AlexPhong bình giải lá số Bill Gates

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kesaybac
Chính thức
Chính thức

Re: AlexPhong bình giải lá số Bill Gates

Gửi bài gửi bởi Kesaybac »

4pillar đã viết: 22:51, 28/07/19 Các thầy nói thì dài đấy, nhưng rất tiếc, không phải lá số này. Gọt thì giỏi chứ biết cái mẹ gì
Óc chó đây rồi.có.lương bioxin rồi hay sao mà nay lại vô đây .Đưa ls bố mày đây tao sóc hộ cho đã ngu lại còn lắm chuyện.
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Ra topic khác đi vio, sao mày rác rưởi thế? Lại cắn bố mày
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

silverlight267 đã viết: 22:45, 28/07/19 À. Bác cho em hỏi. Quan điểm của Alex Phong về tam không là: tuần, triệt, địa không, thiên không, địa kiếp ?

Em thấy nhiều bên tranh cãi đâu là tam không?
Và Tuần Triệt không phải là sao???
Vấn đề tam không hiện nay vẫn đang tranh cãi nhiều.
Đọc các bài viết của Đan Trì,AlexPhong thì tôi biết:cung VCd bản thân đã tính là một không rồi,bản cung VCD và tam phương tứ chính với cung VCD có thêm 2 không nữa là:Tuần không,Triệt không,Địa Không,Thiên Không là đắc tam không.(Chú ý cung xung chiếu với cung VCD mà có Tuần,Triệt thì ko được tính không).Ví dụ cung mệnh VCD ,cung xung chiếu với mệnh là cung Di có Tuần hoặc Triệt thì không được tính có 1 không hoặc 2 không ở cung Di hội tụ về mênh.Chưa nghe đến Địa kiếp được tính là một không.
Nếu Đan Trì có ghé qua chủ đề này,mong được Đan Trì hiệu đính chỉnh sửa nếu phần lý luận trên sai sót.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Suchio, Hungternopil
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

thatsat275 đã viết: 23:45, 28/07/19
silverlight267 đã viết: 22:45, 28/07/19 À. Bác cho em hỏi. Quan điểm của Alex Phong về tam không là: tuần, triệt, địa không, thiên không, địa kiếp ?

Đọc các bài viết của Đan Trì,AlexPhong thì tôi biết:cung VCd bản thân đã tính là một không rồi,bản cung VCD và tam phương tứ chính với cung VCD có thêm 2 không nữa là:Tuần không,Triệt không,Địa Không,Thiên Không là đắc tam không.(Chú ý cung xung chiếu với cung VCD mà có Tuần,Triệt thì ko được tính không).Ví dụ cung mệnh VCD ở Mùi,cung xung chiếu với Mùi là cung Di có Tuần hoặc Triệt thì không được tính có 1 không hoặc 2 không ở cung Di hội tụ về mênh.Chưa nghe đến Địa kiếp được tính là một không.
Nếu Đan Trì có ghé qua chủ đề này,mong được Đan Trì hiệu đính chỉnh sửa nếu phần lý luận trên sai sót.
Cảm ơn bác Thatsat rất nhìu. Thực ra thì em thấy nhìu tranh cãi nhưng chẳng bik sai đúng ra sao. Vì em VCD + Thiên Không + Địa Không từ tam phương... nên em băn khoăn mấy sao Không này lắm.
Về Tuần Triệt thì quan điểm của em như thế này. Triệt đóng tại bản cung thì đc tính 1 Không. Tuần đóng tại đối cung thì được tính 1 Không. Ngược lại thì không tính.
Em cũng ko rõ về vấn đề này lắm. Mỗi nơi 1 quan điểm nên hem bik thế nào
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À em giải thích thêm về việc. Tại sao em tính Triệt tại bản cung lại tính 1 Không. Vì theo nghĩa đen là Triệt Lộ Không Vong (tức là lộ giới, đường cùng, ngõ cụt, chỉ mặt đất)...
Tuần đóng tại đối cung ( ví như cung Thiên Di chiếu mệnh). Tuần Trung Không Vong (không trung) thì đóng tại đối cung thì tính 1 Không cho bản cung..

