Truy tìm tung tích người sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Truy tìm tung tích người sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

huynh19 đã viết: 11:27, 12/05/19 Ngày hoàng đạo, giờ hoàng đạo chỉ là phép chọn ngày để tiến hành vụ việc hành sự tạo tác, hôn nhân, làm ăn, buôn bán,... nó không liên quan đến ngày hoàng đạo, hay cường đạo cho việc chui ra của bạn. Nếu hoàng đạo má tứ trụ xung sát, hỗn tạp, tử vi rối ren trộn lẫn hỗn tạp thì cũng vô phương.
Anh huynh19 ơi, anh xem cho em ls tứ trụ với, e chưa xem tứ trụ bao giờ, bên subforum tứ trụ vắng quá, chẳng thấy ai qua lại.
Hình ảnh

Thank anh ạ.
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 11:45, 12/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

silverlight267 đã viết: 11:29, 12/05/19
joienguyen đã viết: 11:22, 12/05/19
silverlight267 đã viết: 10:58, 12/05/19 -----
------
Ls này thì tình duyên đến muộn. Năm nay có thể gặp.
Liêm Trinh lại cả Cô Quả thì đa phần thích 1 mình, tính tình hơi độc đoán, đơn độc. Khó hòa nhập với mọi người... nguyên nhân phần nào dẫn đến tình duyên đến muộn.
Jolie xem giỏi thì chắc tự xem cho mình vô tư thôi.
Nếu mà mún lấy vợ, thành gia lập thất thì xung động cung Thiên Di.
Cũng có gặp rồi b ạ, mà có khi không xong được :(( chán lắm. Được năm tính ngon nghẻ, mà ải Không Kiếp Hỏa Linh Kình Hình hội đủ cả, nhục như con chùng chục.

Tính mình đúng là như bạn nói thật đấy, toàn bị lạc lọc, hoặc đơn độc trên mọi "mặt trận" thôi.

Xem giỏi thì đã tốt, kiểu "tài lanh" thôi b, dựa vào cảm tính nhiều hơn (m có căn quả, nhưng xin nhẹ căn rồi, sợ làm thầy bói, cảm tính ko chính xác nữa), mà cảm tính thì phán cho bản thân sẽ thường sai (kiểu Bụt Chùa nhà không thiêng), chán lắm.

Giờ xung động cung Thiên Di kiểu gì silverlight267 nhỉ? Muốn lấy vợ để ổn định lắm rồi. Sợ già quá nhìn thấy gái chẳng động tâm nổi thì nhục. :(( ("gái già" thì sợ khoản sinh đẻ ảnh hưởng sức khỏe của vợ - khổ cả em nó lại khổ cả mình, "gái trẻ" thì có chịu nổi tính trẻ con không) :-O
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 11:52, 12/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

silverlight267 đã viết: 11:33, 12/05/19
huynh19 đã viết: 11:27, 12/05/19 Ngày hoàng đạo, giờ hoàng đạo chỉ là phép chọn ngày để tiến hành vụ việc hành sự tạo tác, hôn nhân, làm ăn, buôn bán,... nó không liên quan đến ngày hoàng đạo, hay cường đạo cho việc chui ra của bạn. Nếu hoàng đạo má tứ trụ xung sát, hỗn tạp, tử vi rối ren trộn lẫn hỗn tạp thì cũng vô phương.
Ngày xưa các cụ xem tắt những đứa trẻ sinh ngày giờ hoàng đạo, đa phần cuộc sống sẽ có phần nào đó tốt hơn những đứa trẻ khác.
Chứ ko thể dùng nó để khẳng định điều gì cho tử vi và cuộc đời.
Em cũng chỉ là tìm hiểu xem cuộc đời của nhóm này như nào thôi chứ em ko khẳng định điều đó nhất định là tốt đẹp bội phần.
Anh cũng chỉ góp ý thêm chuyện này chút ít, vì xem ngày giờ hoàng đạo, căn cứ vào nhị thập bát tú, trực... Cộng lại sẽ xét ngày đó, giờ đó thuận lợi tiến hành vụ việc không thôi, còn việc thuận lợi thường sẽ chọn giờ theo tứ trụ (sẽ gần trùng hợp với lá số tử vi khá trở lên). Việc này như là một cách bổ sung thông tin giữa nhưng người đang tìm hiểu về huyền học. Anh cũng đã từng tìm hiểu như em và nghiệm ra sự khác biệt nên góp ý lên đây, không có ý chế gì.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

