[Xác định giờ sinh] Em lận đận quá, có khi nào lá số rơi vào giờ khác không nhỉ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: [Xác định giờ sinh] Em lận đận quá, có khi nào lá số rơi vào giờ khác không nhỉ?

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

vnfaker98 đã viết: 20:18, 16/05/19 Bạn lấy vợ mà chọn kỹ quá..
Ban đầu gặp nhau chơi hợp hay nói chuyện hợp hay ít ra thấy hợp..đành rằng lấy vk kén tông chọn ck kén giốn.

Cũng có ông hỏi cung thê của em có liêm tham ngộ tuần là phản vi kỳ cách thì đẹp lắm.
Xin thưa là không phải vậy
Thời đại bây giờ lấy nhau không theo kiểu cha mẹ đaqtj đâu con ngồi đấy

muốn lấy đc người có học thức lại xinh đẹp như các bông hậu thì bản thân mệnh phải là phản vi kỳ hay nói cách khác bạn phải là cái gì đấy!!!

Ngay như muốn lấy 1 em.làm ngân hàng ở quê thôi cũng đâu có dễ, nồi nào vung lấy.

Một anh thợ xây đòi lấy ngọc trinh, kỳ duyên...( mơ thì đc) lương 9tr liệu đủ tiền mua son ko???

Thời nay con gái họ tinh lắm, có bà bảo tôi chỉ nhìn thoáng qua là biết ông đc mấy nút ( nút là số nc chơi bài 3 cây)

Tôi thấy bạn giống hệt tôi ngày xưa, lúc con bé thích mình lắm vì mình học giỏi thư sinh..nhà nó giàu nhìn khá xinh nhưng chỉ vì răng hơi ố vàng mà tôi cho là lười đánh răng và cho next luôn. Thấy em nào định tán cũng soi mói đủ kiểu và cái kết đắng là 31t mới lấy vk.

Còn di cung hoán số thì đây là câu trả lời của 1 tiền bối mà tôi vô cùng kính phục là bác minhminh của diễn đàn tuvilyso

DI CUNG HOÁN SỐ ? 
QUÊN CÁI CHUYỆN   PHÉT LÁC CỦA CÁC LOẠI BÀNG MÔN TÀ ĐẠO MÊ TÍN DỊ ĐOAN NÀY ĐI . 
KHỔNG MINH CÓ LÀM ĐƯỢC KHÔNG ? 
CÁC VUA CHÚA LÀ NHỮNG NGƯỜI CÓ ĐỦ MỌI QUYỀN HÀNH VẬT CHẤT TRONG TAY , CHẾT VẪN HOÀN CHẾT , MẤT NGÔI MẤT NƯỚC VẪN HOÀN MẤT.. MỞ LỊCH SỬ ĐỌC LẠI ĐI TRONG CÁC VUA VN CHỈ CÓ VUA LÊ HIỂN TÔNG LÀ THỌ 70 TUỒI , CÒN KỲ DƯ ĐỀU CHẾT NON HẾT , ÔNG BẢO ĐẠI LÀ TÂY CON THÌ KHÔNG TÍNH . 
NẾU DI CUNG HOÁN SỐ ĐƯỢC THÌ SAO < NGƯỜI TA > KHÔNG SỐNG THÊM VÀI NĂM NỮA ĐỂ MÀ NHÌN THẤY NGÀY < MIỀN NAM NHẬN HỌ MIỀN BẮC NHẬN HÀNG >.... 
CÁC ĐẠI THỤ CAO THỦ TRÊN DIỄN ĐÀN NÀY CÓ AI TỰ DI CUNG HOÁN SỐ CHO MÌNH ĐƯỢC KHÔNG ? IMPOSSIBLE .

Vài dòng làm vui.
hi hi, đồng cảnh ngộ.
mà ông joje này chắc sinh chuẩn giờ rồi. sinh sai giờ thì chắc chả lên đây chém suốt thế này. kaka. đời là bể khổ, quay đầu là thấy khổ hơn. xem tử vi thì quan trọng là hiểu tính cách của mình, hiểu cái mạnh yếu của mình để tự đổi mình vì vận hạn cơ bản do bản thân mình gây ra thôi. :)) :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: [Xác định giờ sinh] Em lận đận quá, có khi nào lá số rơi vào giờ khác không nhỉ?

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Số giờ Dần Tử Phủ Vũ Tướng Liêm là chuẩn rồi đấy.

1 cái đau khổ của người biết chút chút tử vi, đó là xem lá số mình thấy đẹp quá, mà thấy đời chẳng đẹp. Trong khi đứa bạn số xấu hơn thì thấy đời nó ngon hơn nhiều.

Nhưng người xưa tam thập nhi lập, trước 30 tuổi vẫn chỉ tu thân. Khối ông dài lưng tốn vải 40-50 mới đậu tiến sĩ. Thì cái chuyện số đẹp mà vẫn cứ bình bình đều đều là chuyện thường.

