Luận đoán hạn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Luận đoán hạn

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

vio đã viết: 15:30, 09/04/19
cohoinew đã viết: 13:20, 09/04/19
nhaque1123 đã viết: 12:39, 09/04/19 Chào bác VIO ! Lâu rồi mới ghé thăm
Tai nạn xe cộ, vỡ đầu :D
Vỡ đầu gối nhập viện Việt Đức phẫu thuật.
:D mã đà hình + cô quả, khốc hư, song hao đủ cả. Chắc cũng nằm viện + nằm viện và nằm nhà kha khá lâu.
Ông bạn này ngoài 4 chục còn tai nạn nữa, mà lần này cẩn thận cái đầu chứ ko phải đầu gối :D. Cẩn thận đường xe cộ...
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

nhân đây xin hỏi VIO 1 điều có khi nào hạn của tử vi với hạn của tứ trụ không trùng nhau không ?,ví dụ tứ trụ thì thấy hạn xấu xảy ra năm trước còn tử vi thì hạn xấu lại xảy ra năm sau cơ .có chuyện đó không ,mình cũng hơi phân vân
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

bạn này đã làm ông chủ kinh doanh chưa chú ơi, nhưng lại k dây dưa gì được vs bạn bè, cá tính hơn hẳn bố mẹ, bố mẹ chậm chạp, nhất là ông bố, xung khắc gia đình nên phải bộc lộ bản thân :"> ? Ông này nói năng, chơi bời , tiêu tiền, đầu óc, sự mạnh mẽ đều đáng nể, lại hút gái nữa :D , nhưng bản thân ăn chơi quá đà và ham hố thành công sớm thì k hay lắm, ls này đúng là hay bị nạn bên ngoài :-S, cháu chém gió tí thôi ngứa tay quá :"> , hqua chú up cháu ngủ luôn , cmt dc phát thế là ngủ quên đến sáng :D
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:35, 09/04/19 bạn này đã làm ông chủ kinh doanh chưa chú ơi, nhưng lại k dây dưa gì được vs bạn bè, cá tính hơn hẳn bố mẹ, bố mẹ chậm chạp, nhất là ông bố, xung khắc gia đình nên phải bộc lộ bản thân :"> ? Ông này nói năng, chơi bời , tiêu tiền, đầu óc, sự mạnh mẽ đều đáng nể, lại hút gái nữa :D , nhưng bản thân ăn chơi quá đà và ham hố thành công sớm thì k hay lắm, ls này đúng là hay bị nạn bên ngoài :-S, cháu chém gió tí thôi ngứa tay quá :"> , hqua chú up cháu ngủ luôn , cmt dc phát thế là ngủ quên đến sáng :D
Bố bạn này làm bác sỹ quân y đã nghỉ hưu ở quân đội, nhưng vẫn đi làm ở bệnh viện tư, ông này khá kiệt xỷ, bố con không hợp nhau. Mẹ làm pgđ sở nông nghiêoj.
Bạn này kỹ sư xây dựng làm ban quản lý dự án của 1 tỉnh. Bạn này đào hoa, khéo nói, tính cách khá thoáng, cs từ bé thuận lợi, gia đình khá giả.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

daothi123 đã viết: 21:18, 09/04/19 nhân đây xin hỏi VIO 1 điều có khi nào hạn của tử vi với hạn của tứ trụ không trùng nhau không ?,ví dụ tứ trụ thì thấy hạn xấu xảy ra năm trước còn tử vi thì hạn xấu lại xảy ra năm sau cơ .có chuyện đó không ,mình cũng hơi phân vân
Chào chị,
Về vận mệnh con người ngoài 5 yếu tố ngày giờ tháng năm sinh giới tính, còn những yếu tố khác rất quan trọng tác động đến sự hình thành nhân cách và vận số con người như môi trường gia đình (đặc biệt sự giáo dường người thân), 2 người ở địa phương khác nhau cũng chịu ảnh hưởng điều kiện vĩ mô khác nhau mà ảnh hưởng đến vận mệnh của họ. Nghành họ hoạt động khác nhau cũng ảnh hưởng đến họ rất nhiều, ví như người làm trong nghành chăn nuôi lợn gặp năm có dịch bệnh giá bếp bênh, cv cũng chịu ảnh hưởng ... rồi khi họ lập gia đình thì người vợ hay người chồng đó cũng ảnh hưởng hiều đến vận mệnh của họ. Thành ra 5 yếu tố để lập ls tử vi tứ trụ không thể quyết định toàn bộ vận mệnh của một con người.

