ai giúp tí phân vân nhỉ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: ai giúp tí phân vân nhỉ.

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Nhìn hàng lông mày và quả trán hói sớm thế này thì là lá liêm sát đấy. Liêm sát dưới 30 thì gầy gầy trông thư sinh lắm. Bề ngoài thư sinh nhưng bên trong thì bụi bặm bất cần. Ở nhà thì nổi tiếng ngoan hiền nhưng ra đường thì đua xe chết bỏ....

Đọc cuốn Thuật dụng ngôn của Kevin Hall bao giờ chưa? Nếu chưa thì đọc nhanh kẻo muộn
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Thupy, Hungternopil
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupy »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:08, 10/07/19 Nhìn hàng lông mày và quả trán hói sớm thế này thì là lá liêm sát đấy. Liêm sát dưới 30 thì gầy gầy trông thư sinh lắm. Bề ngoài thư sinh nhưng bên trong thì bụi bặm bất cần. Ở nhà thì nổi tiếng ngoan hiền nhưng ra đường thì đua xe chết bỏ....

Đọc cuốn Thuật dụng ngôn của Kevin Hall bao giờ chưa? Nếu chưa thì đọc nhanh kẻo muộn
Lâu nay thấy cách nói chuyện là biết Anh cũng đọc khá nhiều sách,kg ngờ cũng đã đọc cuốn nầy :) . Còn cuốn nào hấp dẫn nữa kg gợi ý Em với Anh ^_^ .
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:08, 10/07/19 Nhìn hàng lông mày và quả trán hói sớm thế này thì là lá liêm sát đấy. Liêm sát dưới 30 thì gầy gầy trông thư sinh lắm. Bề ngoài thư sinh nhưng bên trong thì bụi bặm bất cần. Ở nhà thì nổi tiếng ngoan hiền nhưng ra đường thì đua xe chết bỏ....

bác nói chuẩn đó, còn cuốn bác nói thì em hổng có đọc. cơ mà như bác nói đó, chơi chết bỏ, số sẵn sàng chết vì rượu chè vì quan điểm cuộc đời nó cụ thể:
- sống phải hưởng, không có sống uổng phí
- nói chuyện ghét ai thích ai nói thẳng mặt không sau lưng
- còn chuyện ai ghét ai thích thì mặc sự đời vì mình sống theo hiến pháp và pháp luật, một mình cũng được mà 2 mình cũng ok. hehe.
mệnh điếu khách, thân tuế phá, chống đối thôi rồi, em chả tin sách đâu vì mỗi người một lý thuyết. =))
ít ra đời có gì đó tiếc nuối để thấy còn có lý do đội mồ sống dậy, quay lại nhân gian chứ. hi hi
trước giờ làm việc độc lập không à, nhìn quanh toàn kẻ thù chẳng có đồng minh, dần nó quen, đông chỉ vướng bận thôi.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thupy đã viết: 12:56, 10/07/19

Lâu nay thấy cách nói chuyện là biết Anh cũng đọc khá nhiều sách,kg ngờ cũng đã đọc cuốn nầy :) . Còn cuốn nào hấp dẫn nữa kg gợi ý Em với Anh ^_^ .
Anh ko tìm được ls của em nên ko biết em là ai, cô gái hay nàng tiên, em có tuổi hay ko có tuổi... :-S và gu đọc sách là kiểu gì?
Anh thì đọc tạp lắm. Loại gì anh cũng đọc, từ sách skill đến sách chuyên ngành, từ triết học đến huyền học tâm linh, từ yoga đến thiền, từ sách best seller đến sách nhảm nhí....

Cơ mà anh đoán em là gái lại có nick ở đây từ 2018 nên nếu em đã có gia đình rồi thì đọc thử cuốn: Body language của Allan Pease đi
Còn nếu chưa lập gia đình thì đọc thử cuốn "Bí mật tối cao" của Som Sujeera đi.
Hungternopil đã viết: 13:18, 10/07/19
Mấy cái skill đó nó như vũ khí ấy mà, trang bị càng nhiều càng tốt.

