LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Làm neo . ngày xưa chơi vltk a phúc ở mỹ chuyển cho 100 đô . đổi ra hơn 2 triệu mấy . ảnh làm neo
Được cảm ơn bởi: daisyflower
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi daisyflower »

PHDI đã viết: 22:27, 02/08/19 Ý là lấy chồng lần đầu và thôi chồng là năm nào .. !
Dạ, em lấy chồng đầu năm 2012. Ly hôn chính thức trên giấy tờlà năm 2017. Đã ly thân từ 2016.
Có 1 vấn đề e thật sự thắc mắc ạ: trước đó, em có xem tử vi, tứ trụ và đều được báo là em chỉ có 1 đời chồng.
Cuộc sống vợ chồng ban đầu ổn nhưng sau những vấn đề nhỏ cứ từ từ phát sinh và dẫn đến li dị năm 2017.

Nhờ anh/chị PHDI xem giúp em, lá số của em có thể làm tư/làm chủ hay không, và định hướng nghề nghiệp trong thời gian sắp tới ở Việt Nam/Mỹ với ạ. Em có định hướng muốn làm bất đông sản/hoặc tìm đường mở công ty xuất nhập khẩu sau này. Nhưng tất cả hiện tại là mong muốn và định hướng thôi ạ.
Em cám ơn rất nhiều.
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

truy mệnh đã viết: 22:43, 02/08/19 Làm neo . ngày xưa chơi vltk a phúc ở mỹ chuyển cho 100 đô . đổi ra hơn 2 triệu mấy . ảnh làm neo
Dạ không bạn ơi, cám ơn bạn. Mình không định hướng làm nail đâu.
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, em xin đính chính lại do em đánh nhầm ạ.
Em lấy chồng tháng 11/2012 (DL) và li hôn 9/2016 (DL) ạ.
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Đừng tính xa quá chị, qua đi đã rồi hòa nhập cuộc sống bên Mỹ trước. Cuộc sống 2 nơi Mỹ Việt khác xa nhau đấy, nhiều người còn bị sốc, mất vài năm để hòa nhập là chuyện thường.

Kiến thức học ở Việt Nam học cho biết thôi, sang Mỹ có khi chẳng dùng được đâu vì phải học lại hết.

Cái chính là học và giao tiếp được bằng tiếng Anh mới quan trọng. Tiếng Anh mới là thứ quan trọng giúp chị hòa nhập nhanh ở Mỹ. Từng bước một thôi, rồi từ từ đi học lại sau chứ không có một sớm một chiều đâu.
Được cảm ơn bởi: KNY, daisyflower, Huyenhoclyso756
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Bạn thientuongsuu noi dung roi,
Quan trong là hòa nhập trước. Bạn hãy xin việc làm 1 hay 2 năm cơ bản như hãng, siêu thị,... để tư tư tìm hiểu mình thích gì, ngành học gì. Rồi hãy quyết định. Đừng quyết định vội vàng vì chọn sai nganh mệt lắm
Bên này học rất là cực Khong những ton tài chính mà còn phải bo công sức rất nhiều.
Nên hãy thông thả.
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, mình cám ơn Thientuongsuu12 và KNY đã cho lời khuyên.
Mình và chồng định hướng là mình sang Mỹ sẽ học để làm nhân viên kinh doanh/mở văn phòng BĐS hoặc tìm cách làm ăn giữa Mỹ và Việt Nam, đồng thời dự kiến sau này có thể trở về Việt Nam sống sau đó.
Chồng mình thì không gây áp lực cho mình, nhưng mình không muốn qua Mỹ và bắt đầu lại từ đầu mà mình muốn chuẩn bị sẵn bất cứ cái gì có thể từ Việt Nam bây giờ và đồng thời cùng chồng gầy dựng chứ ko để hết 1 mình anh ấy lo lắng.
Mình cũng biết dự tính chỉ là dự tính và Mỹ khác Việt Nam, nhưng mh cũng mong muốn đc xem xem lá số mình thì tự doanh/kinh doanh ngành gì sẽ phù hợp để có định hướng và cố gắng.
Và năm 2020 mình có thể sang Mỹ không hay phải 2021.
Chân thành cám ơn mọi người.
Được cảm ơn bởi: haminhtann
Đầu trang

