Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Weedy đã viết: 14:21, 25/04/19
hoavan004 đã viết: 14:13, 25/04/19
Weedy đã viết: 12:27, 25/04/19

Dạ phải. Cha mẹ luôn ủng hộ theo những quyết định mà em chọn ạ.
Em ơi cho anh gia nhập đạo Cao Đài được không ? Anh nghe đạo này thờ Tam Thánh!?
Anh ơi em không phải người có thể duyệt cho anh vô Đạo hay không. Anh muốn theo tôn giáo nào thì cần tìm hiểu về tôn giáo đó trước, phải có đức tin và sự thờ phụng ạ. Anh muốn theo đạo Cao Đài thì anh lên Thánh Thất Cao Đài tìm hiểu đi ạ.
Anh thích Tam Thánh, xem như có duyên với em. Anh không muốn tranh cãi trong chủ đề của em. Lá số của em theo anh là giờ Tý. Anh cũng không muốn giải thích gì nhiều. Mệnh Thuỷ nên anh gọi là Đồng Cự vì hai sao này cũng hành Thuỷ. Em xem tướng của em có ứng với Đồng Cự hay không. Thiên Không Phúc Đức gia đình có người theo đạo. Giảng Hạ Thuỷ mệnh đóng tại Thuỷ Đồng Cự Thuỷ Thiên Việt Tam Hoá học một biết mười. Mệnh Thân đóng tại đất tứ sinh Dần Thân Tị Hợi Thiên Mã gặp Sát tinh hay di chuyển dễ tai nạn. Có lẽ anh nói chuyện hơi khó nghe. Nhưng Tử Vi là một môn thị phi huyền rồi lại huyền là cửa phát sinh mọi điều huyền diệu chúng diệu chi môn. Tuỳ duyên vậy.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

hoavan004 đã viết: 14:52, 25/04/19
Weedy đã viết: 14:21, 25/04/19
hoavan004 đã viết: 14:13, 25/04/19

Em ơi cho anh gia nhập đạo Cao Đài được không ? Anh nghe đạo này thờ Tam Thánh!?
Anh ơi em không phải người có thể duyệt cho anh vô Đạo hay không. Anh muốn theo tôn giáo nào thì cần tìm hiểu về tôn giáo đó trước, phải có đức tin và sự thờ phụng ạ. Anh muốn theo đạo Cao Đài thì anh lên Thánh Thất Cao Đài tìm hiểu đi ạ.
Anh thích Tam Thánh, xem như có duyên với em. Anh không muốn tranh cãi trong chủ đề của em. Lá số của em theo anh là giờ Tý. Anh cũng không muốn giải thích gì nhiều. Mệnh Thuỷ nên anh gọi là Đồng Cự vì hai sao này cũng hành Thuỷ. Em xem tướng của em có ứng với Đồng Cự hay không. Thiên Không Phúc Đức gia đình có người theo đạo. Giảng Hạ Thuỷ mệnh đóng tại Thuỷ Đồng Cự Thuỷ Thiên Việt Tam Hoá học một biết mười. Mệnh Thân đóng tại đất tứ sinh Dần Thân Tị Hợi Thiên Mã gặp Sát tinh hay di chuyển dễ tai nạn. Có lẽ anh nói chuyện hơi khó nghe. Nhưng Tử Vi là một môn thị phi huyền rồi lại huyền là cửa phát sinh mọi điều huyền diệu chúng diệu chi môn. Tuỳ duyên vậy.
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ. Em sẽ xem xét kĩ lại xem ls nào ứng với mình đúng nhất qua các lời luận của các thầy ạ.
Đầu trang

danghatu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi danghatu »

Up cho iem nè, ahihi :x :x
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến chủ đề trong thời gian qua, hiện giờ vì 2 lá số có nhiều nét tương đồng nên em cũng không thể khẳng định rõ được giờ sinh của mình. Vì vậy, nếu hữu duyên xem lại tất cả bình luận của em đã nêu xuyên suốt chủ đề, nhận ra rõ ràng cung mệnh của em, thì giúp em chỉ ra một vài đặc điểm để em suy xét lại ạ.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Weedy đã viết: 02:43, 06/05/19 Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến chủ đề trong thời gian qua, hiện giờ vì 2 lá số có nhiều nét tương đồng nên em cũng không thể khẳng định rõ được giờ sinh của mình. Vì vậy, nếu hữu duyên xem lại tất cả bình luận của em đã nêu xuyên suốt chủ đề, nhận ra rõ ràng cung mệnh của em, thì giúp em chỉ ra một vài đặc điểm để em suy xét lại ạ.
Điền trạch nhà em có gần giếng, sông nước gì ko.
Nơi liên quan đến tâm linh gì ko?
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