Số phận là thứ có sẵn từ lúc ta sinh ra, nhưng ko có luật nào cấm ta tự trang bị vũ khí cho mình trước khi vào đời chiến đấu cả. Chẳng phải thế sao? Sách Tử Vi kêu Hóa Khoa là đệ nhất giải thần, dùng cho hạn này là đẹp

Tôi ko biết điểm mạnh ( nghề chuyên môn kiếm tiền ) của bạn là gì nhưng tôi nghĩ đại vận 33-43 của bạn nếu có khả năng ăn nói tốt thì kết quả sẽ tốt hơn. Năm nay 33 tuổi là đại tiểu hạn trùng phùng, nhưng có tuần nên có thể đầu 2020 mới nổ. Mà kể cả ko nổ thì rèn luyện khả năng ăn nói cho tốt cũng ko hại gì. Lời nói có trọng lượng thì bạn bè, lính lác họ nể hơn, tán gái cũng dễ hơn đấy. Nếu ko nhầm thì trước giờ toàn gái tán bạn chứ bạn chưa biết tán gái đúng ko? Thèn đệ tôi năm nay 35 chưa vợ, cũng Liêm Sát nhưng cư mùi, chơi bạn bè thì OK chứ tán gái cực tệ, ko chấp nhận nổi, thô thiển thôi rồi =))

Đọc đi, cuốn đó mỏng, nhanh thì 1 tối, chậm thì 1 ngày chủ nhật là xong, ko tốn thời gian như tử vi đâu
Được cảm ơn bởi: Thupy
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 14:53, 10/07/19
Thupy đã viết: 12:56, 10/07/19

Anh ko tìm được ls của em nên ko biết em là ai, cô gái hay nàng tiên, em có tuổi hay ko có tuổi... :-S và gu đọc sách là kiểu gì?
Anh thì đọc tạp lắm. Loại gì anh cũng đọc, từ sách skill đến sách chuyên ngành, từ triết học đến huyền học, từ sách best seller đến sách nhảm nhí.

Cơ mà anh đoán em là gái lại có nick ở đây từ 2018 nên nếu em đã có gia đình rồi thì đọc thử cuốn: Body language của Allan Pease đi
Còn nếu chưa lập gia đình thì đọc thử cuốn "Bí mật tối cao" của Som Sujeera đi.
Hungternopil đã viết: 13:18, 10/07/19
Mấy cái skill đó nó như vũ khí ấy mà, trang bị càng nhiều càng tốt.

Số phận là thứ có sẵn từ lúc ta sinh ra, nhưng ko có luật nào cấm ta tự trang bị vũ khí cho mình trước khi vào đời chiến đấu cả. Chẳng phải thế sao? Sách Tử Vi kêu Hóa Khoa là đệ nhất giải thần, dùng cho hạn này là đẹp

Tôi ko biết điểm mạnh ( nghề chuyên môn kiếm tiền ) của bạn là gì nhưng tôi nghĩ đại vận 33-43 của bạn nếu có khả năng ăn nói tốt thì kết quả sẽ tốt hơn. Năm nay 33 tuổi là đại tiểu hạn trùng phùng, nhưng có tuần nên có thể đầu 2020 mới nổ. Mà kể cả ko nổ thì rèn luyện khả năng ăn nói cho tốt cũng ko hại gì. Lời nói có trọng lượng thì bạn bè, lính lác họ nể hơn, tán gái cũng dễ hơn đấy. Nếu ko nhầm thì trước giờ toàn gái tán bạn chứ bạn chưa biết tán gái đúng ko? Thèn đệ tôi năm nay 35 chưa vợ, cũng Liêm Sát nhưng cư mùi, chơi bạn bè thì OK chứ tán gái cực tệ, ko chấp nhận nổi, thô thiển thôi rồi =))

