Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

HamanoRie đã viết: 19:55, 14/07/19 Nhưng dù sao thì đàn ông mà cục cằn, mắt long sòng sọc lên với vợ con lại cả động chân tay thì em không ưa. Có lần sau thì em xúi bạn em nộp đơn thật. Hồi đầu vợ chồng nó cãi nhau vặt vãnh, nó đòi bỏ nhà đi. Em khuyên nó nhà mình thì mình ở, giường mình thì mình nằm, chẳng tội gì đi rồi không có đường về. Trong khi bạn ông chồng nó toàn khuyên dạy dỗ vợ đi, đánh vợ đi cho biết tay v...v... Vậy nên em bổ sung thêm một kinh nghiệm nữa khi chọn chồng, là phải chọn cả bạn chồng nữa :D. Những tay đàn ông không tôn trọng phụ nữ, sĩ diện khi ngồi nhậu và hay khích bác bạn bè - làm bạn với người như vậy chứng tỏ họ cũng không ra gì :D
Câu cuối ko đúng nhé. Nhiều khi kết bạn nhưng đó ko phải bạn, mà là bè. Vì nhiều lí do, làm ăn chẳng hạn.

Khi đã thành "bè" rồi, ngồi cùng (ông bạn xấu) thì nên có 1 cái gọi là "hòa nhập". Vì nhiều lí do, nhưng là thượng sách đấy. Bạn vuốt nhầm râu hùm thì ít nhất bạn cũng phải là hùm đã.

Ko phải người ta đa nhân cách, mà là người ta khôn thôi... vài lời vậy để cứu danh dự cho các anh đàn ông [-O<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

12010277 đã viết: 20:06, 14/07/19
HamanoRie đã viết: 19:55, 14/07/19
Câu cuối ko đúng nhé. Nhiều khi kết bạn nhưng đó ko phải bạn, mà là bè. Vì nhiều lí do, làm ăn chẳng hạn.

Khi đã thành "bè" rồi, ngồi cùng (ông bạn xấu) thì nên có 1 cái gọi là "hòa nhập". Vì nhiều lí do, nhưng là thượng sách đấy. Bạn vuốt nhầm râu hùm thì ít nhất bạn cũng phải là hùm đã.

Ko phải người ta đa nhân cách, mà là người ta khôn thôi... vài lời vậy để cứu danh dự cho các anh đàn ông [-O<
Cám ơn anh đã có lời đến em. Qua câu đầu tiên và quan điểm của anh như vậy, em không có lời nào để nói tiếp. Nếu như năm ngoái em sẽ tiếp tục mất thêm thời gian để bảo vệ quan điểm của mình, nhưng bây giờ em nhận ra điều đấy là vô nghĩa. Anh nói đúng ở góc nhìn và cuộc sống của anh.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Ne0, Alabahama
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThichDocSach đã viết: 19:24, 14/07/19
HamanoRie đã viết: 10:59, 14/07/19
ThichDocSach đã viết: 07:38, 14/07/19
Bác à, em gửi lại tin nhắn trong hòm thư bác rồi, bác có online thì nhắn lại cho em khi nào bác rỗi rãi nhé :D. Facebook em không muốn dùng để liên lạc với bác hay với ai cả, vì em là con bán cá nên văn phong trên đó sỗ sàng, bác đọc được lại không hay :D. Nhắn qua đây như viết email vậy, em thích hơn là chat vì nhiều khi bận việc không tập trung, nói nhát gừng bất lịch sự mà em lại không suy nghĩ được nhiều ạ ^^.
Được cảm ơn bởi: ThichDocSach
Đầu trang

ThichDocSach
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichDocSach »

