Rắc rối đất đai liệu có được tháo gỡ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hidehira
Chính thức
Chính thức

Rắc rối đất đai liệu có được tháo gỡ?

Gửi bài gửi bởi hidehira »

Chuyện là thế này: cách đây khoảng 2 năm em có mua 2 mảnh đất ở gần biển, nhưng cả 2 mảnh đến nay đều bị gây khó dễ, chưa thể hoàn thành thủ tục chuyển nhượng ^:)^ Hết từ người bán/chủ đầu tư đến chính quyền.

Dưới đây là lá số của em, nhờ các anh chị xem giúp xem có xử lý ổn thoả được 2 vụ này không & khi nào giải quyết được? Với lá số như thế này có thể buôn bán đất đai được không?

Cảm ơn các anh chị,

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Rắc rối đất đai liệu có được tháo gỡ?

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Ls bạn khá đẹp, đất của bạn sẽ giải quyết đc thôi, năm nay nhìn cũng còn khó khăn, nhưng vẫn có khả năng giải quyết đc, đến năm sửu lại có thu vào, mình thấy ls này k nên buôn bán đất đai
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Lá này tử vi hội tả hữu, khôi việt, thai tọa, thai cáo,
hóa quyền, thiên tướng, khá là đẹp. Mỗi tội con triệt vô duyên đóng xừ nó ở cung dương tại mệnh nên các cái đẹp bị phá giảm đi mất 55%, trở nên bình thường.
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

Linhchauhacbach đã viết: 08:28, 13/08/19 Ls bạn khá đẹp, đất của bạn sẽ giải quyết đc thôi, năm nay nhìn cũng còn khó khăn, nhưng vẫn có khả năng giải quyết đc, đến năm sửu lại có thu vào, mình thấy ls này k nên buôn bán đất đai
Cảm ơn bác @Linhchauhacbach. Bác cho em hỏi nếu lá số của em không nên buôn bán đất đai, thì gửi người mát tay với BĐS đầu tư giúp thì có "lách" được không? :)) Cảm ơn bác!
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 10:38, 13/08/19 Lá này tử vi hội tả hữu, khôi việt, thai tọa, thai cáo,
hóa quyền, thiên tướng, khá là đẹp. Mỗi tội con triệt vô duyên đóng xừ nó ở cung dương tại mệnh nên các cái đẹp bị phá giảm đi mất 55%, trở nên bình thường.
Cảm ơn anh @yesterday2016 đã ghé qua.Trước kia em có đi xem ở 1 chỗ thì bác ấy có nói là may mệnh có Thiên Khôi chống đỡ nên bớt lo ngại về Triệt & sau 30 tuổi thì ảnh hưởng xấu của Triệt giảm đi rất nhiều (tất nhiên vẫn khó khăn trắc trở hơn bình thường nhiều). Đặc biệt đến đại vận có Tuần thì Tuần Triệt tháo gỡ nhau, vì thế mà tốt đẹp. Quan điểm của anh về việc này thế nào ạ? :D
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

hidehira đã viết: 10:46, 13/08/19
yesterday2016 đã viết: 10:38, 13/08/19 Lá này tử vi hội tả hữu, khôi việt, thai tọa, thai cáo,
Cảm ơn anh @yesterday2016 đã ghé qua.Trước kia em có đi xem ở 1 chỗ thì bác ấy có nói là may mệnh có Thiên Khôi chống đỡ nên bớt lo ngại về Triệt & sau 30 tuổi thì ảnh hưởng xấu của Triệt giảm đi rất nhiều (tất nhiên vẫn khó khăn trắc trở hơn bình thường nhiều). Đặc biệt đến đại vận có Tuần thì Tuần Triệt tháo gỡ nhau, vì thế mà tốt đẹp. Quan điểm của anh về việc này thế nào ạ? :D
Mình chỉ nghe nói Thiên Khôi (cùng với thiên mã, thiên tướng) thì sợ triệt, chứ chưa nghe nói thiên khôi giúp chống đỡ lại triệt bao giờ.

Vấn đề tuần triệt tháo gỡ, mình cũng không biết thế nào, nên cũng ko dám nhận định về vấn đề này, nghe nói đây là quan điểm của cụ Thiên Lương.
Được cảm ơn bởi: hidehira
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

hidehira đã viết: 10:43, 13/08/19
Linhchauhacbach đã viết: 08:28, 13/08/19 Ls bạn khá đẹp, đất của bạn sẽ giải quyết đc thôi, năm nay nhìn cũng còn khó khăn, nhưng vẫn có khả năng giải quyết đc, đến năm sửu lại có thu vào, mình thấy ls này k nên buôn bán đất đai
Cảm ơn bác @Linhchauhacbach. Bác cho em hỏi nếu lá số của em không nên buôn bán đất đai, thì gửi người mát tay với BĐS đầu tư giúp thì có "lách" được không? :)) Cảm ơn bác!
Cái này thì mình k dám ý kiến, bạn thích thì thử thôi
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

hidehira đã viết: 21:36, 12/08/19 Chuyện là thế này: cách đây khoảng 2 năm em có mua 2 mảnh đất ở gần biển, nhưng cả 2 mảnh đến nay đều bị gây khó dễ, chưa thể hoàn thành thủ tục chuyển nhượng ^:)^ Hết từ người bán/chủ đầu tư đến chính quyền.

Dưới đây là lá số của em, nhờ các anh chị xem giúp xem có xử lý ổn thoả được 2 vụ này không & khi nào giải quyết được? Với lá số như thế này có thể buôn bán đất đai được không?

Cảm ơn các anh chị,

Hình ảnh
Lá số này sẽ dính đến kiện tụng đất đai nhìn rõ nhất từ cung ách. Cứ đi thưa đi, số phận là vậy! Chưa thể xong đâu, đại hạn này tồn Phùng phá, đại hạn sau kình hồng kị hình. Biết thưa ko lại nhưng vẫn cứ phải đi thưa. Số phận ta xin chào mi! ;)))
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, hidehira
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

Ngày xanh đã viết: 14:37, 13/08/19
hidehira đã viết: 21:36, 12/08/19 Chuyện là thế này: cách đây khoảng 2 năm em có mua 2 mảnh đất ở gần biển, nhưng cả 2 mảnh đến nay đều bị gây khó dễ, chưa thể hoàn thành thủ tục chuyển nhượng ^:)^ Hết từ người bán/chủ đầu tư đến chính quyền.

Cảm ơn các anh chị,

Hình ảnh
Lá số này sẽ dính đến kiện tụng đất đai nhìn rõ nhất từ cung ách. Cứ đi thưa đi, số phận là vậy! Chưa thể xong đâu, đại hạn này tồn Phùng phá, đại hạn sau kình hồng kị hình. Biết thưa ko lại nhưng vẫn cứ phải đi thưa. Số phận ta xin chào mi! ;)))
Tức là đến đại vận sau vẫn chưa giải quyết xong ấy hả bác :))
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

hidehira đã viết: 20:28, 13/08/19
Ngày xanh đã viết: 14:37, 13/08/19

Cảm ơn các anh chị,

Hình ảnh
Tức là đến đại vận sau vẫn chưa giải quyết xong ấy hả bác :))

Muốn bit thắng thua nhìn sao kình dương mà đoán. Xoá hoá kị đi sẽ ko có kiện tụng, xoá thiên hình đi thì kiện thắng, có cả 2 là thắng ko nổi. Chỉ có vũ khúc nằm trong bộ binh hình tướng ấn mới nuốt trôi bộ kị hình. Vì sao??? Ai biết nói thử cùng nghe! ;))
Được cảm ơn bởi: hidehira
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”