Mong có duyên với bác Hungternopil

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mong có duyên với bác Hungternopil

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Cháu thích đọc các bài viết của bác lắm. Trong đó có câu nhìn vào lá số thấy tứ đức ở đâu thì tích đức ở đấy.

Cháu nhìn lại lá số mình thâý nó ở cung Phu và cũng là đại vận này. Kính mong bác xem giúp cháu nên làm gì bây giờ là tốt nhất ạ? Cháu nửa muốn yêu, nửa muốn mãi 1 mình thế này. Vì công việc cháu dạy tiếng Anh đã ổn rồi. Dù ko dư dả nhưng cũng tự nuôi được bản thân mình.

Kính chú Hungternopil.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong có duyên với bác Hungternopil

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

chào bạn, bạn gái giáp tuất 1994, thực ra mình khá thích con gái giáp tuất 94, rất khó yêu nhưng đã yêu là chung thủy, chấp nhận tất, nên đúng là con gái giáp tuất mà không chọn kỹ càng thì như năm 2018 dễ dính hạn khá nặng đó, bị lừa cả tình tiền.
bạn có ý chí, không lẫn đâu trong đám đông về cách ăn mặc, nói chuyện đâu. xd.
mệnh bạn đắc vòng trường sinh thì cái khẳng định bản mệnh vững vàng dù thời vận hoàn cảnh không ủng hộ bạn.
người mệnh thân có không kiếp, mệnh chô chính diệu tuần triệt thì hồi nhỏ khó nuôi, khó khăn vất vả lắm nhưng nó cũng đẩy cho người ta nhanh trưởng thành.

cung phu thê của bạn có 4 chữ thiên thì trời đang nhìn vào đây, bạn chú ý kỹ việc chồng con là cũng chuẩn thôi. nhưng có quả tú thì chuyện chậm muộn hay hay người có để ý rồi cũng có nhiều thứ giữ kín trong lòng. trong qua niệm tình cảm bạn dễ cả thèm chóng chán, bản thân người đàn ông có tình cảm với bạn cũng muốn được quản lý rất chặt, rất ghen.
mình nhìn ảnh thì mạn phép đoán thế này, bạn chắc cao tầm 1m55 hoặc cùng lắm là 1m60, bạn cũng không nổi bật về hình thể nên chuyện yêu đương sẽ có chút khó khăn nhưng nên tự tin.
mệnh vô chính diệu vào đại vận có sát phá tham sẽ phát.
vào đại vận này bạn nên lập gia đình thôi, đừng ngại, vì chưa biết có gì phải sợ.
bản thân năm nay là năm hợi, bạn có nguyệt đức thì ắt cũng có nhiều giác ngộ và cảm nhận hơn về cuộc đời, thiên di có tử tham nguyệt đức thì bạn cũng có thể nhún nhường chút.
bạn là người không gặp nhiều may mắn trong đời, nhưng biết vậy để thấy rằng khi cái gì khó khăn tới cũng chỉ là thử thách, vượt quả rồi sẽ chẳng có gì khó khăn cả, thử thách chỉ là những bài test nhỏ xem chúng ta thực sự thế nào thôi.

thực sự thì chẳng có việc gì dễ dàng mà thành, nên bạn cứ mạnh dạn lên mặc dù mình biết:
- bạn gặp sự thì hay lấn cấn tính nước lùi.
- xong chuyện thì hối tiếc.
- không thích luồn cúi,
- không thích trang sức trang điểm
- thích tự kiếm đủ ăn, đủ rồi là lười biếng chán nản.

chính những điều này khiến bạn bối rối mạnh, bạn nên tự thay đổi. đại vận này nên lấy chồng và sinh con, chồng có ghen thì cố nhìn chút, còn chồng cũng không phải người kém. bạn nên lấy con để vun đắp, bồi dưỡng phúc đức cho bản thân.
chúc bạn may mắn.
Được cảm ơn bởi: Terranguyen, mainhunguyenngoc, Tealightdalat, mama mia, hoanghuyanh, Thamlang2521995, Kanxi123, haminhtann, thanhbkck
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

Mạo muội xâm nhập vô topic của bạn chủ top để hỏi , Vậy tứ đức ở cung huynh đệ thì phải ntn ? Giúp đỡ anh em trog nhà ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
mainhunguyenngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mainhunguyenngoc »

