Lá số này năm bao nhiêu có thành tựu ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Lá số này năm bao nhiêu có thành tựu ?

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

anht2019 đã viết: 13:24, 08/05/19
kimhoai đã viết: 12:51, 08/05/19
anht2019 đã viết: 12:19, 08/05/19
Dạ đây, Cháu không biết lá này có phải của mình ko, vì hình như sinh đôi có cách lập lá số khác. Cháu có em trai sinh đôi, nó ra sau cháu 5 phút.
Hiện cháu đã đi du học được 3 năm rồi. Bác xem đường công danh tài lộc giúp cháu với, cháu thấy cũng lắm gian nan 😂😂😂
Bạn cho vài sự kiện để kiểm tra lá số nhé
1. Ba mẹ cháu cùng sinh năm 1968. Ba mẹ là nông dân.
2. Cháu và em trai sinh ngày 7/2/1997 AL lần lượt lúc 23:20 và 23:25 phút.
3. Cháu cao 1m68, thân hình vừa người, em trai cao hơn cháu khoảng 1m73. Hai đứa không ốm không mập. Gương mặt nó dài, mặt cháu hơi to cũng hơi tròn tròn. Hai đứa cháu nhìn hoàn toàn khác nhau, không nói thì không ai biết là chị em ruột luôn,
4. Cháu đi du học tự túc vào tháng 4/2016 đến nay được 3 năm. Cháu đang theo học kế toán.
5. Trước khi đi du học, cháu đang học năm đầu sư phạm anh.
Cha mẹ nông dân mà bạn đi du học tự túc thì gia đình cũng khá giả chứ ??
Năm nay từ đầu năm tới giờ bạn có gặp khó khăn về tài chính không ??

Lá số này cung mệnh can quý có tham lang tự hoá kỵ, bạn xem một vài tính cách này dưới đây có điểm nào ăn vào bạn không:

Tính khí không ổn định, cố chấp, không tín nhiệm người khác, nặng tâm lí nghi kị;
thiếu tự tin, hành sự trù trừ, bất định, không giỏi nắm bắt cơ hội; dễ bị hoàn cảnh bên ngoài gây ành hưởng đến tâm trạng,

tính tình thằng thắn, quý trọng tình người, không chiếm lợi ích của người khác, không thích mắc nợ ân tình;

chuyện gì đã cho là đúng thì kiên trì chấp hành, khó thay đổi;

đời sống tình cảm không được êm ấm.

Bạn feedback để tôi định hình lá số nhé
Đầu trang

dungplus.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dungplus.com »

Hóng các bác luận giải, cơ mà vũ khúc tài bạch chắc là giàu nhỉ
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

hanlap025 đã viết: 20:58, 07/05/19 Xin hỏi bạn một số thông tin:
Nick bạn là Mùa hoa bay?
Bạn đang sống với gia đình
Bạn cao dưới 1m6
Mến,
Vâng nick em là Mưa hoa bay
Em đang sống với gia đình
Em cao 1m61 ạ
Đầu trang

anht2019
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anht2019 »

kimhoai đã viết: 14:57, 08/05/19
kimhoai đã viết: 12:51, 08/05/19

Bạn cho vài sự kiện để kiểm tra lá số nhé
3. Cháu cao 1m68, thân hình vừa người, em trai cao hơn cháu khoảng 1m73. Hai đứa không ốm không mập. Gương mặt nó dài, mặt cháu hơi to cũng hơi tròn tròn. Hai đứa cháu nhìn hoàn toàn khác nhau, không nói thì không ai biết là chị em ruột luôn,
4. Cháu đi du học tự túc vào tháng 4/2016 đến nay được 3 năm. Cháu đang theo học kế toán.

Lá số này cung mệnh can quý có tham lang tự hoá kỵ, bạn xem một vài tính cách này dưới đây có điểm nào ăn vào bạn không:

Tính khí không ổn định, cố chấp, không tín nhiệm người khác, nặng tâm lí nghi kị;
thiếu tự tin, hành sự trù trừ, bất định, không giỏi nắm bắt cơ hội; dễ bị hoàn cảnh bên ngoài gây ành hưởng đến tâm trạng,

tính tình thằng thắn, quý trọng tình người, không chiếm lợi ích của người khác, không thích mắc nợ ân tình;

Ở Việt Nam thì cũng tính là ổn, nhưng lo qua đây thì thành khó ạ. Cháu nhờ ở với bác ruột không có con, cháu không bị tốn chi phí ăn ở, cháu cũng có đi làm thêm. Bác cháu cũng phụ giúp tiền học cho cháu sau này. Không biết trong lá số có nhắc tới cháu có người đỡ đầu hay quý nhân không?

