Thiên Lương độc thủ mệnh nhập hội luận bàn

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thiên Lương độc thủ mệnh nhập hội luận bàn

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Chào mọi người!

Cho mình hỏi có ai cùng lá số mệnh có Thiên Lương độc thủ như mình ko. Nếu có thì vào luận xem thế nào ạ.

Hầu như đa phần các sách đều nói Thiên Lương có tính giải nạn rất mạnh nên người nào có TL thủ mệnh thì nhất định trong đời phải gặp tai ách để TL có thể hóa giải, điều đó cũng có nghĩa là những người mệnh này tai kiếp trùng trùng ko biết có đúng như vậy hay ko.

Bản thân mình thì năm 2-3 tuổi té sông đã chết lâm sàn, nhưng ko ngờ lại có người tận tình cứu chữa mới sống được. Sau đó thì bệnh ngoắc nghẻo sống dở chết dở phải đến sau 12 tuổi mới yên được.

Rồi cũng có sách nói TL có tâm linh cảm ứng và nhất là lạc hãm càng ko sai. Nhưng mình TL lạc hãm đây nhưng từ nhỏ giờ chưa gặp ma bao giờ, linh cảm sự việc cũng có lúc đúng lúc sai, cái này thì thiếu gì người cũng có.

Rồi có sách lại bảo TL Miếu hay Vượng thì rất thông minh, lạc hãm thì ngu si đần độn. Khoản này thì tự mình ko đánh giá được mình có kém thông minh ko vì mình tuy ko thành đạt là sự thật nhưng mình học cũng khá giỏi đấy chứ nhỉ?!

Mọi người ai giống mình thì rãnh cứ vào spam chơi ạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thiên Lương độc thủ mệnh nhập hội luận bàn

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

tôi vô chính diệu nhưng ăn nhập chính vào thiên lương ở cung đối diện. tôi mang tấm lòng nhân hậu và tâm tư vốn đơn thuần. trong xã hội hiện đại như bây giờ người như tôi rất khó sống
nhưng bây giờ tôi đã nhận ra đc, có lẽ tôi sẽ trưởng thành đc
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

tvthientuong đã viết: 20:17, 19/03/19 Chào mọi người!

Cho mình hỏi có ai cùng lá số mệnh có Thiên Lương độc thủ như mình ko. Nếu có thì vào luận xem thế nào ạ.

Hầu như đa phần các sách đều nói Thiên Lương có tính giải nạn rất mạnh nên người nào có TL thủ mệnh thì nhất định trong đời phải gặp tai ách để TL có thể hóa giải, điều đó cũng có nghĩa là những người mệnh này tai kiếp trùng trùng ko biết có đúng như vậy hay ko.

Bản thân mình thì năm 2-3 tuổi té sông đã chết lâm sàn, nhưng ko ngờ lại có người tận tình cứu chữa mới sống được. Sau đó thì bệnh ngoắc nghẻo sống dở chết dở phải đến sau 12 tuổi mới yên được.

Rồi cũng có sách nói TL có tâm linh cảm ứng và nhất là lạc hãm càng ko sai. Nhưng mình TL lạc hãm đây nhưng từ nhỏ giờ chưa gặp ma bao giờ, linh cảm sự việc cũng có lúc đúng lúc sai, cái này thì thiếu gì người cũng có.

Rồi có sách lại bảo TL Miếu hay Vượng thì rất thông minh, lạc hãm thì ngu si đần độn. Khoản này thì tự mình ko đánh giá được mình có kém thông minh ko vì mình tuy ko thành đạt là sự thật nhưng mình học cũng khá giỏi đấy chứ nhỉ?!