HamanoRie đã viết: 23:48, 14/07/19
ThichDocSach đã viết: 19:24, 14/07/19
HamanoRie đã viết: 10:59, 14/07/19
Bác à, em gửi lại tin nhắn trong hòm thư bác rồi, bác có online thì nhắn lại cho em khi nào bác rỗi rãi nhé :D. Facebook em không muốn dùng để liên lạc với bác hay với ai cả, vì em là con bán cá nên văn phong trên đó sỗ sàng, bác đọc được lại không hay :D. Nhắn qua đây như viết email vậy, em thích hơn là chat vì nhiều khi bận việc không tập trung, nói nhát gừng bất lịch sự mà em lại không suy nghĩ được nhiều ạ ^^.
Okay, vậy cho dễ. Tôi viết trong topics của bạn tôi cũng ngại. Viết quá dài lại lạc đề. Tôi cũng muốn để topics của bạn yên để có những bạn khác giúp bạn.

Về Facebook thì cái đó tôi mời nếu bạn muốn. Bạn không muốn vậy thì càng tốt hơn. Đỡ tôi phải làm 1 Facebook account rồi set privacies settings tùm lum rồi mỗi vài tuần phải check hoặc set lại.

Bên đây người ta đang cự Facebook lắm vì cái chuyện Privacies. FB cũng track người ta đi đâu, làm gì, còn nghe vào những gì người ta nói chuyện ngoài đời vì nó access cái microphone của cell phone. Ngày xưa FB kiếm tiền là 80% nhờ games. Bây giờ hơn 70% tiền đem vào là nhờ bán users information and private data. Và targeted advertisings. Và bây giờ kiếm được nhiều tiền hơn xưa. Đương nhiên dùng nó thì nó cũng cần kiếm tiền vì người ta dùng nó được "free". Một năm FB kiếm được khoảng $28 per user bên Mỹ. Nước khác thì ít hơn. Nhờ vậy mà nó kiếm vài chục tỷ mỗi năm. Và mỗi lần nó "update" thì nó change cái privacies của users, và làm cho khó tìm chỗ để set lại. Ngày xưa tôi reset privacies hoài thành ra cũng hơi khó ưa nó. Vài năm qua nó còn mời con nít 6 tuổi trở lên dùng Facebook Messengers nữa. Con nít 6 tuổi thì biết gì mà dùng, đọc viết còn chưa xong. Nó muốn con nít ghiền nó cho sớm.

Và các bạn dùng Facebook cũng cần cẩn thận. Bên đây có 1 số người họ post lên locations của họ đang du lịch hoặc đi ăn birthdays, weddings. Thì nhà của họ bị ăn trộm. Những người đọc được những posts đó đa số là trong Friends List của họ.

Thành ra bạn muốn liên lạc qua đây tôi thấy cũng tốt. Tôi viết lạc đề ở đâu cũng được mà. :-bd

Bạn HamanoRie nói về lúc dữ lúc hiền của bạn thì tôi thấy đó là điều tốt. Vì đó là những cảm xúc tự nhiên và thật lòng. Lúc giận thì giận, lúc dữ thì dữ, lúc vui hoặc buồn gì đi nữa thì cũng tỏ ra theo tự nhiên trong lòng. Có ngườii vui buồn không tự nhiên hoặc ít biểu lộ thì họ che giấu nhiều lắm. Còn 2 người xưa mà không hiểu được bạn là tại vì họ không nhìn ra hoặc hiểu được bạn. Chứ bạn tự nhiên là tốt.

Tính của bạn có thể dễ bị kích động. Nói chung là nếu bạn bị ràng ép hoặc đụng chạm ít nhiều thì bạn phản ứng. Qua những gì bạn viết thì tôi không nghĩ bạn là người đi kiếm chuyện. Chuyện nó kiếm bạn thì bạn phản ứng theo phương hướng mạnh.

