Ở đây có bác nào rành về vòng thái tuế ko ạ ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ở đây có bác nào rành về vòng thái tuế ko ạ ???

Gửi bài gửi bởi AdaCoree »

Mình muốn tìm hiểu về bộ sao thái tuế, quan phù, bạch hổ ạ , nhưng tài liệu ko nhiều nên có nhiều cái chưa rõ

1_ Thái tuế tốt nhất là đống ở tài đúng ko ??? đóng mệnh thì gia trưởng, đóng tài thì kiếm tiền nhờ ăn nói

2_ người mệnh quan tài có đủ bộ thái tuế thì là người ntn ạ ??? quan minh chính trực ???

3_ Người ta bảo vòng thái tuế tốt là do dính tứ linh, vậy ở đây tốt là do tứ linh hay thái tuế ??? mệnh tài quan có long trì, bạch hổ, hoa cái. Thân cư phúc có phượng các vậy được coi là tứ linh ko ????
Đầu trang

minhtung
Chính thức
Chính thức

Re: Ở đây có bác nào rành về vòng thái tuế ko ạ ???

Gửi bài gửi bởi minhtung »

Thái túê đóng nô và quan là hay nhất. Mấy ông thái túê toàn kiểu gàn dở
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

minhtung đã viết: 10:00, 09/04/19 Thái túê đóng nô và quan là hay nhất. Mấy ông thái túê toàn kiểu gàn dở
cho xin lí do đi bác :-?
Đầu trang

minhtung
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhtung »

Đóng nô quan thì hay gần lãnh đạo, mệnh thái túê thì thích sinh sự bị cách ly
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

minhtung đã viết: 10:08, 09/04/19 Đóng nô quan thì hay gần lãnh đạo, mệnh thái túê thì thích sinh sự bị cách ly
đóng tài thì sao bác ???
Mệnh quan phù, quan bạch hổ, tài thái tuế 8->
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Như ông Thiên Lương đã giải nghĩa, Thái là to lớn, Tuế là sao, vậy trong môn tử vi không có sao nào to lớn hơn sao thái tuế cả, ngay cà chính tinh tử vi, phá quân cũng không bằng. Bộ Long Phượng hổ cái chỉ là để tô điểm cho địa vị cao sang của thái tuế mà thôi. Cái tốt đẹp của quan phù bạch hổ cũng chỉ là nhờ vào sao thái tuế trong tam hợp thôi. Lúc đại vận gặp sao Tuế Phá cũng đẹp hơn diếu khách tang môn vì được sao Thái Tuế xung chiếu. Nhưng không phải cái gì ông Thiên Lương viết cũng đúng đâu, bạn nên đọc xong rồi nghiệm lý lại những lá số người nhà, sau thời gian thì sẽ hiểu thôi.
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToyRav4 đã viết: 10:23, 09/04/19 Như ông Thiên Lương đã giải nghĩa, Thái là to lớn, Tuế là sao, vậy trong môn tử vi không có sao nào to lớn hơn sao thái tuế cả, ngay cà chính tinh tử vi, phá quân cũng không bằng. Bộ Long Phượng hổ cái chỉ là để tô điểm cho địa vị cao sang của thái tuế mà thôi. Cái tốt đẹp của quan phù bạch hổ cũng chỉ là nhờ vào sao thái tuế trong tam hợp thôi. Lúc đại vận gặp sao Tuế Phá cũng đẹp hơn diếu khách tang môn vì được sao Thái Tuế xung chiếu. Nhưng không phải cái gì ông Thiên Lương viết cũng đúng đâu, bạn nên đọc xong rồi nghiệm lý lại những lá số người nhà, sau thời gian thì sẽ hiểu thôi.
theo mình biết thì ông Thiên Lương trọng đạo đức, nhân phẩm
Mình ko quan trọng là giàu, cái mình muốn nói là người đắc vòng thái tuế thì có thể yên tâm về nhân phẩm của họ đúng ko ????
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Không phải đắc vòng thái tuế là nhân phẩm tốt đâu, chỉ là tốt hơn nhân phẩm của người tuế phá thôi. Bạn muốn tìm nhân phẩm tốt thì tìm những người cơ nguyệt đồng lương trong tam hợp thiếu âm, nhất là tuổi thìn tuất sửu mùi.
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToyRav4 đã viết: 10:39, 09/04/19 Không phải đắc vòng thái tuế là nhân phẩm tốt đâu, chỉ là tốt hơn nhân phẩm của người tuế phá thôi. Bạn muốn tìm nhân phẩm tốt thì tìm những người cơ nguyệt đồng lương trong tam hợp thiếu âm, nhất là tuổi thìn tuất sửu mùi.
vậy mệnh vòng thái tuế thân dính tuế phá thì như nào bác ??? :-?
Đầu trang

Minh1912
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Minh1912 »

minhtung đã viết: 10:08, 09/04/19 Đóng nô quan thì hay gần lãnh đạo, mệnh thái túê thì thích sinh sự bị cách ly
Nghiệm lý với bản thân thì thấy bác ns đúng, mình thái tuế cư quan làm nhiệm vụ cũng gần lãnh đạo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”