Tuổi Canh Ngọ tam hợp Lộc Tồn không đi cùng Thái Tuế cũng là cái thiệt. Ông nào yên ổn tốt đẹp thì hay bất đắc chí. Mà ông nào cứ có vẻ tự cao tự đại, ra đây vì nghĩa lớn, ta đang đúng đường, ta đang xây dựng cơ đồ (tam hợp thái tuế) thì đời cứ ẩm ương, sự nghiệp tiền bạc đều khó khăn, vì Tuần Triệt giăng mắc đó rồi.

Nên cái chuyện đời bạn thấy rất bình bình đều đều, mà vẫn cảm thấy lận đận, là đúng chất Lộc Tồn đi với tang môn rồi. Không phải nghĩ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, kimhoai, Tealightdalat, Ariance
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Cái này nhìn bát tự thì có thể nhìn dc 1 2, cậu thử loại suy
+ Cậu sinh vào ngày đấy, kiểu quái gì cũng khó khăn trong hôn nhân, vì can chi nhật thời đồng khí.
+Nếu sinh vào giờ Sửu, lại qua vận Mậu Tý, thì Ấn quá vượng là kỵ, lại phạm ko vong, bằng cấp của cậu là ko có đâu, dù thân vượng. (Tuy nhiên, vào năm Đinh Hợi, cậu lại đắc thế 1 cách bất ngờ). Giờ chỉ còn 2 giờ Dần Mão.
+Nếu sinh vào giờ Canh Dần, cậu sẽ ko hòa đồng, cái tôi lớn, mà ế. Sinh vào giờ Tân Mão thì ngược lại, hòa đồng, đào hoa, lắm mối, tối nằm co (cùng kết quả mà quá trình có sung có sướng =)) )
Tự định xem nhé.
Sửa lần cuối bởi MarkHolland vào lúc 18:54, 21/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hungternopil đã viết: 17:31, 21/05/19
vnfaker98 đã viết: 20:18, 16/05/19 ----------
hi hi, đồng cảnh ngộ.
mà ông joje này chắc sinh chuẩn giờ rồi. sinh sai giờ thì chắc chả lên đây chém suốt thế này. kaka. đời là bể khổ, quay đầu là thấy khổ hơn. xem tử vi thì quan trọng là hiểu tính cách của mình, hiểu cái mạnh yếu của mình để tự đổi mình vì vận hạn cơ bản do bản thân mình gây ra thôi. :)) :))
*hihi* anh (e mới biết tuổi của anh qua lá số anh đăng).

Anh cũng kén v lắm à, tìm đi đìm mãi giờ mới được mối ưng hả :D

Mục đích (trước đây) xem tử vi của em, nhưng theo hướng "nghiệm lý". Và kết hợp xem tướng để đoán lá số của "đối tác" => hiểu khái quát "đối phương" đó anh. Em tìm cách "điều khiển" thằng Địa kiếp ở Nô này. :D Và khống chế bản thân đó chứ. :D

Thêm cho em đôi lời về lá số đi anh, *hihi*
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 19:32, 21/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MarkHolland đã viết: 18:38, 21/05/19 Cái này nhìn bát tự thì có thể nhìn dc 1 2, cậu thử loại suy
+ Cậu sinh vào ngày đấy, kiểu quái gì cũng khó khăn trong hôn nhân, vì can chi nhật thời đồng khí.
+ Nếu sinh vào giờ Sửu, lại qua vận Mậu Tý, thì Ấn quá vượng là kỵ, lại phạm ko vong, bằng cấp của cậu là ko có đâu, dù thân vượng. Giờ chỉ còn 2 giờ Dần Mão.
+ Nếu sinh vào giờ Canh Dần, cậu sẽ ko hòa đồng, cái tôi lớn, mà ế. Sinh vào giờ Tân Mão thì ngược lại, hòa đồng, đào hoa, lắm mối, tối nằm co (cùng kết quả mà quá trình có sung có sướng =)) )
Tự định xem nhé.
Thank anh Holland,

Thực ra, (sau khi học xong và nhìn lại) em coi bằng cấp ở VN như thứ bỏ đi ý :hic:, nên e vẫn thấy em là kẻ "vô học" vì em thấy em chẳng biết cái v-ẹo gì cả :((

E thì ít đi chơi, cứ thấy xấu là em xa lánh, bạn bè trc rượu chè ít, e còn chơi cùng, sau chúng nó v con rồi, làm ăn giỏi thật, và gái gú, thuốc lào rít rít là.... e cũng chẳng chơi nữa. Còn cái tôi, thì em ko hiểu khái niệm này lắm. Nhưng e là kiểu mọi thứ cứ phải phơi bày hết ra, thì mới hiểu nhau được. *hihi* Kỹ tính và khó tính mà.

Mà tại em ép em "đứng đắn" tý thôi, vì thực ra, em muốn "có sung có sướng" là được ạ *hic*, giờ còn toàn các em ít tuổi, xinh, non mơn mởn - em có đĩ mắt, thích gái xinh (nhưng ko phải điều kiện dùng để lấy hay ko lấy), học hành giỏi nhưng ko định lấy người ta, thì e ko làm bậy (98 là ít tuổi nhất đến hiện tại), em gặp nhiều em ngoan, học giỏi, năng động lắm, mà em thì 96 ko hợp tuổi đủ đường, 98 thì nữ tuổi Dần, 97 thì nữ tuổi sửu .... có lấy được đâu :-O (nhiều lúc e tiếc e 96 với 98 lắm, nhất là e 96) => Cũng là kiểu lắm mối tối xài gối mà ngủ.

