35 tuổi rồi ạ, không có j ngoài một đống nợ.. nhờ các tiền bối cao nhân giải giùm với ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 35 tuổi rồi ạ, không có j ngoài một đống nợ.. nhờ các tiền bối cao nhân giải giùm với ạ.

Gửi bài gửi bởi Triệu nhân »

Giơ sinh chinh xac chư e,k chinh xac xem k chuân đâu nhe.
Được cảm ơn bởi: Gió nhỏ
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: 35 tuổi rồi ạ, không có j ngoài một đống nợ.. nhờ các tiền bối cao nhân giải giùm với ạ.

Gửi bài gửi bởi Nguyencd »

Triệu nhân đã viết: 15:02, 19/06/19 Giơ sinh chinh xac chư e,k chinh xac xem k chuân đâu nhe.
dạ em hỏi ba em nói sinh từ khoảng 10h30 đến 11h đó anh. thời gian trong khoảng đó a có thể luận cho em vài nét giúp em với ạ. Cái nào đúng e sẽ phản hồi lại ạ. cám ơn anh nhiều >:D<
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

2 năm vưa rôi bât hoa vơi ban gai dư ha e,e lam nghê gi,co liên quan đên quân đôi k.
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Triệu nhân đã viết: 17:54, 21/06/19 2 năm vưa rôi bât hoa vơi ban gai dư ha e,e lam nghê gi,co liên quan đên quân đôi k.
dạ có buồn chuyện tình cảm a. yêu đơn phương thôi mà cô ấy sắp lấy chồng rồi. e làm bên lĩnh vực cũng hay ra cảng tàu bè, ko liên quan đến quân đội a cũng hay gặp mấy a bên biên phòng đi bắt tàu lậu. nhưng hiện tại e nghỉ việc bên cty đó rồi. A có thể xem công việc tương lai của e như thế nào không.? E chẳng biết gì về tử vi để coi lá số của em hết.
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tử vi rất khó xem e ạ,với cá tính của e học cũng không khó,vi e thich cuôc sông đôc lâp tự chủ,nghiêm nghi,nhiêu luc hơi khó gần,thich cuôc sông cô đôc,thich môt khoang trời riêng cua minh,luc môt minh em cam thây rât hanh phuc,và môt điêm quan trong nữa là,khả năng nhân xét về moot người nao đó rất tinh,lại thêm linh tính dự báo trước môt điêu gi đó,cũng rất nhạy cảm với e.
Với cá tinh nghiêm nghi ,nên e đanh mât nhiêu cơ hôi,giao lưu gần gủi phái đep,nhưng lai tôt cái là em k mắc sai lâm vi có thê tron sai đôi tượng và phải ôm hân.
Được cảm ơn bởi: Tunu, Nguyencd, Gió nhỏ
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

Đương số có đạo đức, có duyên, hình thức sáng? Đáng ra xưa phải theo nghiệp sân khấu điện ảnh.

Lá số này có xấu đâu, ko nên bi quan a ơi. Vì có tứ đức nên mấy sát tinh với ám tinh nó giúp mình thâm trầm, chiêm nghiệm đào bới chính mình, tạo thêm chiều sâu và tính quyết liệt chứ ko gì phải sợ. Người ko có sát tinh thì ai dằn vặt công phá nội tâm chính mình để mà thấy mình? Một đời nhàn nhạt? (Nhưng nếu toàn sát tinh mà đi với ác tinh cũng ko ổn. Phải có sự cân bằng qua lại). Muốn việc thông thì hành thiện tích đức tu tâm dưỡng tánh, tự tháo gỡ tâm tánh mình, sống đúng với bản thân, trong ngoài như 1, biết lập trình lại tư duy, gạn bỏ bị biết thì đời sẽ thông. Đời kẹt là do còn đi trong bị biết, còn sợ, còn nhìn ngoài chưa biết soi trong, chưa chân thật dũng mãnh đối diện với chính mình. Con tỷ phú đẻ ra ngậm thìa vàng mà cũng phải lúc thăng lúc trầm, bàn việc tăm tối chưa xảy ra, ko biết đúng sai thế nào cũng đâu ích lợi gì. Ko sợ thất bại, sợ là sợ thất bại ko đủ. Trẻ thì thất bại cho đã đi, về già có chuyện kể cho vui. Sóng gió tí nó mới vui a ạ. Miễn mạnh khỏe đừng bệnh tật để chinh chiến tiếp là đc (e nói ngoài mảng tử vi tí).

