Mong các bác xem qua mệnh cách " Liêm trinh thiên tướng tại Ngọ" xem giúp cháu vận hạn ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
linhnguyen11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong các bác xem qua mệnh cách " Liêm trinh thiên tướng tại Ngọ" xem giúp cháu vận hạn ạ.

Gửi bài gửi bởi linhnguyen11 »

Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong các bác xem qua mệnh cách " Liêm trinh thiên tướng tại Ngọ" xem giúp cháu vận hạn ạ.

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

mệnh đắc tứ linh, khoa quyền lộc, tử phủ sáng, vũ khúc sáng, thế thì đời có gì phải lo. Có mỗi điều là tính tình có cái hơi mệt, bạch hổ cư mệnh nữ khó lấy chồng, muộn chuyện chồng con. Đẩu quan ở mệnh thì có chức tước địa vị mà ít bạn bè, hội thai tọa thì cũng sớm thành đạt. âm dương hãm thì cha mẹ không giúp gì đâu.
Đầu trang

linhnguyen11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong các bác xem qua mệnh cách " Liêm trinh thiên tướng tại Ngọ" xem giúp cháu vận hạn ạ.

Hungternopil đã viết: 10:44, 16/05/19 mệnh đắc tứ linh, khoa quyền lộc, tử phủ sáng, vũ khúc sáng, thế thì đời có gì phải lo. Có mỗi điều là tính tình có cái hơi mệt, bạch hổ cư mệnh nữ khó lấy chồng, muộn chuyện chồng con. Đẩu quan ở mệnh thì có chức tước địa vị mà ít bạn bè, hội thai tọa thì cũng sớm thành đạt. âm dương hãm thì cha mẹ không giúp gì đâu.
Vâng đúng rồi ạ. Có điều e lấy chồng sớm và đã đường ai lấy đi k đăng ký kết hôn, việc học hành cũng giang dở. Bác có thể nhìn đại vận 10 năm từ 25 -34 có gì thay đổi k ah. Vì cuộc sống trước đây em khó khăn lắm ah.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

linhnguyen11 đã viết: 10:50, 16/05/19
Hungternopil đã viết: 10:44, 16/05/19 mệnh đắc tứ linh, khoa quyền lộc, tử phủ sáng, vũ khúc sáng, thế thì đời có gì phải lo. Có mỗi điều là tính tình có cái hơi mệt, bạch hổ cư mệnh nữ khó lấy chồng, muộn chuyện chồng con. Đẩu quan ở mệnh thì có chức tước địa vị mà ít bạn bè, hội thai tọa thì cũng sớm thành đạt. âm dương hãm thì cha mẹ không giúp gì đâu.
Vâng đúng rồi ạ. Có điều e lấy chồng sớm và đã đường ai lấy đi k đăng ký kết hôn, việc học hành cũng giang dở. Bác có thể nhìn đại vận 10 năm từ 25 -34 có gì thay đổi k ah. Vì cuộc sống trước đây em khó khăn lắm ah.
bạn có văn khúc ở mệnh thì giọng nói chắc cũng hay, cũng có chút tài về ăn học nhưng nói thực là hãm thì khó thi đỗ đạt nhưng năng học hỏi. còn cưới thì ngoài ăn hỏi còn cần cái giấy đăng ký kết hôn nữa. chắc là cái đứa trước của bạn nói dối bạn và có người xen vào tình cảm, tiêu hao về tài sản, thích bạn nịnh?
mình nói nhiều người con gái 94 hay bị dính phốt tình cảm mất cả tình lẫn tiền, sao mấy bạn này hay dính nhỉ?

tính bạn mạnh mẽ dễ khéo quá hóa vụng, may có con thiên tướng nó chế áp bớt.
mệnh liêm tướng tại ngọ, Người sinh năm Giáp tam hợp sẽ có Hóa Lộc Hóa Quyền Hóa Khoa hội hợp, đại phú đại quý.
Liêm Tướng đồng cung tọa mệnh, thích hợp làm công chức, hoặc các công việc có tính chất phục vụ, hoặc các ngành nghề trợ giúp phò tá người khác, có thể đạt được thành tựu khá lớn. Nếu theo thương nghiệp cũng theo phò tá người khác là đủ, không nên tự làm ông chủ hay người đứng đầu.

