Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Hungternopil đã viết: 19:51, 06/04/19 thấy pick lâu rồi, giờ nhờ bác xem giúp.
Đang độc thân.
Bố 1957 đinh dậu. nghỉ hưu vẫn khỏe,
Mẹ 1958, có 1 em trai 1990 độc thân.
bác xem giúp cái hạn xem sao.

Hình ảnh
Bạn mệnh hỏa cung mệnh đóng tại sửu là thế 1 người khá là khó tính đôi lúc cọc cằn thô lỗ mà ko hợp nhiều người hay va chạm,bạn là 1 người nóng tính thắng thắn quá mức mà hay vướng này kia,ko hợp ai trong gia đình,bạn luôn bất mãn khó chịu với mọi thứ xum quanh,luôn ko vừa lòng với những thứ mình có đc mà đòi hỏi lớn.tam hợp thê gom vào mệnh nên đến già vẫn cô đơn.hạn đến cung lộc tồn tiền bạc tiêu ko biết tiếc.nên cứ gặp bạn bè là tiền lại tuôn ra.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thienphuc87 đã viết: 15:12, 06/04/19
hungmanh82 đã viết: 14:02, 06/04/19 Hết người muốn xem rồi sao???
Nhờ bác xem giúp ạ
Bố sinh năm 1961, mẹ sinh năm 1962. Bố mẹ đều đang lao động ở nước ngoài. Anh trai sinh năm 1983
Vợ sinh năm 1992, con gái 2013, con trai 2016
Cả 2 vợ chồng đều đang làm kinh doanh nhưng bấp bênh và hiện tại cũng gặp nhiều khó khăn.
Mong bác xem giúp công việc và tiền tài năm nay có thuận lợi ko? Có điều gì cần lưu ý trong năm nay ko và nên thế nào mong bác cho vài lời ạ. Và bác cho xin đôi lời về con cái. Xin cảm ơn bác
Hình ảnh
Số này mệnh hỏa cung mệnh đóng tại tỵ có sao thiên mã.bạn là1 người chăm chỉ tài hoa có tài năng ý chí và tiềm năng lớn.bạn hồi bé sinh ra rất khó nuôi hay ốm đau,mới sinh có người trong nhà mất mà có ảnh hưởng lớn đến mình làm bạn luôn cảm thầy buồn bã cô đơn giống như bị ai đó theo mình vậy.tam hợp nhìn chung là tốt nên mọi việc đều nhờ phúc đức mà thoát khỏi cả,ví dụ như nhờ ông bà cha mẹ mà lấy đc vợ hoặc nhờ anh em họ hàng mà kiếm đc tiền và kiếm đc việc.
Số này bé hay lớn phải lưu ý mắc hạn sông nước nên đi đâu cũng phải lưu ý sông nước .
Đầu trang

thienphuc87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienphuc87 »

