Mệnh thiên tướng triệt là mình bị triệt hay chồng bị triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mệnh thiên tướng triệt là mình bị triệt hay chồng bị triệt

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

lá số này có thiên tướng bị triệt như vậy là đương số bị triệt hay là chồng đương số bị triệt đây các bác ?vì thiên tướng là tượng người chồng ...mọi người cho ý kiến với
Hình ảnh
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mệnh thiên tướng triệt là mình bị triệt hay chồng bị triệt

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Tướng là tướng , chồng là chồng , cung phu là cung phu , ko thể tướng là chồng được , nếu tướng là chồng thì cung phu để làm gì !!? . Nghiên cứu tuvi thì bạn phải hiểu lý thuyết bên trong của bố cục , cái nào sử dụng với cái nào , cái nào chính cái nào phụ , chắc gì người viết sách đã hiểu rõ bố cục hay cũng tùy ứng . Tuvi quan trọng nhất là 14 chính tinh và tuần triệt , khi gọi là 14 chính tinh là đủ hiểu ý của tác giả rồi , nó cho ra ý chính của số , nó có 12 nghĩa trên 12 cung số cho 1 sao , và nó cũng cho ra 4 cái hóa để ứng dụng cho sự thành bại của số , còn tuần triệt là 1 khối 10 can có tính biến dạng theo sự phát triển của xã hội .
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

PHDI đã viết: 11:35, 07/04/19 Tướng là tướng , chồng là chồng , cung phu là cung phu , ko thể tướng là chồng được , nếu tướng là chồng thì cung phu để làm gì !!? . Nghiên cứu tuvi thì bạn phải hiểu lý thuyết bên trong của bố cục , cái nào sử dụng với cái nào , cái nào chính cái nào phụ , chắc gì người viết sách đã hiểu rõ bố cục hay cũng tùy ứng . Tuvi quan trọng nhất là 14 chính tinh và tuần triệt , khi gọi là 14 chính tinh là đủ hiểu ý của tác giả rồi , nó cho ra ý chính của số , nó có 12 nghĩa trên 12 cung số cho 1 sao , và nó cũng cho ra 4 cái hóa để ứng dụng cho sự thành bại của số , còn tuần triệt là 1 khối 10 can có tính biến dạng theo sự phát triển của xã hội .
cảm ơn bạn nha ,bạn cho vài nhận xét về lá số này với ,mình thấy mông lung quá
Đầu trang

hanhbap245
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanhbap245 »

Bạn còn trẻ mà, lo sớm chuyện chồng con thế ;))
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hanhbap245 đã viết: 19:21, 08/04/19 Bạn còn trẻ mà, lo sớm chuyện chồng con thế ;))
à đây là lá số đứa con của người bạn .muốn đưa lên nhờ mọi người luận giúp cái cách thiên tướng bị triệt này ,cháu còn đang đi học phổ thông ,bên dưới còn 2 em gái sinh đôi
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Đúng rồi đấy thiên tướng là chồng bị triệt bạn à. (mạn phép vô đẳng múa rìu với ngũ đẳng) hài...
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gioheomay đã viết: 21:20, 08/04/19 Đúng rồi đấy thiên tướng là chồng bị triệt bạn à. (mạn phép vô đẳng múa rìu với ngũ đẳng) hài...
hi hi ha ha vậy là mai sau anh chồng sẽ là tướng cụt đầu
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

daothi123 đã viết: 06:51, 07/04/19 lá số này có thiên tướng bị triệt như vậy là đương số bị triệt hay là chồng đương số bị triệt đây các bác ?vì thiên tướng là tượng người chồng ...mọi người cho ý kiến với
Hình ảnh
Nằm chình ình tại mệnh, thì nghĩ xem ai bị triệt. Nhưng ai bảo vậy là triệt.
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huynh 19 đã viết

Nằm chình ình tại mệnh, thì nghĩ xem ai bị triệt. Nhưng ai bảo vậy là triệt.
[/quote]

vây triệt nằm ngay cung mệnh có thiên tướng thì là gì hả huynh ,nếu không gọi là tướng triệt thì gọi là gì ta .?huynh cho vài nhận xét coi
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Cháu còn trẻ nên cũng ko có nhiều hạn để xem ...... Mệnh này nói lên là phải thay đổi nơi cư trú khi cha mẹ sinh ra , và phải có 1 cái hạn bv vào năm 8t , mệnh tướng có lực sỹ là tuyệt kỵ sông nước . Nhưng dù sau thân cư cũng tốt nên sau 21 tuổi tính tình sẽ thay đổi ko còn thiếu tự tin hay nói khó nghe , gàn bướng nửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”