Truy tìm tung tích người sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Truy tìm tung tích người sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo

Gửi bài gửi bởi Suchio »

silverlight267 đã viết: 15:03, 11/05/19 Ngã cung là là thứ mà mình kiểm soát, tha cung là quan hệ xung quanh mình. Lộc quyền khoa kị trong luận phi hóa đều chủ lộc.... chỉ dòng tiền và mối quan hệ.
Cảm ơn bạn, tứ hoá thật sự khó hiểu thật :(
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 14:55, 11/05/19
Co dai đã viết: 14:51, 11/05/19
silverlight267 đã viết: 14:17, 11/05/19
Chị Cỏ kinh doanh lĩnh vực ăn uống, đặc biệt lĩnh vực đồ uống, cafe, thủy hải sản... cũng được. Nếu chị làm công thì đến năm Mão có vị trí nhất định.
Nhưng vẫn lời khuyên cũ. Chị Cỏ nên sở hữu cho mình một điền sản hợp phong thủy nào đó.
Nếu chị kinh doanh thì cũng hợp đó, có vài điều lăn tăn cần lưu ý. Két tiền ví tiền nên để nhiều đồng ngoại tệ khác nhau.

Mấy năm nay ko quá tệ nhưng ko hẳn tốt . Qua năm 2022 2023 sẽ rất tốt, 2023 tốt hơn 2022

P/s: chị Cỏ học ngành gì nhỉ?
Ở VN thì chị học kinh tế nhg giờ thì học về hospitality, chuyên ngành chính sẽ làm sau này là đầu bếp bánh ngọt. Ai cũng kêu chị mở tiệm bánh mà chị không thích kinh doanh, thích đi làm công ăn lương thôi chứ tự làm 1 mình sao làm nổi. Nếu mà về VN chắc chị xin vào mấy hotel để làm không biết có khả thi không :(. Mấy năm nay chị vẫn vậy không có việc làm, tình duyên thì k tốt, đầu óc thì stress do suy nghĩ việc học và việc định cư nên thấy mấy năm nay tệ lắm luôn :((
Khả thi đó chị. Đang định bảo chị làm liên quan đến khách sạn du lịch, mà sợ bị ăn đấm nên ko dám.
Nhưng đúng là chị phù hợp với lĩnh vực đó. Chị nên tích vốn mở thêm quán kinh doanh.
Nếu không thì chị xin làm quản lí resort thử xem. Cái đó cũng hợp.
Vậy chắc là do ý trời, trc kia học kinh tế mà chị siêu ghét làm kinh tế, trời xui đất khiến sao đi du học chọn ngành làm bánh với nhà hàng khách sạn này. Ngày xưa thằng bồ cũ nó mà k ngoại tình nó lấy chị thì chị đã k tha phương thay đổi nghề nghiệp :)).
Chị hỏi e về cung tài của chị 1 tí. Chị nghe nhìu người nói cung tài của chị nhiều sao tài như thiên phủ hoá lộc lộc tồn gì đó nhưng mà bị thiên không với địa không cản rồi nên sẽ k có tiền hả e?
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Co dai đã viết: 15:28, 11/05/19
silverlight267 đã viết: 14:55, 11/05/19
Co dai đã viết: 14:51, 11/05/19