hungmanh82 đã viết: 21:44, 06/04/19
thienphuc87 đã viết: 15:12, 06/04/19
hungmanh82 đã viết: 14:02, 06/04/19 Hết người muốn xem rồi sao???
Nhờ bác xem giúp ạ
Bố sinh năm 1961, mẹ sinh năm 1962. Bố mẹ đều đang lao động ở nước ngoài. Anh trai sinh năm 1983
Vợ sinh năm 1992, con gái 2013, con trai 2016
Cả 2 vợ chồng đều đang làm kinh doanh nhưng bấp bênh và hiện tại cũng gặp nhiều khó khăn.
Mong bác xem giúp công việc và tiền tài năm nay có thuận lợi ko? Có điều gì cần lưu ý trong năm nay ko và nên thế nào mong bác cho vài lời ạ. Và bác cho xin đôi lời về con cái. Xin cảm ơn bác
Hình ảnh
Số này mệnh hỏa cung mệnh đóng tại tỵ có sao thiên mã.bạn là1 người chăm chỉ tài hoa có tài năng ý chí và tiềm năng lớn.bạn hồi bé sinh ra rất khó nuôi hay ốm đau,mới sinh có người trong nhà mất mà có ảnh hưởng lớn đến mình làm bạn luôn cảm thầy buồn bã cô đơn giống như bị ai đó theo mình vậy.tam hợp nhìn chung là tốt nên mọi việc đều nhờ phúc đức mà thoát khỏi cả,ví dụ như nhờ ông bà cha mẹ mà lấy đc vợ hoặc nhờ anh em họ hàng mà kiếm đc tiền và kiếm đc việc.
Số này bé hay lớn phải lưu ý mắc hạn sông nước nên đi đâu cũng phải lưu ý sông nước .
Cảm ơn bác đã dành chút thời gian luận giải. Em xin đưa đưa ra những biến cố để chiêm nghiệm ạ. Như bố mẹ nói thì hồi bé so với anh trai thì em ko đau ốm nhiều như anh trai, anh trai thường ốm yếu và lúc nhỏ có lần thập tử nhất sinh phải mổ nhưng cũng qua khỏi. Còn em thì hồi nhỏ lúc thường hay bị ung nhọt và bệnh ngoài da là nhiều. Còn khi em sinh ra em cũng ko biết lúc đó có ai mất ko em sẽ hỏi lại bố mẹ, nếu có thì người này là người hợp với em và luôn đi theo để phù trợ bảo vệ ạ? Đúng là tâm trạng em lúc nào cũng buồn và cô đơn.
Còn về việc lấy vợ: trước đó em có 1 mối tình đầu 1 thời gian dài với 1 người khác, sau tan vỡ 1 thời gian thì em quen vợ hiện tại, là người cùng làng xóm và gần nhà...sau khi anh chị em cô bác trong gia đình biết chia tay mối tình đầu rồi thì cũng nhắc ý là ra quen và tìm hiểu vợ hiện tại...Vì cùng làng nên cũng biết nhau rồi nên e cũng chủ động và tìm hiểu 1 thời gian thì yêu nhau, và yêu nhau 3 năm thì cưới nhau. Tìm hiểu, yêu và cưới thì chủ yếu cũng là tự 2 vợ chồng cố gắng. Trong quá trình yêu và kể cả đến lúc cưới thì 2 vợ chồng cũng gặp 1 số lời dị nghị châm bị thóc chọc bị gạo của nhiều người, có cả những người trong họ hàng
Về phần công việc và tiền tài, không biết trong tương lai có phải nhờ anh em họ hàng mà kiếm được tiền và công việc ko? Chứ từ trước đó, khi học đại học năm cuối cho đến thời điểm hiện tại, thì đều là tự lực em hết, tiền và công việc em tự kiếm, và anh em trong gia đình hay họ hàng hay được em giúp đỡ về tiền...Càng những người anh chị em kho khăn thì em lại hay giúp nhiều. Vì trong giai đoạn từ 2009 em có tự kiếm việc và có làm việc với người nước ngoài, cũng quen nhiều bạn bè nước ngoài xã giao nhưng cũng được họ thường xuyên giúp đỡ...Từ lúc sinh bé trai 2016 em ko làm việc với cty nước ngoài nữa, em tự làm kinh doanh buôn bán nhưng cũng ko thuận lợi lắm có lẽ chưa tìm được đúng hướng hay là ko hợp với kinh doanh lắm nên muốn nhờ bác luận giúp xem phù hợp hướng nào và công việc tiền tài thế nào?
Hồi bé em hay đi nghịch và tắm ao hồ với bạn bè và cũng đã nhiều lần bị đuối nước nhưng may cũng có người giúp.
Mong bác dành thêm thời gian xem giúp em với nhé. Em xin cảm ơn :x :x :x
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tien.trinh2503 »

Bác hungmanh82 ơi còn con ạ.
Cha mẹ con rất khắc khẩu ạ, còn chị thì hợp với con mà đi định cư nước ngoài rồi ạ chị con sinh năm 1995 ạ. Gia đình cũng tạm khá ạ.
Con hiện tại là sinh viên bách khoa năm 2 ngành cơ khí ạ.
Sức khoẻ con yếu từ nhỏ hay bệnh tật ạ.
Xin cám ơn bác ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

baby lovingu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi baby lovingu »

Chào bác,
Tôi xin nhờ bác xem giúp lá số tôi có vấn đề gì không vì tôi thấy cung Mệnh của tôi có Tham Riêu Hồng, Thiên Di đóng ở đất Mộc Dục, toàn là dâm tinh. Những người có các sao như thế này theo tôi biết thì bị vấn đề tình dục chi phối khá nhiều. Trong khi đó với tôi thì chuyện đấy chiếm tỉ trọng rất nhỏ. Nên tôi hỏi bác liệu có vấn đề gì với lá số hay với bản thân tôi không? Và theo như lá số này thì tôi có cách con dị bào hay không?
Về thông tin cá nhân thì:
1. Bố sinh năm 1965, mẹ 1962. Bố mới bị gãy chân năm nay, mẹ thì bị bệnh tim lâu năm rồi. Bố mẹ hay bất hòa, cãi cọ. Kinh tế gia đình khó khăn.
2. Tôi mới du học về nước trong năm nay nên vẫn đang tìm việc.
3. Tôi chưa kết hôn.
Cảm ơn bác trước. Tôi chờ tin bác.
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

