Chuyện tình cảm công danh lận đận

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Twinkle1510
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chuyện tình cảm công danh lận đận

Gửi bài gửi bởi Twinkle1510 »

Em chào mngười
Tự thấy chuyện tình cảm thì trắc trở, học hành ko lên cao vì gia cảnh ko cho phép, tiền có rồi tiền cũng bay, tình đến tình cũng tan. Đến khi nào cuộc sống em thật sự khởi sắc ạ [-O<
Hình ảnh
Đầu trang

Twinkle1510
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Chuyện tình cảm công danh lận đận

Ai xem giúp em đi ạ, cuộc đời vui ít buồn nhiều, biết bao giờ mới nên sự nghiệp, tình duyên thì như hoa sớm nở tối tàn, bạn bè thì chẳng ai bầu bạn lúc khốn nguy :( thật sự rất cô đơn ạ, chẳng biết số này sẽ đi về đâu
Đầu trang

sonhatq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sonhatq »

Twinkle1510 đã viết: 09:39, 25/06/19 Ai xem giúp em đi ạ, cuộc đời vui ít buồn nhiều, biết bao giờ mới nên sự nghiệp, tình duyên thì như hoa sớm nở tối tàn, bạn bè thì chẳng ai bầu bạn lúc khốn nguy :( thật sự rất cô đơn ạ, chẳng biết số này sẽ đi về đâu
Những cái bạn nói thì theo thiển ý cá nhân thì kô có ai giúp bạn an được ngoài tâm bạn đâu
Cuộc đời buồn ít vui nhiều - bạn học các buông bỏ và chấp nhận thì mới an vui đc
Nói tóm lại chuyện bạn bè và bạn đời bạn phải chủ động, đừng lý tưởng hoá mà xa đời thực. Bạn chỉ cần chân thành với người khác thì họ cũng sẽ chân thành với bạn.
Bạn nói lúc nguy khốn kô ai bầu bạn, bạn thử hỏi xem bạn đã bầu bạn với ai lúc họ nguy khốn chưa...
Bạn phải ý thức đc, dù lá số của bạn có ra sao thì vận mệnh của bạn ở trong tay bạn, đừng đổ cho mệnh mình như vậy
Thân
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Twinkle1510 đã viết: 09:39, 25/06/19 Ai xem giúp em đi ạ, cuộc đời vui ít buồn nhiều, biết bao giờ mới nên sự nghiệp, tình duyên thì như hoa sớm nở tối tàn, bạn bè thì chẳng ai bầu bạn lúc khốn nguy :( thật sự rất cô đơn ạ, chẳng biết số này sẽ đi về đâu
Bạn đừng bi quan quá, cuộc sống ai rồi cũng vậy, sẽ có những giai đoạn cảm thấy vô cùng chông chênh, cô đơn và thấy đời sao nhiều nỗi buồn quá. Nhưng bạn còn trẻ, những va vấp trong công việc sự nghiệp bây giờ sẽ cho bạn kinh nghiệm và rèn bản lĩnh mình, hãy xem như đây là giai đoạn ta tích luỹ kinh nghiệm sống, đừng cảm thấy bế tắc mà hãy chấp nhận nó và vượt qua nó.

Tình duyên, tình bạn... vốn dĩ chữ tình muốn có đc trước hết ta phải cho đi, bạn hãy luôn nở nụ cười với tất cả mọi người, hãy luôn có lòng yêu thương vị tha với tất cả, cố gắng mở lòng mình, đừng sợ người khác nghĩ mình xấu, mà hãy luôn giữ cho tâm mình thiện.

Buông bỏ hết những thiệt hơn, bạn sẽ thấy tâm mình thật nhẹ, rồi mọi việc sẽ lại thông.

Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn bế tắc này, vì mình cũng đã từng có cảm giác như bạn :)
Đầu trang

Twinkle1510
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonhatq đã viết: 18:36, 25/06/19
Những cái bạn nói thì theo thiển ý cá nhân thì kô có ai giúp bạn an được ngoài tâm bạn đâu
Cuộc đời buồn ít vui nhiều - bạn học các buông bỏ và chấp nhận thì mới an vui đc
Nói tóm lại chuyện bạn bè và bạn đời bạn phải chủ động, đừng lý tưởng hoá mà xa đời thực. Bạn chỉ cần chân thành với người khác thì họ cũng sẽ chân thành với bạn.
Bạn nói lúc nguy khốn kô ai bầu bạn, bạn thử hỏi xem bạn đã bầu bạn với ai lúc họ nguy khốn chưa...
Bạn phải ý thức đc, dù lá số của bạn có ra sao thì vận mệnh của bạn ở trong tay bạn, đừng đổ cho mệnh mình như vậy
Thân
mình đã từng bên cạnh giúp đỡ họ trong khi họ ko có gì, mình cũng ko cần nhận lại, nhưng rồi họ vì tiền vì hư danh mà bỏ mình chạy theo những thú vui xa hoa, tình bạn 5 năm mà họ xem như cỏ rác, thử hỏi mình đã đủ chân thành chưa. Có những việc ko muốn nó xảy ra nhưng nó lại xảy ra, buồn phiền nên mình tìm với tử vi thôi bạn à
Đầu trang

Twinkle1510
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Labannt đã viết: 21:09, 25/06/19 Bạn đừng bi quan quá, cuộc sống ai rồi cũng vậy, sẽ có những giai đoạn cảm thấy vô cùng chông chênh, cô đơn và thấy đời sao nhiều nỗi buồn quá. Nhưng bạn còn trẻ, những va vấp trong công việc sự nghiệp bây giờ sẽ cho bạn kinh nghiệm và rèn bản lĩnh mình, hãy xem như đây là giai đoạn ta tích luỹ kinh nghiệm sống, đừng cảm thấy bế tắc mà hãy chấp nhận nó và vượt qua nó.

Tình duyên, tình bạn... vốn dĩ chữ tình muốn có đc trước hết ta phải cho đi, bạn hãy luôn nở nụ cười với tất cả mọi người, hãy luôn có lòng yêu thương vị tha với tất cả, cố gắng mở lòng mình, đừng sợ người khác nghĩ mình xấu, mà hãy luôn giữ cho tâm mình thiện.

Buông bỏ hết những thiệt hơn, bạn sẽ thấy tâm mình thật nhẹ, rồi mọi việc sẽ lại thông.

Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn bế tắc này, vì mình cũng đã từng có cảm giác như bạn :)
Mình cố gắng nở nụ cười ấy chứ, nhưng mà mỗi lần mình cười là nhận cái tát vô mặt à, gia đình, bạn bè, người yêu, công việc dường như có thù oán với mình vậy :(
Cứ cố gắng thì lại bị cản trở, số phận đã an bài rồi sao? :(

Xin mọi người đi qua cho đôi lời về vận hạn sắp tới của em với ạ, lần đầu em đăng bài mạo muội xin hỏi về dụng hỷ của lá số này như thế nào ạ, hiện sức khỏe em cũng ko đc tốt, đang có bệnh về mật ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

sonhatq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sonhatq »

bạn sinh ngày Ất mộc, tháng tuất thổ, xét hàng can tứ trụ thì ko được lệnh tháng, Kim vượng , thủy nhược
Mệnh của bạn là âm thổ thân nhược
bạn cần bổ xung Thủy để bổ sung mộc, và Mộc để khắc bớt thổ vượng
Đầu trang

Twinkle1510
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonhatq đã viết: 17:03, 26/06/19 bạn sinh ngày Ất mộc, tháng tuất thổ, xét hàng can tứ trụ thì ko được lệnh tháng, Kim vượng , thủy nhược
Mệnh của bạn là âm thổ thân nhược
bạn cần bổ xung Thủy để bổ sung mộc, và Mộc để khắc bớt thổ vượng
cảm ơn bạn, mình sẽ cố gắng nạp Thủy
cho mình hỏi lá số này hạn sắp tới xấu ko ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”