Bạn nói về vợ chồng ăn nói với nhau. Thì người ta cũng có câu "Lời thật mất lòng." Vợ chồng sống với nhau cũng phải thật thà nhưng đừng thật thà quá vì dễ mít lòng nhau. Thí dụ bên Mỹ, vợ mà hỏi chồng "Anh thấy em có mập không?" Thì chồng nào khôn 1 chút sẽ không nói là vợ mập cho dù là mập thiệt. Nói mập thì sẽ khó sống vài ngày. Thành ra nói khéo hoặc xạo cho cả 2 được vui. Nhưng cũng chọn lúc nào cần thiết mới làm vậy.

Về chuyện bạn của bạn thì tôi đọc cũng hiểu được 1 chút. Chuyện đánh nhau, nhất là đánh vợ, thì đương nhiên là không nên. Nhiều người không nhịn được quá nhiều hoặc lâu. Mà người kia lại làm quá thành ra chuyện nó xảy ra. Nóng quá nên tránh nhau. Mỗi người 1 chỗ. Nguội đi rồi đánh nhau, ý lộn, giải hòa, giải vấn đề. Có nóng quá thì ôm con về nhà mẹ cho hạ nhiệt rồi chồng qua rước về. Hay là vợ ở phòng ngủ, chồng ngủ phòng khách cho vui.
12010277 đã viết: 19:47, 14/07/19 Sao nghe giống chuyện của cháu. Cháu còn thích đổ thêm dầu vào lửa để cô kia tuôn ra cơ. Cô đó đọc nhiều, cãi nhau với cô ta xong cháu học được cả thúng các thứ mới =P~
Chọc mấy ẻm nhiều quá có bữa ẻm cho đĩa chén bay thì bạn ráng né như Neo né đạn trong The Matrix. =D>
Được cảm ơn bởi: Ne0, 12010277
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

HamanoRie đã viết: 21:58, 09/07/19
joienguyen đã viết: 19:42, 09/07/19 --------------
Lấy phản cách là số là sao ạ anh :D. Lâu không thấy anh, anh vẫn đang công tác SG hay về rồi :D

Nick này là tên Khánh của em được bạn dịch ra tiếng Nhật. Em dùng từ hồi cấp 3 đến bây giờ, nick diễn đàn và các nick game của em đều là tên này hihi
Thì mấy cô thất sát Ngọ, lại thêm năm hạn ở Mùi Thân năm nay, hay có nhiều thứ bất ngờ, ngoài dự định lắm :)) :))

Cám ơn em, đợt ý anh về HN rồi em ạ, đi đâu thì đi, về lại quê nhà nói chung và HN nói riêng, HN lúc nào cũng rất đẹp. Vào trong đó, lâu lâu thấy nhớ cái giọng con gái miền bắc lắm. \:D/ \:D/

Tên tiếng nhật của em hay nhỉ, anh nghe giọng đọc của google, chắc là tên này dịch theo phiên âm. Anh còn lời hứa học tiếng Đức và tiếng Nhật mà đã học được đâu, học tiếng Tàu trước :))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 12:15, 06/11/19
Ơ duyên thế chứ. Gần 2 tháng nay em ko vào đây rồi. Thế nào em vẫn mở sẵn 1 cái tab bên tâm linh của anh Boom khi nào rảnh em đọc mà cũng để đấy mãi ko qua nổi trang 2, nay đọc báo ấn nhầm vào tab đó thấy anh nhắc :D

Năm nay 29 âm của anh khá ko? Công việc, tình cảm thế nào rồi :D. Học tiếng trung cũng không khó lắm nghe, nói. Học cho vui anh ạ, để nghe nhạc thư giãn với tăng vốn từ vựng viết. Anh viết cũng tốt mà, học xong lại tăng thêm độ hoa lá cành tha hồ viết thư tình hihi.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 23:50, 06/11/19
joienguyen đã viết: 12:15, 06/11/19
Ơ duyên thế chứ. Gần 2 tháng nay em ko vào đây rồi. Thế nào em vẫn mở sẵn 1 cái tab bên tâm linh của anh Boom khi nào rảnh em đọc mà cũng để đấy mãi ko qua nổi trang 2, nay đọc báo ấn nhầm vào tab đó thấy anh nhắc :D

