Lá số làm thuê hay bà chủ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số làm thuê hay bà chủ ?

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

Hiện tại em còn lận đận quá, tính đi làm thuê bán hàng siêu thị thôi. Mà ai cũng nói em tướng bà chủ lắm, ko hợp làm thuê. Và dự định em cũng muốn tự bản thân lập nên nhiều cửa hàng về ngành ăn uống và làm đẹp. Mong đc luận giúp liệu số em có thể thành bà chủ không ạ? Xin cảm ơn
Tập tin đính kèm
0849EAD7-2D56-4EDD-B577-694F4F3EDF4A.jpeg (250.19 KiB) Đã xem 1373 lần
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số làm thuê hay bà chủ ?

Tên đã viết: 15:06, 19/06/19
Muahoabay đã viết: 13:53, 19/06/19 Hiện tại em còn lận đận quá, tính đi làm thuê bán hàng siêu thị thôi. Mà ai cũng nói em tướng bà chủ lắm, ko hợp làm thuê. Và dự định em cũng muốn tự bản thân lập nên nhiều cửa hàng về ngành ăn uống và làm đẹp. Mong đc luận giúp liệu số em có thể thành bà chủ không ạ? Xin cảm ơn
làm cướp nhé :)) :)) :))
Hỏng hỏng thật rồi a ạ :(
Đầu trang

tienthanhbk1102
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tienthanhbk1102 »

Trở lại với thực tế đi. Đừng dựa vào tử vi làm gì. Em muốn làm chủ phải biết làm thợ, làm culi trc. Em
đã có kinh nghiệm làm gì chưa mà đã định làm chủ rùi
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Vốn không nên sân si, nhưng thấy chủ top bằng tuổi, cũng là nữ tuổi dần nên mình nghĩ bạn phải suy nghĩ thật kĩ. Giống bác ở trên nói ấy. Làm chủ không phải đơn giản. Không phải cứ có Tiền là làm chủ được ( Trường hợp bạn con nhà tài phiệt) thì mình không nói. Kinh nghiệm, kĩ năng, quan hệ, cả một cơ số các điều kiện kem theo nữa. Nhưng mà đấy là mơ quan to thôi. Còn nếu bạn định mơ quán nước lề đường, bán kem dạo, bóng bay, hoa, kinh doanh online, bán vé số, đồng nát,.. thì mình nghĩ sẽ được. Mấy cái đó kể cả có thất bại thì cũng không nặng lắm. Thiết nghĩ khéo sau này mình đi bán đồng nát cũng được, vốn ít lại được làm chủ. Ha ha, vẩn vơ tí cho vui. :-bd
Giờ đọc lại mới thấy chủ top định mơ quán ăn uống, làm đẹp. Mình nghĩ bán cháo lòng, bánh mì, chè, xôi,.. được đó. Vốn ít, dễ làm, bán ở những nơi đông dân thì một ngày cũng được 500k đấy. Một tháng có hơn 15 tr, tính ra lãi cũng bằng Đi làm công Nhân nhưng được cái có thể làm chủ, thời gian thoai mái có thể kết hợp kinh doanh online, mỹ phẩm, quần áo,...Tầm đến năm 30 tuổi có một số vốn kha khá thì mở shop, tiệm nail,..nhỏ nhỏ rồi từ từ làm lớn dần. Về già chỉ cần vài cái tiệm là được. Nếu chủ top có học thức và đầu óc hơn thì có thể tìm nhà đầu tư thì có thể mơ tiệm to hơn. Kinh doanh càng to thì cái đầu càng phải lớn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Bạn định nghĩa thế nào là làm chủ, thế nào là làm thuê? Làm chủ có phải là đầu tư của 1 đống tiền ra xong thuê nhân viên làm ra lợi nhuận cho mình ấy hử?

Làm chủ chính là làm thuê đó bạn ạ. Là làm thuê cho chính mình. Bạn là chủ của chính bạn chứ chẳng làm chủ của ai cả. Đem tiền ra làm vốn hàng ngày vắt óc nghĩ làm sao cho nó ra lãi, phải bỏ đầu óc và cả công sức tay chân vào nữa đó.

Bạn còn trẻ lắm, bây giờ ai bảo bạn số làm chủ là bạn sẽ bị ảo tưởng và đi theo con đường lệch lạc. Bạn rất cần đi làm thuê cho những người đi trước trong lĩnh vực bạn quan tâm, để biết cái ngành đó nó cần những cái gì. Nói thật với bạn chứ làm chủ khổ thấy ông bà, làm thuê chỉ chịu áp lực với sếp, chứ làm chủ chịu áp lực với khách hàng, với nhân viên, với chính mình luôn. Phải trau dồi bản thân nhiều vào hẵng đi làm cái việc dở hơi là làm chủ bạn ạ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Chuẩn cmn rồi. Rất sợ làm chủ vì đến bản thân còn chưa quản nổi thì Sao quản được người khác. Mình bằng tuổi chủ top đây này, như đứa con nít ấy, ham chơi, đua đòi, nhiều lúc vẫn bị chiều như trẻ con ý. Nhưng chắc chủ top va chạm xã hội sớm hơn mình nên định hướng tương lai sau muốn làm chủ rồi. Suy cho cùng đấy cũng là một bước tiến vượt bậc, tạo động lự cho sau này phấn đấu. Còn mình thì tư duy hạn hẹp, chẳng nghĩ gì nhiều lắm. Mọi góp ý của mình đều mang tính xây dựng chứ không có ý chê bai gì chủ top đâu. Chúc chủ top sớm đặt được mong muốn nhé!
Đầu trang

Đùi gà nướng
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Đùi gà nướng »

Lá số nhìn ông chồng thấy nản.
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đùi gà nướng đã viết: 18:19, 20/06/19 Lá số nhìn ông chồng thấy nản.
Phá quân miếu thì là xấu lắm ạ a ? :((
Đầu trang

Đùi gà nướng
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Đùi gà nướng »

Muahoabay đã viết: 02:38, 21/06/19
Đùi gà nướng đã viết: 18:19, 20/06/19 Lá số nhìn ông chồng thấy nản.
Phá quân miếu thì là xấu lắm ạ a ? :((
Theo mình Phá quân miếu thì ko xấu. Chỉ có điều Phá Quân chủ hao tán. Ở cung Phu thì lại ko nên. Lấy về nhiều chuyện phát sinh dễ tranh chấp, cải vã, lừa dối nhau... Trước mình có thấy qua nhiều lá số Phá Quân cư Phu/thê. Giàu có,tốt đẹp, học vấn ...ko thua ai, có cái là chưa thấy cặp nào êm ấm.
Được cảm ơn bởi: Muahoabay
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”