baby lovingu đã viết: 00:50, 07/04/19 Chào bác,
Tôi xin nhờ bác xem giúp lá số tôi có vấn đề gì không vì tôi thấy cung Mệnh của tôi có Tham Riêu Hồng, Thiên Di đóng ở đất Mộc Dục, toàn là dâm tinh. Những người có các sao như thế này theo tôi biết thì bị vấn đề tình dục chi phối khá nhiều. Trong khi đó với tôi thì chuyện đấy chiếm tỉ trọng rất nhỏ. Nên tôi hỏi bác liệu có vấn đề gì với lá số hay với bản thân tôi không? Và theo như lá số này thì tôi có cách con dị bào hay không?
Về thông tin cá nhân thì:
1. Bố sinh năm 1965, mẹ 1962. Bố mới bị gãy chân năm nay, mẹ thì bị bệnh tim lâu năm rồi. Bố mẹ hay bất hòa, cãi cọ. Kinh tế gia đình khó khăn.
2. Tôi mới du học về nước trong năm nay nên vẫn đang tìm việc.
3. Tôi chưa kết hôn.
Cảm ơn bác trước. Tôi chờ tin bác.
Hình ảnh
Số này bản nam mệnh mộc cung mệnh tại thìn nên mộc cực vượng mà làm cho con người ta có nhiều ham muốn táo bạo khác người thường.bạn là 1 người khiêm nhường ít tranh dành,ra ngoài lại rất hay gặp may mắn đc nhiều người nể nang nhưng khá là khó tình và hay ta đây nên ko hợp nhiều người sinh ra cô đơn.quan tài kết hợp là dễ gặp tai nạn đen đủi nhưng lại có người giúp gặp hung hóa cát,số này đến hạn cung tài dễ bị mổ xé vật nặng đánh vào người bị thương.
Đầu trang

Thao281
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thao281 »

Đây ạ, bác xem giúp ạ.
Em sinh 19h30 ngày 09/12/1995 âm lịch.
Bố sinh 1956, mẹ sinh 1962. Mẹ đơn thân, từ nhỏ chỉ sống với mẹ. Hồi nhỏ hay bệnh tật, khó nuôi.
Em học y dược và ra trường từ năm ngoái nhưng công việc khá lận đận vì chỗ này chỗ kia tốn thời gian học việc nhưng chưa xin được. Bác xem giúp năm nay có cải thiện gì không ạ?
Em chưa kết hôn ạ.
Cảm ơn bác ạ
Tập tin đính kèm
Thảo_2019_01b38d74.jpg (160.76 KiB) Đã xem 1092 lần
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

hungmanh82 đã viết: 20:43, 06/04/19
Hungternopil đã viết: 19:51, 06/04/19 thấy pick lâu rồi, giờ nhờ bác xem giúp.
Đang độc thân.
Bố 1957 đinh dậu. nghỉ hưu vẫn khỏe,
Mẹ 1958, có 1 em trai 1990 độc thân.
bác xem giúp cái hạn xem sao.

Hình ảnh
Bạn mệnh hỏa cung mệnh đóng tại sửu là thế 1 người khá là khó tính đôi lúc cọc cằn thô lỗ mà ko hợp nhiều người hay va chạm,bạn là 1 người nóng tính thắng thắn quá mức mà hay vướng này kia,ko hợp ai trong gia đình,bạn luôn bất mãn khó chịu với mọi thứ xum quanh,luôn ko vừa lòng với những thứ mình có đc mà đòi hỏi lớn.tam hợp thê gom vào mệnh nên đến già vẫn cô đơn.hạn đến cung lộc tồn tiền bạc tiêu ko biết tiếc.nên cứ gặp bạn bè là tiền lại tuôn ra.
hi, cám ơn bác đã xem. Em đúng là một người thẳng tính, và cũng khá khó tính trong chuyện vợ con. Trong nhà thì em vẫn hợp với mẹ, chỉ khắc khẩu nặng với bố. Với em trai thì anh em tình cảm với nhau tốt, chỉ đôi khi cãi nhau thôi nhưng em chủ động né ra, chỉ có bố là không né tránh được thôi. Tiền bạc thì em thích đầu cơ và đầu tư, bên bạn bè cũng là con nhà danh giá nên đi theo hội này thì tiêu tiền như nước thật, nhưng nhờ đó mà kinh doanh tốt nên em cũng không cho đó là hạn lắm. Nêu chút để mọi người chiêm nghiệm xem sao. Em thấy bác xem đúng đến 80% rồi đó.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Các bạn lưu ý là nhắn tin thì phải đăng lá số lên đây nữa nhé!thank.
Đầu trang

