Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi Andre »

Cứ tưởng có gì mới, lại mấy cái vụ cãi nhau trên này. Phiền thật đấy. Thôi, cảm ơn chủ top nhé, khỏi cần giải đáp thắc mắc của cháu. Đúng kiểu giải số thì ít mà cãi lộn, hơn thua thì nhiều. Chúc bác chủ top ngày mới tươi đẹp, gương mặt lúc nào cũng rạng ngời như ánh bình minh. 😊 cáo từ.
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

huynh19 đã viết: 07:09, 26/06/19
TuKyLan đã viết: 22:46, 25/06/19
huynh19 đã viết: 22:29, 25/06/19
TKL đúng với cái nick của bạn, Bình tĩnh 1 chút và bạn cứ tiếp tục bước đi của bạn, mình rời khỏi Topic này trả lại cho bạn bầu trời của bạn, còn chuyện công trình này của bạn viết như thế nào, đi đến đâu và gì nữa vẫn là của bạn còn theo được ý bạn hãy không thì chưa chắc 😁
Chào huynh19,

TKL nghĩ, đã tham gia diễn đàn thì bình đẳng, chẳng là bầu trời mặt đất của riêng ai. Bạn thấy đấy, một đề nghị đơn giản của Lân, cũng trở thành chuyện kẻ ở người đi. Khi viết bài Thiên Lương, cung Quan của Thiên Lương luôn có Cự Môn xung nên đã tiên lượng trước được những chuyện như thế này, thực sự không phải là điều mong muốn. Văn phong của huynh19, TKL tin rằng thông thường bạn không hành xử như vậy.

Tử Kỳ Lân
TKL này,
Trước tiên Mình cũng nhắc lại câu Mình nói ban đầu sao chép lại cũng cần có bổ sung thêm thông tin mới thật hữu ích để người đọc không thấy ngứa mắt mong rằng chính bản thân TKL hiểu mà rút kinh nghiệm cho những lần kế tiếp. Mình không biết TKL có quan hệ thế nào đến Tử vi ứng dụng của người có nick Bửu Đình nhưng tiêu đề Topic này và nội dung TKL viết trên đây được lấy từ đó mà ra với niềm kiêu hãnh là nghiên cứu của TKL.
Thứ hai nơi này là Khu Vực Luận Giải Tử Vi tất nhiên Mình có quyền đề nghị TKLluận giải cụ thể cái mà TKL cho là mình nghiên cứu ra. Nếu TKL vẫn khư khư cho rằng nghiên cứu của bạn vậy tại sao không lập Topic ở Khu Vực Nghiên cứu để được quan tâm đúng nghĩa hơn, hãy là hành động cố tình muốn phô trương nhằm mục đích gây sự chú ý của mọi người bằng việc copy bài (có thấy đổi lời văn để cho thêm lại tí) cộng với việc dùng một vài níck ảo mồi chài nhằm lôi kéo liên lạc riêng để trục lợi cho bản thân.
Điều kế tiếp Mình cũng nói để Bạn hiểu thêm 1 chút xíu về Thiên Lương có tính cô độc không phải vì biểu trưng cho ngươi lớn tuổi không thôi mà còn thể hiện tính Bảo Thủ cố chấp rất rõ việc Bảo thủ tốt hay xấu, lợi hay hại TKL có thể về nghiên cứu thêm để có một nghiên cứu mới đúng nghĩa nhưng nhớ đừng đi tìm copy past rồi lại cho là nghiên cứu.
Cuối cùng, Mình ra khỏi topic này là muốn để Bạn không bị bẻ mặt nếu mình cố ý truy đến cùng việc bóc trứng sạch vỏ để Bạn phải trơ trẻn, Mình nghĩa Bạn sẽ hiểu được tâm ý của Mình mà ngừng khua môi múa mép nhưng ngược lại Bạn quá cố chấp tự mình không biết tiết chế bản thân vì ham muốn hư danh và mục đích làm bước đệm cho hành vi trục lợi mà cố theo quấy rối mình bằng những lời lẽ kém thông minh như thế (đây cũng là một đặc điểm của Thiên Lương bạn có thể lượm lấy để làm đề tài nghiên cứu bằng những lá số thật)
Những gì từ đầu đến giờ Mình viết Bạn có thể xem là góp ý cũng được, khuyên lơn cũng được chỉ mong Bạn hiểu tâm tư của Mình là bạn nên tôn trọng người xem, người theo dõi rằng họ đang xem những điều bổ ích nâng sự hiểu biết lên một nấc nữa chứ không phải thứ sản phẩm rẻ tiền quá việc copy past thiếu hiểu biết nên không có thông tin mới chán phèo.
Và bổ sung thêm, chúc bạn một ngày mới vui vẻ trong cuộc sống nếu gặp được những người thầy trong tình cờ mà lại không cần đóng học phí cũng nên cố tâm mà tiếp nhận tâm ý người đã dạy cũng như cố hiểu tâm ý đó đừng cố chấp mà thiệt cho bản thân mình, khiêm nhường một chút lùi lại sẽ thấy biển rộng trời cao TKL nhé. Mình đi cho mấy đứa đệ tử mình ăn sáng đây, tụi nó kêu ăn ngoài hè rồi, mình nuôi heo thỉnh thoảng nhàn rỗi thì có học thên tử vi mới được nữa năm nay nên cũng còn nông cạn, TKL bỏ qua cho mình nhá.
Cảm ơn huynh19.
Tử Kỳ Lân
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