Cháu mạo muội vào topic này hỏi bác Hungternopil về lá số của cháu ạ, nếu bác có thời gian có thể xem giúp cháu khi nào kết hôn không ạ? Lúc trước cháu có yêu 1 người mấy năm, sau đó chia tay lâu rồi. Hiện tại cháu FA ạ. Cháu cảm ơn nhiều.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Terranguyen đã viết: 12:29, 29/06/19 Mạo muội xâm nhập vô topic của bạn chủ top để hỏi , Vậy tứ đức ở cung huynh đệ thì phải ntn ? Giúp đỡ anh em trog nhà ?
tùy sao nào, theo bộ nữa chứ, mình xem để đoán thêm về trai gái, tốt xấu, tình cảm, có mộ đạo hay không. :-? , cái này thì hỏi cao nhân khác trả lời. he he
Được cảm ơn bởi: Terranguyen
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

mainhunguyenngoc đã viết: 12:34, 29/06/19 Cháu mạo muội vào topic này hỏi bác Hungternopil về lá số của cháu ạ, nếu bác có thời gian có thể xem giúp cháu khi nào kết hôn không ạ? Lúc trước cháu có yêu 1 người mấy năm, sau đó chia tay lâu rồi. Hiện tại cháu FA ạ. Cháu cảm ơn nhiều.
Hình ảnh
mình không rành khoản này đâu, nói tí thế này nhé.
chung thì gái canh ngọ vượng phu nhưng thường chuyện chồng con lận đận. các cụ có nói canh cô mậu quả rồi. của bạn là nữ mà mệnh có tang môn đất tứ mã (tứ sinh) thì chủ vất vả bôn ba, tình duyên dễ 2 lần đò. cung phu gặp triệt thì vợ chồng có lấy nhau muốn ở được lâu thì nhún nhường nhau, hai nữa là khó ở gần nhau đấy.

bạn là người giỏi cơ biến, học nhanh vào, thông minh, thân có lộc mã đất trường sinh thì đắc lột hanh vân, thân có lưu hà tang môn thì khéo ăn khéo nói, hùng biện thành tài. nhưng gái giỏi chắc mấy ông chồng cảm thấy kham nổi.
phu có triệt, thiên khôi, tả phụ, tam thai toàn sao đôi mà có mỗi 1 con thì chắc chắn trong hôn nhân tình cảm luôn có gì đó bên ngoài tác động vào.
nên mình không dám đoán đâu, hi hi. :-h
Đầu trang

mainhunguyenngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Mẹ cháu đi cắt tiền duyên loạn lên rồi nhưng vẫn chả đâu vào đâu nên cháu cũng lo lắm hì :)
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

mainhunguyenngoc đã viết: 13:12, 29/06/19 Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Mẹ cháu đi cắt tiền duyên loạn lên rồi nhưng vẫn chả đâu vào đâu nên cháu cũng lo lắm hì :)
bạn có bị cái đó đâu, cắt làm chi? :)) , không có duyên âm đi thì cẩn thận thầy cắt nhầm cho bà hàng xóm đấy. :))
Đầu trang

mainhunguyenngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cả bên nội lẫn bên ngoại chỉ còn duy nhất mỗi cháu là chưa có gd nên có phương án nào là mẹ cháu áp dụng hết, người quen giới thiệu chỗ uy tín nên làm luôn và ngay ạ
Mà đúng là cháu phải cảm thấy khâm phục ai đó thì mới yêu họ được, mà giờ bói đâu ra còn nhiều hàng hót thế nữa😂
Cháu tự thấy bản thân cũng bình thường, không đến mức giỏi giang tháo vát như chú miêu tả. Nhiều người còn kêu cháu chậm chạp, kém nhanh nhạy nữa
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Hungternopil đã viết: 11:54, 29/06/19 chào bạn, bạn gái giáp tuất 1994, thực ra mình khá thích con gái giáp tuất 94, rất khó yêu nhưng đã yêu là chung thủy, chấp nhận tất, nên đúng là con gái giáp tuất mà không chọn kỹ càng thì như năm 2018 dễ dính hạn khá nặng đó, bị lừa cả tình tiền.
bạn có ý chí, không lẫn đâu trong đám đông về cách ăn mặc, nói chuyện đâu. xd.
mệnh bạn đắc vòng trường sinh thì cái khẳng định bản mệnh vững vàng dù thời vận hoàn cảnh không ủng hộ bạn.
người mệnh thân có không kiếp, mệnh chô chính diệu tuần triệt thì hồi nhỏ khó nuôi, khó khăn vất vả lắm nhưng nó cũng đẩy cho người ta nhanh trưởng thành.

