GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 01:08, 16/08/19
Có vẻ Tàn Nhang mất kha khá thời gian và tâm huyết để cảm được hết bài văn ấy nhỉ =))

À.. mà... :-?

Tàn Nhang muốn làm Đất ở trong bài văn thì cũng được nhé, mình sẽ luôn ở phía sau Tàn Nhang ủn mông ủng hộ =))
Kệ toy, toy không đủ bín théi [-(

Xin cảm ơn koollee đã đề xuất và ủng hộ, mình làm hoa thôi nhé [-X
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

trong tác phẩm đất rừng phương nam của Đoàn Giỏi, ông có nêu rõ các khu vực nào đất tăng giá và khu vực nào chả ma nào thèm quan tâm. hehe.
ý nghĩa thực sự của tác phẩm là ở hành trình đi xem đất của cậu bé An trong khi chờ tới ngày giờ sau này đi buôn đất. :))
Được cảm ơn bởi: koollee, silverlight267, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tealightdalat đã viết: 01:01, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 00:40, 16/08/19
Tannhang đã viết: 00:32, 16/08/19
Em đi rùi về. Có điều lần này hơi lâu xíu. Em hem mún lang bạt nơi đất khách quê người đâu. Cảm giác đó rùi chị sẽ trải nghiệm đc...
Em học tử vi 1 năm, vì tò mò, trên diễn đàn ko nhìn mặt mọi người mà nhìn ls, tăng óc tưởng tượng... miên man như Koollee
Ở đây, ngoài Hà lão đại thì Tannhang là cao thủ tử vi. Chị là chưởng môn, cứ đè Tannhang mà hỏi số... ^^
Được cảm ơn bởi: koollee, Hungternopil, Tannhang, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 01:15, 16/08/19
Kệ toy, toy không đủ bín théi [-(

Xin cảm ơn koollee đã đề xuất và ủng hộ, mình làm hoa thôi nhé [-X
Tưởng Tàn Nhang muốn làm đất, mình sẽ cố gắng chịu thiệt thòi để làm khoai :(
Nếu Tàn Nhang muốn làm hoa, thì lại bi thảm hơn làm đất, nhưng lại có khoảnh khắc rực rỡ :>

À... mà... Chưa biết Tàn Nhang sẽ là hoa gì nữa mà, biết đâu là hoa xuyến chi thì sao :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Hungternopil, Tannhang, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 01:17, 16/08/19 trong tác phẩm đất rừng phương nam của Đoàn Giỏi, ông có nêu rõ các khu vực nào đất tăng giá và khu vực nào chả ma nào thèm quan tâm. hehe.
ý nghĩa thực sự của tác phẩm là ở hành trình đi xem đất của cậu bé An trong khi chờ tới ngày giờ sau này đi buôn đất. :))
Đôi khi phải buông bỏ lí trí để nuôi dưỡng tâm hồn. Chứ hem thì ế.... Như Koollee hem bao giờ ế nỗi...
Mặc dù bác Gấu đẹp trai nhưng xác suất ế rất cao
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

silverlight267 đã viết: 01:29, 16/08/19
Hungternopil đã viết: 01:17, 16/08/19 trong tác phẩm đất rừng phương nam của Đoàn Giỏi, ông có nêu rõ các khu vực nào đất tăng giá và khu vực nào chả ma nào thèm quan tâm. hehe.
Đôi khi phải buông bỏ lí trí để nuôi dưỡng tâm hồn. Chứ hem thì ế.... Như Koollee hem bao giờ ế nỗi...
Mặc dù bác Gấu đẹp trai nhưng xác suất ế rất cao
thôi con đi ngủ đông đây, các tình yêu ở lại nhé. :))
bác Hà hôm qua đi nhậu còn kêu mình dở và ở trong hội dở nữa. :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, koollee, Tannhang, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

silverlight267 đã viết: 01:24, 16/08/19
Tealightdalat đã viết: 01:01, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 00:40, 16/08/19
Em đi rùi về. Có điều lần này hơi lâu xíu. Em hem mún lang bạt nơi đất khách quê người đâu. Cảm giác đó rùi chị sẽ trải nghiệm đc...
Em học tử vi 1 năm, vì tò mò, trên diễn đàn ko nhìn mặt mọi người mà nhìn ls, tăng óc tưởng tượng... miên man như Koollee
Ở đây, ngoài Hà lão đại thì Tannhang là cao thủ tử vi. Chị là chưởng môn, cứ đè Tannhang mà hỏi số... ^^
Thế thì đi rồi lại về để ăn bún bò Huế, mì Quảng, phở, bánh đa cua, hủ tiếu Mỹ Tho, bún mắm Bạc Liêu, nem chua Thanh Hoá, bánh cuốn Tây Hồ...