Năm nay 29 âm của anh khá ko? Công việc, tình cảm thế nào rồi :D. Học tiếng trung cũng không khó lắm nghe, nói. Học cho vui anh ạ, để nghe nhạc thư giãn với tăng vốn từ vựng viết. Anh viết cũng tốt mà, học xong lại tăng thêm độ hoa lá cành tha hồ viết thư tình hihi.
:) hữu duyên :D :D :D

Công việc anh cũng cứ làng nhàng làm chuyên môn, viết báo, làm đề tài và học hành các thứ thôi em. Vốn ủ trong bđs anh vẫn chưa rút được, hy vọng sẽ tốt lên khi dự án cạnh triển khai và giao bán, vì view sẽ rất đẹp, hy vọng được giá để rút vốn ra. Mang 50% vốn còn lại cho vào mã bank phần lớn, làm vài vòng thì hơn x1.5 tài khoản. Tình duyên thì chưa thấy gì đặc sắc, vẫn ế đó em, chưa đâu vào đâu cả. Cơ bản đến hiện tại thì thấy cũng nhàm chán, hẩm hiu. :((
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 13:35, 07/11/19
:) hữu duyên :D :D :D

Công việc anh cũng cứ làng nhàng làm chuyên môn, viết báo, làm đề tài và học hành các thứ thôi em. Vốn ủ trong bđs anh vẫn chưa rút được, hy vọng sẽ tốt lên khi dự án cạnh triển khai và giao bán, vì view sẽ rất đẹp, hy vọng được giá để rút vốn ra. Mang 50% vốn còn lại cho vào mã bank phần lớn, làm vài vòng thì hơn x1.5 tài khoản. Tình duyên thì chưa thấy gì đặc sắc, vẫn ế đó em, chưa đâu vào đâu cả. Cơ bản đến hiện tại thì thấy cũng nhàm chán, hẩm hiu. :((
Nghe anh tả đến đâu mà em thấy mừng thay đến đấy he he. Cần nghe những điểm sáng và thành tựu của người khác để làm động lực thúc đẩy vươn lên :3

91 bảo trẻ thì không mà cũng chưa già, mà đàn ông nữa, lại giàu cảm xúc như anh thì không yêu vội được. Đợi cô nàng nào làm tâm hồn mình nở hoa, vui vẻ yêu đời cho bõ cái công ế bao lâu hihi.

Năm sau bà thầy bên điện em khẳng định em lấy chồng, bạn em xem tử vi cho em cũng bảo vậy, mà giờ này em còn thức xuyên đêm cày game online như bọn trẻ trâu anh ạ :))). Tranh thủ độc thân vui vẻ lúc nào hay lúc đấy, không có lại tiếc lắm. Mà chính ra con trai có khi tiếc nhiều hơn cũng nên. 2 đứa bạn chơi cùng em sắp lấy vợ rồi, vừa thấy hụt hẫng vừa thấy thương chúng nó bước vào đời sớm hơn mình haha.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 00:40, 08/11/19
joienguyen đã viết: 13:35, 07/11/19 --------
Nghe anh tả đến đâu mà em thấy mừng thay đến đấy he he. Cần nghe những điểm sáng và thành tựu của người khác để làm động lực thúc đẩy vươn lên :3

91 bảo trẻ thì không mà cũng chưa già, mà đàn ông nữa, lại giàu cảm xúc như anh thì không yêu vội được. Đợi cô nàng nào làm tâm hồn mình nở hoa, vui vẻ yêu đời cho bõ cái công ế bao lâu hihi.