Tài chính đầu năm tới giờ: Có một lúc cháu thấy bị kiềm hãm, làm ra ít. Lúc đó vừa đóng xong tiền học. Tiền ít đi nhiều. Chứ cũng không gặp chuyện xoay sở không ra. (Mà đi làm là để đóng tiền học, thì chuyện này lặp lại quài). Không biết việc này có phải hạn khó khăn tài chính bác nói không?

Tính khí, tính tình thì cháu thấy đúng khá nhiều rồi ạ. ( Mà cũng đúng với em của cháu)

Đời sống tình cảm: Là ứng với quan hệ giao tiếp với mọi người luôn thấy không suôn sẻ, hay gặp phiền lòng. Còn tình cảm thì cháu chưa từng có bạn trai hay trong một mối quan hệ yêu đương nào.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

anht2019 đã viết: 22:25, 08/05/19

Ở Việt Nam thì cũng tính là ổn, nhưng lo qua đây thì thành khó ạ. Cháu nhờ ở với bác ruột không có con, cháu không bị tốn chi phí ăn ở, cháu cũng có đi làm thêm. Bác cháu cũng phụ giúp tiền học cho cháu sau này. Không biết trong lá số có nhắc tới cháu có người đỡ đầu hay quý nhân không?

Tài chính đầu năm tới giờ: Có một lúc cháu thấy bị kiềm hãm, làm ra ít. Lúc đó vừa đóng xong tiền học. Tiền ít đi nhiều. Chứ cũng không gặp chuyện xoay sở không ra. (Mà đi làm là để đóng tiền học, thì chuyện này lặp lại quài). Không biết việc này có phải hạn khó khăn tài chính bác nói không?

Tính khí, tính tình thì cháu thấy đúng khá nhiều rồi ạ. ( Mà cũng đúng với em của cháu)

Đời sống tình cảm: Là ứng với quan hệ giao tiếp với mọi người luôn thấy không suôn sẻ, hay gặp phiền lòng. Còn tình cảm thì cháu chưa từng có bạn trai hay trong một mối quan hệ yêu đương nào.
Mệnh - thân đồng cung: Tử Tham Mão Dậu - CỰC CƯ CHẤN ĐOÀI.

Đây là cách cục 2 bộ tử vũ liêm và SPT đồng độ. bên nào mạnh bên đó sẽ nắm quyền. Ls này của bạn thì bộ SPT thắng thế vì sát - bại tinh nhiều thêm vào triệt tại mệnh. Ngày xưa có câu phú : “Tử Tham Mão Dậu gia Kiếp Không đa vi thoát tục chi tăng, thập nhân chi mạng cửu nhân tăng”
Nhưng đấy là phú thôi, đừng hiểu là bạn có căn tu :D

Bạn hỏi về tài lộc công danh:

Luận tổng thể mệnh tài quan: Tài bạch cung có Vũ Khúc-Phá Quân, Kết cấu này chủ về có ý tưởng, suy nghĩ, hành động đột phá mà sinh ra tiền tài. Tài vật khi vào thì khá nhiều, nhưng tiêu tán cũng rất lớn, rất khó tích lũy được.

Thêm vào không kiếp đắc địa, tham hỏa tương phùng có linh tinh nhị hợp tại mệnh, quang quý tụ về mệnh, thiên mã tại tài cung, song hao mão dậu chúng thủy triều đông, kình dương thất sát đắc địa tại quan lộc, ôm bộ tang tuế điếu làm động lực. Đây đều là những cách cục của dân kinh doanh, có tính toán độc đáo, đi ngược xu hướng thời đại, liều lĩnh đầu tư mạnh tay mà phát đạt, khi đã phát thì phát dã như lôi. thế nhưng tiền bạc lại không tụ mà tán, tiền tài không bao giờ dư dả. vậy thì tán đi đâu, cuộc đời có thành tựu gì?

vậy phải kiểm tra điền cung: Thiên lương nhập miếu, song lộc triều viên, đào hoa cư điền, tài ấm giáp ấn... như vậy khẳng định tài tụ ở điền.

Vậy khi nào phát: cục mệnh tương sinh, đại vận cung tỵ cục khí trường sinh là bắt đầu phát. Phát mạnh nhất thì phải vào đại vận 34-43 tại điền cung
Đầu trang

anht2019
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anht2019 »

kimhoai đã viết: 23:16, 08/05/19
anht2019 đã viết: 22:25, 08/05/19

Mệnh - thân đồng cung: Tử Tham Mão Dậu - CỰC CƯ CHẤN ĐOÀI.

