ai giúp tí phân vân nhỉ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: ai giúp tí phân vân nhỉ.

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hungternopil đã viết: 23:55, 07/07/19
silverlight267 đã viết: 23:35, 07/07/19 Silver 1 vote cho ls Đồng Lương. @@
thế là 2 vote cho đồng lương, 1 vote cho liêm sát rồi. :D , thấy cái nào cũng có vẻ ok nhể. :-? , kiểu này phải đi hỏi ở điện xem sinh giờ gì nhỉ, hôm nào lập sòng chơi coi. :-j
Thế ngày xưa công tử không đẻ ở viện à? :-O
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 17:51, 12/07/19 Tử Vi Thất sát chỉ gặp nhau ở Tỵ Hợi. Thê cung Tử Sát thì mệnh chắc là VCD tại sửu or mùi. Nói ko phải nịnh chứ cái kết cấu của lá số Tử Vi cực hay, nồi nào vung đấy, ko trệch đi đâu được. Nếu trệch thì chắc chắn có đứa nhớ sai giờ sinh

Nói chung, chồng ba phải kiểu Tú Xương thì vợ hiền mấy cũng phải thành Tử Sát.
Đây có phải là cái bác đang nói không :-O
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Hungternopil
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hà Túc Đạo đã viết: 18:07, 12/07/19
silverlight267 đã viết: 17:54, 12/07/19
Hà Túc Đạo đã viết: 17:51, 12/07/19 Tử Vi Thất sát chỉ gặp nhau ở Tỵ Hợi. Thê cung Tử Sát thì mệnh chắc là VCD tại sửu or mùi. Nói ko phải nịnh chứ cái kết cấu của lá số Tử Vi cực hay, nồi nào vung đấy, ko trệch đi đâu được. Nếu trệch thì chắc chắn có đứa nhớ sai giờ sinh

Em VCD tại Sửu, Nhật Nguyệt mùi... Thê là Thiên Lương huynh à...
Em thấy vợ chồng 1 là kiểu truyền cung truyền tinh; 2 là theo kiểu cùng tam hợp mệnh tài quan...
À, đó là nhật nguyệt phản bối. Vcd sửu mùi nhưng tướng phủ triều viên cơ thì mới có cung thê Tử sát.
Sao em nhớ là Nhật tuất, Nguyệt thìn ( ý chỉ là nhật nguyệt quay lưng với nhau) mới gọi là Nhật nguyệt phản bối chứ huynh?
Còn VCD sửu, Nhật Nguyệt đồng cung tại mùi xung chiếu thì gọi là chiếu bích chứ nhỉ?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hà Túc Đạo, Hungternopil
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Lúc nãy mải tưởng tượng trong đầu xem nếu thê là Tử sát thì ls ntn nên nói nhầm đó. Chiếu bích mới đúng.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat, Hungternopil
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Nói chung, nếu có thời gian thì các đồng chí nên để ý đến kết cấu của lá số chứ đừng nhìn 1 vài cung. Giống xây nhà ấy. Kết cấu đâu là xà đâu là cột. Đâu là ban thờ đâu là chỗ vệ sinh =))

Ngộ ra đc nhiều cái thú vị lắm. Chứ tử vi dùng để đọc từng cung, từng sao, để xem bói lấy tiền là sai 180°. Là rơi xuống tiểu thừa rồi. Thời các cụ , nghe nói, Tử vi là chỗ để đốt tiền, đốt thời gian vào nó để hiểu ý nghĩa cuộc đời cơ. Quan lại ngày xưa họ thiếu gì tiền đâu mà vẫn đắm chìm vào mấy môn này
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Hungternopil, 12010277, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 18:41, 12/07/19 Lúc nãy mải tưởng tượng trong đầu xem nếu thê là Tử sát thì ls ntn nên nói nhầm đó. Chiếu bích mới đúng.
Dạ. Chắc tại nhắc Thê Tử Sát nên huynh bối rối... mà do em cũng tìm hiểu nhật nguyệt kĩ nên hơi băn khoăn.

Lâu lâu hậu bối học đòi bắt bẻ bác Hà Túc Đạo xíu. :"> :"> :">
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kanxi123 đã viết: 18:22, 12/07/19

Chồng Kình, vợ Đà, lấy vợ thân thiết với anh em bà con cô chú thì may ra có cậu Lộc Tồn ở giữa giảng hòa, không thì bùm bùm... Nghe đồn vậy thui chứ hem bik nữa
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Kanxi123 đã viết: 18:16, 12/07/19
Hungternopil đã viết: 23:55, 07/07/19
silverlight267 đã viết: 23:35, 07/07/19 Silver 1 vote cho ls Đồng Lương. @@
thế là 2 vote cho đồng lương, 1 vote cho liêm sát rồi. :D , thấy cái nào cũng có vẻ ok nhể. :-? , kiểu này phải đi hỏi ở điện xem sinh giờ gì nhỉ, hôm nào lập sòng chơi coi. :-j
Thế ngày xưa công tử không đẻ ở viện à? :-O
Đẻ ở trạm xá xã, bà bu chỉ nhớ mang máng từ 6h30 tới 7h20. Hihi. Phạm giờ diêm vương. Nhục
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

silverlight267 đã viết: 18:59, 12/07/19
Kanxi123 đã viết: 18:22, 12/07/19

Chồng Kình, vợ Đà, lấy vợ thân thiết với anh em bà con cô chú thì may ra có cậu Lộc Tồn ở giữa giảng hòa, không thì bùm bùm... Nghe đồn vậy thui chứ hem bik nữa
Cảm ơn bạn >:D<
À ae mình thì nhỏ tuổi quá, bà con thì không hợp nhau đâu, nên chắc chắn không có chuyện giới thiệu :D
Với cả chồng kình (dương) vợ đà (âm) vui mà. =)) Phang không tượt phát nào. Càng gay cấn mình càng thích :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nồi nào úp vung nấy.
Vậy theo bác, lá số của e thế kia tức là e ác thì vợ e nó ác
Hay do e hiền nên vợ e nó ác vậy bác :-O
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”