GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 02:44, 16/08/19
Khoai trên đất của mình chắng có gì phải chịu thiệt cả nhé, nhưng mà đất mình chỉ có ý định trồng duy nhất một loài khoai và cũng không có ý định trồng khoai nhà người. Đất người ta lạ kỳ thế đấy nên là đừng mưu đồ hạ giá đất mình [-X

Koollee nghe bài Cầu hôn chưa nào: “Trên tay em cầm một đoá hoá Tú cầu, loài hoa khi xưa anh thích”. “Anh” thích là được rồi :"> , sẽ có cách để nó không tàn thôi :">

Thôi thế thì mình ứ làm xuyến chi, tên dân gian không đẹp tí nào. Vậy thì còn gì là thu hút :(

Sài Gòn thì không có đặc sản gì ngoài cái nồi thập cẩm các đặc sản nơi khác, cần gì phải xuyên Việt hở koollee?
Huế, Quảng Nam, Hải Phòng, Hà Nội, Thanh Hoá?
Là tỉnh nào đây, vì koollee chắc chắn không phải miền Tây Nam Bộ rồi? :-/
Chọc Tàn Nhang thấy rõ là thương. Thôi, từ giờ nghiêm túc, hăm chọc ngoáy gì nữa :P

Mình chưa nghe bài đó. Bỏ qua vấn đề vùng miền nhé, ở đâu cũng là người việt nam cả :-bd

Hôm nay long thể mình có chút bất an, chắc là nên lặn một thời gian, hạn chế trồi nhiều, tránh làm người khác khó chịu và thấy ghét :D

Tàn Nhang không phải quote zả nhời nữa nhé. Chúc Tàn Nhang sớm vượt qua nỗi buồn, gặp nhiều niềm vui và may mắn :-bd
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 03:01, 16/08/19
Tannhang đã viết: 02:44, 16/08/19
Khoai trên đất của mình chắng có gì phải chịu thiệt cả nhé, nhưng mà đất mình chỉ có ý định trồng duy nhất một loài khoai và cũng không có ý định trồng khoai nhà người. Đất người ta lạ kỳ thế đấy nên là đừng mưu đồ hạ giá đất mình [-X

Koollee nghe bài Cầu hôn chưa nào: “Trên tay em cầm một đoá hoá Tú cầu, loài hoa khi xưa anh thích”. “Anh” thích là được rồi :"> , sẽ có cách để nó không tàn thôi :">

Thôi thế thì mình ứ làm xuyến chi, tên dân gian không đẹp tí nào. Vậy thì còn gì là thu hút :(

Sài Gòn thì không có đặc sản gì ngoài cái nồi thập cẩm các đặc sản nơi khác, cần gì phải xuyên Việt hở koollee?
Huế, Quảng Nam, Hải Phòng, Hà Nội, Thanh Hoá?
Là tỉnh nào đây, vì koollee chắc chắn không phải miền Tây Nam Bộ rồi? :-/
Chọc Tàn Nhang thấy rõ là thương. Thôi, từ giờ nghiêm túc, hăm chọc ngoáy gì nữa :P

Mình chưa nghe bài đó. Bỏ qua vấn đề vùng miền nhé, ở đâu cũng là người việt nam cả :-bd

Hôm nay long thể mình có chút bất an, chắc là nên lặn một thời gian, hạn chế trồi nhiều, tránh làm người khác khó chịu và thấy ghét :D

Tàn Nhang không phải quote zả nhời nữa nhé. Chúc Tàn Nhang sớm vượt qua nỗi buồn, gặp nhiều niềm vui và may mắn :-bd
Mình vẫn trả lời vì có cảm giác koollee hiểu nhầm ý mình rồi.

Mình không phân biệt vùng miền, trong số các tỉnh mình kể trên mình đều có bạn mà. Mình không rõ là mình nói điều gì làm koollee nghĩ vậy, nếu làm koollee không vui thì mình xin lỗi nhé. Còn mình nói koollee không phải Tây Nam Bộ thì là do koollee gọi “nầm dê” nên mình đang suy luận thôi. Việc phân biệt vùng miền không nằm trong quan niệm của mình nên mình chắc chắn sẽ không có ý đó, với bất cứ ai.

Mình cũng hoàn toàn không khó chịu và thấy ghét koollee luôn. Việc mình trả lời qua lại là đang trò chuyện với koollee mà không có ý đang “ăn miếng trả miếng” gì đâu. Nếu mình khó chịu hay ghét thì mình tự tránh đi chứ mình sẽ không tỏ thái độ gì cả.

Mình thật lòng xin lỗi vì làm koollee hiểu như vậy về hai điều trên. Mình đã đọc lại những gì mình phản hồi, nhưng thật sự là mình không gửi gắm ý tứ nào vào đó cả. Mình rất hy vọng là koollee vẫn cứ sinh hoạt ở đây như bình thường nếu không mình sẽ cảm thấy rất day dứt. Mình nghĩ là cách nói năng của mình thật sự có vấn đề nên mình mới là người nên đi. Koollee đừng làm vậy nhé, mình cảm thấy koollee đem lại không khí vui vẻ cho mọi người nên nếu vì chuyện này mà koollee làm thế thì thật sự là mình rất áy náy.