cung phu thê của bạn có 4 chữ thiên thì trời đang nhìn vào đây, bạn chú ý kỹ việc chồng con là cũng chuẩn thôi. nhưng có quả tú thì chuyện chậm muộn hay hay người có để ý rồi cũng có nhiều thứ giữ kín trong lòng. trong qua niệm tình cảm bạn dễ cả thèm chóng chán, bản thân người đàn ông có tình cảm với bạn cũng muốn được quản lý rất chặt, rất ghen.
mình nhìn ảnh thì mạn phép đoán thế này, bạn chắc cao tầm 1m55 hoặc cùng lắm là 1m60, bạn cũng không nổi bật về hình thể nên chuyện yêu đương sẽ có chút khó khăn nhưng nên tự tin.
mệnh vô chính diệu vào đại vận có sát phá tham sẽ phát.
vào đại vận này bạn nên lập gia đình thôi, đừng ngại, vì chưa biết có gì phải sợ.
bản thân năm nay là năm hợi, bạn có nguyệt đức thì ắt cũng có nhiều giác ngộ và cảm nhận hơn về cuộc đời, thiên di có tử tham nguyệt đức thì bạn cũng có thể nhún nhường chút.
bạn là người không gặp nhiều may mắn trong đời, nhưng biết vậy để thấy rằng khi cái gì khó khăn tới cũng chỉ là thử thách, vượt quả rồi sẽ chẳng có gì khó khăn cả, thử thách chỉ là những bài test nhỏ xem chúng ta thực sự thế nào thôi.

thực sự thì chẳng có việc gì dễ dàng mà thành, nên bạn cứ mạnh dạn lên mặc dù mình biết:
- bạn gặp sự thì hay lấn cấn tính nước lùi.
- xong chuyện thì hối tiếc.
- không thích luồn cúi,
- không thích trang sức trang điểm
- thích tự kiếm đủ ăn, đủ rồi là lười biếng chán nản.

chính những điều này khiến bạn bối rối mạnh, bạn nên tự thay đổi. đại vận này nên lấy chồng và sinh con, chồng có ghen thì cố nhìn chút, còn chồng cũng không phải người kém. bạn nên lấy con để vun đắp, bồi dưỡng phúc đức cho bản thân.
chúc bạn may mắn.
hihi dạ em cám ơn anh đã dành thời gian nghỉ trưa xem giúp em. Hầu hết a nói đều đúng. em xin phép hồi âm lại ạ

năm 2018 dễ dính hạn khá nặng đó, bị lừa cả tình tiền. dạ năm ngoái đúng là có 1 anh làm em suy nghĩ rất nhiều.Muốn yêu lắm nhưng như có gì đó cản lại. Em mệt mỏi với 2 dòng suy nghĩ nên đã bỏ ngang công việc đang thuận lợi vô chùa. Ra tết 2019 em đi làm lại đến nay.

hồi nhỏ em rất dễ nuôi, dễ ăn dễ ngủ. Biết thân biết phận hiếm khi quấy khóc. chỉ là không được ở gần ba mẹ

Em cao 1m52. 3 vòng bằng nhau ạ hihi em thấy e may mắn vì những khi đến đường cùng đều có người giúp đỡ. Em vẫn lành lặn chân tay sau những vụ tai nạn, e vẫn có công việc kiếm tiền dù ko dư giả là bao.

Câu này ý anh là sao ạ " bản thân người đàn ông có tình cảm với bạn cũng muốn được quản lý rất chặt, rất ghen" --> là người ta muốn em quản lý người ta hay muốn quản lý em ạ?

"bạn nên lấy con để vun đắp, bồi dưỡng phúc đức cho bản thân" --> nghĩa là em sinh con rồi bồi dưỡng ạ anh?

Em chúc a tất cả những điều tốt đẹp
Được cảm ơn bởi: mainhunguyenngoc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”