Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.hihi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hungton đã viết: 18:48, 23/06/19 Bạn Dung1 mến ,
Bạn Vinafaker mến ,
Quý Bạn và MN trên DĐ mến ,
Trước tiên là cám ơn Bạn Dung1 đã cho ý kiến .. rất bổ ích cho rùa này.
Bạn Vina faker mến ,
Lâu nay Bạn có khỏe ?
Xin Bạn cho vài nhận xét về các sách cũ mới có giá trị nghiệm lý cao thực chứng .
Một mình rùa này với những chủ đề quá lớn như đã trình bày trước … nên rất băn khoăn …
Thân chúc cuối tuần an lạc.
Mến ,
Thưa bác hungton
Cháu vẫn khỏe, nay thấy bác quay lại với diễn đàn thật là vinh hạnh cho cháu cùng mọi người.

Về câu hỏi của bác, cháu xin đc có ý kiến như sau.

Cháu có đọc qua các sách như của bác vương đình chi sau đó đến trường phái của bác bửu đình và cho rằng sách cụ vân đằng và cụ thiên lương vẫn là số 1, 2 cuốn ko thể tách rời vì

Tử vi với cháu chia làm 2 tầng.
Tầng 1 để coi bói, xem vận hạn
Tângg 2 để biết mình để xử thế sao cho đúng khuôn phép trong phạm vi số mệnh.

Sách tử vi hiện nay có rất nhiều, hiện tại cháu có mua thêm cuốn phi tinh của anh alexphong ( truyền nhân của lương phái phi tinh) cũng có giá trị nhưng nếu ko học và hiểu 2 quyển sách trên thì đọc sách khác rất khó để hấp thụ và dễ xa vào lan man.

Kính bác.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Tunu, 12010277, Hungternopil, Nguyencd, hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn vinafaker mến ,
Rất cám ơn Bạn đã cho nhận xét .. để rút làm bài học …
Riêng về những gì rùa này tham luận trong Topic này và một vài topic khác ,,Xin nhờ Bạn phê bình nghiêm khắc .. Và xin nhận xét của Bạn là : Rùa này nên in sách hay không ?vì rùa này còn nhiều thiếu sót lắm ? .
Rất mong ý kiến xây dựng của Bạn ,
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, nguoigiaochi
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 02:48, 26/06/19 Bạn vinafaker mến ,
Rất cám ơn Bạn đã cho nhận xét .. để rút làm bài học …
Riêng về những gì rùa này tham luận trong Topic này và một vài topic khác ,,Xin nhờ Bạn phê bình nghiêm khắc .. Và xin nhận xét của Bạn là : Rùa này nên in sách hay không ?vì rùa này còn nhiều thiếu sót lắm ? .
Rất mong ý kiến xây dựng của Bạn ,
Mến ,
Thưa bác.
Cháu chưa biết bản thảo bác định in có nội dung như thế nào nên ko biết việc in ra là tốt hay xấu?

Nếu đó là kiến thức và kinh nghiệm thủ đắc trong nhiều năm thực chứng mà bác thu đc thì mọi người đều hoan hỉ đón nhận.

Cháu cũng chưa rõ bác thiếu sót ở chỗ nào????

Bác ở mỹ ko biết có giao lưu với những người dày dặn kinh nghiệm như bác minhminh, thuên kỷ quý để hỏi họ xem cần hay bổ xung gì ko???

Bác có mươi chục năm kinh nghiệm và coi bói ngoài đời nên những gì bác viết cháu tin rất có ích.