Ở VN thì chị học kinh tế nhg giờ thì học về hospitality, chuyên ngành chính sẽ làm sau này là đầu bếp bánh ngọt. Ai cũng kêu chị mở tiệm bánh mà chị không thích kinh doanh, thích đi làm công ăn lương thôi chứ tự làm 1 mình sao làm nổi. Nếu mà về VN chắc chị xin vào mấy hotel để làm không biết có khả thi không :(. Mấy năm nay chị vẫn vậy không có việc làm, tình duyên thì k tốt, đầu óc thì stress do suy nghĩ việc học và việc định cư nên thấy mấy năm nay tệ lắm luôn :((
Khả thi đó chị. Đang định bảo chị làm liên quan đến khách sạn du lịch, mà sợ bị ăn đấm nên ko dám.
Nhưng đúng là chị phù hợp với lĩnh vực đó. Chị nên tích vốn mở thêm quán kinh doanh.
Nếu không thì chị xin làm quản lí resort thử xem. Cái đó cũng hợp.
Vậy chắc là do ý trời, trc kia học kinh tế mà chị siêu ghét làm kinh tế, trời xui đất khiến sao đi du học chọn ngành làm bánh với nhà hàng khách sạn này. Ngày xưa thằng bồ cũ nó mà k ngoại tình nó lấy chị thì chị đã k tha phương thay đổi nghề nghiệp :)).
Chị hỏi e về cung tài của chị 1 tí. Chị nghe nhìu người nói cung tài của chị nhiều sao tài như thiên phủ hoá lộc lộc tồn gì đó nhưng mà bị thiên không với địa không cản rồi nên sẽ k có tiền hả e?
Đúng rồi chị. Đặc biệt Thiên Phủ rất ngại sao Không Kiếp. Ở cung tài của chị ảnh hưởng mỗi địa kiếp thôi, ko ảnh hưởng bởi Thiên Không. Tiền nên để ở các dạng tài sản đầu tư, hoặc đưa bố mẹ giữ giùm cho chị @@
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Mình sinh vào ngày hoàng đạo giờ hoàng đạo nè bạn!
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tedy Yang đã viết: 16:24, 11/05/19 Mình sinh vào ngày hoàng đạo giờ hoàng đạo nè bạn!
Lá số đẹp nhưng không hợp thời đại hiện đại, quay về thời phong kiến thì hợp.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

silverlight267 đã viết: 09:09, 11/05/19
Nhìn ls thấy bóng dáng chính mình đâu đây.... chắc đẹp trai giống Silver @@

Koolee tính cách good, thông minh, cười sáng. Tuổi nhỏ vất vả. Đúng là ls thì phải sinh con xong thì cuộc đời chắc khá hơn.
Đại vận này chẳng sao đâu. Ông nội LN văn tinh nằm đó là sao cứu giải pro rồi.
Đại vận 33 hay 43 đều tốt cả, cục mộc, cùng thiên nguyên, "lưỡng mộc thành lâm"
Ls này vất vả thuở ban đầu gây dựng cơ nghiệp, sau 33 mọi việc thuận hơn.... Koolee có nghĩ đến kinh doanh nhà hàng, quán ăn hay thực phẩm hem?
Cảm ơn Sliver đã khen. Số phận mà... Ông zời muốn mình đẹp thì mình có muốn xấu cũng không được.. Hahaha :)) đùa Sliver tí. Mình xấu hết phần người khác rồi, xấu lạ lùng luôn :(
Chắc Sliver đẹp trai lắm nhỉ? up giao diện lên cho mọi người làm quen đi :-bd

Nói về ẩm thực thực phẩm, thì mình chỉ biết há mỏ ra ăn được thôi, chứ có biết nấu nướng gì đâu Sliver, nói gì đến kinh doanh 8-> thật ra mình cũng từng suy nghĩ rồi: mình ăn tốt như thế này, liệu hợp tác với người khác, mình đứng làm chủ, người ta đứng bếp thì liệu có ai chịu chăng? :))

Đại vận 33 tam hợp cục là mộc, đại vận 43 tam hợp cục là hỏa mà Sliver.
Đại vận 23 này mình thấy khá hung, nên là mình quyết định nằm im 1 đống 1 bãi để vượt qua, thì lựa chọn như vậy có ổn không Sliver nhỉ? :-?
Nếu theo cách tính hạn của Cô Liên thì 3 năm hạn cuối của mình ở cung phúc, năm nay là năm hạn cuối ở cung đại vận cung thê :-?
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

koollee đã viết: 16:49, 11/05/19
silverlight267 đã viết: 09:09, 11/05/19
Nhìn ls thấy bóng dáng chính mình đâu đây.... chắc đẹp trai giống Silver @@

