GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Kanxi123 đã viết: 00:21, 10/08/19
Tedy Yang đã viết: 00:11, 10/08/19
=)) Hồi đó lớp có căp đôi yêu nhau, ngồi kế nhau bàn nhì. Tớ ngồi bàn 4, mà tớ nhìn ngứa mắt lắm, 2 đứa ngồi trong lớp mà như chỗ k người, đút cho nhau ăn tay người này quàng qua tay người kia đút zay đó, đặc biệt là hỏi mượn đồ hay hỏi bài thì thèn con trai k cho nhỏ con gái chỉ. Tớ mới huy động tất cả viết hư, viết hết mực bẻ nhỏ để chọi cặp đó. Còn lấy giấy làm bản tên viết " tổng giám đốc công ty lúa mì, lúa mạch hết hạn hát rớt" =)) để ngay bàn giáo viên, lúc giờ trả bài.Chọc phá nhau trong giờ học bị ghi tên trong sổ đầu bài. :-j Thầy cho bài tập về nhà đi chơi k làm vào Thầy cho âm 86 đ, trả nợ mệt xỉu....Nhiều lắm...
Thấy các bạn tình thương mến thương thì mình phải tạo điều kiện chứ =)) ai lại thế.

Mau đi ăn chè đậu đỏ để giải nghiệp nào.

Còn gì xấu xa hơn không? Còn thì nhà ngươi mau thú tội nhanh đi :))
=)) mấy thèn con trai bị gọi đứng lên hỏi bài thì tớ cắm sẵn cây viết, khi ngồi xuống cậu biết thốn cỡ nào roy đó. =)) .
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tedy Yang đã viết: 00:23, 10/08/19
=)) mấy thèn con trai bị gọi đứng lên hỏi bài thì tớ cắm sẵn cây viết, khi ngồi xuống cậu biết thốn cỡ nào roy đó. =)) .
Cự môn ơi là cự môn =))

Mấy cái đấy sao lại nói ra? Chơi cái đó rất là nguy hiểm đấy.
Rủi nó không trả lời được bài, bị cô mắng mà ngồi mạnh xuống là lút cán luôn. :))

Sám hối lẹ đi, rồi kể chuyện khác, chuyện đó không tính :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Tealightdalat
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Kanxi123 đã viết: 00:27, 10/08/19
Tedy Yang đã viết: 00:23, 10/08/19
Cự môn ơi là cự môn =))

Mấy cái đấy sao lại nói ra? Chơi cái đó rất là nguy hiểm đấy.
Rủi nó không trả lời được bài, bị cô mắng mà ngồi mạnh xuống là lút cán luôn. :))

Sám hối lẹ đi, rồi kể chuyện khác, chuyện đó không tính :))
Tất nhiên lấy cây viết chì còn ngắn cũn, đầu tè chứ k nhọn, cậu nghĩ sao mà tui chơi kiểu kia. :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tedy Yang đã viết: 00:29, 10/08/19
Tất nhiên lấy cây viết chì còn ngắn cũn, đầu tè chứ k nhọn, cậu nghĩ sao mà tui chơi kiểu kia. :))
Ừ thôi muộn rồi ngủ ngon!
Cố nốt ngày mai là được chém thâu đêm rồi :-h
Được cảm ơn bởi: Tedy Yang, Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Kanxi123 đã viết: 00:35, 10/08/19
Tedy Yang đã viết: 00:29, 10/08/19
Ừ thôi muộn rồi ngủ ngon!
Cố nốt ngày mai là được chém thâu đêm rồi :-h
Chắc k lên nữa, lên tốn thời gian chẳng làm rỳ cả, ra ngoài tiếp xúc vui hơn. Tạm biệt :-h
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Ne0, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Peww
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Peww »

Mệnh em là nữ, thuần âm (em nghe nói vậy). Người ta bảo con gái mệnh này nhút nhát, nhu nhược, thích đọc sách tình cảm viễn vông cơ mà em thấy em chẳng giống gì cả. Em thích đọc mấy sách về kinh tế, về đời sống, về tâm lý, nhân cách hơn là mấy truyện ngôn tình ướt át. Đọc xong rồi áp dụng vào đời sống của mình cũng hay phết, có thể kể đến mấy đầu sách cực kỳ nổi tiếng như Đắc Nhân Tâm, Tony buổi sáng, Đừng đi ăn một mình, Nhà giả kim, ... kiểu đại loại vậy đó ạ. À, em cũng thích xem sách sử nửa, sử pha chút yếu tố huyền bí, tâm linh càng khoái, có quyển Sử Việt 12 khúc tráng ca đọc rất hay. Mọi người nên đọc thử đi ạ. Kkk
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Peww đã viết: 01:02, 10/08/19 Mệnh em là nữ, thuần âm (em nghe nói vậy). Người ta bảo con gái mệnh này nhút nhát, nhu nhược, thích đọc sách tình cảm viễn vông cơ mà em thấy em chẳng giống gì cả. Em thích đọc mấy sách về kinh tế, về đời sống, về tâm lý, nhân cách hơn là mấy truyện ngôn tình ướt át. Đọc xong rồi áp dụng vào đời sống của mình cũng hay phết, có thể kể đến mấy đầu sách cực kỳ nổi tiếng như Đắc Nhân Tâm, Tony buổi sáng, Đừng đi ăn một mình, Nhà giả kim, ... kiểu đại loại vậy đó ạ. À, em cũng thích xem sách sử nửa, sử pha chút yếu tố huyền bí, tâm linh càng khoái, có quyển Sử Việt 12 khúc tráng ca đọc rất hay. Mọi người nên đọc thử đi ạ. Kkk
Bạn làm tôi nhớ lại người cũ. But whatever... :-$