Kính bác.
Được cảm ơn bởi: hungton, Hungternopil, Tealightdalat, Nguyencd
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Vina faker mến ,
Rất cám ơn Bạn đã giúp ý kiến xây dựng .
Tôi viết dựa trên: Khoa < Lý Thuyết > Diễn dịch các Câu Phú < Thuật > và giá trị chứng nghiệm : Kinh Nghiệm Thực Chứng , không viết về LÝ THUYẾT.. tôi sẽ viết về :
Các Sao kết hợp tạo thành Biến cố .. Sự Kiện hay gọi là Vận Hạn Cách .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, Tealightdalat, Hungternopil, nguoigiaochi
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Bác Hùng Tôn oi bác khỏe không ạ? Con đang mang thai em bé. Con rất là vui vẻ. Con biết là con trai rồi Bác ơi. Khi nào con của con ra đời, con kính mong bác xem giúp la so của cháu được không ạ thưa bác?
Được cảm ơn bởi: hungton, Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Cháu còn trẻ, Tử vi không biết gì, con người cũng không có gì quá nổi trội cả. Nhưng từ khi biết đến tử vi, cái lợi lạc và có ích nhất là thấy bản thân với biết cuộc sống của mình sẽ có nhiều thử thách, chông gai mà cố gắng làm việc tốt, cố gắng tu tập, rèn luyện bản thân vì tin vào " đức năng thắng số ". Đấy cũng là cái lợi lạc nhất. Cháu cũng may mắn vì người thầy tử vi đầu tiên mà cháu biết cũng hướng mọi người tới điều thiện, làm việc thiện để thay đổi vận mệnh. Lên đây chém gió một thời gian thì biết được nhiều hơn một chút. Nhưng nếu mới biết về tử vi mà lên đây nhờ giải số hộ chắc cũng hoang mang lắm đấy. Chung quy lại thì con người chỉ có 1 lá số mà có quá nhiều lựa chọn đi. Bác làm cháu nhớ đến bố mình, nên cũng chúc bác có thật nhiều sức khỏe ạ. Nếu có duyên sau được cầm trên tay cuốn sách đã xuất bản thì chắc cũng vui lắm. Cháu đã từng đọc một bài của một Blogger, không dài lắm so với thời gian và công sức bỏ ra. Bài viết trải qua 30 lần biên soạn từ 2014-2019. Thực sự đọc xong mới hiểu tại sao lại trăn trở nhiều đến thế. Rất hay, rất đáng. Chắc cũng vì cái tâm muốn lợi lạc nhất cho người khác mà bỏ ra nhiều công sức đến thế . Nên là thật sự rất mong sẽ có nhiều người vừa có tâm,vừa có tài để những người có cơ duyên biết đến tử vi như cháu cũng có được sự lợi lạc mà vốn tử vi sinh ra để giúp đỡ cuộc sống con người.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 03:42, 27/06/19 Bạn Vina faker mến ,
Tôi viết dựa trên: Khoa < Lý Thuyết > Diễn dịch các Câu Phú < Thuật > và giá trị chứng nghiệm : Kinh Nghiệm Thực Chứng , không viết về LÝ THUYẾT.. tôi sẽ viết về :
Mến ,
Bác nói vậy thì quả thực là tin vui cho những người yêu mến môn huyền học này.

Quả thực hiện tại theo cháu thấy để hiểu hết đc một bộ phú quả là khó khăn vì người xưa viết ý mà quên lời mà một ls số thì có muôn hình vạn trạng có thể xảy ra...

Nếu được, bác cho cháu xin một chỗ để xếp hàng mua sách của bác nha.

Kính bác.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 11:35, 27/06/19
Mến ,

Quả thực hiện tại theo cháu thấy để hiểu hết đc một bộ phú quả là khó khăn vì người xưa viết ý mà quên lời mà một ls số thì có muôn hình vạn trạng có thể xảy ra...

Kính bác.
Bạn Vina faker mến ,
Nhóm chúng tôi có ba người ; Người nào cũng giàu có... Nhưng luôn luôn nghĩ về Quê hương VN yêu dấu.
Tôi được giao phó viết với Mục đích duy trì và phát huy Khoa Tử vi VN.
Kinh nghiệm thực chứng thì do tôi quyết đoán và luận gỉải sau gần 40 năm tự học và hành nghề. : Rất nhiều lá số người thân quen trong gia đình , dòng họ của rất nhiều người trong gia phả nhà tôi và các sư huynh tôi . Những lá số của thân chủ , của bạn bè người nước ngoài ,, người Mỹ . Tiền in sách rất rẽ … Tôi dự trù sẽ biếu không cho ai ham mê Khoa Tử vi VN mà eo hẹp... TÀI LIỆU ĐÃ CÓ đầy đủ , nay MỖI Ngày tôi sẽ phân tích theo từng mục … và viết. Tôi đang viết và đang lưu vào trong 1 TB . Viết đến đâu có nhiều lá số cụ thể để chứng thực . Hấp dẫn nhất là chủ đề : Xuất ngoại ,,,mà tôi thường giúp MN và các thành viên .
Dứt khoát là không quãng cáo . . Vì sách in và sẽ phát hành ỡ Mỹ . Không lưu hành ở VN...
Sỡ dĩ tôi hỏi ý kiến các Bạn …. vì Vina faker thấy tôi giải luận mà PP Giải Luận không giống nhiều người ?
Tôi còn nhớ " có lần Vinafaker đã nhận xét : Bác luận mà như là có nguyên tắc? … Đ́úng vậy : Phải tìm cho ra nguyên lý khoa Tử vi , nguyên tắc ,,, định lý … trong một Cách , hay Cục thì phải tìm cho ra SAO nào là Chủ
, không có Sao chủ tinh thì không tạo thành Cách được .. Ví Dụ : Cục Khoa Minh Lộc Ám : : Khoa Tử vi VN THÌ Cung Mệnh có Hóa Khoa được Hóa Lộc Nhị Hợp và ngược lại … Theo khoa Tử vi mới thì Lộc Tồn có thể thay thế Hóa Lộc . Trong bộ Sao Tam Hóa nếu thiếu Hóa Quyền người ta có thể thay bằng Lộc Tồn . Ví Dụ : Cách Khoa Quyền Lộc Khôi Việt ở Mệnh Thân thường dễ có Ph.D , Tiến sĩ … Nếu không có thì Song Lộc T̉ả Hữu với Chính tinh Đắc Miếu Vượng cũng có Tiến sĩ vậy .?. Dù sao cũng phải thật dè dặt.. vì in ra sách rồi thì '' không thể sữa lại được?
Sẽ biếu cho Đaị danh thủ Vio, và Vina faker . Khi in xong sẽ hỏi địa chỉ nhé.
Mến ,
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 02:47, 28/06/19
Thưa bác,

Trước tiên cháu xin cảm ơn vì đã dành ưu ái cho cháu về tài liệu quý báu mà bác đã dành được sau nhiều năm thực chứng.