Đọc đi, cuốn đó mỏng, nhanh thì 1 tối, chậm thì 1 ngày chủ nhật là xong, ko tốn thời gian như tử vi đâu
trước toàn gái tán mình, từ khi đại vận này bắt đầu thì đi tán gái thích luôn. nhìn cung di của em có tả hữu thì lúc nào chả 2,3 mối hả bác. :))
sức nặng trong lời nói thì em đủ rồi, em làm chuyên viên phân tích và tư vấn cũng có hạng đó, những cái nhỏ nhặt em chú ý lắm.
em thì nói chuyện với người lớn tuổi thôi, toàn các đại ca 5x-6x nên cũng quen rồi.
em không khoái kiểu con gái không có học thức đâu, con gái nói gì con gái thích, đàn ông nói gì đàn ông hiểu.
em nói chuyện tầm 5 phút thì cũng đọc vị cơ bản họ có gì, bệnh gì, tính ra sao :))
cơ bản là có thích tán không thôi, dù sao cách sống của em khá tây hóa, thích phá cái cũ, không thích cái truyền thống đâu.
em xác định là kém rồi nên ngồi nhà thôi, đại vận này thì cứ lông bông đi đã, chứ công việc thì đại hao ở tài thích buôn bán, thích nhảy việc. :)) ,
em không có khả năng chỉ huy, nên cơ bản làm tư vấn thôi, ai cần thì mình tư vấn chứ phí tư vấn của em đắt lắm. hết thời làm lấy kinh nghiệm giúp người rồi. hehe. :))
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, 12010277
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tùy bạn thôi #-o

Cơ mà zai tân chưa vợ, dù là 31 tuổi thì đừng nói câu là: em HIỂU con gái mà người ta cười cho đấy =))

Tôi năm nay 42 tuổi, cưới vợ lâu rồi, bằng cấp địa vị ko thua bạn, đẹp trai hơn bạn... mà còn ko hiểu 2 chữ Đàn bà đc viết như thế nào kìa :((
Được cảm ơn bởi: Ne0, MarkHolland, vanttk
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 15:16, 10/07/19 Tùy bạn thôi #-o

Cơ mà zai tân chưa vợ, dù là 31 tuổi thì đừng nói câu là: em HIỂU con gái mà người ta cười cho đấy =))

Tôi năm nay 42 tuổi, cưới vợ lâu rồi, bằng cấp địa vị ko thua bạn, đẹp trai hơn bạn... mà còn ko hiểu 2 chữ Đàn bà đc viết như thế nào kìa :((
:)) , hiểu hết tính cách sớm nắng chiều mưa của phụ nữ thì khó. chứ họ muốn và thích gì thì không khó.
như em đã nói ở trên đó:
con gái nói thứ họ thích, con trai nói thứ họ hiểu.
vợ bác nói về cái gì thì bác chiều họ cái đó.
đàn ông nói nhiều về cái gì thì họ hiểu về cái đó.

đàn ông có thể bắt đầu cuộc trò chuyện với bất cứ thứ gì, nhưng kết thúc là phụ nữ và chính trị.
còn phụ nữ có thể nói trên trời dưới đất nhưng kết thúc bao giờ cũng là chuyện gia đình và kể ra cho nó có tôi cũng chản kém bà.
trước em toàn giả gái trẻ chơi game với hội con gái, cứ khoe vài cái là cô nào cũng cố mà tỏ ra mình cũng có, mình hiểu, hehe.... :))
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 15:28, 10/07/19

:)) , hiểu hết tính cách sớm nắng chiều mưa của phụ nữ thì khó. chứ họ muốn và thích gì thì không khó.
như em đã nói ở trên đó:

đàn ông có thể bắt đầu cuộc trò chuyện với bất cứ thứ gì, nhưng kết thúc là phụ nữ và chính trị.
còn phụ nữ có thể nói trên trời dưới đất nhưng kết thúc bao giờ cũng là chuyện gia đình và kể ra cho nó có tôi cũng chản kém bà.
trước em toàn giả gái trẻ chơi game với hội con gái, cứ khoe vài cái là cô nào cũng cố mà tỏ ra mình cũng có, mình hiểu, hehe.... :))
Bạn nói chuyện giống hệt thằng Xôi đệ tôi =))

Thôi, tự tin như bạn là tốt :-bd
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 15:33, 10/07/19
Hungternopil đã viết: 15:28, 10/07/19

như em đã nói ở trên đó:

Bạn nói chuyện giống hệt thằng Xôi đệ tôi =))

Thôi, tự tin như bạn là tốt :-bd
biết trẻ nói lớn thì hơi hỗn, cơ mà thích, hi hi. cám ơn bác chia sẻ. :))
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ặc ko, hỗn hiếc gì, nói chuyện ko bình đẳng thì ko vui.

Tôi năm nay mới 18 tuổi thôi, nhưng có 24 năm kinh nghiệm :-S

https://www.amazingtshirtforyou.com/june-1977-m-2
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”