Mọi người ai giống mình thì rãnh cứ vào spam chơi ạ!
Mình cũng thiên lương cư sửu. Nhỏ 2 lần đuối nước may có người vớt lên kịp, uống nước no thôi chứ không đến nỗi ngáp ngoải. :)) . Lớn xíu dị ứng thực phẩm nặng phải nhập viện, một lần té cầu thang, một lần tự té xe, 3 lần bị xe ô tô tông trúng văng ra xa mà không hiểu sao mấy lần đó quần áo bị chà xuống đường mòn rách quần ái mà người không bị sao cả, chân tay bầm tụ máu nhưng không đau nhiều. Rồi từ tầm 26-27 tuổi tới nay 32 tuổi không thấy tai kiếp gì nữa b ơi. ;))
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Mình cũng Thiên Lương độc thủ, nạn trong đời chắc ai cũng trải qua không riêng gì mệnh Thiên lương đâu, nên mọi người hãy sống thiện lương vào, nạn tai nào rồi cũng được hoá giải cả thôi.
Được cảm ơn bởi: loanbuivtv
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

truy mệnh đã viết: 14:12, 13/04/19 tôi vô chính diệu nhưng ăn nhập chính vào thiên lương ở cung đối diện. tôi mang tấm lòng nhân hậu và tâm tư vốn đơn thuần. trong xã hội hiện đại như bây giờ người như tôi rất khó sống
nhưng bây giờ tôi đã nhận ra đc, có lẽ tôi sẽ trưởng thành đc
Lúc nhỏ đến hơn 20 tuổi mình vẫn ngốc vô đối hay còn gọi là EQ thấp đó. Thật thà, ngốc nghếch, bị ngta chế giễu cười nhạo, lừa gạt mà vẫn trơ trơ mặt ko hiểu, ko hề biết gì hết. Rồi lăn lộn xã hội, trải qua bao nhiêu cay đắng ngọt bùi mới học từ từ được, bây giờ thì lại sinh ra cái bản tính đa nghi. Mình thấy bản chất mình trời sinh ko hề xấu, nhưng cuộc đời xô đẩy khiến cho bản thân buộc phải thay đổi để thích nghi. Lúc nào trong tâm trí cũng đấu đá nhau về hành động tốt xấu, lương tâm ko bao giờ được yên. Hiền quá thì bị người hại, dữ dằn quá thì nghĩ bị trời hại, nên cuối cùng cũng ngậm đắng nuốt cay nhiều chuyện tức ko nói dc thành lời.
Tealightdalat đã viết: 20:56, 05/05/19 Mình cũng thiên lương cư sửu. Nhỏ 2 lần đuối nước may có người vớt lên kịp, uống nước no thôi chứ không đến nỗi ngáp ngoải. :)) . Lớn xíu dị ứng thực phẩm nặng phải nhập viện, một lần té cầu thang, một lần tự té xe, 3 lần bị xe ô tô tông trúng văng ra xa mà không hiểu sao mấy lần đó quần áo bị chà xuống đường mòn rách quần ái mà người không bị sao cả, chân tay bầm tụ máu nhưng không đau nhiều. Rồi từ tầm 26-27 tuổi tới nay 32 tuổi không thấy tai kiếp gì nữa b ơi. ;))
Chắc vòng đại hạn của bác nó đi theo hướng tốt, em thì ko dc như vậy. Tuổi nhỏ khó nuôi bệnh hoạn ốm đau triền miên, lớn lên lại phải tay trắng ra đời, ko có ng thân bảo bọc, giúp đỡ. Khổ quá thì chạy về nhà nghỉ ngơi một khoảng tgian, khi thấy ổn lại phải đi tiếp. Tiền bạc kiếm được ko giữ được, vừa gom góp dc một số tiền để làm vốn hay phòng hữu sự thì coi như là có chuyện bắt buộc phải tiêu ko còn một đồng. Rồi lại phải tích cóp từ đầu, ko biết bao giờ mới ổn được. Em cũng bị té xe mém chết, nhưng em nghĩ có phần vô hình cứu em. Bạn em nó cũng TL nó té xe chắc cũng lần thứ 3 rồi, lần nào cũng rạn xương nức xương mà ko nguy hiểm tính mạng.
Labannt đã viết: 22:13, 05/05/19 Mình cũng Thiên Lương độc thủ, nạn trong đời chắc ai cũng trải qua không riêng gì mệnh Thiên lương đâu, nên mọi người hãy sống thiện lương vào, nạn tai nào rồi cũng được hoá giải cả thôi.
Như em kể em chết hụt 3 lần lúc nhỏ, rồi té xe mém chết một lần nữa, cuối cùng thì cũng lại qua. Giờ đến gặp họa tiền bạc. Em ko biết đến bao giờ mới hết đây. Trong gd em em thấy có ai gặp nạn tai liên tục như em đâu, cứ phè phỡn suốt, ai khổ kệ. Em chả làm phiền ai, tự lực cánh sinh, vậy mà vẫn vướng nạn tai đủ thứ nên dần dần em mới nghĩ do số mạng, rồi em biết TV nên em lại nghĩ do em TL hãm địa độc thủ.
Được cảm ơn bởi: konkua4
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