^^ Hoa hướng dương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ^^ Hoa hướng dương »

daisyflower đã viết: 16:07, 01/07/19 Dạ, sắp tới cháu/mình sẽ đi Mỹ định cư và đang chuẩn bị tinh thần/kiến thức/tài chính để sang Mỹ định cư theo chồng, kính nhờ các cô chú anh chị giúp đỡ với lá số này đi định cư làm gì sẽ phụ hợp ạ.
Hiện tại, cháu/mình đang học hỏi kinh doanh bất động sản ờ Việt Nam và dự kiến học để sang Mỹ làm môi giới bất động sản ở Mỹ, nhờ các cô chú anh chị xem qua và giúp đỡ, cho lời khuyên với lá số này thì kinh doanh/môi giới về bất động sản có thuận lợi không ạ.
Mình/cháu cám ơn rất nhiều
Hình ảnh
Chị ơi. Lá số chị 2 ck có cách đó trên lá số mà. Kình tang, không kiếp, kị hình chiếu. Có cách lấy ck nc ngoài. Hạn 2016 xấu nên li hôn. Năm 2020 chị có thể đi đc. Nhưng tốn kém và có cãi nhau nhé. Em biết chị muốn nỗ lực tự lập. Nhưng mới qua sẽ khó khăn hòa nhập. ck sẽ hỗ trợ và hướng dẫn cho chị. Mới xuất ngoại còn bỡ ngỡ, giữ hp là quan trọng nhất chị nhé. Sau đó tính tiếp.
Được cảm ơn bởi: KNY, daisyflower
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

^^ Hoa hướng dương đã viết: 17:06, 04/08/19
daisyflower đã viết: 16:07, 01/07/19 Dạ, sắp tới cháu/mình sẽ đi Mỹ định cư và đang chuẩn bị tinh thần/kiến thức/tài chính để sang Mỹ định cư theo chồng, kính nhờ các cô chú anh chị giúp đỡ với lá số này đi định cư làm gì sẽ phụ hợp ạ.
Hiện tại, cháu/mình đang học hỏi kinh doanh bất động sản ờ Việt Nam và dự kiến học để sang Mỹ làm môi giới bất động sản ở Mỹ, nhờ các cô chú anh chị xem qua và giúp đỡ, cho lời khuyên với lá số này thì kinh doanh/môi giới về bất động sản có thuận lợi không ạ.
Mình/cháu cám ơn rất nhiều
Hình ảnh
Chị ơi. Lá số chị 2 ck có cách đó trên lá số mà. Kình tang, không kiếp, kị hình chiếu. Có cách lấy ck nc ngoài. Hạn 2016 xấu nên li hôn. Năm 2020 chị có thể đi đc. Nhưng tốn kém và có cãi nhau nhé. Em biết chị muốn nỗ lực tự lập. Nhưng mới qua sẽ khó khăn hòa nhập. ck sẽ hỗ trợ và hướng dẫn cho chị. Mới xuất ngoại còn bỡ ngỡ, giữ hp là quan trọng nhất chị nhé. Sau đó tính tiếp.
Chị cám ơn em nhiều. Thật sự tự chị gây áp lực cho chị thôi. hix.
Cám ơn em ^^ Hoa hướng dương <3
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Đúng số thì làm về hành chính trong công ty xây dựng , sửa chữa , dọn dẹp nhà cửa . Số này có khiếu về ngôn ngữ nên giúp ich nhiều cho cộng đồng , ko giàu chỉ trung bình , môi trường sống ỗn định . Hồi đầu năm những nhà kế cận có gây nên những tiếng ồn khó chịu ko .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”