Silver nhỉ? ;;)

Ôi trời ơi không không, mình không biết chút gì đâu mà. Chị Tea, em sẵn sàng làm bạn chém gió cùng chị nhé (nếu chị cần và muốn), tử vi thì em không dám đâu >:D<
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

koollee đã viết: 01:27, 16/08/19
Tưởng Tàn Nhang muốn làm đất, mình sẽ cố gắng chịu thiệt thòi để làm khoai :(
Nếu Tàn Nhang muốn làm hoa, thì lại bi thảm hơn làm đất, nhưng lại có khoảnh khắc rực rỡ :>

À... mà... Chưa biết Tàn Nhang sẽ là hoa gì nữa mà, biết đâu là hoa xuyến chi thì sao :))
Đừng có mà mưu đồ hạ giá đất của mình, cái gì mà “chịu thiệt thòi” [-X

Hoa thì sao phải bi thảm, mình thích làm Cẩm Tú Cầu đấy, bi thảm sao được :">

Hoa xuyến chi thì sao cơ? :-/
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 02:02, 16/08/19 Đừng có mà mưu đồ hạ giá đất của mình, cái gì mà “chịu thiệt thòi” [-X

Hoa thì sao phải bi thảm, mình thích làm Cẩm Tú Cầu đấy, bi thảm sao được :">

Hoa xuyến chi thì sao cơ? :-/
Thế Tàn Nhang có thấy kít thítttt khi biết được mưu đồ của mình hăm :)) mình làm khoai là phải chịu thiệt thòi lắm ớ... :(

Cẩm tú cầu thì cũng chóng tàn thôi :P

Đây là bài viết của hoa xuyến chi: http://danviet.vn/que-nha/chuyen-loai-hoa-xuyen-chi-456384.html
Còn quê mình thì gọi nó là như này: https://nhathuocdangian.com/cay-thuoc-n ... -biet.html

Tannhang đã viết: 01:59, 16/08/19 Thế thì đi rồi lại về để ăn bún bò Huế, mì Quảng, phở, bánh đa cua, hủ tiếu Mỹ Tho, bún mắm Bạc Liêu, nem chua Thanh Hoá, bánh cuốn Tây Hồ...

Silver nhỉ? ;;)
[-O< Tàn Nhang đi xuyên việt rồi hở? Biết cả đặc sản quê mình luôn :))
Được cảm ơn bởi: Tannhang, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

koollee đã viết: 02:19, 16/08/19
Thế Tàn Nhang có thấy kít thítttt khi biết được mưu đồ của mình hăm :)) mình làm khoai là phải chịu thiệt thòi lắm ớ... :(

Cẩm tú cầu thì cũng chóng tàn thôi :P

Đây là bài viết của hoa xuyến chi: http://danviet.vn/que-nha/chuyen-loai-hoa-xuyen-chi-456384.html
Còn quê mình thì gọi nó là như này: https://nhathuocdangian.com/cay-thuoc-n ... -biet.html

Tannhang đã viết: 01:59, 16/08/19 Thế thì đi rồi lại về để ăn bún bò Huế, mì Quảng, phở, bánh đa cua, hủ tiếu Mỹ Tho, bún mắm Bạc Liêu, nem chua Thanh Hoá, bánh cuốn Tây Hồ...
[-O< Tàn Nhang đi xuyên việt rồi hở? Biết cả đặc sản quê mình luôn :))

Khoai trên đất của mình chắng có gì phải chịu thiệt cả nhé, nhưng mà đất mình chỉ có ý định trồng duy nhất một loài khoai và cũng không có ý định trồng khoai nhà người. Đất người ta lạ kỳ thế đấy nên là đừng mưu đồ hạ giá đất mình [-X

Koollee nghe bài Cầu hôn chưa nào: “Trên tay em cầm một đoá hoá Tú cầu, loài hoa khi xưa anh thích”. “Anh” thích là được rồi :"> , sẽ có cách để nó không tàn thôi :">

Thôi thế thì mình ứ làm xuyến chi, tên dân gian không đẹp tí nào. Vậy thì còn gì là thu hút :(

Sài Gòn thì không có đặc sản gì ngoài cái nồi thập cẩm các đặc sản nơi khác, cần gì phải xuyên Việt hở koollee?
Huế, Quảng Nam, Hải Phòng, Hà Nội, Thanh Hoá?
Là tỉnh nào đây, vì koollee chắc chắn không phải miền Tây Nam Bộ rồi? :-/
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”