nguyenminhchaudanang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenminhchaudanang »

meirosa đã viết: 21:46, 19/03/19 Hình ảnh
Mệnh kim mà cung mệnh có sao cự môn tại cung tý thì thì bạn đúng là 1 người chăm chỉ cần cù hay rèn luyện mình mà có đc nhiều tài năng bẩm sinh.con sao cự môn mà gặp mệnh kim và thủy là ít gặp,gặp đc là tài năng hơn người.bạn là 1 người rất thông minh có tài nhưng vì mệnh đóng tại đây thì phần nhiều sức khoẻ rất kém,hồi bé rất khó nuôi. => chính xác, sức khỏe mình không tốt lắm, hay bệnh vặt kiểu cảm cúm, sổ mũi, nhức đầu suốt. Hồi lúc vừa thôi nôi xong, mẹ mình nói là mình bệnh đến "tưởng chết rồi", ba mẹ phải chăm ở bệnh viện cả tháng, nhà đã nghèo...còn nghèo hơn :D Hồi lúc 6-7 tuổi mình từng bị xe đụng cũng "tưởng chết rồi". Suốt thời gian học cấp 1 thì bị tai nạn té xe nặng nhẹ đủ hết dù là được người khác chở đi học.

bạn là 1 người rất khiêm nhường,luôn âm thầm chịu đựng và nhường nhịn người khác nên luôn bị nhiều thiệt thòi trong cuộc sống,tính bạn ít tranh dành. => chính xác, nhất là trong công việc, mình thường bị phân công làm nhiều hơn người khác nhưng hầu như thì không được hưởng bằng người khác dù mình có khả năng để làm và hưởng tương đương người khác. Tuy nhiên, thì đúng là tính mình không tranh giành thật nên mình vẫn cứ kệ và làm tiếp thôi, gần đây thì mình cũng có vẻ như "được đền bù" dù không bằng cái mình đã bỏ ra khi so với người khác.
Cung quan có thái dương sáng ,cung tài vô chính diệu thì tiền tài công việc khá tốt hay gặp may mắn luôn có quý nhân soi đường chỉ lối giúp bạn,thái dương thì đi làm sẽ dc người ta trọng dụng tán thưởng,thái dương là quý tinh nên làm đâu thì làm 1 chỗ bạn nhé!cung tài vậy thì bạn nhiều lúc được tiền bất ngờ,ví dụ ai đó cho 1 cục tiền,hoặc mình lấy lương thường đc thưởng thêm nhiều . => cái này chưa biết, có lẽ trong tương lai nhưng hiện tại mình đã đổi việc đến lần thứ 3 và khá ưng ý công việc này, chưa có ý định đổi.
Cung phu có thái âm tuần gia thêm bại tinh thì ko tốt bạn ạ!tình duyên của bạn bị ngăn cản rất nhiều,nhiều lúc tình yêu chỉ là sự lừa dối,cách này thì ko nên yêu lâu bạn nhé!trong tình yêu bạn luôn có kẻ thứ 3 xen vào,chồng bạn là 1 người đẹp trai lại rất đào hoa nhưng lại lép vế hơn bạn nên đâm ra toàn bộ kinh tế là do bạn.trong này nói rằng bạn rất dễ bị tình cảm xen vào công việc lắm nên lưu ý nhé! => Mình và người yêu yêu nhau rất nhanh và đúng là cũng có 1 số gút mắc khi 2 đứa bắt đầu quen biết. Người yêu hiện tại là người đầu tiên của mình từ đó giờ luôn và mình cũng chỉ mới quen được tầm 3 tháng. Cũng có rất nhiều trở ngại từ bên ngoài, nghi kỵ từ bên trong do tụi mình phải lòng nhau rất nhanh, chỉ sau 2 tuần gặp nhau nên mình cũng rất lo lắng là không biết mối quan hệ này có kết quả tốt đẹp không vì mình chỉ muốn có 1 mối quan hệ nghiêm túc mà thôi :)
Bạn cung thân cư càn hạn đang nằm ở dần nên chắc chắn sẽ có giai đoạn đi xa bạn nhé! =. Mình từng đi du lịch nước ngoài. Cái mình quan tâm là mình có đi định cư được không ạ? Vì nếu mối quan hệ hiện tại của mình tốt đẹp thì chắc là mình sẽ phải sang nước ngoài sinh sống rồi. Còn nếu xác suất không có số đi định cư cao thì suy ra mình và người yêu hiện tại có duyên không nợ vậy :))