tvthientuong đã viết: 02:58, 09/05/19
Labannt đã viết: 22:13, 05/05/19 Mình cũng Thiên Lương độc thủ, nạn trong đời chắc ai cũng trải qua không riêng gì mệnh Thiên lương đâu, nên mọi người hãy sống thiện lương vào, nạn tai nào rồi cũng được hoá giải cả thôi.
Như em kể em chết hụt 3 lần lúc nhỏ, rồi té xe mém chết một lần nữa, cuối cùng thì cũng lại qua. Giờ đến gặp họa tiền bạc. Em ko biết đến bao giờ mới hết đây. Trong gd em em thấy có ai gặp nạn tai liên tục như em đâu, cứ phè phỡn suốt, ai khổ kệ. Em chả làm phiền ai, tự lực cánh sinh, vậy mà vẫn vướng nạn tai đủ thứ nên dần dần em mới nghĩ do số mạng, rồi em biết TV nên em lại nghĩ do em TL hãm địa độc thủ.
Tử vi quả thật rất hay, nhưng hiểu đạo trời lại còn thấy hay hơn nữa đó.

Tớ vừa rồi đọc được bài viết đại ý thế này: “đừng thấy nạn tai xảy đến với mình trong kiếp nhân sinh mà sanh lòng oán hận trời đất, mà hãy hiểu ta may mắn gặp được các kiếp nạn này, hoan hỉ chấp nhận và thành tâm sám hối tu thân, để trả bớt những nghiệp quả mà ta đã gieo trong nhiều đời nhiều kiếp khác. Nạn tai này đã nhẹ hơn rất nhiều lần đoạ hình trong chốn địa ngục, đó chẳng phải đã là may mắn sao”.

Vậy người có sao Thiên Lương toạ mệnh có thể hiểu theo nghĩa tâm linh này được không, tránh nạn địa ngục, trả nạn nhân sinh?
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Labannt đã viết: 21:05, 11/05/19
Tử vi quả thật rất hay, nhưng hiểu đạo trời lại còn thấy hay hơn nữa đó.

Tớ vừa rồi đọc được bài viết đại ý thế này: “đừng thấy nạn tai xảy đến với mình trong kiếp nhân sinh mà sanh lòng oán hận trời đất, mà hãy hiểu ta may mắn gặp được các kiếp nạn này, hoan hỉ chấp nhận và thành tâm sám hối tu thân, để trả bớt những nghiệp quả mà ta đã gieo trong nhiều đời nhiều kiếp khác. Nạn tai này đã nhẹ hơn rất nhiều lần đoạ hình trong chốn địa ngục, đó chẳng phải đã là may mắn sao”.

Vậy người có sao Thiên Lương toạ mệnh có thể hiểu theo nghĩa tâm linh này được không, tránh nạn địa ngục, trả nạn nhân sinh?
Em ko có trách trời hay trách số bác ạ, em cũng ko có oán hận trời đất đâu, em chỉ trách thân em vô dụng là chính. Còn khi nói về số mạng thì là em cầu mong cho nó mau qua khỏi thôi. Em muốn được sống yên bình, thì điều này cũng là niềm mơ ước của đại đa số nhân sinh. Kể ra thì em cũng ko có cực thân là mấy so với những ng khác nhưng đổi lại em bị tra tấn tinh thần là chủ yếu. Em cũng là người hiểu đạo lý, hiểu luật nhân quả lắm ạ. Càm ơn bác đã cho em lời khuyên sâu sắc!
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

đây ạ , oan khiên bị quá nhiều , tin ng nên hay bị dính chuyện tai tiếng lôi thôi ạ
Tập tin đính kèm
Bạn gái.jpg
Bạn gái.jpg (183.72 KiB) Đã xem 1842 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”