Bên trên hơi nhọc lòng nên tâm thư thật dài :D
Chú TKL nhớ ra thêm bài, nhiều độc giả ủng hộ lắm ạ
Chúc chú nhiều niềm vui và sức khỏe. Thân mến 😊
Đầu trang

thanhlong77
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thanhlong77 »

Tunu và Tuanma gì đó bớt diễn trò đi cháu. Lần trước lập nick ảo vào tự nâng bi bản thân thì tôi kệ. Tôi già rồi, không chấp 3 cái trò ranh con nít của các cháu. Đây là bài viết của cậu Tử Kì Lân. Huynh19 đang chửi xéo mấy nick ảo vào câu kéo. Cháu làm thế người ta lại cười Tử Kì Lân. Người trên này không mù với mấy nick ảo hay đi nâng bi đâu cháu.

Còn cậu Tử Kì Lân. Cậu viết dùng văn nhiều quá, già này đọc mỏi mắt, lớp trẻ không ưng là đúng rồi. Có điều già mong cậu tiếp tục phát huy.
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

thanhlong77 đã viết: 09:18, 26/06/19 Tunu và Tuanma gì đó bớt diễn trò đi cháu. Lần trước lập nick ảo vào tự nâng bi bản thân thì tôi kệ. Tôi già rồi, không chấp 3 cái trò ranh con nít của các cháu. Đây là bài viết của cậu Tử Kì Lân. Huynh19 đang chửi xéo mấy nick ảo vào câu kéo. Cháu làm thế người ta lại cười Tử Kì Lân. Người trên này không mù với mấy nick ảo hay đi nâng bi đâu cháu.

Còn cậu Tử Kì Lân. Cậu viết dùng văn nhiều quá, già này đọc mỏi mắt, lớp trẻ không ưng là đúng rồi. Có điều già mong cậu tiếp tục phát huy.
Cháu chả biết chú đang nói cái gì. Cháu ko có hứng tranh cãi đâu chú. Vậy nhé chú, chúc chú ngày an lạc ha.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanhlong77 đã viết: 09:18, 26/06/19 Tunu và Tuanma gì đó bớt diễn trò đi cháu. Lần trước lập nick ảo vào tự nâng bi bản thân thì tôi kệ. Tôi già rồi, không chấp 3 cái trò ranh con nít của các cháu. Đây là bài viết của cậu Tử Kì Lân. Huynh19 đang chửi xéo mấy nick ảo vào câu kéo. Cháu làm thế người ta lại cười Tử Kì Lân. Người trên này không mù với mấy nick ảo hay đi nâng bi đâu cháu.