Cung tử tức rất đẹp,con cái sau này hỗ trợ mình rất nhiều ,con cái hiền và có nhiều tài năng,việc gì cũng làm đc cả. => Bạn trai hiện tại mình nói là k thích sinh con, vậy sao giờ ta. Mình đùa hoi ạ :))
Bạn hỏi là có đi sang nước ngoài đc ko thì tôi bảo là đi được bạn nhé!nhưng sang hạn 34 thì phải cẩn thận bạn ạ! => tức là hạn 34 nên hạn chế đi nước ngoài ạ?
Đi xa thì cách xấu cung phu sẽ bị phá bỏ.sự cản trở ở đây là xa xôi cách trở thôi. => người yêu mình hiện sống ở nước ngoài, vậy nếu mình theo bạn ra nước người định cư thì có xem như cung phu không còn điều gì xấu nữa hay sao ạ?
Hạn năm 2018 của bạn vừa rồi năm phải xa người yêu,có sự lừa dối trong chuyện tình cảm,chắc là có ai năm ngoái theo bạn và bạn bị tiểu nhân chơi xấu mình.hạn 2018 cũng có tai nạn nhưng nhẹ,chỉ nặng hạn đào hoa thôi,năm ngoái có liên quan rất lớn đến mẹ bạn,mẹ bạn dễ bị bệnh liên quan đến dạ dạy đại tràng và có dấu hiệu ung thư nên tôi khuyên nên đưa mẹ đj khám đj nhé! => Năm 2018, mình mất ông ngoại và bà nội liên tiếp trong vòng 3 tháng cuối năm. Gia đình 2 bên trở nên lộn xộn, gặp nhiều việc rắc rối theo, đặc biệt là bên ngoại. Mẹ mình đột nhiên đổ bệnh, đột quỵ (nhưng may phát hiện kịp thời) vào tầm giữa cuối năm. Hiện mẹ mình vẫn đang điều trị các bệnh liên quan đến tim mạch và hệ thần kinh, tuy nhiên, sức khỏe đã kém hơn nhiều so năm 2017 trở về trước. Mình gặp và quen biết người yêu hiện tại sau đám tang bà nội, sau đó thì tụi mình yêu nhau...rất nhanh chóng dù mình là người kỹ tính và "không dễ" yêu ai đó. Người yêu mình trở về nước trước tết âm lịch năm nay và hẹn trở lại trong vài tháng nữa.
Trong nhà bạn rất xung với bố bạn,năm 2018 có bạn xung với cả anh em trong nhà hoặc bạn bè đồng nghiệp .
Sang năm nay thì ổn hơn,kinh tế tốt nhưng năm ,2021,năm 34,39,43 tuổi thì phải cẩn thận xe cộ vật nặng va chạm vào đầu bạn nhé! => mùng 4 tết năm 2018, mình và ba mình từng cãi lộn rất lớn, sau đó thì hòa vì ba mình cực kỳ thương mình. mình k hợp tính các em trong nhà nhưng nói chung là vẫn thương yêu, giúp đỡ nhau nhưng rất dễ khắc khẩu khi ở gần lâu.
Hạn năm 34 tuổi đến 43 là hạn rất xấu của bạn nhưng bạn yên tâm là bạn vượt qua đc.bạn hãy đi thắp hương thường xuyên ở chùa thì sẽ ko việc gì nhé! => Mình vẫn thường đi chùa thắp hương ạ. Cảm ơn lời khuyên của bạn rất nhiều ạ.
[/quote]
Dạ mình xin được phản hồi như bên trên ạ. Mình có thêm 1 câu hỏi vẫn là liên quan đến vấn đề hôn nhân của mình, liệu mình và người yêu hiện tại có đến được với nhau không? Liệu đó có phải là "chồng theo tử vi" của mình không? Vì bạn thấy đó nếu đúng là như vậy mình sẽ phải từ bỏ hết những gì liên quan đến sự nghiệp của mình đã có ở đây, bắt đầu lại từ đầu ở xứ người nên mình phân vân với mối quan hệ này lắm. Mình cảm ơn bạn nhiều ạ. Trân trọng.
[/quote]

Chào bạn, bạn có lá số gần giống mình nè cỡ 99% đó.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”