Tình cảm gia đình như một dòng nước mát chảy vào lòng tôi.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tình cảm gia đình như một dòng nước mát chảy vào lòng tôi.

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Qua đại vận quan Quý Hợi rồi, công việc tôi vẫn không ra sao, khi nghỉ việc thì bị công ty nợ lương gần chục triệu chưa trả. Tình cảm thì bị người yêu phũ. Nhưng lòng tôi chưa bao giờ cảm thấy bình yên như bây giờ. Tôi nhận ra ba mẹ tôi rất giỏi và luôn sống hết mình vì con cái. Tôi thấy mình thật may mắn khi có chỗ dựa vững chắc là gia đình ba mẹ, anh em. Mấy năm trước tôi u mê oán trách gia đình, nhưng giờ tôi như kẻ say rượu tỉnh mộng. Bồ tôi nó phũ và sẵn sàng ruồng rẫy tôi vì tôi thất nghiệp lông bông, nhưng gia đình ba mẹ, anh em thì luôn bên cạnh nâng đỡ tôi trong mọi lúc. Tôi hạnh phúc và muốn khóc khi nghĩ đến gia đình thân thương của mình.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tình cảm gia đình như một dòng nước mát chảy vào lòng tôi.

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Bạn giống mình quá, giờ khi bên cạnh chỉ còn người thân, bạn tốt mới nhận ra được điều gì thật sự quan trọng. Nhưng hết tình còn nghĩa, mình vẫn k quên đc người ấy đến nỗi từ tình yêu dần thành oán hận, chỉ khi biết đến Phật pháp mình mới buông xả được phần nào ^^!
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tình cảm gia đình như một dòng nước mát chảy vào lòng tôi.

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Ne0 đã viết: 22:23, 24/06/19 Bạn giống mình quá, giờ khi bên cạnh chỉ còn người thân, bạn tốt mới nhận ra được điều gì thật sự quan trọng. Nhưng hết tình còn nghĩa, mình vẫn k quên đc người ấy đến nỗi từ tình yêu dần thành oán hận, chỉ khi biết đến Phật pháp mình mới buông xả được phần nào ^^!
Mình còn nhận ra 1 điều quan trọng nữa là sức khỏe bạn à. Do lối sống của mình trước kia sân si nhiều, nên mình để mình vướng vào căn bệnh trầm cảm. Giờ mới nhận thấy sức khỏe mình yếu hẳn, đầu mình hay bị đau, kèm theo căn bệnh khó ngủ, mà không ngủ đủ giấc thì sức khỏe nó xuống nhanh lắm, có muốn phấn đấu đi làm cũng lực bất tòng tâm, nên người ta bảo sức khỏe là thứ quý giá, mình mong bạn hãy trân trọng nó, đừng để như mình bây giờ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”