đại vận 25-34 tuổi thì điền trạch có vấn đề (vấn đề gia sản và quan hệ trong nhà), không nên vay tiền bạn bè sẽ khó trả được, đại vận này có lấy chồng và có con năm có tham lang dễ bị chó mèo cắn. đại vận này sẽ có điều tố đẹp xảy ra, có khó khăn thì cũng chỉ hú hồn mà thoát nạn.
đauh vận này có tả phụ hữu bật, đào hồng, khoa quyền, vũ khúc, tham lang, phá quân ý chỉ sẽ có tài lộc dồi dào, lập gia đình, sinh con trai, danh lợi đều có cũng sẽ có it 'lời qua tiếng lại cãi vã' nhưng sẽ qua.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

linhnguyen11 đã viết: 09:55, 16/05/19 Hình ảnh
Hầu như những lá số như này thì tiền vận rất vất vả, có thể vì thế mà tính cách sẽ kiên cường thái quá
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

Bạn ơi cho mình hỏi là bạn đang làm việc trong lĩnh vực gì thế? Về tiền bạc, bạn có là người biết quản lý chi tiêu, thích tích lũy, ham kiếm tiền không? Và hiện tại thì tài chính của bạn có dồi dào k? Hình tướng và tính cách của bạn như thế nào?
Đầu trang

linhnguyen11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 11:17, 16/05/19
linhnguyen11 đã viết: 10:50, 16/05/19

bạn có văn khúc ở mệnh thì giọng nói chắc cũng hay, cũng có chút tài về ăn học nhưng nói thực là hãm thì khó thi đỗ đạt nhưng năng học hỏi. còn cưới thì ngoài ăn hỏi còn cần cái giấy đăng ký kết hôn nữa. chắc là cái đứa trước của bạn nói dối bạn và có người xen vào tình cảm, tiêu hao về tài sản, thích bạn nịnh?
mình nói nhiều người con gái 94 hay bị dính phốt tình cảm mất cả tình lẫn tiền, sao mấy bạn này hay dính nhỉ?

tính bạn mạnh mẽ dễ khéo quá hóa vụng, may có con thiên tướng nó chế áp bớt.
mệnh liêm tướng tại ngọ, Người sinh năm Giáp tam hợp sẽ có Hóa Lộc Hóa Quyền Hóa Khoa hội hợp, đại phú đại quý.
Liêm Tướng đồng cung tọa mệnh, thích hợp làm công chức, hoặc các công việc có tính chất phục vụ, hoặc các ngành nghề trợ giúp phò tá người khác, có thể đạt được thành tựu khá lớn. Nếu theo thương nghiệp cũng theo phò tá người khác là đủ, không nên tự làm ông chủ hay người đứng đầu.

đại vận 25-34 tuổi thì điền trạch có vấn đề (vấn đề gia sản và quan hệ trong nhà), không nên vay tiền bạn bè sẽ khó trả được, đại vận này có lấy chồng và có con năm có tham lang dễ bị chó mèo cắn. đại vận này sẽ có điều tố đẹp xảy ra, có khó khăn thì cũng chỉ hú hồn mà thoát nạn.
đauh vận này có tả phụ hữu bật, đào hồng, khoa quyền, vũ khúc, tham lang, phá quân ý chỉ sẽ có tài lộc dồi dào, lập gia đình, sinh con trai, danh lợi đều có cũng sẽ có it 'lời qua tiếng lại cãi vã' nhưng sẽ qua.
Vâng em ơn bác
Đầu trang

linhnguyen11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đầu to đã viết: 14:09, 16/05/19 Bạn ơi cho mình hỏi là bạn đang làm việc trong lĩnh vực gì thế? Về tiền bạc, bạn có là người biết quản lý chi tiêu, thích tích lũy, ham kiếm tiền không? Và hiện tại thì tài chính của bạn có dồi dào k? Hình tướng và tính cách của bạn như thế nào?
Mình kinh doanh bạn ah. Mình là người biết quản lý chi tiêu, khá chặt chẽ, cũng biết tích luỹ, ham kiếm tiền thì tuỳ thời điểm vì mình luôn làm theo hứng. Hiện tại kinh tế mình bình thường vì thật ra mình mới qua tam tai cubgx mất hết sạch. Hình tướng thì mình cao m57, mũi dày, mặt tròn, lông mày rậm, có đôi chút lưỡng quyền. Lưng dày, tính cách cũng ngang bướng, hay lo xa, não lúc nào cũng hoạt động 24/24 toàn chuyện k đâu, được cái tài ăn nói và thích nghệ thuật. Khá cầu toàn, nóng nảy hay cáu gắt lắm. Nói chung mẫu người như mình chết ở chỗ hay lo xa và nóng vội nhưng chỉ bản thân mình biết thôi, ít ai nhận ra được. Vì không mấy chia sẻ với ai, cũng lười giao tiếp và kết giao bạn bè.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
men245187088
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi men245187088 »