joienguyen đã viết: 11:36, 12/05/19
Anh huynh19 ơi, anh xem cho em ls tứ trụ với, e chưa xem tứ trụ bao giờ, bên subforum tứ trụ vắng quá, chẳng thấy ai qua lại.
Hình ảnh

Thank anh ạ.
Tứ trụ anh cũng chỉ mới cưỡi ngựa xem hoa được 3 năm hơn nên việc xem tứ trụ là không dám, em nhờ Vio, Cự Nhật Kiếp Không, Duccon_CDL... Ở đây nhiều người biết.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

huynh19 đã viết: 11:51, 12/05/19
silverlight267 đã viết: 11:33, 12/05/19
Ngày xưa các cụ xem tắt những đứa trẻ sinh ngày giờ hoàng đạo, đa phần cuộc sống sẽ có phần nào đó tốt hơn những đứa trẻ khác.
Chứ ko thể dùng nó để khẳng định điều gì cho tử vi và cuộc đời.
Em cũng chỉ là tìm hiểu xem cuộc đời của nhóm này như nào thôi chứ em ko khẳng định điều đó nhất định là tốt đẹp bội phần.
Anh cũng chỉ góp ý thêm chuyện này chút ít, vì xem ngày giờ hoàng đạo, căn cứ vào nhị thập bát tú, trực... Cộng lại sẽ xét ngày đó, giờ đó thuận lợi tiến hành vụ việc không thôi, còn việc thuận lợi thường sẽ chọn giờ theo tứ trụ (sẽ gần trùng hợp với lá số tử vi khá trở lên). Việc này như là một cách bổ sung thông tin giữa nhưng người đang tìm hiểu về huyền học. Anh cũng đã từng tìm hiểu như em và nghiệm ra sự khác biệt nên góp ý lên đây, không có ý chế gì.
Tks anh nhiều <3
Em muốn kiểm thử để tăng độ số cho tử vi tứ trụ thui anh.
Chứ muốn luận chính xác hơn thì phải học thêm kinh dịch. Mấy cái này do dễ xài lịch nên biết thêm cho vui nhà vui cửa. @@
Em chọn ngày giờ toàn dùng tứ trụ, sau đó mới tra lịch vạn niên xem ngày giờ hoàng đạo.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 11:44, 12/05/19
silverlight267 đã viết: 11:29, 12/05/19
joienguyen đã viết: 11:22, 12/05/19
------
Ls này thì tình duyên đến muộn. Năm nay có thể gặp.
Liêm Trinh lại cả Cô Quả thì đa phần thích 1 mình, tính tình hơi độc đoán, đơn độc. Khó hòa nhập với mọi người... nguyên nhân phần nào dẫn đến tình duyên đến muộn.
Jolie xem giỏi thì chắc tự xem cho mình vô tư thôi.
Nếu mà mún lấy vợ, thành gia lập thất thì xung động cung Thiên Di.
Cũng có gặp rồi b ạ, mà có khi không xong được :(( chán lắm. Được năm tính ngon nghẻ, mà ải Không Kiếp Hỏa Linh Kình Hình hội đủ cả, nhục như con chùng chục.

Tính mình đúng là như bạn nói thật đấy, toàn bị lạc lọc, hoặc đơn độc trên mọi "mặt trận" thôi.