Chúc vui!
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân, Nguyencd, Gió nhỏ
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Triệu nhân đã viết: 16:23, 22/06/19 Tử vi rất khó xem e ạ,với cá tính của e học cũng không khó,vi e thich cuôc sông đôc lâp tự chủ,nghiêm nghi,nhiêu luc hơi khó gần,thich cuôc sông cô đôc,thich môt khoang trời riêng cua minh,luc môt minh em cam thây rât hanh phuc,và môt điêm quan trong nữa là,khả năng nhân xét về moot người nao đó rất tinh,lại thêm linh tính dự báo trước môt điêu gi đó,cũng rất nhạy cảm với e.
Với cá tinh nghiêm nghi ,nên e đanh mât nhiêu cơ hôi,giao lưu gần gủi phái đep,nhưng lai tôt cái là em k mắc sai lâm vi có thê tron sai đôi tượng và phải ôm hân.
A dựa dữ kiện nào mà nói chính xác vậy a. E thấy phục môn tử vi này quá. A có thể bật mí giảng giải cho e chút dc ko?
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân, Tunu, Gió nhỏ
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Gió nhỏ đã viết: 00:22, 18/06/19 Hình ảnh

nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ, tuổi này rồi mà không bạn gái, làm ăn thì lận đận mãi không thôi, nợ nần ngày càng nhiều ạ.
A đại ca cự đà đây rồi :)). Để em chém gió về ls cự đà của a nhé : không phải là k có bạn gái mà là k chốt được ai, anh thuộc dạng yêu nhiều đấy ( chả bù cho e :))) nhưng thường hay bị đá hoặc vì tính khắt khe quá mức vs bạn gái . Không hợp vs gia đình, đặc biệt là bố ( bố a bảo thủ và hơi lập dị ) , a chưa bao giờ đi làm công ăn lương cả hoặc đi làm cơ quan k trụ quá dc 1 năm, hơi lạ vs cự nhật đúng k :)), quản lý tiền làm ra kém, tiền vào túi này lại luồn ra túi khác. À a thuộc dạng thông minh, học hành thuộc dạng khá giỏi , ngoại ngữ vs toán thuộc dạng ưu đấy nhưng học càng lên cao thì lại càng yếu, thời kỳ đại học của a ra sao ?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Triệu nhân, Gió nhỏ
Đầu trang

Gió nhỏ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gió nhỏ »

Tunu đã viết: 18:51, 22/06/19 Đương số có đạo đức, có duyên, hình thức sáng? Đáng ra xưa phải theo nghiệp sân khấu điện ảnh.

Lá số này có xấu đâu, ko nên bi quan a ơi. Vì có tứ đức nên mấy sát tinh với ám tinh nó giúp mình thâm trầm, chiêm nghiệm đào bới chính mình, tạo thêm chiều sâu và tính quyết liệt chứ ko gì phải sợ. Người ko có sát tinh thì ai dằn vặt công phá nội tâm chính mình để mà thấy mình? Một đời nhàn nhạt? (Nhưng nếu toàn sát tinh mà đi với ác tinh cũng ko ổn. Phải có sự cân bằng qua lại). Muốn việc thông thì hành thiện tích đức tu tâm dưỡng tánh, tự tháo gỡ tâm tánh mình, sống đúng với bản thân, trong ngoài như 1, biết lập trình lại tư duy, gạn bỏ bị biết thì đời sẽ thông. Đời kẹt là do còn đi trong bị biết, còn sợ, còn nhìn ngoài chưa biết soi trong, chưa chân thật dũng mãnh đối diện với chính mình. Con tỷ phú đẻ ra ngậm thìa vàng mà cũng phải lúc thăng lúc trầm, bàn việc tăm tối chưa xảy ra, ko biết đúng sai thế nào cũng đâu ích lợi gì. Ko sợ thất bại, sợ là sợ thất bại ko đủ. Trẻ thì thất bại cho đã đi, về già có chuyện kể cho vui. Sóng gió tí nó mới vui a ạ. Miễn mạnh khỏe đừng bệnh tật để chinh chiến tiếp là đc (e nói ngoài mảng tử vi tí).

Chúc vui!
Hi, cảm ơn e nhiều nhiều nha. Thật sự là a cũng không đến mức quá bi quan đâu, a vẫn cố gắng làm việc mà, công việc và cuộc sống thì a vẫn luôn biết rằng sẽ không có gì là dễ dàng mà. Điều a quan tâm nhất bây giờ là chuyện thành gia lập thất thôi vì quá lâu rồi a ko có bạn gái (chắc gần chục năm rồi), còn công việc thì cứ từ từ làm thôi mà.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