Đây là cách cục 2 bộ tử vũ liêm và SPT đồng độ. bên nào mạnh bên đó sẽ nắm quyền. Ls này của bạn thì bộ SPT thắng thế vì sát - bại tinh nhiều thêm vào triệt tại mệnh. Ngày xưa có câu phú : “Tử Tham Mão Dậu gia Kiếp Không đa vi thoát tục chi tăng, thập nhân chi mạng cửu nhân tăng”
Nhưng đấy là phú thôi, đừng hiểu là bạn có căn tu :D

Bạn hỏi về tài lộc công danh:

Luận tổng thể mệnh tài quan: Tài bạch cung có Vũ Khúc-Phá Quân, Kết cấu này chủ về có ý tưởng, suy nghĩ, hành động đột phá mà sinh ra tiền tài. Tài vật khi vào thì khá nhiều, nhưng tiêu tán cũng rất lớn, rất khó tích lũy được.

Thêm vào không kiếp đắc địa, tham hỏa tương phùng có linh tinh nhị hợp tại mệnh, quang quý tụ về mệnh, thiên mã tại tài cung, song hao mão dậu chúng thủy triều đông, kình dương thất sát đắc địa tại quan lộc, ôm bộ tang tuế điếu làm động lực. Đây đều là những cách cục của dân kinh doanh, có tính toán độc đáo, đi ngược xu hướng thời đại, liều lĩnh đầu tư mạnh tay mà phát đạt, khi đã phát thì phát dã như lôi. thế nhưng tiền bạc lại không tụ mà tán, tiền tài không bao giờ dư dả. vậy thì tán đi đâu, cuộc đời có thành tựu gì?

vậy phải kiểm tra điền cung: Thiên lương nhập miếu, song lộc triều viên, đào hoa cư điền, tài ấm giáp ấn... như vậy khẳng định tài tụ ở điền.

Vậy khi nào phát: cục mệnh tương sinh, đại vận cung tỵ cục khí trường sinh là bắt đầu phát. Phát mạnh nhất thì phải vào đại vận 34-43 tại điền cung
Cháu cám ơn bác nhiều ạ. Cháu nhắn tin bác hỏi vài chuyện băn khoăn được không?

Tiền bạc không tụ mà tán, không bao giờ có dư dả, cháu nghe thấy đau đầu rồi ạ 😂

Ý bác là cháu có khả năng tự tạo điền sản cho mình ạ? Có một bác có topic điền trạch, luận cung điền Trạch của cháu nói sẽ có nhà cửa nhưng mệnh thân triệt thì khó tự mình làm ra mà có thể là nhờ chồng, hoặc anh chị em giúp mới có nơi ở. Bác thấy sao ah?

Dự tính hỏi qua đường tình duyên mà thấy “đời sống tình cảm không êm ấm” nên thôi rồi 😂 bác xem sơ sơ giùm cháu nếu thấy ko tốt thì thôi bác đừng nói gì về đường đó ạ. Có cái nào tốt bác chỉ cho cháu 🤣🤣
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

kimhoai đã viết: 21:43, 07/05/19
Muahoabay đã viết: 20:55, 07/05/19 Xin các cao nhân xem giúp năm bao nhiêu em có thành tựu trong sự nghiệp với? Và nghề gì em nên gắn bó ạ? Xin cảm ơn
Tử vi: Mệnh thổ sinh năm dần, dương nữ, bản mệnh thành đầu thổ, thổ yếu. Cục mộc, cung mệnh tọa đất lâm quan, cục khắc mệnh thì cục chính là kỵ thần, muốn phát thì phải đợi vào đại vận mà bản cục rơi vào đất tử, tức là đại vận 43-52, đại vận bính thìn mới bắt đầu phát

Bát tự: Mậu dần - mậu ngọ -quý tị - nhâm tuất:
Thân nhược thủy lấy kim làm dụng thần, thủy làm hỷ thần, muốn phát phải đợi đại vận có dụng hỷ được trợ lực, cùng một kết quả với tử vi phải vào đại vận 43-52, đại vận quý sửu mới phát được

Ngành nghề: thích hợp các nghề thuộc kim hoặc thủy
Cháu không hiểu là nghề hợp kim và thuỷ là ra sao ạ ? Mong bác dịch thêm cho cháu hiểu dễ hơn ạ :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”