có quen em nào ko cưới di 29 rồi. Vận thiên không em cảm thấy nhẹ nhàng và nhàn hạ nhưng đúng là vận này tiền ko tụ đc. sao anh ko thử đi chùa xem. em giờ đang tham gia khoá tu đây.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 01:02, 20/03/19
Duccon_cdl13 đã viết: 23:47, 19/03/19 các e à ...các em đừng nên lấy một kẻ vô dụng như a ...thật nghiệp kém tài , không có trí khí của một nam nhi ...29t tuổi đầu vẫn còn thật nghiệp và tuyệt vọng thật là một kiệt tác bất hạnh cho kẻ nam nhi đã từng đầu đội trời chân đạp đất và đến hôm nay không còn một thứ gì trên người !
Hình ảnh
Ồ năm nay làm sao mà kêu than thế anh. Có quen em nào ko cưới di 29 rồi. Vận thiên không em cảm thấy nhẹ nhàng và nhàn hạ nhưng đúng là vận này tiền ko tụ đc. sao anh ko thử đi chùa xem. em giờ đang tham gia khoá tu đây.
mấy năm trước còn chống đỡ được ...năm nay chết thẳng căng , ko biết từ giờ tới cuối năm thế nào !
vợ thì a chưa kiếm được cô nào e à , chắc lá số sinh nhầm thời thế nên cái gì cũng bất hạnh ...!

a ít đi chùa lắm bởi vì mình tu tại gia còn chưa xong nói gì đến chùa chiền !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 00:41, 20/03/19 Tứ trụ của bạn Tân Mùi, Ất Mùi, Giáp Thân, Quý Dậu

Tứ trụ Kim vượng can ngày là Mộc bị khắc chế, bổ sung Thủy để sinh Mộc mạnh hơn, đồng thời biến Kim thành Thủy.
2019: Kỷ Hợi Ctài khắc Ấn là năm không tốt, cần Kiếp để chế ngự Tài, Kiếp ở tàng can Ất mộc, năm nay nên bổ sung phong thủy thuộc Mộc.

Vận 2023 2042 Quan Sát sinh Ấn là vận tốt, Mệnh Sát sinh Ấn, bản thân nỗ lực nhiều thì sẽ có thành quả.

Tứ trụ của bạn có thân Sát, lấy Ấn làm dụng, mênh sinh dụng thần là nỗ lực nhiều mà thành. Nếu không nỗ lực mà có thành quả tức là lấy chính tài Kỷ Thổ làm dụng thì bị Kiếp khắc hại.
vâng nhưng năm thủy mộc e làm ăn đc a ạ : 2012,2013,2014,2015 e làm ăn vào ...nhưng từ năm 16,17,18 hỏa với thổ e chết thẳng luôn ...a xem mấy vận tứ trụ sau của em toàn mộc với thủy ko biết có làm nên trò chống gì ko !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Duccon_cdl13 đã viết: 01:08, 20/03/19
Hình ảnh
mấy năm trước còn chống đỡ được ...năm nay chết thẳng căng , ko biết từ giờ tới cuối năm thế nào !
vợ thì a chưa kiếm được cô nào e à , chắc lá số sinh nhầm thời thế nên cái gì cũng bất hạnh ...!

Chết thẳng cẳng là sao anh em ko hiểu. năm nay anh làm sao mà chết. mất nhiều ko.
Số anh cung thê xấu lắm anh phải đi chùa đi, đi chùa cầu nguyện anh nhé. Em mà có thời gian, ở Việt Nam có chùa nào là em đi hết. Đầu năm em đi Chùa Ông, em cúng hết 12 vị thần linh, em cúng dường với cho tiền người trông coi chùa. Em nguyện đi chùa lễ phật, ăn chay niệm phật, làm từ thiện, cúng dường, bố thí, phóng sanh. Em thua chứng khoán 40 triệu tháng 12 năm vừa rồi, đợt đó ra đường có 2 thằng bé ăn xin xin tiền em, em cho 10k, bây giờ em hoà vốn, mà sắp tới nhận được cổ tức bằng tiền mặt nữa. Sắp tới mà em có thời gian rành, em sẽ mua ít đồ rồi đi tới 1 chùa ở xa làm từ thiện cho các em mồ côi ở chùa Long Hoa. Vừa rồi em đi chùa Diệu Pháp ở Thủ đức. Em có thời gian rảnh, em hay xem thầy thuyết pháp. như xem thầy Thích trúc thái minh, trụ trì chùa Ba vàng thuyết pháp, rất hay anh ạ.

tham sân si chỉ khổ thôi. mấy ngày nay thấy châu á thế giới đưa tin một ngôi sao nổi tiếng của châu á (hàn quốc) tài sản ngàn tỷ mà vẫn mở quán bar, môi giới mại dâm,mua bán ma tuý, cần sa. Em mà giàu có và nổi tiếng, có tầm vài chục hay trăm tỉ thôi, Em mở quán cơm từ thiện và đi chùa từ tiện ngay.

vận thiên không này, anh nên tu dưỡng đi.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 01:43, 20/03/19
Duccon_cdl13 đã viết: 01:08, 20/03/19

