GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 17:21, 14/08/19
Thời gian đầu phải có cái hứng là sao á koollee? Mình lúc nào cũng ngập tràn hứng khởi í \:D/

Ếi, này này này, mình vừa ăn rồi nhé, máu đang bơm lên não với tốc độ cao đây. Mình hiểu rồi đấy. Tóm lại là koollee đang nói đến kĩ năng liếm láp phải không? ^:)^
Còn kĩ năng của phụ nữ mà koollee đang nói tới, là kĩ năng có liên quan đến ăn uống đúng không? [-(

Mình thì đâu cần phải ngoạm mới biết ngon hay không chứ ;;)

Thế koollee có phải loại hảo hạng nhất không? ;;)
Hứng ở đây là động từ, không phải tính từ á Tàn Nhang. Hứng dùng trong những trường hợp vật chất không đếm được, ví dụ: hứng nước, hứng mưa, hứng nắng, hứng cát,...
Cái hứng mình nói đến là hứng nước mồm nước dãi nhé Tàn Nhang, không phải hứng thú, hứng khởi. Dĩ nhiên là phải có hứng thú, hứng khởi thì tập mới thành được nhé =))

Đúng là Tàn Nhang IQ cao vời vợi, kĩ thuật của đàn ông là đá lưỡi, còn của phụ nữ là liếm láp. Tàn Nhang biết hết rồi mà giả vờ ngêy ther chứ gì :))
Luyện thành 1 trong 2 bí kĩ trên thì có thể áp dụng được rất nhiều cái hay ho nhé Tàn Nhang, không chỉ ăn uống không thôi đâu. Hahaha

Nói thế nghĩa là Tàn Nhang cũng tự thấy Tàn Nhang khá ngon hở? Cho mình 1 suất nhũ nướng nhé Tàn Nhang. Kaka
Mình thấy thịt của mình tuy không hảo hạng nhất, nhưng chắc cũng không đến nỗi nào đâu :P
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

@Koollee Trên đời này, có gì mà huynh hem dám? Chỉ sợ Hà lão Ka ko đủ béi théi để tiếp chiêu "Trao đổi bí quyết phòng the" với Koollee thôi....=))

@Tannhang
Văn phong của Tannhang rất cute :x Cuối cùng Silver đã hiểu vì sao nhận định nhầm Tannhang là Thiên Cơ Thái Âm rùi. Cái bọn Sát Phá Tham rất là béi théi, nên sách vở chuẩn hóa hầu hết do bọn Cơ Nguyệt Đồng Lương đảm nhận, văn phong xài của bọn này nhiều.... Silver là VCD ăn vào Nhật Nguyệt chiếu, nên văn phong Silver cũng hem thể thú zị như Hồng Điệp mụi mụi và Koollee huynh đài đc....
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 17:44, 14/08/19
Hứng ở đây là động từ, không phải tính từ á Tàn Nhang. Hứng dùng trong những trường hợp vật chất không đếm được, ví dụ: hứng nước, hứng mưa, hứng nắng, hứng cát,...
Cái hứng mình nói đến là hứng nước mồm nước dãi nhé Tàn Nhang, không phải hứng thú, hứng khởi. Dĩ nhiên là phải có hứng thú, hứng khởi thì tập mới thành được nhé =))

Đúng là Tàn Nhang IQ cao vời vợi, kĩ thuật của đàn ông là đá lưỡi, còn của phụ nữ là liếm láp. Tàn Nhang biết hết rồi mà giả vờ ngêy ther chứ gì :))
Luyện thành 1 trong 2 bí kĩ trên thì có thể áp dụng được rất nhiều cái hay ho nhé Tàn Nhang, không chỉ ăn uống không thôi đâu. Hahaha

Nói thế nghĩa là Tàn Nhang cũng tự thấy Tàn Nhang khá ngon hở? Cho mình 1 suất nhũ nướng nhé Tàn Nhang. Kaka
Mình thấy thịt của mình tuy không hảo hạng nhất, nhưng chắc cũng không đến nỗi nào đâu :P
Tại vì koollee nó là “cái hứng” nên mình tưởng nó là danh từ chứ bộ :(

Mình không phải là giả vờ mà là koollee cố tính nói úp úp mở mở nên mình mới phải đoán già đoán non [-( . Nhưng mà xưa kia thầy mình có đố câu này hay ho lắm. Nó cũng khá là liên quan cái koollee nói đấy. Thầy mình đố sinh viên là “Làm sao để biết một người phụ nữ có chồng hay chưa chỉ bằng cách quan sát cô ta ăn kem?”.