Bạn khoái đọc mấy cuốn đó, khiến tôi nể. Tuy vậy tôi cũng chừa cho tôi một đường lui: tôi thấy nhiều người đọc nhiều nhưng áp dụng ra thực tế tỷ lệ nghịch. Như vậy lá số của bạn vẫn có thể ứng nghiệm với sự nữ tính của bạn. Bạn có thể suy nghĩ lý tính nhưng thể hiện ra vẫn là nữ tính.

Bạn có thời gian rảnh thì share một vài đầu sách sử mà bạn tâm đắc nhé. Cho mọi người nhận diện người nhà nào :-j
Đầu trang

Peww
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Peww »

12010277 đã viết: 01:34, 10/08/19
Peww đã viết: 01:02, 10/08/19 Mệnh em là nữ, thuần âm (em nghe nói vậy). Người ta bảo con gái mệnh này nhút nhát, nhu nhược, thích đọc sách tình cảm viễn vông cơ mà em thấy em chẳng giống gì cả. Em thích đọc mấy sách về kinh tế, về đời sống, về tâm lý, nhân cách hơn là mấy truyện ngôn tình ướt át. Đọc xong rồi áp dụng vào đời sống của mình cũng hay phết, có thể kể đến mấy đầu sách cực kỳ nổi tiếng như Đắc Nhân Tâm, Tony buổi sáng, Đừng đi ăn một mình, Nhà giả kim, ... kiểu đại loại vậy đó ạ. À, em cũng thích xem sách sử nửa, sử pha chút yếu tố huyền bí, tâm linh càng khoái, có quyển Sử Việt 12 khúc tráng ca đọc rất hay. Mọi người nên đọc thử đi ạ. Kkk

Bạn khoái đọc mấy cuốn đó, khiến tôi nể. Tuy vậy tôi cũng chừa cho tôi một đường lui: tôi thấy nhiều người đọc nhiều nhưng áp dụng ra thực tế tỷ lệ nghịch. Như vậy lá số của bạn vẫn có thể ứng nghiệm với sự nữ tính của bạn. Bạn có thể suy nghĩ lý tính nhưng thể hiện ra vẫn là nữ tính.

Bạn có thời gian rảnh thì share một vài đầu sách sử mà bạn tâm đắc nhé. Cho mọi người nhận diện người nhà nào :-j
Em không nữ tính lắm đâu ạ, nhiều người tiếp xúc với em lần đầu tưởng em nữ tính vì ngoại hình nhưng chơi lâu chỉ thiếu nước gọi em là con đàn ông thôi. 🤣🤣🤣 ㅋㅋㅋ Tụi con trai chỗ làm rất sợ em, em nghĩ là do quá trình đọc sách lâu dài vận dụng khá sẽ hình thành nên nhân cách, tính tình khác.
Nếu mọi người có hứng thú về sử VN có thể đọc cuốn VN sử lược bản đặc biệt của nxb kim đồng, quyển này dày và to cực, to còn hơn quyển danh bạ điện thoại ngày xưa ấy, em vẫn đang cày lâu lâu một ít mà chưa hết.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Peww đã viết: 02:04, 10/08/19
12010277 đã viết: 01:34, 10/08/19

Em không nữ tính lắm đâu ạ, nhiều người tiếp xúc với em lần đầu tưởng em nữ tính vì ngoại hình nhưng chơi lâu chỉ thiếu nước gọi em là con đàn ông thôi. 🤣🤣🤣 ㅋㅋㅋ Tụi con trai chỗ làm rất sợ em, em nghĩ là do quá trình đọc sách lâu dài vận dụng khá sẽ hình thành nên nhân cách, tính tình khác.
Nếu mọi người có hứng thú về sử VN có thể đọc cuốn VN sử lược bản đặc biệt của nxb kim đồng, quyển này dày và to cực, to còn hơn quyển danh bạ điện thoại ngày xưa ấy, em vẫn đang cày lâu lâu một ít mà chưa hết.
bạn chỉ cần xác định giới tính nữ là được, còn nếu mà nam tính thì mình đổi giới thôi. :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Vậy là bạn bị thu hút bởi sự lý trí và cứng rắn à? Thế thì nữ tính quá rồi còn gì, à mà không phải là nữ tính mà là rất nữ tính nhé ;;)
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”