Qua phản hồi của bác , cháu thấy kiến thức của bản thân còn rất hạn hẹp chỉ ở mức lý tính của sao và còn hạn chế quá nhiều qua cách luânn giải bằng phương pháp tử vi.

Qua chú vio, cháu đc biết bác là đại danh thủ về khả năng luận giải việc xuất ngoại.

Việc bình giải một bộ phú hay 1 câu mà lấy nhiều lá số ra thực chứng thì hiện tại cháu chưa thấy có tác giả nào làm đc, có chăng là qua lá số danh nhân là nhiều.

Chúc bác luôn mạnh khỏe, an lạc.

Kính bác.
Đầu trang

Dave
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dave »

hungton đã viết: 02:47, 28/06/19
vnfaker98 đã viết: 11:35, 27/06/19
Mến ,

Kính bác.
Bạn Vina faker mến ,
Nhóm chúng tôi có ba người ; Người nào cũng giàu có... Nhưng luôn luôn nghĩ về Quê hương VN yêu dấu.
Tôi được giao phó viết với Mục đích duy trì và phát huy Khoa Tử vi VN.
Kinh nghiệm thực chứng thì do tôi quyết đoán và luận gỉải sau gần 40 năm tự học và hành nghề. : Rất nhiều lá số người thân quen trong gia đình , dòng họ của rất nhiều người trong gia phả nhà tôi và các sư huynh tôi . Những lá số của thân chủ , của bạn bè người nước ngoài ,, người Mỹ . Tiền in sách rất rẽ … Tôi dự trù sẽ biếu không cho ai ham mê Khoa Tử vi VN mà eo hẹp... TÀI LIỆU ĐÃ CÓ đầy đủ , nay MỖI Ngày tôi sẽ phân tích theo từng mục … và viết. Tôi đang viết và đang lưu vào trong 1 TB . Viết đến đâu có nhiều lá số cụ thể để chứng thực . Hấp dẫn nhất là chủ đề : Xuất ngoại ,,,mà tôi thường giúp MN và các thành viên .
Dứt khoát là không quãng cáo . . Vì sách in và sẽ phát hành ỡ Mỹ . Không lưu hành ở VN...
Sỡ dĩ tôi hỏi ý kiến các Bạn …. vì Vina faker thấy tôi giải luận mà PP Giải Luận không giống nhiều người ?
Tôi còn nhớ " có lần Vinafaker đã nhận xét : Bác luận mà như là có nguyên tắc? … Đ́úng vậy : Phải tìm cho ra nguyên lý khoa Tử vi , nguyên tắc ,,, định lý … trong một Cách , hay Cục thì phải tìm cho ra SAO nào là Chủ
, không có Sao chủ tinh thì không tạo thành Cách được .. Ví Dụ : Cục Khoa Minh Lộc Ám : : Khoa Tử vi VN THÌ Cung Mệnh có Hóa Khoa được Hóa Lộc Nhị Hợp và ngược lại … Theo khoa Tử vi mới thì Lộc Tồn có thể thay thế Hóa Lộc . Trong bộ Sao Tam Hóa nếu thiếu Hóa Quyền người ta có thể thay bằng Lộc Tồn . Ví Dụ : Cách Khoa Quyền Lộc Khôi Việt ở Mệnh Thân thường dễ có Ph.D , Tiến sĩ … Nếu không có thì Song Lộc T̉ả Hữu với Chính tinh Đắc Miếu Vượng cũng có Tiến sĩ vậy .?. Dù sao cũng phải thật dè dặt.. vì in ra sách rồi thì '' không thể sữa lại được?
Sẽ biếu cho Đaị danh thủ Vio, và Vina faker . Khi in xong sẽ hỏi địa chỉ nhé.
Mến ,
Kính chào bác Hùng Tôn, từ lâu cháu đã rất thích các bài viết, bình luận của bác trên diễn đàn
Với mục đích cao cả là duy trì và phát triển khoa Tử Vi Việt Nam
Cùng với kinh nghiệm thực chứng, tự học hỏi, nghiên cứu và hành nghề. Với mục đích làm cho cuộc sống này tốt đẹp hơn.
Vì bác cũng đã xuất ngoại từ lâu cùng với kiến thức, trí tuệ và kinh nghiệm thực chứng của mình thì chắc chắn khả năng luận về chủ đề xuất ngoại của bác có độ chính xác rất cao.
Nay cháu cũng đang có ý định là sẽ xuất ngoại đi Mỹ. Kính mong bác Hùng Tôn xem xét khả năng khi nào cháu đi được, khi nào định cư được.

Chúc bác niềm vui, sức khỏe, an lạc để góp phần làm cuộc sống tươi đẹp hơn, cùng với việc phát hành sách để duy trì và phát triển Khoa Tử Vi Việt Nam 😁

Đây là lá số tử vi của cháu
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”