Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Weedy
Chính thức
Chính thức

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi Weedy »

vio đã viết: 12:09, 22/04/19
kimhoai đã viết: 09:27, 22/04/19
Weedy đã viết: 09:05, 22/04/19

Một số thông tin em bổ sung thêm ạ:

Năm 2015 em có bị mất xe, số em khá đào hoa từ bé ( môi trường học từ bé đa số là con trai nhiều hơn, khi vào môi trường mới thường hay được nhiều người chú ý )
Em hay bị bạn bè trở mặt, rất ít bạn thân, hay là chủ đề của mọi người đem ra bàn tán nói xấu, nhưng tính em mặc kệ, không quan tâm ạ.
Gia đình cũng khá giả, ăn nên làm ra ạ.
Mặc dù em là người lý tính nhưng nhiều khi cũng không nén hết được cảm xúc của mình khi buồn ạ.
Em có trán cao và hơi dồ, em bị cận, có hơi móm, em bị hở van tim 3 lá 1/3, và hay bị đau nửa đầu vì thức khuya làm bài, có thỉnh thoảng bị đau dạ dày tái đi tái lại ạ.
Có cần xem thêm tướng mặt để đoán chính xác hơn ko ạ?
Bạn mệnh thiên đồng, Kiếp - không đắc địa tại hợi. Đấy là ý kiến của tôi
Nhờ chú Hungton và bạn vnfaker xem lại với các thông tin mới.

Bạn này tính chất thiên đồng thể hiện rất rõ trong khi thái âm không rõ ràng
Nếu như thái tuế tại mệnh thì sẽ ăn thua đủ, khẩu chiến tới cùng chứ không thể là"mặc kệ, không quan tâm" cái này chính là mẫu người âm - long - trực

Linh tinh vào cung huynh đệ nên có anh chị em bị sẩy

Bạn tự nhận là người thông minh, học 1 biết 10 kể ra cũng hơi quá tự tin =)) Nhưng âm đồng tại tý cũng rất thông minh, nhưng kiếp không đắc địa cũng không kém, lại ăn vào hay bị xui xẻo khi thi cử thì kiếp - không sẽ khớp hơn
Chắc chắn là ls mệnh thiên đồng đấy.
Em cảm ơn nhiều ạ, có thể cho em biết dấu hiệu chi tiết hơn nếu là mệnh thiên đồng không ạ? Nhiều ý kiến làm em hoang mang quá ạ. Ngoài mất xe em cũng mất rất nhiều thứ khác như tầm 2012 mất điện thoại, 2014 mất điện thoại tiếp, và em cũng hay quên ạ.
Sửa lần cuối bởi Weedy vào lúc 12:44, 22/04/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

koollee đã viết: 12:06, 22/04/19
Sao không up vào bài viết nhìn cho rõ?
Đúng lá đồng âm rồi.
Đào hoa xinh gái, nhưng hay yêu phải mấy thằng đẹp mã mà tính tình chẳng ra sao(ham mê tài sắc, lắm lúc như đàn bà).

Ý kiến cá nhân mình là vậy, có gì không phải mong bạn thông cảm, chúc bạn 1 ngày có nhiều thu hoạch!
[/quote]

Cảm ơn bạn nhiều vì đã đóng góp ý kiến ạ, mình mới vào forum nên cũng không rành cách up ảnh trong bài như thế nào ạ. ^^
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Nhìn ảnh khá giống cô nàng lý phương châu lấy chàng vũ công lâm vinh hải.

@ kim hoài
Anh nói làm em giật mình vì đúng là ls mệnh đồng ko kiếp thì cung huynh đệ cô này rất dễ xảy
Nhưng xuyên suốt qua nghề học và hoàn cảnh, cha mẹ thì em cho rằng cô này sinh giờ hợi.

Tình duyên cũng chắc chở..lúc tưởng thành mà lại ko..
Vài hàng đến anh.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Weedy đã viết: 12:19, 22/04/19
Cảm ơn bạn nhiều vì đã đóng góp ý kiến ạ, mình mới vào forum nên cũng không rành cách up ảnh trong bài như thế nào ạ. ^^
Tiện thể mình chỉ cách up cho bạn luôn vậy.