Koolee tính cách good, thông minh, cười sáng. Tuổi nhỏ vất vả. Đúng là ls thì phải sinh con xong thì cuộc đời chắc khá hơn.
Đại vận này chẳng sao đâu. Ông nội LN văn tinh nằm đó là sao cứu giải pro rồi.
Đại vận 33 hay 43 đều tốt cả, cục mộc, cùng thiên nguyên, "lưỡng mộc thành lâm"
Ls này vất vả thuở ban đầu gây dựng cơ nghiệp, sau 33 mọi việc thuận hơn.... Koolee có nghĩ đến kinh doanh nhà hàng, quán ăn hay thực phẩm hem?
Cảm ơn Sliver đã khen. Số phận mà... Ông zời muốn mình đẹp thì mình có muốn xấu cũng không được.. Hahaha :)) đùa Sliver tí. Mình xấu hết phần người khác rồi, xấu lạ lùng luôn :(
Chắc Sliver đẹp trai lắm nhỉ? up giao diện lên cho mọi người làm quen đi :-bd

Nói về ẩm thực thực phẩm, thì mình chỉ biết há mỏ ra ăn được thôi, chứ có biết nấu nướng gì đâu Sliver, nói gì đến kinh doanh 8-> thật ra mình cũng từng suy nghĩ rồi: mình ăn tốt như thế này, liệu hợp tác với người khác, mình đứng làm chủ, người ta đứng bếp thì liệu có ai chịu chăng? :))

Đại vận 33 tam hợp cục là mộc, đại vận 43 tam hợp cục là hỏa mà Sliver.
Đại vận 23 này mình thấy khá hung, nên là mình quyết định nằm im 1 đống 1 bãi để vượt qua, thì lựa chọn như vậy có ổn không Sliver nhỉ? :-?
Nếu theo cách tính hạn của Cô Liên thì 3 năm hạn cuối của mình ở cung phúc, năm nay là năm hạn cuối ở cung đại vận cung thê :-?
Silver up rồi đấy, dung nhan Silver chỉ có vậy thôi. @@
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

silverlight267 đã viết: 17:10, 11/05/19 Silver up rồi đấy, dung nhan Silver chỉ có vậy thôi. @@
Chờiiiiii...iii. Làm mình háo hức hụt. Ai lại chơi trò cáo òaaaa vậy chứ :)) nhớn rồi còn.. :))
Sliver up cái nào đầy đủ hơn tí đi. Góc cạnh này thì quá men luôn. Mình chắc chắn 1 điều là Sliver đẹp hơn mình tuyệt đối :-bd
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

silverlight267 đã viết: 16:47, 11/05/19
Tedy Yang đã viết: 16:24, 11/05/19 Mình sinh vào ngày hoàng đạo giờ hoàng đạo nè bạn!
Lá số đẹp nhưng không hợp thời đại hiện đại, quay về thời phong kiến thì hợp.
Thoy ruj, chắc phải xuyên không rầu, xuyên không k dc đi tu dc k bạn ơi. Mà tuj hợp ở phong kiến về vấn đề gì zay bạn.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

koollee đã viết: 17:32, 11/05/19
silverlight267 đã viết: 17:10, 11/05/19 Silver up rồi đấy, dung nhan Silver chỉ có vậy thôi. @@
Chờiiiiii...iii. Làm mình háo hức hụt. Ai lại chơi trò cáo òaaaa vậy chứ :)) nhớn rồi còn.. :))
Sliver up cái nào đầy đủ hơn tí đi. Góc cạnh này thì quá men luôn. Mình chắc chắn 1 điều là Sliver đẹp hơn mình tuyệt đối :-bd
Quý Koolee lắm mới up vậy thôi. Up nữa lộ hết. @@

Đại vận 33 43 Silver tính theo thiên nguyên ngũ hành nạp âm, lưỡng mộc thành lâm. Chứ ko phải tính theo tam hợp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”