Ở góc độ huyền học, nếu chỉ căn cứ trên 1 ls thì dù tử vi các môn phái, tứ trụ cũng phải luận ra kết quả vận hạn giống nhau. Nếu người giỏi tử vi luận ra hạn năm A có họa phá sản, mà người khác dùng tứ trụ luận ra năm trước năm A thì người luận tứ trụ chưa luận đúng thôi.
Việc luận đoán trong đại vận 10 năm có những sự kiện gì sảy ra thì không khó bằng luận năm, tháng sảy ra sự kiện đó. Cái này sẽ tùy theo kinh nghuêmj luận mệnh mỗi người... một số người họ luận hạn năm căn cứ lấy mốc sinh nhật, ví dụ anh A sinh 16-7 thì lất mốc này tính sang năm mới. Ông Vương Đình Chi khi luận mệnh có nói 1 câu (ông ấy không giải thích): ngườu sinh tháng 10-11-12 âm lịch, trung hạn (hay còn gọi là lưu niên đại vận) lấy năm sau (tiến thêm 1 năm). Tứ trụ thì căn cứ vào can chi năm thái tuế, mà 2 năm liền nhau thì can và chi thường cùng hành nên dễ luận sai năm trước năm sau, ví dụ canh dần - tân mão, bính dần -
đinh mão ... cùng hành can là kim hay hỏa, chi cùng hành mộc tất nhiên với người có kinh nghiệm thì canh dần - tân mão hay Bính dần - đinh mão hoàn toàn khác nhau rồi.
Trước kia em nhớ không nhầm có lần luận mệnh của chị vận cứ sai đi 1 năm, đó không phải do tử vi hay tứ trụ, mà do trình độ khi ấy còn nhiều thiếu sót thôi.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

vio đã viết: 06:18, 10/04/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:35, 09/04/19 bạn này đã làm ông chủ kinh doanh chưa chú ơi, nhưng lại k dây dưa gì được vs bạn bè, cá tính hơn hẳn bố mẹ, bố mẹ chậm chạp, nhất là ông bố, xung khắc gia đình nên phải bộc lộ bản thân :"> ? Ông này nói năng, chơi bời , tiêu tiền, đầu óc, sự mạnh mẽ đều đáng nể, lại hút gái nữa :D , nhưng bản thân ăn chơi quá đà và ham hố thành công sớm thì k hay lắm, ls này đúng là hay bị nạn bên ngoài :-S, cháu chém gió tí thôi ngứa tay quá :"> , hqua chú up cháu ngủ luôn , cmt dc phát thế là ngủ quên đến sáng :D
Bố bạn này làm bác sỹ quân y đã nghỉ hưu ở quân đội, nhưng vẫn đi làm ở bệnh viện tư, ông này khá kiệt xỷ, bố con không hợp nhau. Mẹ làm pgđ sở nông nghiêoj.
Bạn này kỹ sư xây dựng làm ban quản lý dự án của 1 tỉnh. Bạn này đào hoa, khéo nói, tính cách khá thoáng, cs từ bé thuận lợi, gia đình khá giả.
Dạ, chúc chú 1 buổi sáng vui vẻ ạ, cháu chỉ đoán dc là bố mẹ hợp nhau, chỉ vì bạn này k hợp bố vs tính thích tạo dựng sự nghiệp nên sẽ tách riêng đi xa và thành đạt sớm, b này làm ở xa k chú ,chức vụ của mẹ cũng to thật, cháu sẽ ghi lại để coi thêm, bạn này có khi cũxng sẽ làm to như mẹ, số ông chủ lãnh đạo , chú có ls nào nữa k ạ, chú up để bọn cháu học hỏi thêm ạ,
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

vio đã viết: 06:38, 10/04/19
daothi123 đã viết: 21:18, 09/04/19 nhân đây xin hỏi VIO 1 điều có khi nào hạn của tử vi với hạn của tứ trụ không trùng nhau không ?,ví dụ tứ trụ thì thấy hạn xấu xảy ra năm trước còn tử vi thì hạn xấu lại xảy ra năm sau cơ .có chuyện đó không ,mình cũng hơi phân vân
Chào chị,
Về vận mệnh con người ngoài 5 yếu tố ngày giờ tháng năm sinh giới tính, còn những yếu tố khác rất quan trọng tác động đến sự hình thành nhân cách và vận số con người như môi trường gia đình (đặc biệt sự giáo dường người thân), 2 người ở địa phương khác nhau cũng chịu ảnh hưởng điều kiện vĩ mô khác nhau mà ảnh hưởng đến vận mệnh của họ. Nghành họ hoạt động khác nhau cũng ảnh hưởng đến họ rất nhiều, ví như người làm trong nghành chăn nuôi lợn gặp năm có dịch bệnh giá bếp bênh, cv cũng chịu ảnh hưởng ... rồi khi họ lập gia đình thì người vợ hay người chồng đó cũng ảnh hưởng hiều đến vận mệnh của họ. Thành ra 5 yếu tố để lập ls tử vi tứ trụ không thể quyết định toàn bộ vận mệnh của một con người.