Trên smartphone, bạn cài trình duyệt chrome, các trình duyệt khác mình chưa thử, còn trình duyệt mặc định theo ROM máy thì lại bị hạn chế.

Bạn đăng nhập tài khoản lyso trên trình duyệt chrome, vào bài viết, chọn viết bài, dưới mục viết bài, có phần xác nhận để đăng bài, phía dưới phần xác nhận có tab tùy chọn và tập tin đính kèm.
Bạn chọn tab tập tin đính kèm -> chọn thêm tập tin, máy sẽ hiện danh sách các app có thể chứa hoặc tạo hình ảnh, bạn chọn theo cái bạn muốn, rồi duyệt đến thư mục chứa hình ảnh, hình ảnh không vượt quá dung lượng quy định(hình như dưới 500kb).

Nếu khi bạn chọn vào thêm tập tin mà trình duyệt không hiện danh sách app quản lý tập tin/thư viện thì bạn làm như sau:
Bạn chọn vào dấu 3 chấm phía bên trên góc phải của chrome, tíck vào ô: trang web cho máy tính. Lúc này bạn sẽ phải đăng nhập lại. Rồi bạn duyệt thư mục hình ảnh như bình thường.

Cách dễ nhất là: Làm trên máy tính. Chỉ việc kéo hình ảnh rồi thả vào khung viết bài. File to quá thì thiến bớt :))

Chúc bạn thành công!
Đầu trang

danghatu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi danghatu »

Các anh nhiệt tình với em gái quá, hihi, merci beaucoup....
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

vnfaker98 đã viết: 12:59, 22/04/19 Nhìn ảnh khá giống cô nàng lý phương châu lấy chàng vũ công lâm vinh hải.

@ kim hoài
Anh nói làm em giật mình vì đúng là ls mệnh đồng ko kiếp thì cung huynh đệ cô này rất dễ xảy
Nhưng xuyên suốt qua nghề học và hoàn cảnh, cha mẹ thì em cho rằng cô này sinh giờ hợi.

Vài hàng đến anh.
em cảm ơn anh nhiều ạ, nhưng cá nhân em thấy mình không giống với chị Lý Phương Châu đâu ạ, có thể do hình không rõ ấy ạ.
Nhờ a @koollee em sẽ gửi hình mặt lên để xem kĩ hơn ạ, những hình này em có kẻ lông mày và tô son rồi ạ:
57395750_2289516541262239_3342328019145457664_n.jpg (70.82 KiB) Đã xem 1092 lần
eg.jpg (103.95 KiB) Đã xem 1091 lần
còn đây là khi cười nhe răng ạ:
57485382_2289516624595564_5672628994504130560_n.jpg (62.29 KiB) Đã xem 1092 lần
57870528_2289516451262248_7776789036806438912_n.jpg (66.5 KiB) Đã xem 1092 lần
.
.
Rất mong sẽ tìm được giờ sinh chính xác ạ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Một ls có nhiều ngã rẽ..vs ls và hình dạng của em thì cuộc sống tiền bạc cũng ko phải là vấn đề.
Số giàu nhưng chuyện tình cảm cứ thấy cô đơn.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

vnfaker98 đã viết: 13:28, 22/04/19 Một ls có nhiều ngã rẽ..vs ls và hình dạng của em thì cuộc sống tiền bạc cũng ko phải là vấn đề.
Số giàu nhưng chuyện tình cảm cứ thấy cô đơn.
Em cảm ơn anh nhiều ạ, sắp tới sau khi tốt nghiệp em có dự định sẽ học thạc sỹ để sau này làm giáo viên, bên cạnh đó em cũng muốn mở dự án kinh doanh cho riêng mình. Không biết liệu có thuận buồm xuôi gió không ạ?
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Weedy đã viết: 09:05, 22/04/19

