Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

rockngo đã viết: 10:32, 25/06/19 Bác viết hay quá,tiếc là thiên lương của mình ở Tỵ gặp hỏa tinh
Lộc tồn gặp địa không
Tham lang địa kiếp
Cự cơ thiên hình
Bác xem có cái gì sáng sủa lá này không a. Cam ơn bác
Chào rockngo,

Cách đặt vấn đề của bạn cũng hay.

Cách nhìn của Tử Kỳ Lân là tập trung vào bộ Âm Dương Lương Khoa Đào Lộc + cung Phúc Đức, hợp với cách bút nghiên giáo dục đào tạo để phát triển. Ngoài ra, nên tận dụng cung Huynh Đệ để truy cầu trợ lực và các mối quan hệ lớn. (quan niệm rộng hơn về cung Huynh đệ, bao gồm anh chị em ruột, bên vợ, anh em họ, kết nghĩa và cả những bằng hữu chí cốt)

Tư Kỳ Lân
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Bác xem giúp cháu thiên lương cư điền trong trường hợp này có buôn bán bất động sản được không. ( âm dương xương khúc tả hữu long phượng quyền lộc chiếu về thiên lương cư điền). Thanks Bác.
Tập tin đính kèm
Dung3.jpg (182.75 KiB) Đã xem 906 lần
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

TuKyLan đã viết: 10:48, 24/06/19
Bài viết của Bác TKL quá hay, cảm nhận được rất nhiều điểm đúng với ls của mềnh. Cảm ơn bài viết của bác.

Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 11:39, 25/06/19 Bác xem giúp cháu thiên lương cư điền trong trường hợp này có buôn bán bất động sản được không. ( âm dương xương khúc tả hữu long phượng quyền lộc chiếu về thiên lương cư điền). Thanks Bác.
Vào vận 35-44, khả năng cao là hợp tác với bạn bè cùng trang lứa hoặc anh em ruột /anh em vợ kinh doanh áp dụng marketing online. Đối với bất động sản, Mệnh hóa thành Điền có Cô Quả khả năng mua rồi sẽ khó bán. Theo Lân tôi thì chỉ nên môi giới.
Tư Kỳ Lân
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Stranger0127 đã viết: 11:54, 25/06/19
Bài viết của Bác TKL quá hay, cảm nhận được rất nhiều điểm đúng với ls của mềnh. Cảm ơn bài viết của bác.

Hình ảnh
Chào bạn,

Xin hỏi bạn một vấn đề không liên quan tới chủ đề. Bạn đã có con chưa? Có gặp vấn đề gì về mang thai sinh nở không?
Nếu có con, thì xin hỏi trước đó, trong tâm khảm bạn có thích sinh con không?

Tư Kỳ Lân
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

TuKyLan đã viết: 12:59, 25/06/19
dung1 đã viết: 11:39, 25/06/19 Bác xem giúp cháu thiên lương cư điền trong trường hợp này có buôn bán bất động sản được không. ( âm dương xương khúc tả hữu long phượng quyền lộc chiếu về thiên lương cư điền). Thanks Bác.
Vào vận 35-44, khả năng cao là hợp tác với bạn bè cùng trang lứa hoặc anh em ruột /anh em vợ kinh doanh áp dụng marketing online. Đối với bất động sản, Mệnh hóa thành Điền có Cô Quả khả năng mua rồi sẽ khó bán. Theo Lân tôi thì chỉ nên môi giới.
Tư Kỳ Lân
Cháu đang có ý định góp vốn cùng anh trai mua đất. Và cháu cũng đã góp một ít. Đúng là thời điểm năm 2018 và đầu năm nay khó bán thật. Còn nếu kinh doanh marketing thì cháu định làm mảng sơn với cậu vợ. Về môi giới bất động sản cháu không có ý định làm vì lợi nhuận thấp và bấp bênh khó có cơ hội giàu có được. Thanks Bác.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, dung1
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 13:05, 25/06/19
Tư Kỳ Lân
Cháu đang có ý định góp vốn cùng anh trai mua đất. Và cháu cũng đã góp một ít. Đúng là thời điểm năm 2018 và đầu năm nay khó bán thật. Còn nếu kinh doanh marketing thì cháu định làm mảng sơn với cậu vợ. Về môi giới bất động sản cháu không có ý định làm vì lợi nhuận thấp và bấp bênh khó có cơ hội giàu có được. Thanks Bác.
Mua đất có thể sẽ chậm. Nếu mua nhà cũ rồi cải tạo lại bán thì hợp hơn.
Đối với ngành sơn trang trí thì online vào giai đoạn này chắc khó thành. Tôi có khá nhiều năm làm ngành này rồi nên mới chia sẻ vậy. Bạn tham khảo thêm

Tư Kỳ Lân
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, dung1
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi miy.lee »

Bài viết về Thiên Lương rất rất hay !!! Bác TuKyLan có thể xem giúp em về cung phu đc ko ah ? Em đang làm sale bds thì năm nay em còn vận hạn ji nữa ko Bác ?
Tập tin đính kèm
DEB6ED42-223E-4881-B03E-B867CCE6A83E.jpeg (297.81 KiB) Đã xem 846 lần
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

TuKyLan đã viết: 13:15, 25/06/19
dung1 đã viết: 13:05, 25/06/19

Tư Kỳ Lân
Mua đất có thể sẽ chậm. Nếu mua nhà cũ rồi cải tạo lại bán thì hợp hơn.
Đối với ngành sơn trang trí thì online vào giai đoạn này chắc khó thành. Tôi có khá nhiều năm làm ngành này rồi nên mới chia sẻ vậy. Bạn tham khảo thêm

Tư Kỳ Lân
Năm ngoái anh trai cháu mua nhà cũ rồi sửa lại để bán nhưng do thông tin quy hoạch cầu nối tphcm sang bình dương bị sai nên không bán được nhà.Cháu định làm sơn xây dựng và sẽ tìm các mối tiếp thị trực tiếp hoặc t tìm mối mở đại lý cấp 1 có kèm theo quảng cáo tiếp thị online. Do cậu vợ đã làm mảng này và có nguồn cung cấp( nhà máy sản xuất) nên cháu muốn thử trong giai đoạn này. Sang 45_54 chắc sẽ khômg còn cơ hội nữa. Thanks Bác.
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

TuKyLan đã viết: 13:03, 25/06/19
Stranger0127 đã viết: 11:54, 25/06/19

Hình ảnh
Chào bạn,

Xin hỏi bạn một vấn đề không liên quan tới chủ đề. Bạn đã có con chưa? Có gặp vấn đề gì về mang thai sinh nở không?
Nếu có con, thì xin hỏi trước đó, trong tâm khảm bạn có thích sinh con không?

Tư Kỳ Lân
Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở.
Em thích có con chứ ạ, chỉ là em sợ đau đẻ thôi, thấy bạn bè sinh nở đau đớn khiến e sợ :-S còn trong tâm em luôn muốn có gia đình hạnh phúc và những đứa con xinh đẹp giỏi giang ạ :">

Lần trước có bác nào trên này cũng hỏi về vấn đề con cái của e. Một năm trôi qua e vẫn ế, buồn thật đó Bác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”