Đấy, nên mình mới bảo là nó có liên quan ăn uống mà 8->

Không không, ý mình là không ai nhìn thấy một con dê lồi xương sườn xương ức mà cần phải thử mới biết ngon hay không koollee ạ. Xương thì không thiếu nhưng nhũ thì khan hiếm koollee ạ, nên mình không có ý định kinh doanh khi không có nguồn vốn :">

Thế thì nhất koollee rồi, chúc mừng koollee nhé :-bd
Được cảm ơn bởi: koollee, silverlight267, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 17:46, 14/08/19 @Koollee Trên đời này, có gì mà huynh hem dám? Chỉ sợ Hà lão Ka ko đủ béi théi để tiếp chiêu "Trao đổi bí quyết phòng the" với Koollee thôi....=))

@Tannhang
Văn phong của Tannhang rất cute :x Cuối cùng Silver đã hiểu vì sao nhận định nhầm Tannhang là Thiên Cơ Thái Âm rùi. Cái bọn Sát Phá Tham rất là béi théi, nên sách vở chuẩn hóa hầu hết do bọn Cơ Nguyệt Đồng Lương đảm nhận, văn phong xài của bọn này nhiều.... Silver là VCD ăn vào Nhật Nguyệt chiếu, nên văn phong Silver cũng hem thể thú zị như Hồng Điệp mụi mụi và Koollee huynh đài đc....
Hà Ka có vốn kinh nghiệm và kiến thức rất khủng, chỉ là Ka ấy không nói thôi :-?
Không đùa với Ka ấy được [-O<

Nhưng mình có thể kích thích sự bín théi cho Sliver được :))
Được cảm ơn bởi: Tannhang, silverlight267, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

silverlight267 đã viết: 17:46, 14/08/19 @Koollee Trên đời này, có gì mà huynh hem dám? Chỉ sợ Hà lão Ka ko đủ béi théi để tiếp chiêu "Trao đổi bí quyết phòng the" với Koollee thôi....=))

@Tannhang
Cảm ơn Silver nhiều lắm lắm, Silver đã góp phần không hề nhỏ để kéo cái sự tự tin đang chìm như tàu Titanic ngoài Đại Tây Dương của mình lên đấy *bắn tim chíu chíu pặc pặc*

Ơ mình không nghĩ thế đâu. Mình hoàn toàn đồng ý là bạn Hồng Hạnh và koollee có văn phong rất đặc biệt và thú vị, lại rất thông minh. Nhưng nếu nói văn phong của Silver không thú vị thì mình xin đưa 1 phiếu chống nhé. Văn phong của Silver hấp dẫn thú vị và thu hút theo một phong cách khác. Sự thú vị của văn phong là một sự phong phú đa dạng chứ không phải là một thước đo mức độ đâu mờ. Mình vẫn rất thích đọc văn phong của Silver nhé :-bd

À nhưng mà, mình lại nói nhiều quá rồi, hy vọng là lần này không lủng củng khó hiểu, nếu không thì mình thấy hơi tiếc vì không truyền đạt được cảm nhận của mình ấy :(
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tannhang đã viết: 17:55, 14/08/19 Tại vì koollee nó là “cái hứng” nên mình tưởng nó là danh từ chứ bộ :(

Mình không phải là giả vờ mà là koollee cố tính nói úp úp mở mở nên mình mới phải đoán già đoán non [-( . Nhưng mà xưa kia thầy mình có đố câu này hay ho lắm. Nó cũng khá là liên quan cái koollee nói đấy. Thầy mình đố sinh viên là “Làm sao để biết một người phụ nữ có chồng hay chưa chỉ bằng cách quan sát cô ta ăn kem?”.

Đấy, nên mình mới bảo là nó có liên quan ăn uống mà 8->

Không không, ý mình là không ai nhìn thấy một con dê lồi xương sườn xương ức mà cần phải thử mới biết ngon hay không koollee ạ. Xương thì không thiếu nhưng nhũ thì khan hiếm koollee ạ, nên mình không có ý định kinh doanh khi không có nguồn vốn :">

Thế thì nhất koollee rồi, chúc mừng koollee nhé :-bd
Thì cái hứng đúng là danh từ mà. Nhưng từ hứng đứng riêng thì được hiểu là động tính từ :P

Câu đố của người Thầy, nghe như có vẻ đố ẩn ý đen tối, nhưng không hề. Câu đố đó, chỉ là đánh lạc hướng thôi :))

Dê mà lồi xương thì không phải dê núi nhé Tàn Nhang :))
Thịt càng ngon thì tuổi thọ càng giảm, saoTàn Nhang lại chúc mừng =))
Được cảm ơn bởi: Tannhang, silverlight267, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

koollee đã viết: 18:15, 14/08/19
Thì cái hứng đúng là danh từ mà. Nhưng từ hứng đứng riêng thì được hiểu là động tính từ :P

Câu đố của người Thầy, nghe như có vẻ đố ẩn ý đen tối, nhưng không hề. Câu đố đó, chỉ là đánh lạc hướng thôi :))

Dê mà lồi xương thì không phải dê núi nhé Tàn Nhang :))
Thịt càng ngon thì tuổi thọ càng giảm, saoTàn Nhang lại chúc mừng =))
Ôi sự biến hoá khôn lường của ngôn ngữ [-O<

Thế koollee biết đáp án câu đố đó à? Biết cả ẩn ý luôn à? :-O

Ô mình cứ tưởng koollee chỉ là IQ cao, bây giờ mới biết là EQ cũng ngất ngưỡng nốt [-O<