Bao giờ gặp được duyên phù hợp đây, được cái lọ thì méo mó cái chai ý ạ, nhiều lúc nghĩ thôi cứ nhắm mắt lấy bừa cho xong, số sao thì hưởng vậy :((
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dù cậu sinh giờ nào, thì cũng đang trai qua vận Kỷ Sửu. Ấn vượng tiết Quan củng thân, bản thân Tài tinh đã nhược, lại còn bị chế tiệt.
Trong vận này, ko có năm nào mà tài tinh thắng dc xu thế chung, nên 34-35 tuổi hãy bàn tiếp.
Sửa lần cuối bởi MarkHolland vào lúc 19:17, 21/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Đan Trì đã viết: 18:10, 21/05/19 Số giờ Dần Tử Phủ Vũ Tướng Liêm là chuẩn rồi đấy.

1 cái đau khổ của người biết chút chút tử vi, đó là xem lá số mình thấy đẹp quá, mà thấy đời chẳng đẹp. Trong khi đứa bạn số xấu hơn thì thấy đời nó ngon hơn nhiều.

Nhưng người xưa tam thập nhi lập, trước 30 tuổi vẫn chỉ tu thân. Khối ông dài lưng tốn vải 40-50 mới đậu tiến sĩ. Thì cái chuyện số đẹp mà vẫn cứ bình bình đều đều là chuyện thường.

Tuổi Canh Ngọ tam hợp Lộc Tồn không đi cùng Thái Tuế cũng là cái thiệt. Ông nào yên ổn tốt đẹp thì hay bất đắc chí. Mà ông nào cứ có vẻ tự cao tự đại, ra đây vì nghĩa lớn, ta đang đúng đường, ta đang xây dựng cơ đồ (tam hợp thái tuế) thì đời cứ ẩm ương, sự nghiệp tiền bạc đều khó khăn, vì Tuần Triệt giăng mắc đó rồi.

Nên cái chuyện đời bạn thấy rất bình bình đều đều, mà vẫn cảm thấy lận đận, là đúng chất Lộc Tồn đi với tang môn rồi. Không phải nghĩ.
Cuộc đời êm ả trôi, chưa thấy cái gì vui nhộn cả b ạ. :(( Cùng thì canh ngọ, thây bạn bè nó yêu đời v-ã-i luôn, toàn làm to ăn lớn. Bản thân thì "dở ông dở thằng" :((.

Điệp khúc "con nhà người ta" vì mấy thằng đấy toàn học cùng m từ C2 hoặc c3 đến hết đh, lại gần nhà nữa mới nhục chứ, nguyên 4 thằng (ko tính con gái) thì 3 thằng "phần phật" như Diều, vợ con đủ cả, nhà cửa mới toanh - tậu đất xây nhà lên phố, xe thì cũng lên đời 2-3 bận rồi, 1 thằng còn lại "dở ông dở thằng" đang ngồi typing mấy dòng cmt này đây :(( . Muốn lấy v để đổi vía, xem có tích cực lên không. [-O< Mà ế v-ã-i chưởng.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ne0 đã viết: 17:20, 21/05/19
kimhoai đã viết: 18:04, 16/05/19 ------
Mong anh kimhoai xem giúp lá số em cũng cục khắc mệnh có giống như vậy k ạ? Thực sự đến giờ cuộc đời em vẫn là con số 0 thậm chí còn thêm một đống nợ, hoặc có thể em bị sai giờ sinh nhưng lần nào hỏi bố em cũng chắc chắn em sinh lúc 7h15' sáng

Ne0 đã viết: 17:25, 21/05/19 Đọc bài của anh kimhoai và anh Hà Túc Đạo em tiếp thu đc khá nhiều điều, mong đc kết bạn vs các anh để học hỏi thêm ạ.
Tip: Bạn lập topic mới, rồi mention tên các anh ý (nếu muốn đích danh các anh xem) vào ý, có lẽ sẽ gây ấn tượng thu hút vào lá số hơn. :D

Chúc b may mắn. ;)
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MarkHolland đã viết: 19:14, 21/05/19 Dù cậu sinh giờ nào, thì cũng đang trai qua vận Kỷ Sửu. Ấn vượng tiết Quan củng thân, bản thân Tài tinh đã nhược, lại còn bị chế tiệt.
Trong vận này, ko có năm nào mà tài tinh thắng dc xu thế chung, nên 34-35 tuổi hãy bàn tiếp.
Vâng ạ, nhiều người nhìn lá số toàn bảo em, đừng làm gì vội, cứ học hành đi mới khổ chứ. :(( Hy vọng qua 2 đv Tuần Triệt, đại vận sau đó, cuộc cống có nhiều tốt đẹp, ý nghĩa hơn [-O<
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ý mình là về việc lấy vk.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”