Tha thiết tìm giờ sinh chính xác

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

LinhSam2018 đã viết: 11:55, 19/04/19
Theo tôi thì bạn sinh sau 7h, mệnh thiên đồng :-$
[/quote]

Bác ơi, sau 7h là Thất Sát cơ ạ.
Với dữ kiện nào đánh giá mệnh thiên đồng ạ bác? Em tưởng thiên đồng (H) thì thấp và đen. Nhưng 2 anh em thì có vẻ là ko có kiên nhẫn và lập trường. Hic. Vì em lại là em trai trong cặp sinh đôi cơ ạ. Thì lá số gắn theo anh trai hay gắn theo em?
[/quote]

ah, xin lỗi tôi nhầm, vậy là trước 7h ấy :D
Có người nói lá số gắn theo anh, còn em thì lấy sau 1 canh giờ. Nhưng dù sao thì bạn cũng khán lại lá số rồi.
Tử vi xem tướng mạo không chính xác lắm đâu, đừng dựa vào tướng để xác định giờ sinh

Dữ liệu cha mẹ, anh em hạn lấy vợ sinh con và bỏ học thi lại đều ứng với mệnh thiên đồng
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LinhSam2018 »

Bác ơi. Nếu là cái lá số Thiên Đồng này thì cung vợ con thế nào ạ? Con cái em liệu có ổn không bác. Nhà e lo lắng chuyện con cái quá, cháu hơi non so với các bạn.
[/quote]

ah, xin lỗi tôi nhầm, vậy là trước 7h ấy :D
Có người nói lá số gắn theo anh, còn em thì lấy sau 1 canh giờ. Nhưng dù sao thì bạn cũng khán lại lá số rồi.
Tử vi xem tướng mạo không chính xác lắm đâu, đừng dựa vào tướng để xác định giờ sinh

Dữ liệu cha mẹ, anh em hạn lấy vợ sinh con và bỏ học thi lại đều ứng với mệnh thiên đồng
[/quote]
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LinhSam2018 đã viết: 12:10, 19/04/19 Bác ơi. Nếu là cái lá số Thiên Đồng này thì cung vợ con thế nào ạ? Con cái em liệu có ổn không bác. Nhà e lo lắng chuyện con cái quá, cháu hơi non so với các bạn.
Cháu mới 4 tuổi nhỉ ??
Yếu ớt hay sao hay hay ốm vặt hay thấy chậm phát triển hơn những bé khác ??
Theo lá số này thì cung tử rất tốt chắc không vấn đề gì
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Mệnh thiên đồng là đúng..
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

à đúng rồi. Còn đặc điểm của khuôn mặt em là: mắt em nhìn buồn, mi mắt nhìn xuống, ngày trước thì nhìn em có dáng vẻ thư sinh, hơi gầy gầy nhìn hơi yếu.
Bé nhà em 4 tuổi theo tuổi âm. Trước đây cháu hơi chậm nói, không hoạt ngôn bằng các bạn, làm gì là không tập trung nên các bài test ở trường đều bị đánh giá hơi non 8-> 8-> , được cái là cháu có vẻ thích âm nhạc và ngôn ngữ.
Nếu theo đúng lá số này thì cung tử của em có mấy cháu? Mấy trai mấy gái? Các cháu sau này phát triển về cái gì là tốt nhất?
Năm nay e định đầu tư kinh doanh chung với anh em bên vợ, không biết lá số của em kinh doanh thì có được không?

À, năm nay anh trai song sinh có hạn hỷ không bác? Cả nhà mong mãi vì tính tuổi 33 rồi :D :D

[/quote]
Cháu mới 4 tuổi nhỉ ??
Yếu ớt hay sao hay hay ốm vặt hay thấy chậm phát triển hơn những bé khác ??
Theo lá số này thì cung tử rất tốt chắc không vấn đề gì
[/quote]
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 12:53, 19/04/19 Mệnh thiên đồng là đúng..
Bác ơi, dữ kiện nào đánh giá chính xác nhất là lá số trước 7h ạ? Chứ e vẫn bị lăn tăn nhiều về cái này.
Nếu theo lá số trước 7h thì vợ con em sau này ổn không bác :D :D
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LinhSam2018 đã viết: 13:25, 19/04/19 à đúng rồi. Còn đặc điểm của khuôn mặt em là: mắt em nhìn buồn, mi mắt nhìn xuống, ngày trước thì nhìn em có dáng vẻ thư sinh, hơi gầy gầy nhìn hơi yếu.
Bé nhà em 4 tuổi theo tuổi âm. Trước đây cháu hơi chậm nói, không hoạt ngôn bằng các bạn, làm gì là không tập trung nên các bài test ở trường đều bị đánh giá hơi non 8-> 8-> , được cái là cháu có vẻ thích âm nhạc và ngôn ngữ.
Nếu theo đúng lá số này thì cung tử của em có mấy cháu? Mấy trai mấy gái? Các cháu sau này phát triển về cái gì là tốt nhất?
Năm nay e định đầu tư kinh doanh chung với anh em bên vợ, không biết lá số của em kinh doanh thì có được không?

À, năm nay anh trai song sinh có hạn hỷ không bác? Cả nhà mong mãi vì tính tuổi 33 rồi :D :D

Con bạn sinh cuối năm, non hơn mấy đứa cùng tuổi thì cũng bình thường chứ có gì mà lo :-w
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bé nhà em sinh cuối năm, mà em đang so với các bé cùng tháng và các bé 2016 bác ạ. Trước cháu chậm nói, 27 tháng mới biết nói nên cả nhà cũng lo lắng.

[/quote]

Con bạn sinh cuối năm, non hơn mấy đứa cùng tuổi thì cũng bình thường chứ có gì mà lo :-w
[/quote]
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Anh up ảnh của anh lên, xem tướng kết hợp với tử vi là ra giờ sinh ngay
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kiên Kiddy đã viết: 16:07, 19/04/19 Anh up ảnh của anh lên, xem tướng kết hợp với tử vi là ra giờ sinh ngay
em hơi ngại công khai ảnh ra ngoài. Với cũng muốn các bác nghiệm chứng giờ sinh qua lá số của em vì những đặc điểm nào ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”