Chết thẳng cẳng là sao anh em ko hiểu. năm nay anh làm sao mà chết. mất nhiều ko.
Số anh cung thê xấu lắm anh phải đi chùa đi, đi chùa cầu nguyện anh nhé. Em mà có thời gian, ở Việt Nam có chùa nào là em đi hết. Đầu năm em đi Chùa Ông, em cúng hết 12 vị thần linh, em cúng dường với cho tiền người trông coi chùa. Em nguyện đi chùa lễ phật, ăn chay niệm phật, làm từ thiện, cúng dường, bố thí, phóng sanh. Em thua chứng khoán 40 triệu tháng 12 năm vừa rồi, đợt đó ra đường có 2 thằng bé ăn xin xin tiền em, em cho 10k, bây giờ em hoà vốn, mà sắp tới nhận được cổ tức bằng tiền mặt nữa. Sắp tới mà em có thời gian rành, em sẽ mua ít đồ rồi đi tới 1 chùa ở xa làm từ thiện cho các em mồ côi ở chùa Long Hoa. Vừa rồi em đi chùa Diệu Pháp ở Thủ đức. Em có thời gian rảnh, em hay xem thầy thuyết pháp. như xem thầy Thích trúc thái minh, trụ trì chùa Ba vàng thuyết pháp, rất hay anh ạ.

tham sân si chỉ khổ thôi. mấy ngày nay thấy châu á thế giới đưa tin một ngôi sao nổi tiếng của châu á (hàn quốc) tài sản ngàn tỷ mà vẫn mở quán bar, môi giới mại dâm,mua bán ma tuý, cần sa. Em mà giàu có và nổi tiếng, có tầm vài chục hay trăm tỉ thôi, Em mở quán cơm từ thiện và đi chùa từ tiện ngay.

vận thiên không này, anh nên tu dưỡng đi.
tuy cung phu thê xấu nhưng lại hoàn toàn khác đấy e ...xem tử vi vậy thôi chứ xem tứ trụ nó lại khác ...vận sau a hành vận vượng nên gánh nổi vợ ( là tài tinh ) , a được nhờ vợ đấy , tuy hôn nhân chậm trễ nhưng lại rất đẹp ...chắc là đại hạn xấu số a kỵ thổ và kim nên nhưng năm thổ vượng kim vượng là không tốt với a ( nhưng cũng là hạn hán e à thôi cũng phải cố gắng chịu khó vậy biết đâu sang vận mới sẽ khác hì ) ...mình không làm việc bất nhân hay giết người cướp của thì sao phải đi chùa , đi chùa không phải ai cũng đến chùa là thần linh phù hộ cho đâu mà phù hộ cho những người sống có tâm đấy e
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Hình ảnh
29 tuổi vẫn lận đận,không có vấn đề gì.Thậm chí 35 tuổi lận đận cũng không thành vấn đề.Đàn ông không lo mình không có tài,chỉ lo mình không có chí.33 tuổi sang đại vận Thái Tuế,có chính tinh Thiên tướng đắc địa,lại có Quang quý Sửu Mùi rất mạnh xung chiếu.33 tuổi sẽ bước vào vận tốt ,có nhiều quý nhân giúp đỡ,quan trọng nhất là giai đoạn này bạn nên trau dồi chuyên môn,tích lũy,kiên nhẫn,chờ đợi cơ hội.Có câu " Cơ hội chỉ đến với người chuẩn bị".
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Duccon_cdl13 đã viết: 01:18, 20/03/19
silverlight267 đã viết: 00:41, 20/03/19 Tứ trụ của bạn Tân Mùi, Ất Mùi, Giáp Thân, Quý Dậu

vâng nhưng năm thủy mộc e làm ăn đc a ạ : 2012,2013,2014,2015 e làm ăn vào ...nhưng từ năm 16,17,18 hỏa với thổ e chết thẳng luôn ...a xem mấy vận tứ trụ sau của em toàn mộc với thủy ko biết có làm nên trò chống gì ko !
Thì mình mới chọn Ấn Quý Thủy làm dụng thần cho bạn đó. Hai đại vận 32 42 và 42 52 Quan Sát sinh Ấn lại gặp nhiều mộc thủy nên vận tốt, vì thân Sát sinh dụng thần và sinh vận nên bản thân nỗ lực thì ắt có thành quả, tức bản thân bạn sẽ tạo ra cơ hội và may mắn cho chính mình. Năm nay Kỷ Hợi can Kỷ Thổ nên hơi khó khăn một chút.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 02:27, 20/03/19
Duccon_cdl13 đã viết: 01:18, 20/03/19

Thì mình mới chọn Ấn Quý Thủy làm dụng thần cho bạn đó. Hai đại vận 32 42 và 42 52 Quan Sát sinh Ấn lại gặp nhiều mộc thủy nên vận tốt, vì thân Sát sinh dụng thần và sinh vận nên bản thân nỗ lực thì ắt có thành quả, tức bản thân bạn sẽ tạo ra cơ hội và may mắn cho chính mình. Năm nay Kỷ Hợi can Kỷ Thổ nên hơi khó khăn một chút.
tứ trụ e nhật can canh vượng chắc vợ e ghê gớm lắm a nhỉ :D ...mà tự trụ e gọi là tuyệt xứ phùng sinh phải ko a
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”