Lá số Quá khủng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Lá số Quá khủng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Em có thằng em họ, lá số nó khủng quá các bác ạ 💪💪
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số Quá khủng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Khôn, hót như khiếu mà lười.
Cái tôi cá nhân cao, có phần ích kỷ.
Cậu này phải nghiêm dạy
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

sát phá tham mà chả thấy mấy thằng hung tinh đắc địa, thích đổi việc, thích bay bổng lắm, tốt nhất không nói với nó số đẹp kiểu chưa đỗ ông nghè đã chơi công an thì mệt. mệnh kiểu này phúc đức do bản thân, cố gắng thì thành mà tự đắc thì chết queo.
cứ kiểu này thì kiếm tí cả thiên hạ biết, rồi già dễ nghèo khó không gượng nổi.
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Hungternopil đã viết: 21:15, 06/06/19 sát phá tham mà chả thấy mấy thằng hung tinh đắc địa, thích đổi việc, thích bay bổng lắm, tốt nhất không nói với nó số đẹp kiểu chưa đỗ ông nghè đã chơi công an thì mệt. mệnh kiểu này phúc đức do bản thân, cố gắng thì thành mà tự đắc thì chết queo.
có lục sát tinh thì đã có đến tứ sát đắc địa rồi, bác lại không thấy là sao 😂😂
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kiên Kiddy đã viết: 21:06, 07/06/19
Hungternopil đã viết: 21:15, 06/06/19 sát phá tham mà chả thấy mấy thằng hung tinh đắc địa, thích đổi việc, thích bay bổng lắm, tốt nhất không nói với nó số đẹp kiểu chưa đỗ ông nghè đã chơi công an thì mệt. mệnh kiểu này phúc đức do bản thân, cố gắng thì thành mà tự đắc thì chết queo.
híc, sao mình không thấy nó tốt lắm nhỉ, thái âm hãm, thái dương hãm gặp triệt, thiên tướng hãm triệt, thiên phủ + hao + tuần, thế này bạn nghĩ sao?
đại hao hãm địa ở quan thì cứ mơ mộng cao xa mà chả chịu ngồi yên một chỗ, mệnh dưỡng thân suy,
nô có tuế phá, phục binh thì làm ăn gì ?
mệnh với tên có vẻ không tương thích lắm nhỉ, hi hi
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Hungternopil đã viết: 21:34, 07/06/19
Kiên Kiddy đã viết: 21:06, 07/06/19
híc, sao mình không thấy nó tốt lắm nhỉ, thái âm hãm, thái dương hãm gặp triệt, thiên tướng hãm triệt, thiên phủ + hao + tuần, thế này bạn nghĩ sao?
đại hao hãm địa ở quan thì cứ mơ mộng cao xa mà chả chịu ngồi yên một chỗ, mệnh dưỡng thân suy,
nô có tuế phá, phục binh thì làm ăn gì ?
mệnh với tên có vẻ không tương thích lắm nhỉ, hi hi
Bác lại quen lối đi xem chi tiết từng cung một rồi. Không có một lá số nào mà tất cả các cung đều tốt hết đâu. Vì vậy người ta phải nhìn vào các cường cung có sức mạnh chi phối các cung khác. Đối với nam giới thì các cung mạnh nhất là: Mệnh Tài Quan Thân Điền. Nếu có Phúc nữa thì càng tốt. Tuy nhiên phúc không đẹp thì bản thân mình có thể tạo phúc. Trong lá số này, các cường cung đủ sức chi phối các cung còn lại. Nên mình mới bảo nó khủng quá.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Thiên-Không hội với Đào-Hoa

Cầm, Kỳ, Thi, Họa tài ba tuyệt vời

Cơ mưu quyền biến hơn người

Ngàn năm: mệnh bạc là đời tài hoa

vẫn quan điểm phúc lộc tự tạo thôi.
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Hungternopil đã viết: 21:47, 07/06/19 Thiên-Không hội với Đào-Hoa