joienguyen đã viết: 10:31, 06/05/19
Weedy đã viết: 02:43, 06/05/19 Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến chủ đề trong thời gian qua, hiện giờ vì 2 lá số có nhiều nét tương đồng nên em cũng không thể khẳng định rõ được giờ sinh của mình. Vì vậy, nếu hữu duyên xem lại tất cả bình luận của em đã nêu xuyên suốt chủ đề, nhận ra rõ ràng cung mệnh của em, thì giúp em chỉ ra một vài đặc điểm để em suy xét lại ạ.
Điền trạch nhà em có gần giếng, sông nước gì ko.
Nơi liên quan đến tâm linh gì ko?
Dạ nhà em gần 1 tịnh xá, và đối diện trường học ạ.
Nhà em ngày trước 2002 thì nhà có giếng và gần đền miếu nhỏ, sau 2002 thì chuyển nhà đến gần chùa tịnh xá và trường học ạ, còn giếng thì theo em nhà hiện tại không có ạ.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Weedy đã viết: 13:54, 06/05/19
joienguyen đã viết: 10:31, 06/05/19
Weedy đã viết: 02:43, 06/05/19 -----
----
Dạ nhà em gần 1 tịnh xá, và đối diện trường học ạ.
Nhà em ngày trước 2002 thì nhà có giếng và gần đền miếu nhỏ, sau 2002 thì chuyển nhà đến gần chùa tịnh xá và trường học ạ, còn giếng thì theo em nhà hiện tại không có ạ.
Lúc e sinh ra ý.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Đọc thông tin: tính cách, ace, quan hệ vs cha mẹ, điền trạch (hạn 2015, tính cách, hình dáng 2 ls đều có)
A đang thấy: Đồng Âm ở tý.

(A hỏi thêm ý nữa: hệ hô hấp của e tốt ko?)
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

joienguyen đã viết: 18:42, 06/05/19 Đọc thông tin: tính cách, ace, quan hệ vs cha mẹ, điền trạch (hạn 2015, tính cách, hình dáng 2 ls đều có)
A đang thấy: Đồng Âm ở tý.

(A hỏi thêm ý nữa: hệ hô hấp của e tốt ko?)
Em hay bị viêm họng, cảm, nghẹt mũi, ho, đau đầu,..các loại bệnh cảm lặt vặt. Đặc biệt là em rất dễ bị viêm họng.
Lúc em sinh ra là nhà gần Miếu thờ và trong khuôn viên nhà có giếng luôn ạ.
Em cảm ơn anh nhiều ạ. Anh đã đọc kĩ thông tin và hạn em đưa ra mới kết luận giờ sinh phải không ạ? Topic này cũng đã rất nhiều cao thủ xem qua và chia làm 2 ý kiến kiến em khó biết phe nào là đúng. Mong hữu duyên anh có thể luận ra rõ ràng dùm em ạ.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Weedy đã viết: 21:05, 06/05/19
joienguyen đã viết: 18:42, 06/05/19 ---
Em hay bị viêm họng, cảm, nghẹt mũi, ho, đau đầu,..các loại bệnh cảm lặt vặt. Đặc biệt là em rất dễ bị viêm họng.
Lúc em sinh ra là nhà gần Miếu thờ và trong khuôn viên nhà có giếng luôn ạ.
Em cảm ơn anh nhiều ạ. Anh đã đọc kĩ thông tin và hạn em đưa ra mới kết luận giờ sinh phải không ạ? Topic này cũng đã rất nhiều cao thủ xem qua và chia làm 2 ý kiến kiến em khó biết phe nào là đúng. Mong hữu duyên anh có thể luận ra rõ ràng dùm em ạ.
A có đọc rồi, mà a đang dùng đ.thoại cùi để type ngắn gọn.

E ăn vào lá giờ hợi là chính, giờ tý ít lắm.
(Cách anh dùng: Trên ls có thì em có đặc điểm đó, nhưng e có đặc điểm đó ko có nghĩa ls sẽ có show (nhất là mấy cái lặt vặt - sự ko hoàn hảo của một "sản phẩm" từ "tư duy con người").

(Khả năng) em sinh Gần cuối giờ Hợi đấy, chưa sang giờ tý đâu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”