Cái này em đọc theo nghiên cứu nào đó mà quên rùi nhưng mà đại ý như vậy
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

silverlight267 đã viết: 23:54, 28/07/19

Đọc các bài viết của Đan Trì,AlexPhong thì tôi biết:cung VCd bản thân đã tính là một không rồi,bản cung VCD và tam phương tứ chính với cung VCD có thêm 2 không nữa là:Tuần không,Triệt không,Địa Không,Thiên Không là đắc tam không.(Chú ý cung xung chiếu với cung VCD mà có Tuần,Triệt thì ko được tính không).Ví dụ cung mệnh VCD ở Mùi,cung xung chiếu với Mùi là cung Di có Tuần hoặc Triệt thì không được tính có 1 không hoặc 2 không ở cung Di hội tụ về mênh.Chưa nghe đến Địa kiếp được tính là một không.
Cảm ơn bác Thatsat rất nhìu. Thực ra thì em thấy nhìu tranh cãi nhưng chẳng bik sai đúng ra sao. Vì em VCD + Thiên Không + Địa Không từ tam phương... nên em băn khoăn mấy sao Không này lắm.
Về Tuần Triệt thì quan điểm của em như thế này. Triệt đóng tại bản cung thì đc tính 1 Không. Tuần đóng tại đối cung thì được tính 1 Không. Ngược lại thì không tính.
Em cũng ko rõ về vấn đề này lắm. Mỗi nơi 1 quan điểm nên hem bik thế nào
Chúc mừng bạn nhé.Bạn mệnh Kim,mệnh VCD đắc tam không,cung Phúc VCD ở vị trí đế vượng lại có âm dương chiếu là khá đẹp.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thatsat275 đã viết: 00:09, 29/07/19
silverlight267 đã viết: 23:54, 28/07/19
Chúc mừng bạn nhé.Bạn mệnh Kim,lại đắc tam không,cung Phúc VCD ở vị trí đế vượng lại có âm dương chiếu là khá đẹp.
Dạ. Cảm ơn bác vì có lưu ý đến ls của em... :x
Nếu kiến giải theo cách: Đào Hồng Không Kiếp mơ gì công danh thì sao bác nhỉ?
Nên em hok hiểu là nếu VCD tam không thì có giải quyết đc vấn đề trên hok nữa, hehe ^^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 00:06, 29/07/19 À em giải thích thêm về việc. Tại sao em tính Triệt tại bản cung lại tính 1 Không. Vì theo nghĩa đen là Triệt Lộ Không Vong (tức là lộ giới, đường cùng, ngõ cụt, chỉ mặt đất)...
Tuần đóng tại đối cung ( ví như cung Thiên Di chiếu mệnh). Tuần Trung Không Vong (không trung) thì đóng tại đối cung thì tính 1 Không cho bản cung..

Cái này em đọc theo nghiên cứu nào đó mà quên rùi nhưng mà đại ý như vậy
Thực ra mấy nghiên cứu và bài bác Thatsat sưu tập vô tình liên quan kha khá đến ls của em.
Nên em cũng muốn nhân 1 hôm để thảo luận vài vấn đề linh tinh về Toàn Không với bác.
Mà mai thứ hai rùi. Nên chắc em phải đi ngủ thôi.

Cảm ơn bác đã tích cực mày mò nghiên cứu và chia sẻ. Chúc bác ngủ ngon!
Được cảm ơn bởi: thatsat275, Hungternopil
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

4pillar đã viết: 22:51, 28/07/19 Các thầy nói thì dài đấy, nhưng rất tiếc, không phải lá số này. Gọt thì giỏi chứ biết cái mẹ gì
Kaka.
Theo lá số âm lịch địa phương thì mệnh Vũ Phá nhỉ.
LS Vũ Phá cũng hay.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Chả biết các thầy luận sao chứ em chả biết tẹo gì tử vi còn thấy cỡ hàng Bill Gate thì phải dạng thân cư tài hay cư quan. Chính tinh toàn dạng bộ sậu đóng M,V,D. Chứ lèn phèn thân cư thê mà toàn hãm địa như lá đầu thấy có gì nó ảo ảo lắm :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”