Bác không biết ak, Thiên không luôn tam hợp với đào hoa. Bác nên đọc xem trươngf hợp nào mệnh tạo dụng đc thiên không, nếu dụng đc thiên không thì cực kỳ khôn ngoan.
Lá số trên Tuần triệt đóng cực kỳ đúng chỗ: Triệt đáo kim cung- Tuần lâm hoả địa. Thái Dương Hãm, lại còn hoá kị, địa không phải nói là vùng ánh sáng cực tối, và gặp triệt là quá đẹp. Triệt hạ đc sát tinh trong cung và giúp thái dương hãm có ánh sáng.
Thiên phủ thì có lý thuyết là không sợ tuần, và theo mình nghiệm lý nhiều lá số thì đúng là như vậy
Rất muốn trao đổi vs bạn nhiều hơn . Thân
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kiên Kiddy đã viết: 21:57, 07/06/19
Hungternopil đã viết: 21:47, 07/06/19 Thiên-Không hội với Đào-Hoa

Bác không biết ak, Thiên không luôn tam hợp với đào hoa. Bác nên đọc xem trươngf hợp nào mệnh tạo dụng đc thiên không, nếu dụng đc thiên không thì cực kỳ khôn ngoan.
Lá số trên Tuần triệt đóng cực kỳ đúng chỗ: Triệt đáo kim cung- Tuần lâm hoả địa. Thái Dương Hãm, lại còn hoá kị, địa không phải nói là vùng ánh sáng cực tối, và gặp triệt là quá đẹp. Triệt hạ đc sát tinh trong cung và giúp thái dương hãm có ánh sáng.
Thiên phủ thì có lý thuyết là không sợ tuần, và theo mình nghiệm lý nhiều lá số thì đúng là như vậy
Rất muốn trao đổi vs bạn nhiều hơn . Thân
hi, mình chỉ có nhận định cá nhân thế thôi, chứ mình kém lắm.
còn trao đổi thì mình cũng nói qua rồi. chắc mình sai.
mình chỉ có ý là: thấy cái tên nó là nhật là sáng sủa, là hành hỏa thì phải, mà chủ lá số mệnh kim thì có vẻ có chút vấn đề ngay từ cái tên rồi. nên mình nghĩ nó cũng không khủng quá thế đâu. đúng là phủ không sợ tuần nhưng nhìn con tướng kia, theo mình biết các cụ có câu, phùng phủ khán tướng. tướng hãm + triệt thì thôi để bác tự luận vậy?
Âm Dương Tuần Triệt tại tiền, mẹ cha định đã qui tiên thuở nào .
Giải: Phụ Mẫu có Nhật hay Nguyệt tọa thủ gặp Tuần Triệt án ngữ thì cha mẹ mất sớm
mình không biết là phúc họa ra sao, hi vọng câu này không đúng. nhưng người mà cha mẹ không sống thọ và giúp đỡ thì cũng lao lực lắm, tự tay xây dựng cơ đồ thôi.

Tuần Triệt cư Phụ Mẫu xuất ngoại phương khả thành danh.
Giải: Tuần Triệt tại Phụ Mẫu thì sớm xa gia đình xuất ngoại thì sẽ có công danh
tích cóp thêm tí trên google ra, vậy, mệnh ở đất tứ mộ thì xuất ly tổ nghiệp.

ra ngoài tự lực cánh sinh - thế nên mình mới nói phúc lộc tự bản thân. còn nếu mà cu này có cha đỡ đầu giầu có hay họ hàng giàu có nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa thì ok, mình không dám nói gì nhiều.
Đầu trang

booky
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi booky »

Hình ảnh
Cho e hỏi lá số của con trai e so với lá số của bác đưa có khác nhau nhiều ko ạ, e thấy phần nhiều giống nhau
Tập tin đính kèm
IMG_5618.JPG (295.18 KiB) Đã xem 1699 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”