Xem giỏi thì đã tốt, kiểu "tài lanh" thôi b, dựa vào cảm tính nhiều hơn (m có căn quả, nhưng xin nhẹ căn rồi, sợ làm thầy bói, cảm tính ko chính xác nữa), mà cảm tính thì phán cho bản thân sẽ thường sai (kiểu Bụt Chùa nhà không thiêng), chán lắm.

Giờ xung động cung Thiên Di kiểu gì silverlight267 nhỉ? Muốn lấy vợ để ổn định lắm rồi. Sợ già quá nhìn thấy gái chẳng động tâm nổi thì nhục. :(( ("gái già" thì sợ khoản sinh đẻ ảnh hưởng sức khỏe của vợ - khổ cả em nó lại khổ cả mình, "gái trẻ" thì có chịu nổi tính trẻ con không) :-O
Nguyên nhân ế thì Silver nói rồi đó. Xung động cung Thiên Di thì giao lưu gặp gỡ bạn bè, đi xa, đi du lịch du hí nhiều hơn.
Chưa lấy vợ đã sợ đủ đường rồi thì sao lấy vợ nỗi. @@
Con gái tầm 24 25 thì biết nghĩ rồi. Trẻ hơn thì tính Jolie chắc ko chiều nỗi. $_$
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

huynh19 đã viết: 11:56, 12/05/19
joienguyen đã viết: 11:36, 12/05/19
huynh19 đã viết: 11:27, 12/05/19 ----------
-----------
Tứ trụ anh cũng chỉ mới cưỡi ngựa xem hoa được 3 năm hơn nên việc xem tứ trụ là không dám, em nhờ Vio, Cự Nhật Kiếp Không, Duccon_CDL... Ở đây nhiều người biết.
Dạ anh, mọi người lúc ẩn lúc hiện, chờ đợi quá dễ bỏ lỡ chuyến tàu hữu duyên lắm ạ. *hihi*

Anh xem thấy cái gì a luận cho em cũng được, và em cũng sẵn sàng cung cấp thông tin cho anh nghiệm lý ạ, vì diễn đàn ẩn danh nên em không ngại chia sẻ ạ :(( Ls tử vi, e thấy của em nó không hợp cách lắp. Theo tử vi, em còn đang đi sai hướng nghề nghiệp cơ ạ :((
Đầu trang

dolan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dolan »

silverlight267 đã viết: 21:25, 09/05/19 Truy tìm ls của các bạn/anh/chị sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo, có gì cho em/mình nghiệm lý ké
Tra google thì hình như mình thì phải 25/10/1994 lúc 1h30
Đầu trang

Saokim85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Saokim85 »

silverlight267 đã viết: 09:18, 12/05/19
Saokim85 đã viết: 07:15, 12/05/19
silverlight267 đã viết: 21:30, 11/05/19
Chồng chị rất giỏi và ok. Đó là điều đẹp duy nhất trong ls của chị.
Sau 35 lại còn khổ nữa. Sau 55 mới khá.
Em chẳng phải thầy. Xem cách nào giàu có mà không phải đi làm, ko cần làm gì thì chị tìm người khác.
Chị có khó khăn về điền trạch thì em chỉ rồi. Cung điền giáp Không Kiếp của cung Phúc (Thân) và cung Quan Lộc, bị yếm khí. Không thể mua thêm nhà vì chị không chịu đi làm hoặc đi làm ko thuận lợi. Sao tốt sao xấu ko quan trọng, quan trọng là thế đứng và vị trí
Em xem vậy thôi, ko xem nữa đâu, khỏi kể lể dài dòng.
Uhm, cảm ơn e nhé ! Chúc e vui vẻ
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dolan đã viết: 13:07, 12/05/19
silverlight267 đã viết: 21:25, 09/05/19 Truy tìm ls của các bạn/anh/chị sinh Ngày Hoàng Đạo + Giờ Hoàng Đạo, có gì cho em/mình nghiệm lý ké
Tra google thì hình như mình thì phải 25/10/1994 lúc 1h30
Ok đạt chuẩn ngày giờ hoàng đạo.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”