Gió nhỏ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gió nhỏ »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:21, 22/06/19
Gió nhỏ đã viết: 00:22, 18/06/19 Hình ảnh

nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ, tuổi này rồi mà không bạn gái, làm ăn thì lận đận mãi không thôi, nợ nần ngày càng nhiều ạ.
A đại ca cự đà đây rồi :)). Để em chém gió về ls cự đà của a nhé : không phải là k có bạn gái mà là k chốt được ai, anh thuộc dạng yêu nhiều đấy ( chả bù cho e :))) nhưng thường hay bị đá hoặc vì tính khắt khe quá mức vs bạn gái . Không hợp vs gia đình, đặc biệt là bố ( bố a bảo thủ và hơi lập dị ) , a chưa bao giờ đi làm công ăn lương cả hoặc đi làm cơ quan k trụ quá dc 1 năm, hơi lạ vs cự nhật đúng k :)), quản lý tiền làm ra kém, tiền vào túi này lại luồn ra túi khác. À a thuộc dạng thông minh, học hành thuộc dạng khá giỏi , ngoại ngữ vs toán thuộc dạng ưu đấy nhưng học càng lên cao thì lại càng yếu, thời kỳ đại học của a ra sao ?
hi, a rất vui vì được một người Cự Nhật như a chém đó nha, e cứ chém thoải mái vào nhé, có j khúc mắc a sẽ tận lực trả lời nha.
Giờ là những dữ kiện đầu tiên nhé:
1. Yep, đúng là hồi nhỏ học phổ thông a hay trêu các bạn gái lắm (ngày bé thấy con gái xinh là thích, bây giờ vẫn thế nhưng ko có gan nhào vô như ngày ấy), đặc biệt a hay đc phụ huynh quý và nhiệt tình ủng hộ luôn (bây giờ vẫn thế), nhưng a ko có lăng nhăng hay yêu nhiều nha (mới 2 mối tình vắt vai thôi - trong đó 1 ng còn chưa từng gặp nhé ;((), 1 lần bị đá là mối tình đầu vì hồi đó học c3 xong lên đh a ham game mà bạn gái lại học ở tỉnh khác nên ít thăm gặp đc thế là bị đá, ko cãi nhau hay giận hờn j cả nhé. lần 2 thì cũng xa nhau quá nên thôi, cũng ko có khúc mắc j nha, cả 2 lần cuối cùng đều thành bạn tốt thôi. Nhưng a ko khắt khe gì đâu, khi yêu là a rất rất chiều và tôn trọng bạn gái đó.
2. đúng là hồi nhỏ a ko hợp với gia đình lắm nhưng lớn lên lại thấy bình thường, chuyện bất đồng quan điểm thì nhà nào cũng khó tránh nên a ko thấy gì là căng thẳng nữa cả ấy.
Bố Mẹ a thì theo quan điểm của a là ko hẳn bảo thủ mà chỉ là tính tự ái tý thôi (khi cái tôi nổi nên đương nhiên ai cũng bảo thủ cả) còn thì cũng ổn, Bố a thì cũng hơi lập dị thật vì ông có nguyên tắc và luôn giữ nguyên tắc thế nên đúng ra ông rất giàu vì ông cũng rất giỏi nhưng cuối cùng ông vẫn bình thường như bao người bình thường mặc dù người ngoài luôn nghĩ ông rất giàu có.
3. Đúng là a ko làm đc nhà nước, cái này là cái a ko hiểu nhất nè, a làm việc ko phải xuất sắc nhưng tương đối là tốt, đánh giá và giải quyết cv rất ổn nhưng vẫn luôn ko thuận sao sao ấy nên cuối cùng lại về làm tự do.
4. Quản lý tiền mà giao cho a thì rất ok, minh bạch rõ ràng và ko sợ bị thất thoát, đấy là ai có tiền nhờ a giữ, còn tiền của a thì đúng như e nói.. vô một bên và ra một bên luôn vì a ko tiếc tiền với ai bao giờ cả, a ko ham chơi tệ nạn nhưng a hay vui bạn bè và thích đi du lịch lang thang ấy, bạn cũng đông gần như tỉnh nào cũng có, tính a hòa đồng nên bạn thì giàu nghèo đủ cả khắp nơi.
5. Sự học của a cũng tạm tạm thôi à, được đánh giá là nhận thức nhanh, học j cũng nhanh nhưng thành tích ko có gì đặc biệt cả, mặc dù đi học gì cũng đc Thầy Cô quý nhưng chết tội lười, đến Đh a vẫn lười dù nếu chăm vẫn vào đc top, đánh giá trên bảng điểm ĐH của a thì trung bình khá thôi, các môn lý thuyết điểm đủ qua (đa số 5 -6), thực hành hay làm đề tài thì luôn xuất sắc (gần như ko dưới 9), đặc biệt là a ko hay bị thi lại (cả 2 trường a mới bị 3 môn thôi). Nhưng a đc học nhiều đấy mặc dù lười ;((
Quá trình học hành thì như sau: 2003-2007 ĐHBK HN khoa ĐTVT, 2007-2008 học chuyên viên và chuyên gia quản trị mạng quốc tế Cisco tại Học viện Mạng BK, 2008-2010 đi làm, 2010-2012 Học viện Bưu chính viễn thông khoa Viễn thông I.

Hehe, nếu e rảnh rang cứ vô chém gió nghiệm lý nhé, có j thắc mắc a sẽ chia sẻ, cảm ơn e và chúc e ngày càng tinh tấn với Tử Vi ;).
Được cảm ơn bởi: Tunu, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”