Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tuanmavn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi Tuanmavn »

Tôi đồng tình với anh Tử Kỳ Lân, với lá số như trên, dù năm tân sửu có làm được thì với vòng vận và quan lộc như vậy thì cũng sẽ không bền.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

TuKyLan đã viết: 16:15, 25/06/19
silverlight267 đã viết: 15:59, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 15:29, 25/06/19

Cảm ơn bạn đã cung cấp lá số. Chúng ta sẽ trở lại vấn đề này sau.

Tử Kỳ Lân.
Dạ, cảm ơn bác. Cháu hiện là lập trình viên. Năm sau cháu dự định sẽ mở công ty liên quan đến lĩnh vực lập trình và giáo dục. Cháu có 2 người chú, cũng đã mở công ty lĩnh vực lập trình, hoạt động đã nhiều năm.

Cháu biết xem tử vi và bát tự một cách tương đối, thì cảm thấy năm sau, năm Canh Tý là một năm có cơ hội.
Nếu có thể thì hi vọng bác cho cháu đôi lời khuyên về vấn đề này, cháu cảm ơn bác nhiều!
Theo Tử Kỳ Lân, thì năm sau bạn khó có cơ hội khởi nghiệp thành công. Nên chọn năm Tân Sửu thì hợp lý hơn.

Tử Kỳ Lân.
Dạ, vậy chuẩn rồi bác ạ. Thầy của cháu (giảng viên đại học) có xem ls cho cháu thì cũng nói là nên chờ đến Tân Sửu.
Bản thân cháu thì đang chờ đến năm Canh Tân (kim) cháu cũng hơi băn khoăn Tý Ngọ tương xung, vào năm Sửu là kho của kim đúng là sẽ tốt hơn.
Suýt nữa thì cháu dục tốc bất đạt. Cháu cảm ơn bác rất nhiều!
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Sách Tử Vi Đẩu Số toàn thư viết: Lộc phùng Lương Ấm, bão tư tài ích dữ tha nhân.

Thiên Lương hóa Lộc/ Lộc Tồn thường lấy của mình đem cho người khác.

Đây là một trong những công năng về hóa giải tai ách của Thiên Lương, đó là biểu hiện thương người.

Nhưng nếu Thiên Lương Hóa Lộc, sẽ có thể vì ham hố tiền tài mà sinh thị phi, giảm đi tính thanh cao của sao này. Do đó tình huống hóa Lộc, sẽ hợp hơn với các loại hình nghề nghiệp có tính giải quyết khó khăn của người khác, như bảo hiểm, bác sỹ, thầy giáo...Rất hay cổ vũ động viên về tinh thần, những phân tích có tính chuyên sâu.

Thiên Lương thích sự đơn giản, ưa thích học vấn và tư duy chiều sâu. Tuy nhiên, do là sao có tính "hình", lại có cung Phu Thê là Cự Môn nên dễ rơi vào tranh cãi những chuyện không đâu với người phối ngẫu.

...
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, silverlight267
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cháu xin nghiệm về Thiên Lương Hóa Lộc Lộc Tồn. Thê của cháu là Thiên Lương Song Lộc. Mà mệnh cách bạn gái cháu cũng là Đồng Lương Song Lộc.
Quả đúng là khi Thiên Lương Song Lộc thì thương người. Và cái thương này là ko giữ lại điều gì cho mình. Bạn ấy rất thích lo chuyện của người khác. Tiền bạc cho em gái cháu và em gái bạn ấy cũng như bố mẹ hai nhà, ko tiếc một điều gì cả. Rút ruột rút gan cho đi cũng đc .
Và điểm đúng thứ hai, là điểm trọng tiền tài. Bạn ấy là người ham làm giàu. Luôn luôn nghĩ rằng phải biến tiền thành bất động sản. (Nên may mắn giờ chúng cháu cũng giữ đc kha khá) Thích đầu tư, chơi chứng khoán, buôn bán, lúc nào cũng vắt óc suy nghĩ chuyện làm giàu. Và tất nhiên, chắc chắn là ko còn thanh cao như gốc gác Thiên Lương. Mà nguyện vọng của cô ấy khi giàu cũng chỉ vì cho dòng họ, làm công ích cho xã hội. Bạn ấy hiện học xong thạc sĩ và có ý định học lên tiến sĩ.
Đôi lời đến bác Kỳ Lân để nghiệm lý.