Năm sau bà thầy bên điện em khẳng định em lấy chồng, bạn em xem tử vi cho em cũng bảo vậy, mà giờ này em còn thức xuyên đêm cày game online như bọn trẻ trâu anh ạ :))). Tranh thủ độc thân vui vẻ lúc nào hay lúc đấy, không có lại tiếc lắm. Mà chính ra con trai có khi tiếc nhiều hơn cũng nên. 2 đứa bạn chơi cùng em sắp lấy vợ rồi, vừa thấy hụt hẫng vừa thấy thương chúng nó bước vào đời sớm hơn mình haha.
Chắc tại anh hành văn có vấn đề rồi, anh có thấy điểm sáng nào đâu nhỉ! :(

Tuổi thì giờ cũng vào hàng "bô lão" rồi, công việc làng nhàng chưa thấy gì đột phá; chắt bóp được tí vốn thì dính vào bđs bị ngâm; đầu tư thì cũng hay chốt non, ko dám chơi bứt tốc đua đỉnh, chỉ giữ bình quân vốn trong định mức, đợt rồi thị trường bứt tốc mạnh và các dịp nhì nhằng thương chiến Mỹ-Tàu mấy phen ngon lành để ôm hàng, anh mà dám tăng vốn đã ngon hơn nữa rồi (đợt ý đã định rồi, nhưng vẫn chột dạ, không muốn chẳng may lõm vào vùng vốn dự trữ an toàn nên cuối cùng ko thực hiện, cơ bản tiếc, thấy lẹt đẹt).

Duyên thì... "bõ cái công ế" mà em bảo ý, nguy cơ dùng cả thanh xuân để chờ người. =)) =)) =))

Mà em theo điện à, cô đồng chỗ đó là ăn lộc vị nào đấy? Em có căn tứ phủ không vậy?

Ah, cái ngoại ngữ em bảo ý, thì biết thêm một ngôn ngữ là được mở ra và "ôm vào lòng" thêm một bầu trời tri thức mà em. Với lịch sử văn hoá và để chế 3000 năm và nhiều hơn thế nữa, thì đây là nền văn hoá rất đáng để được bước chân vào.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

joienguyen đã viết: 13:21, 08/11/19
Chắc tại anh hành văn có vấn đề rồi, anh có thấy điểm sáng nào đâu nhỉ! :(

Tuổi thì giờ cũng vào hàng "bô lão" rồi, công việc làng nhàng chưa thấy gì đột phá; chắt bóp được tí vốn thì dính vào bđs bị ngâm; đầu tư thì cũng hay chốt non, ko dám chơi bứt tốc đua đỉnh, chỉ giữ bình quân vốn trong định mức, đợt rồi thị trường bứt tốc mạnh và các dịp nhì nhằng thương chiến Mỹ-Tàu mấy phen ngon lành để ôm hàng, anh mà dám tăng vốn đã ngon hơn nữa rồi (đợt ý đã định rồi, nhưng vẫn chột dạ, không muốn chẳng may lõm vào vùng vốn dự trữ an toàn nên cuối cùng ko thực hiện, cơ bản tiếc, thấy lẹt đẹt).

Duyên thì... "bõ cái công ế" mà em bảo ý, nguy cơ dùng cả thanh xuân để chờ người. =)) =)) =))

Mà em theo điện à, cô đồng chỗ đó là ăn lộc vị nào đấy? Em có căn tứ phủ không vậy?

Ah, cái ngoại ngữ em bảo ý, thì biết thêm một ngôn ngữ là được mở ra và "ôm vào lòng" thêm một bầu trời tri thức mà em. Với lịch sử văn hoá và để chế 3000 năm và nhiều hơn thế nữa, thì đây là nền văn hoá rất đáng để được bước chân vào.
Em có căn tam phủ, sắp đến lễ tạ bách nhật rồi. Em thỉnh thoảng lên điện thôi chứ không thuộc tuýp đi lễ bái suốt ngày được :-$

anh chắc chắn giàu hơn em năm nay rồi, đừng lo haha. Ít ra là giàu hơn 1 đứa là em đây :-j , anh kể làm em nghe cũng muốn được đau đầu như vậy lắm đây này.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”