Hungternopil đã viết: 10:44, 16/05/19
Xin lỗi chủ top cho mình ké chút mình cũng mệnh liên tướng giống bạn nhưng k được đẹp như bạn. Nhờ bác hungternopil coi cho e chút ít về sự nghiệp có gì nổi bật k năm nay e dự định lấy vk rồi ạ ông bà già dục quá rồi
Cảm ơn bác và chủ top nhiều
Tập tin đính kèm
9B0EC544-CF40-4D0D-B0D4-77401DC754C7.jpeg (310.41 KiB) Đã xem 1487 lần
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Mênh Kim Tứ Cục ở cung Ngọ (Sa Trung Kim Tứ Cục)
Ý tượng của Sa Trung Kim:
- Cần phải trải qua tôi luyện mới thành nhân tài, tức là trong cuộc đời phải gặp trắc trở, khốn đốn mới có thành tựu.
- Về cá tính thường có khuyết điểm đầu voi đuôi chuột, mơ hồ thiếu rõ ràng hoặc tâm có dư mà lực không đủ.
Cung Mệnh can Giáp
Giáp - Mộc có khuynh hướng phát triển vươn lên theo chiều cao (chẳng hạn như vị trí, cấp bậc), có cá tính kiên cường khí phách, có thể đủ dung lượng che chở cho kẻ yếu thế (vì có bóng mát), có tâm địa nhân hậu và chính trực, nhưng Giáp lại khiếm khuyết (thiếu) tính mềm dẻo, thiếu khả năng ứng biến và thích nghi với hoàn cảnh. (Ns: các tính chất trên có thể hình tượng hóa như sau "Giáp = dương mộc, nên có tượng là cây lớn, cây đại thụ, thuộc họ thân gỗ, cứng cáp, có tán lá tỏa rộng").
Giáp = Là người có cá tính độc lập, độc lai độc vãng (đến 1 mình, đi 1 mình), không thích ai bao che cho mình, giúp ai thì cũng thích giúp nhưng cũng không muốn vướng bận.
Mệnh cung Hóa Khoa nhập Điền trạch.
Lễ giáo chế ước, lý trí hài hòa của mệnh tạo nhập điền trạch.
Hoàn cảnh cư gia:Thích hoàn cảnh cư gia có khí chất thư hương, an tĩnh nho nhã, không cần lớn.
Thái độ với người nhà:Thường có thái độ khách khí, lễ mạo trong giao tiếp.
Về quản lý tiền tài:Thường có kế hoạch tiêu pha, tùy nhập mà xuất.
Thái độ với cuộc sống:Không mưu cầu hưởng thụ cuộc sống vật chất.
Mệnh [Khoa nhập] Quan:
* Có thừa sự ổn định, nhưng đề phòng không đủ quyết đoán.
* Hợp với đi làm công ăn lương. Thích hợp công việc văn phòng, dân sự, thiết kế.
* Đề phòng gặp việc lại đắn đo cân nhắc.

khi nào bạn lấy vợ thì sẽ có trợ lực từ vợ, giúp cho bạn công việc hanh thông. cỏ thể nhảy qua tý làm thuê nhà hay bán đồ dùng trong nhà như đồ điện, đồ trang trí.
vũ khúc là làm về kinh thương, nghề kỹ thuật, kim khí, có kình dương là dao thì làm về ý hay lò mổ, bán đồ kim loại. Vũ khúc thì nên đi xa lập nghiệp, điền có thiên đồng chỉ sự thay đổi nhà cửa, ở nơi gần sông hồ hay các khu đô thị mới.
hạn năm nay có đào hồng cưới được, có địa không, đà la thì cố gắng về công việc dù vất vả cũng không thành, hạn có sát không kíp thì cẩn thận ho, ho kéo dài có thể dẫn tới các tổn thương về phổi.
Được cảm ơn bởi: men245187088
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”