P/s: Thực ra cháu cảm thấy Thiên Lương Song Lộc thì hơi bao đồng. Mà cháu cũng bị ảnh hưởng bởi đôi khi lại hay lo chuyện bao đồng
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 17:34, 25/06/19 Cháu xin nghiệm về Thiên Lương Hóa Lộc Lộc Tồn. Thê của cháu là Thiên Lương Song Lộc. Mà mệnh cách bạn gái cháu cũng là Đồng Lương Song Lộc.
Quả đúng là khi Thiên Lương Song Lộc thì thương người. Và cái thương này là ko giữ lại điều gì cho mình. Bạn ấy rất thích lo chuyện của người khác. Tiền bạc cho em gái cháu và em gái bạn ấy cũng như bố mẹ hai nhà, ko tiếc một điều gì cả. Rút ruột rút gan cho đi cũng đc .
Và điểm đúng thứ hai, là điểm trọng tiền tài. Bạn ấy là người ham làm giàu. Luôn luôn nghĩ rằng phải biến tiền thành bất động sản. (Nên may mắn giờ chúng cháu cũng giữ đc kha khá) Thích đầu tư, chơi chứng khoán, buôn bán, lúc nào cũng vắt óc suy nghĩ chuyện làm giàu. Và tất nhiên, chắc chắn là ko còn thanh cao như gốc gác Thiên Lương. Mà nguyện vọng của cô ấy khi giàu cũng chỉ vì cho dòng họ, làm công ích cho xã hội. Bạn ấy hiện học xong thạc sĩ và có ý định học lên tiến sĩ.
Đôi lời đến bác Kỳ Lân để nghiệm lý.

P/s: Thực ra cháu cảm thấy Thiên Lương Song Lộc thì hơi bao đồng. Mà cháu cũng bị ảnh hưởng bởi đôi khi lại hay lo chuyện bao đồng
Cảm ơn bạn. Rất hay.
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

nhaynhay
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhaynhay »

TuKyLan đã viết: 11:18, 25/06/19
nhaynhay đã viết: 00:21, 25/06/19 Mệnh thiên lương cung phu thê luôn có Cự muôn. Cũng là cái khổ tâm .
Chào nhaynhay,

Chính tinh chỉ là hình thái cơ bản mang tính khoanh vùng và bộ khung, chưa nói hết chất lượng. Cho nên chúng ta chẳng nên lo lắng bi quan, hay phiền muộn với mấy ông sao đó. Thiên Lương không phải ai cũng lương thiện, Cự Môn không phải lúc nào cũng xấu.
Chúng ta sẽ có thêm bài Cự Môn để mổ xẻ đa chiều về sao này.

Tôi muốn nói với bạn và những bạn đang vật vã đau khổ với môn Tử Vi rằng, chúng ta nên lạc quan và tích cực để bước đi dù thuận hay không thuận. Chẳng nên nên quá vui mừng vì có lá số đẹp, cũng không nên bi quan vì thấy lá số xấu. Mỗi chúng ta, mang trong mình cái tốt và cái xấu, chịu ảnh hưởng của vận tốt và vận xấu, sống chung với người tốt người xấu... Hãy tìm ra điểm tốt trên lá số và sống tích cực với nó, đừng chăm chú vào cái xấu vì nó ngày càng làm cho ta yếu đuối và tiêu cực.
Ví dụ, ta nhìn Cự Môn dưới cái nhìn lạc quan như sau:

Cự Môn là cái cửa, nơi ta ra vào tiếp xúc với bên ngoài. Không có cửa, ta là người mù trong bóng tối. Vậy ta nên tự hào vì ta "có cửa"

Cự Môn là cái miệng, giúp ta ăn và nói. Ăn gì nói gì là quyền ta được lựa chọn, vậy nếu Cự Môn ở cung phu thê, ăn nói với Phu Thê như thế nào là do ta quyết định. Ăn nói thiếu thận trọng và khéo léo, Cự Môn đá văng ta ra ngoài cửa, vén môi lên cãi ta cả ngày... Nhưng nếu ngược lại, thì Cự Môn mở rộng cửa đón ta vào phòng, đón nhận ta với nụ hôn (Cự Môn)

Cự Môn là ám tinh, luôn che đi ánh sáng của người khác. Nếu bạn Thiên Lương thanh cao, bạn ở cao hơn người khác, cái ám của Cự Môn không che nổi Thiên Lương cổ thụ. Không phải cái ám nào cũng xấu, sao ta không nghĩ rằng có thể là ám trợ (trợ giúp ngầm), ám Lộc ( lộc ẩn, ngầm)...

