Tứ trụ của 1 Canh Ngọ từng nhầm giờ sinh - Xin xem hạn kết hôn

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tứ trụ của 1 Canh Ngọ từng nhầm giờ sinh - Xin xem hạn kết hôn

Gửi bài gửi bởi Chagio »

Đã khá lâu mình không quay lại diễn đàn. Ngày trước có tham gia khá nhiều, và thực ra lúc đó còn bị nhầm giờ sinh nữa >"< Có 1 bạn nói mình sinh giờ khác. Khoảng thời gian đó mình cũng bận rộn nhiều việc nên cũng lu bu, không phải không tin, nhưng mình không có thời gian để nghiền ngẫm.
Bỗng 1 ngày đẹp trời mình nhớ ra, và nhân lúc đang mùa rảnh mình xâu chuỗi lại các sự kiện, và phát hiện ra đúng là mình sinh giờ khác thật. Đối chiếu các dữ kiện trong quá khứ, và cả hiện tại, thì mình nghĩ giờ Dậu hợp lý hơn giờ Tuất
Hình ảnh
Đến tuổi này khi công việc dần ổn định và có tích cóp 1 khoảng thì mình bắt đầu nghĩ đến việc lập gia đình.
Mong các cô chú, anh chị cho mình biết dấu hiệu kết hôn của mình sẽ rơi vào tầm năm nào không ạ? Và trên tứ trụ thể hiện trang thái sau hôn nhân của mình sẽ như thế nào ạ?
Mình muốn biết để có thể sửa đổi bản thân tránh đi vào những cách không tốt thôi ạ.
Mình cám ơn :)
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tứ trụ của 1 Canh Ngọ từng nhầm giờ sinh - Xin xem hạn kết hôn

Gửi bài gửi bởi clevering »

Từ nhỏ đến giờ cuộc sống ra sao? Sinh bạn ra là gia đình có chuyển biến tốt phải không?
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

clevering đã viết: 18:11, 12/06/19 Từ nhỏ đến giờ cuộc sống ra sao? Sinh bạn ra là gia đình có chuyển biến tốt phải không?
Lúc mình sinh ra là bố mình thăng chức. Đúng là có chuyển biến tốt.
Từ nhỏ đến giờ cuộc sống vật chất đủ nhưng khá mệt mỏi về tinh thần ạ. Làm gì kiểu cũng không được xứng ý toại lòng. Kiểu mình hi vọng được 9 10 thì chỉ được 5 6 nhưng công sức bỏ ra rất nhiều vì muốn 9 10. Là kiểu như vậy ạ
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Năm Mậu Tuất kiếm khá tiền phải không?
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

clevering đã viết: 18:24, 12/06/19 Năm Mậu Tuất kiếm khá tiền phải không?
vâng đúng ạ
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Bạn sinh giờ khác, không phải giờ này
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

clevering đã viết: 18:45, 12/06/19 Bạn sinh giờ khác, không phải giờ này
@@
Vậy bạn có thể nói rõ cho mình biết giờ khác trong suy nghĩ của bạn là giờ nào được không ạ?
Lúc mình sinh ra nhà mình có lập tử vi nói mình sinh giờ Tuất, nhưng mình thấy đối chiếu dữ kiện thật xảy ra không đúng. Qua giờ Dậu mình thấy ok hơn. Nhưng vẫn không đúng ạ >"<
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Nếu giờ Tuất thì tứ trụ đẹp, thành đạt chồng con đều tốt cả. Chắc bạn đã tìm hiểu về tứ trụ, tôi chỉ nói sơ sơ
Giờ Tuất
Canh ngọ - bính tuất - kỷ tị - giáp tuất
Địa chi toàn hỏa thổ, và một cách cục lớn đó là giáp kỷ hợp hóa thổ, danh là hóa khí cách. Dụng thổ hỷ hỏa.
Vận quý mùi, là vận dụng thần, quý thủy thiên tài là kỵ thần thì sẽ đắc tài lớn khi có chữ Mậu, là vào năm Mậu Tuất, mậu quan đới tại tuất, vượng tại mùi hợp chế quý thiên tài, là đắc được tài lớn.
Giờ Dậu thì không được như vậy.
Sở học của tôi chỉ có vậy, bạn nghe ai thì nghe
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

clevering đã viết: 18:59, 12/06/19 Nếu giờ Tuất thì tứ trụ đẹp, thành đạt chồng con đều tốt cả. Chắc bạn đã tìm hiểu về tứ trụ, tôi chỉ nói sơ sơ
Giờ Tuất
Canh ngọ - bính tuất - kỷ tị - giáp tuất
Địa chi toàn hỏa thổ, và một cách cục lớn đó là giáp kỷ hợp hóa thổ, danh là hóa khí cách. Dụng thổ hỷ hỏa.
Vận quý mùi, là vận dụng thần, quý thủy thiên tài là kỵ thần thì sẽ đắc tài lớn khi có chữ Mậu, là vào năm Mậu Tuất, mậu quan đới tại tuất, vượng tại mùi hợp chế quý thiên tài, là đắc được tài lớn.
Giờ Dậu thì không được như vậy.
Sở học của tôi chỉ có vậy, bạn nghe ai thì nghe
Đúng là mình có tìm hiểu về tứ trụ nhưng chỉ dừng trong phạm vi lá sô của mình. Thậm chí của mình mình cũng không nắm rõ được vì tìm hiểu của mình không theo trình tự hay bài bản gì cả.
Về giờ Tuất: Cái này là mình chỉ muốn hỏi để biết thêm, chứ không phải vì không tin mà tranh cãi ạ. Mình biết là tứ trụ mình là hỏa thổ nhiều, là thổ táo, khô hạn. Nên mình không hiểu tại sao phải dụng thổ hỷ hỏa nữa ạ?
Cách cục giáp hợp kỷ hóa thổ mình cũng có tìm hiểu 1 lần, biết tên gọi là vậy nhưng cũng chưa có thời gian tìm hiểu cách đó ứng gì với những sự kiện trong quá khứ mình đã trải qua ạ.

Năm Mậu Tuất mình kiếm được khá, khá là so với quá khứ thôi ạ chứ cũng không gọi là đắc tài gì lớn. Mình cũng vẫn đi làm công ăn lương bình thường. Gần nửa cuối 2017 chuyển việc thì đến 2018 có lương mới nhiều hơn lương cũ thôi ạ.

Mình đang quen bạn trai và tụi mình có ý định tiến tới lâu dài. Mình thật lòng muốn biết hạn kết hôn khi nào vì 2 đứa còn quá bận bịu với công việc và bạn trai mình là mẫu người của công việc. Con gái có thì, nên mình lo lắng lắm.

Nếu giờ Tuất là giờ sinh của mình thì năm nào mình có tín hiệu kết hôn ạ? Mong bạn giải đáp giúp mình. Cám ơn bạn :)
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Hỏa viêm, thổ táo chỉ nói về tháng tị ngọ và tứ trụ không thủy hoặc quá yếu. Đây là cách nói về Điều hậu. Tháng Tuất thì không cần điều hậu.
Giờ Tuất, dấu hiệu hôn nhân có thể là năm nay hoặc năm tân sửu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”