Cảm ơn bác / già thanhlong77.

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 04:21, 26/06/19 Bạn TuKyLan mến ,
Quý Đại danh thủ mến ,
Quý Bạn mến,
Chúc mừng Bạn tái nhập DĐ sau hơn một năm ẩn dật.
Tình cờ số tôi Thân cư Thiên Lương ,.
Kính nhờ Bạn Tu KyLan , chủ Topic và Quý Danh Thủ phán cho đôi lời .
Rất mong Quý vị tham luận để biết thêm về nhiều nhược điểm ,,,mà tu sữa .
Kính cám ơn Quý Vị.
Mến ,
Hình ảnh
Tử Kỳ Lân chào bác hungton,

Cháu được giao lưu đôi lần trên diễn đàn này với bác năm ngoái. Cháu vẫn nhớ bác có nói sắp ra cuốn sách về Tử Vi. Thời gian qua cháu chưa cập nhật thông tin, không biết sách đã ra chưa, cháu chờ đón đọc và học hỏi.
Việc phán số, xin nhường lại quý ACE cô bác, cháu chỉ thích nghiệm lý và học tập thêm. Quá trình nghiệm, cháu thỉnh thoảng cũng đưa ra một vài giải đoán liên quan điều cháu đang tìm hiểu, nên mới post bài ở mục này.
Rất mong được bác chỉ dạy thêm ạ.
Cảm ơn bác.
Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Bác KyLan, đối với Thiên Lương ở Tỵ cung tử tức, thì có nghĩa Cha mẹ sát phạt, nghiêm khắc với con cái không bác nhỉ? Ở đậy Thiên Lương (H) lại ở đất Tuyệt nữa! Cám ơn bác.
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 11:18, 26/06/19 Bác KyLan, đối với Thiên Lương ở Tỵ cung tử tức, thì có nghĩa Cha mẹ sát phạt, nghiêm khắc với con cái không bác nhỉ? Ở đậy Thiên Lương (H) lại ở đất Tuyệt nữa! Cám ơn bác.
Hình ảnh
Chào joienguyen,

3 sao có tính "hình" là Thiên Lương, Kình Dương, Thiên Hình đều hội cung Phụ Mẫu và Tử Tức, đầu tiên sẽ chỉ về bản thân bố mẹ hình khắc nhau. Sách Tàu viết nếu gặp thêm sát kỵ thì tử biệt, gặp Linh Hỏa thì sinh ly, nhẹ nhàng thì bị tai nạn gì đó để lại di chứng.

Toàn thư viết: "Thiên cơ thiên lương kình dương hội, tảo hữu hình nhi vãn kiến cô." (Cơ Lương Kình Dương hội hợp trẻ thì bị Hình phạt, hình khắc, già cô độc)

Mệnh bạn có Cô Quả Tồn, chắc sẽ ứng theo nghĩa đó, cộng thêm bạn khó hợp với cha mẹ.
Đối với con cái của bạn sau này, TKL nghĩ bạn nghiêm khắc và khó gần con cái.

Kiểu số này không thấy biểu hiện của sát phạt.

Đối với vòng Trường sinh, thì vòng trường sinh của mệnh nạp Âm có sao Tuyệt đồng thời bay về cung Tử Tức. Điều này kết hợp với cô Quả Tồn ở Mệnh cũng dễ đưa đến muộn con, ít con.

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Uyển Nghi Tỷ Tỷ »

Hình ảnh
Dạ em chào Bác. vừa đọc qua bài của Bác thấy Bác phân tích hay quá.
em không biết nhiều về tử vi cũng đang tập coi thôi ạ.
Trên là lá số tử vi của em . em không biết coi nhiều nhưng cũng thấy cuộc đời em nói cũng là bình ổn , được trời thương. Nhưng mà sao CUNG PHU của em thầy lận đận quá. tới giờ em 32T rồi cùng. Nhưng vẫn không biết nó sẽ đi về đâu. Bác có thể xem qua giúp em cung phu , với phân tích giúp em để em hiểu thêm được không ạ. em cảm ơn Bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”