Nếu như thái tuế tại mệnh thì sẽ ăn thua đủ, khẩu chiến tới cùng chứ không thể là"mặc kệ, không quan tâm" cái này chính là mẫu người âm - long - trực

Bạn tự nhận là người thông minh, học 1 biết 10 kể ra cũng hơi quá tự tin =)) Nhưng âm đồng tại tý cũng rất thông minh, nhưng kiếp không đắc địa cũng không kém, lại ăn vào hay bị xui xẻo khi thi cử thì kiếp - không sẽ khớp hơn
Khi trước bạn cho ít dữ kiện quá nên bác Hung Ton và anh Vinafake nhận định như vậy thôi, nếu không 2 người này nhìn ra ngay.
- thái âm thiên đồng hay thiên đồng hóa lộc đều là ls đào hoa.
- âm đồng thiên trù hay thiên đồng hóa lộc đều có khiếu ẩm thực.

Nên 2 nội dung trên không đủ xác định ls.
Nhưng xem 2015 mât xe thì thấy ngay.
Em đồng ý với anh VIO,
Đúng là 5 người 10 ý rồi =))
vnfaker98 đã viết: 12:59, 22/04/19 Nhìn ảnh khá giống cô nàng lý phương châu lấy chàng vũ công lâm vinh hải.

@ kim hoài

Vài hàng đến anh.
Hehe, cơ mà mình vẫn bảo lưu quan điểm.
Không kiếp đắc địa tại mệnh vẫn tàng hung. Nên trắc trở trong thi cử, tình duyên cũng không có gì lạ. Nghề kiến trúc đòi hỏi một cơ số tưởng tượng và trừu tượng, cảm quan về không gian 3 chiều khá lớn hợp không kiếp, không hợp với thái âm, người thái âm thì tính tình uỷ mỵ, lãng mạn, thơ văn lai láng, thích phim Hàn quốc :D đi với thiên đồng tại tý là mệnh thuỷ trừng quế ngạc ngây thơ trong sáng.
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

kimhoai đã viết: 13:49, 22/04/19

Khi trước bạn cho ít dữ kiện quá nên bác Hung Ton và anh Vinafake nhận định như vậy thôi, nếu không 2 người này nhìn ra ngay.
- thái âm thiên đồng hay thiên đồng hóa lộc đều là ls đào hoa.
- âm đồng thiên trù hay thiên đồng hóa lộc đều có khiếu ẩm thực.

Nên 2 nội dung trên không đủ xác định ls.
Nhưng xem 2015 mât xe thì thấy ngay.
Em đồng ý với anh VIO,
Đúng là 5 người 10 ý rồi =))

@ kim hoài

Vài hàng đến anh.
Hehe, cơ mà mình vẫn bảo lưu quan điểm.
Không kiếp đắc địa tại mệnh vẫn tàng hung. Nên trắc trở trong thi cử, tình duyên cũng không có gì lạ. Nghề kiến trúc đòi hỏi một cơ số tưởng tượng và trừu tượng, cảm quan về không gian 3 chiều khá lớn hợp không kiếp, không hợp với thái âm, người thái âm thì tính tình uỷ mỵ, lãng mạn, thơ văn lai láng, thích phim Hàn quốc :D đi với thiên đồng tại tý là mệnh thuỷ trừng quế ngạc ngây thơ trong sáng.
Em có idea và lên ý tưởng khá tốt trong mọi khía cạnh kể cả ngành nghề đang theo học ạ, em cũng thích học toán hình học hơn đại số, tưởng tượng về không gian 3 chiều tốt, đồng thời em cũng thích sự lãng mạn, em không thích học văn nhưng có thể sáng tác lời mới, nghe hài hoà trên nền nhạc sẵn có, em cũng có học đàn piano và guitar ạ, mặc dù đang học kiến trúc nhưng em tự nhận là mình vẽ không được đẹp lắm và đặc biệt là em rất thích những phim tình cảm lãng mạn theo hướng nhẹ nhàng và em là mẫu người cũng hơi mơ mộng về chuyện tình cảm ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”