Lần nữa mình xin lỗi koollee vì đã khiến koollee không vui. Mình không biết phải nói gì hơn như vậy. Mong koollee đừng buồn phiền vì bất cứ lời nào của mình vì mình nghĩ là mình không đáng đâu.

Mình nghĩ là mình nên dành thời gian kiểm điểm lại bản thân, mình xin phép chào koollee cùng mọi người, koollee vẫn cứ trò chuyện với mọi người như trước khi mình vô duyên vô cớ xuất hiện ở đây nhé.

Cảm ơn koollee trong thời gian qua đã dành thời gian trò chuyện cùng mình.
Mình cũng chúc koollee sớm đạt được những điều mà koollee ấp ủ từ lâu nhé.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Koollee với Tàn nhang hợp nhau đấy. 1 đứa thích trêu, 1 đứa thì thanh niên nghiêm túc, bị trêu cũng ko biết. 2 bạn đúng là 1 nửa còn thiếu của nhaooooo. 2 đứa nên xúc tiến tìm hiểu thêm nhaaaa :x
vanttk đã viết: 18:22, 15/08/19
Số của anh vẫn số cũ, em có rồi mà. Chắc Xôi cho em. Chỉ là ca ko bắt cuộc gọi từ sdt lạ thôi. Kiểu sợ bị đòi nợ ấy. Hihihi. Tý bật laptop rồi ca gửi lại bên kia nha
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tealightdalat, koollee, Tannhang
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:56, 16/08/19 Koollee với Tàn nhang hợp nhau đấy. 1 đứa thích trêu, 1 đứa thì thanh niên nghiêm túc, bị trêu cũng ko biết. 2 bạn đúng là 1 nửa còn thiếu của nhaooooo. 2 đứa nên xúc tiến tìm hiểu thêm nhaaaa :x
vanttk đã viết: 18:22, 15/08/19
Số của anh vẫn số cũ, em có rồi mà. Chắc Xôi cho em. Chỉ là ca ko bắt cuộc gọi từ sdt lạ thôi. Kiểu sợ bị đòi nợ ấy. Hihihi. Tý bật laptop rồi ca gửi lại bên kia nha
Vân trước cũng hội nhóm ttv hả ca
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Nè nè 3 thanh niên... tâm sự với nhau thâu đêm suốt sáng thế nào mà qua 2 ngày cả 3 đứa đều đòi bỏ đi, chia tay chia chân đẫm nước mắt hết vậy.

Lên mạng không tốn thời gian đâu, đừng tập trung quá là được. Hứng lên thì nói nhiều, hết hứng thì nói ít chứ đừng bỏ anh lại một mình. Thân già neo đơn tội nghiệp lắm đó.

Buồn chán thì đọc sách vài time, xong vào review cho anh xin mấy bài gọi là ủi an tâm hồn cà chớn này nhé!
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, koollee, silverlight267, Tannhang
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

silverlight267 đã viết: 01:24, 16/08/19
Tealightdalat đã viết: 01:01, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 00:40, 16/08/19
Em đi rùi về. Có điều lần này hơi lâu xíu. Em hem mún lang bạt nơi đất khách quê người đâu. Cảm giác đó rùi chị sẽ trải nghiệm đc...
Em học tử vi 1 năm, vì tò mò, trên diễn đàn ko nhìn mặt mọi người mà nhìn ls, tăng óc tưởng tượng... miên man như Koollee
Ở đây, ngoài Hà lão đại thì Tannhang là cao thủ tử vi. Chị là chưởng môn, cứ đè Tannhang mà hỏi số... ^^
C k hỏi số nữa đâu. K tò mò nữa. Đâu có đó thôi. Silver mà hết lên đây c cũng k hỏi số ai nữa đâu. Em nói làm c rầu quá xá :((.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, silverlight267
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

đi nước ngoài có gì mà mệt, do mình thôi. đi nhiều, hiểu nhiều, cảm nhận nhiều. cô đơn thì do mình chứ, còn con người ai cũng tốt đẹp thiện lành, cứ sống tốt thì tất cả tốt hết mà.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Hungternopil đã viết: 09:05, 16/08/19

Ko phải ttv member nhưng là mụi mụi của Xôi với Dạ Hợp ( Quo vadis) và ca.

Kakeshi nghĩ anh có bao nhiêu % xui đểu mài vào chỗ chết

Cơ mà, giận dồi, đừng moi thêm gì về Vân từ ca nữa nha, moi từ chỗ khác đi :-?
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Hà Túc Đạo đã viết: 10:10, 16/08/19

Sao mấy hôm nay biến đổi khí hậu hay khí trời bất thường hay sao lên diễn đàn, hay ở bên ngoài ai cũng hay buồn, giận. Người không buồn không giận thì đi hết vậy ca. :((
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee, Tannhang
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tealightdalat đã viết: 10:12, 16/08/19
Hà Túc Đạo đã viết: 10:10, 16/08/19

Sao mấy hôm nay biến đổi khí hậu hay khí trời bất thường hay sao lên diễn đàn, hay ở bên ngoài ai cũng hay buồn, giận. Người không buồn không giận thì đi hết vậy ca. :((
Trà ca ơi... ta không có giận ai, rất mát tính nè.
Tâm sự với ta đi ;;)
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”