Tương tự như vậy, còn nhiều nhiều nữa. Mục tiêu của việc xem số, nên chăng là để thanh thản và lạc quan hơn?
Tư Kỳ Lân
Cảm ơn những lời này của bác.
Đúng là cứ mãi nhìn vào điểm xấu của nó càng làm ta tiêu cực bà yếu đuối. Thay vào đó ta nên nhìn vào mặt tốt để sống tích cực hơn, và hoàn thiện bản thân nhiều hơn.
Chúc bác thật nhiều sức khỏe...
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hôm qua cháu có đọc bài viết nhưng bận quá chưa phản hồi. Nay nhân tiện đăng ls của 2 đứa lên rồi thì cháu nghiệm luôn, để mọi người ko thấy lý thuyết suông
Về Thê của cháu có Thiên Lương Lộc Tồn nên lúc này mệnh của của cháu có Thanh Long (còn có thêm sao Hỉ). Do đó nên mối quan hệ của cháu và phối ngẫu có hỉ khí của Thanh Long, luôn vui vẻ. Nhiều lúc người ngoài nhìn vào ko hiểu sao 2 đứa có thể cười nói cả ngày.
Về bạn nữ, thì bạn cháu là Đồng Lương Song Lộc. Phu của bạn ấy có Phục Binh. Đúng như bác nói ở đây có sự thuần phục. Cháu rất là thuần phục vợ cháu. Nên trong 6 năm ko có trục trặc tình cảm @@ Cháu chịu bị bắt nạt. ^^

Mối quan hệ này rất tốt. Lúc này gần như cháu ko thấy sự ảnh hưởng nhiều của sao Cô Thần tại Thê.

Cháu cảm thấy đoạn này bác nghiên cứu phụ tinh rất kĩ. Hi vọng là bác nghiên cứu thêm về Cách Nhật Nguyệt chiếu bích 3 Không (Không Kiếp Thiên Không)
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

ThamLangV đã viết: 11:07, 24/06/19 Bài viết của bác hay quá ạ
Nhưng tiếc là chưa bàn hết Thiên Lương khi ở câc cung khác. Ví như Điền dưới đây có Thiên Lương Thái Tuế, vậy có được xem là được thừa tự đất cát ko a?
Em cảm ơn bác rất nhiều ạ
Hình ảnh
Này không thể noai bài viết của chủ thớt hay, mà phải nói chủ thớt khéo chép lại đúng quá mà thiếu bổ sung thêm thành ra nhiều khi cũng khổ cho người đọc
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huynh19 đã viết: 19:02, 25/06/19
Nhưng tiếc là chưa bàn hết Thiên Lương khi ở câc cung khác. Ví như Điền dưới đây có Thiên Lương Thái Tuế, vậy có được xem là được thừa tự đất cát ko a?
Hình ảnh
Này không thể noai bài viết của chủ thớt hay, mà phải nói chủ thớt khéo chép lại đúng quá mà thiếu bổ sung thêm thành ra nhiều khi cũng khổ cho người đọc
Chào huynh19,
Nếu bạn thấy khổ khi đọc thì có thể cho qua vậy.
Sản phẩm của Tư Kỳ Lân, không biết là chép lại từ nguồn nào, có thể trích dẫn nguồn được không?
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

TuKyLan đã viết: 19:24, 25/06/19
huynh19 đã viết: 19:02, 25/06/19
Hình ảnh
Chào huynh19,
Nếu bạn thấy khổ khi đọc thì có thể cho qua vậy.
Sản phẩm của Tư Kỳ Lân, không biết là chép lại từ nguồn nào, có thể trích dẫn nguồn được không?
Thật tết mình cũng có khen bạn, nhưng bạn không thấy lại thấy mình có ý xấu chê bạn thì thật uổng phí, chuyện chép nguồn nào hay ở đâu không tránh luận, việc cần bàn là sẽ bổ sung thêm rõ ý khi TL ở mỗi vị trí và với trường hợp gặp tổ hợp nào sẽ có gì xảy ra là chuyện hay lúc này TKL à.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”