Ở góc độ huyền học, nếu chỉ căn cứ trên 1 ls thì dù tử vi các môn phái, tứ trụ cũng phải luận ra kết quả vận hạn giống nhau. Nếu người giỏi tử vi luận ra hạn năm A có họa phá sản, mà người khác dùng tứ trụ luận ra năm trước năm A thì người luận tứ trụ chưa luận đúng thôi.
Việc luận đoán trong đại vận 10 năm có những sự kiện gì sảy ra thì không khó bằng luận năm, tháng sảy ra sự kiện đó. Cái này sẽ tùy theo kinh nghuêmj luận mệnh mỗi người... một số người họ luận hạn năm căn cứ lấy mốc sinh nhật, ví dụ anh A sinh 16-7 thì lất mốc này tính sang năm mới. Ông Vương Đình Chi khi luận mệnh có nói 1 câu (ông ấy không giải thích): ngườu sinh tháng 10-11-12 âm lịch, trung hạn (hay còn gọi là lưu niên đại vận) lấy năm sau (tiến thêm 1 năm). Tứ trụ thì căn cứ vào can chi năm thái tuế, mà 2 năm liền nhau thì can và chi thường cùng hành nên dễ luận sai năm trước năm sau, ví dụ canh dần - tân mão, bính dần -
đinh mão ... cùng hành can là kim hay hỏa, chi cùng hành mộc tất nhiên với người có kinh nghiệm thì canh dần - tân mão hay Bính dần - đinh mão hoàn toàn khác nhau rồi.
Trước kia em nhớ không nhầm có lần luận mệnh của chị vận cứ sai đi 1 năm, đó không phải do tử vi hay tứ trụ, mà do trình độ khi ấy còn nhiều thiếu sót thôi.
thế sao chị không nhớ ra cái lệch năm ý nhỉ ,chắc già lên não bị thoái hóa .mà cũng có thể vì vậy nên chị thấy (là suy luận riêng )hạn trong tứ trụ năm nay xấu hơn tử vi ,còn trong tư vi thì sự xấu lại tập trung vào năm sau ( 2020).nên cứ phân vân không biết năm nào xấu hơn ,nếu có thời gian thì em ngó lại giúp chị chút để xác định xem chị tự nhận định hạn của mình chính xác được bao nhiêu phần trăm nha
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

vio đã viết: 01:22, 09/04/19

Chào chú vio !
Chú làm ơn xem giúp cháu ls của bạn gái cháu và cháu có hợp nhau không ạ???
Cháu nhớ lần trước chú nói rằng cháu cần phải lấy được 1 người có ls mộc vượng. Vậy chú làm ơn, làm phước xem giùm cháu ls này có mộc vượng và là vợ cháu lần 2 không ạ???
Cháu cám ơn chú ạ!!!
Thân!!!
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

P/s: cháu vào gửi tin nhắn riêng, nói chuyện riêng tư với chú, nhưng chú chặn rồi, nên cháu đành đưa lên đây nhờ chú xem giúp và xem qua....😅😅😅
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Kbakdm đã viết: 23:55, 13/04/19

Chào chú vio !
Cháu nhớ lần trước chú nói rằng cháu cần phải lấy được 1 người có ls mộc vượng. Vậy chú làm ơn, làm phước xem giùm cháu ls này có mộc vượng và là vợ cháu lần 2 không ạ???
Cháu cám ơn chú ạ!!!
Thân!!!

P/s: cháu vào gửi tin nhắn riêng, nói chuyện riêng tư với chú, nhưng chú chặn rồi, nên cháu đành đưa lên đây nhờ chú xem giúp và xem qua....😅😅😅
Khỏi nhọc chú vio, mình trả lời bạn là: bát tự bạn nữ kia Mộc nhược.
Mình xin phép đoán, bạn nữ này đẹp, mắt có thần.
Tôi thấy bạn đi xem thu phí nhìu ng mà ko tự xem dc cho bản thân à?
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

MarkHolland đã viết: 07:57, 14/04/19
Kbakdm đã viết: 23:55, 13/04/19

Chào chú vio !
Cháu cám ơn chú ạ!!!
Thân!!!

Khỏi nhọc chú vio, mình trả lời bạn là: bát tự bạn nữ kia Mộc nhược.
Mình xin phép đoán, bạn nữ này đẹp, mắt có thần.
Tôi thấy bạn đi xem thu phí nhìu ng mà ko tự xem dc cho bản thân à?
Bạn xem sai rồi, hiện tại không hề như vậy.....
Còn mình xem thu phí nhiều hay ít không quan trọng, quan trọng là số tiền đó dùng vào việc gì bạn ạ. Và mình thì không xem dc cho chính mình, đơn giản là sẽ thiên vị bản thân, chỉ nói cái tốt, không nói cái đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”