Không uổng công hôm qua mình trải chiếu bái phục ^:)^

Thế nó là dê gì, là dê nhà à?
Ơ, tuổi thọ giảm hay không còn lệ thuộc vào năng lực sinh tồn và khả năng hồi sức cơ mà, koollee lo gì :-bd
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tannhang đã viết: 18:21, 14/08/19 Ôi sự biến hoá khôn lường của ngôn ngữ [-O<

Thế koollee biết đáp án câu đố đó à? Biết cả ẩn ý luôn à? :-O

Ô mình cứ tưởng koollee chỉ là IQ cao, bây giờ mới biết là EQ cũng ngất ngưỡng nốt [-O<

Không uổng công hôm qua mình trải chiếu bái phục ^:)^

Thế nó là dê gì, là dê nhà à?
Ơ, tuổi thọ giảm hay không còn lệ thuộc vào năng lực sinh tồn và khả năng hồi sức cơ mà, koollee lo gì :-bd
Câu đố đấy rất đại trà mà Tàn Nhang, có đầy trên internet. Tàn Nhang search tẹo thì đọc không hết.
Mình lôi đâu ra IQ với EQ mà cao được Tàn Nhang [-O<

Dê hiện nay chủ yếu là dê nuôi chứ không có dê tự nhiên đâu. Tuổi thọ phụ thuộc vào chủ nuôi là chính nhé :))
Ví dụ dê đực để phối giống thì được sống lâu hơn. Dê cái để sinh sản cũng được sống lâu hơn, dê lấy sữa cũng vậy. Còn dê thịt chỉ cần đủ thời gian và đáp ứng được lượng thịt rồi, thì chỉ sống nay nghẻo mai thôi Tàn Nhang =))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Kanxi123, Tannhang, Tealightdalat
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tannhang đã viết: 18:14, 14/08/19

@Tannhang
Cảm ơn Silver nhiều lắm lắm, Silver đã góp phần không hề nhỏ để kéo cái sự tự tin đang chìm như tàu Titanic ngoài Đại Tây Dương của mình lên đấy *bắn tim chíu chíu pặc pặc*

Ơ mình không nghĩ thế đâu. Mình hoàn toàn đồng ý là bạn Hồng Hạnh và koollee có văn phong rất đặc biệt và thú vị, lại rất thông minh. Nhưng nếu nói văn phong của Silver không thú vị thì mình xin đưa 1 phiếu chống nhé. Văn phong của Silver hấp dẫn thú vị và thu hút theo một phong cách khác. Sự thú vị của văn phong là một sự phong phú đa dạng chứ không phải là một thước đo mức độ đâu mờ. Mình vẫn rất thích đọc văn phong của Silver nhé :-bd

À nhưng mà, mình lại nói nhiều quá rồi, hy vọng là lần này không lủng củng khó hiểu, nếu không thì mình thấy hơi tiếc vì không truyền đạt được cảm nhận của mình ấy :(
Bọn Nhật Nguyệt chỉ đc cái mã trai xinh gái đẹp thui chứ hem có năng khiếu nói đùa và nói chuyện thú vị Tannhang à... :(
Bạn gái Silver là Thiên Đồng nữa. 2 đứa nói chuyện đùa với nhau... 2 thằng cười hahahihi còn cả nhà nhìn vào coi như 2 đứa bệnh... Kiểu ngáo trên trời của chị Tealightdalat là lúc thăng hoa nhất rùi... @@
Sự thật phũ phàng thì bọn Nhật Nguyệt hay văn tinh rất là nhàm chán...
:x Cảm ơn vì những bạn Sát Phá Tham đầy màu sắc đã chứa chấp Silver ở cái topic này [-O<
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, Tannhang, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

silverlight267 đã viết: 18:53, 14/08/19
Tannhang đã viết: 18:14, 14/08/19

@Tannhang

Bọn Nhật Nguyệt chỉ đc cái mã trai xinh gái đẹp thui chứ hem có năng khiếu nói đùa và nói chuyện thú vị Tannhang à...
Bạn gái Silver là Thiên Đồng nữa. 2 đứa nói chuyện đùa với nhau... 2 thằng cười hahahihi còn cả nhà nhìn vào coi như 2 đứa bệnh... Kiểu ngáo trên trời của chị Tealightdalat là lúc thăng hoa nhất rùi... @@
Một sự thật phũ phàng là bọn Nhật Nguyệt hay văn tinh rất là nhàm chán...
:x Cảm ơn vì những bạn Sát Phá Tham đầy màu sắc đã chứa chấp Silver ở cái topic này [-O<
Trên diễn đàn này, mình thích đọc bài của các cụ sau:
- cụ Hùng: chất về tử vi + ném bom ko chần chừ
- cụ Koolee: bựa hài
- cụ Hà: bựa hiểu biết
- cụ Kanxi: giống mình :x
- cụ Silver: mình thấy bạn viết kiểu khoa học, có luận điểm + dẫn chứng rõ

Các cụ khác mình chưa đọc nhiều bài của họ nên chưa dám đưa ra cảm quan. Dạo này có thêm vài bậc lão thành quay trở lại diễn đàn, họ phần lớn viết bài vừa hiểu biết lại hóm hỉnh, đọc khá là thú vị.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tannhang, silverlight267, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”