GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

silverlight267 đã viết: 18:24, 16/08/19
Tealightdalat đã viết: 17:44, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 17:25, 16/08/19
Silver có thấy cái hình đại diện c k. C chụp mặt trăng đó. Giống ánh sáng bạc huyền thoại chưa. :))
Cảm giác như bị một bàn tay phụ nữ "Bóp nát quả cam" :))
Đùa chớ trăng đẹp mà tay chị đẹp hen, ko bù cho phần khác.... :))
Phần khác nam tính chút nhưng vẫn đẹp chớ em. :"> . Cự Kị cũng suốt ngày đòi mượn đầm c mặc đi thi bông hậu nên cần người nam tính như c đi vào vệ đó mà. :))
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Kanxi123, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 19:26, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 17:48, 16/08/19
Hungternopil đã viết: 17:43, 16/08/19

ồ, thế số mình liêm sát ở sửu là chết tha hương, làm ma ngoài đường sau này đi theo bảo kê cho mấy ông thầy cúng đúng hem?
kể cũng may, chết rồi còn được nhận đi làm việc thấy việc bất bình rút dao đâm tiếp.
Thứ nhất em vẫn nghi ngờ bác hem phải mệnh Liêm Sát
Thứ hai là em chưa thuộc và hiểu cách cục này lém, nên bác thấy đấy, em hạn chế khán tử vi cho bác.

“Tiên minh cách cục, thứ khán chúng tinh”
Hehe, thế xem xem nếu mệnh đồng lương gặp triệt thù sao. 21/05/87 lúc 6h kaka.
Nếu ăn vào giờ mão thù thế nào. Những người cơ nguyệt đồng lương, nhà cửa rách nát đầy rương giấy tờ, kaka
Đối với em Tuần Triệt hem phải sao, em chỉ xài để luận đoán tác động của hung sát tinh tam phương tứ chính hội về cung có Tuần Triệt thui

Với cách Đồng Lương mà ls của bác Gấu
"Dần Thân tứ diệu mệnh gia lâm
Tổ tông căn nguyên định hữu thành
Đao bút chỉ trung nghi tác lực
Vinh hoa phát vượng tại công môn"

Dần Thân Tối hỷ Đồng Lương hội, vì lúc này tam phương có Cơ Âm

Cách cục mệnh thân tại Thiên Lương Tị Hợi hay Âm Dương Sửu Mùi ko đẹp do khuyết Thiên Cơ... lúc này tam phương tứ chính chỉ có đủ 3 sao là Âm Dương Lương nên không được đánh giá cao bằng bộ Đồng Lương Cơ. Hay dở của mấy bộ sao này nằm ở Thiên Cơ. Nếu mệnh thân tài quan chỉ cần đủ bộ Đồng Lương Cơ thì lại ổn.

Nếu ls của bác Hùng là ls này thì cung Tài Thái Âm hóa lộc rất đẹp. Xấu của cách này là Triệt gia tăng ảnh hưởng của Hỏa Tinh Không Kiếp lên mệnh.

Vài lời múa rìu qua mắt thợ. Hehe ;;) Mà em ko múa máy tử vi nữa đâu, nhiều người ghét chứ hay ho gì ^^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

silverlight267 đã viết: 19:47, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 17:48, 16/08/19
Thứ nhất em vẫn nghi ngờ bác hem phải mệnh Liêm Sát
Thứ hai là em chưa thuộc và hiểu cách cục này lém, nên bác thấy đấy, em hạn chế khán tử vi cho bác.

“Tiên minh cách cục, thứ khán chúng tinh”
Nếu ăn vào giờ mão thù thế nào. Những người cơ nguyệt đồng lương, nhà cửa rách nát đầy rương giấy tờ, kaka
Đối với em Tuần Triệt hem phải sao, em chỉ xài để luận đoán tác động của hung sát tinh tam phương tứ chính hội về cung có Tuần Triệt thui

Với cách Đồng Lương mà ls của bác Gấu
"Dần Thân tứ diệu mệnh gia lâm
Tổ tông căn nguyên định hữu thành
Đao bút chỉ trung nghi tác lực
Vinh hoa phát vượng tại công môn"

Dần Thân Tối hỷ Đồng Lương hội, vì lúc này tam phương có Cơ Âm

Cách cục mệnh thân tại Thiên Lương Tị Hợi hay Âm Dương Sửu Mùi ko đẹp do khuyết Thiên Cơ... lúc này tam phương tứ chính chỉ có đủ 3 sao là Âm Dương Lương nên không được đánh giá cao bằng bộ Đồng Lương Cơ. Hay dở của mấy bộ sao này nằm ở Thiên Cơ. Nếu mệnh thân chỉ cần đủ bộ Đồng Lương Cơ thì lại ổn.

Nếu ls của bác Hùng là ls này thì cung Tài Thái Âm hóa lộc rất đẹp. Xấu của cách này là Triệt gia tăng ảnh hưởng của Hỏa Tinh Không Kiếp lên mệnh.

Vài lời múa rìu qua mắt thợ. Hehe ;;) Mà em ko múa máy tử vi nữa đâu, nhiều người ghét chứ hay ho gì ^^
^:)^ cám ơn nhé. Thực ra cũng như nhau thôi, lá số nó không phản ánh cuộc đời. Nó chỉ là sự dự báo thôi.
Dù lá nào thì cũng nhọ như nhau. 🤣.
Cứ ăn chắc mặc bền thì đời vui.
Đồng ngộ không kiêps giúp người mà bị mang hoạ. Còn liêm sát không làm cĩng dính. Kết quả chả khác gì nhau. Kk
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277, silverlight267, Kanxi123, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 19:53, 16/08/19

^:)^ cám ơn nhé. Thực ra cũng như nhau thôi, lá số nó không phản ánh cuộc đời. Nó chỉ là sự dự báo thôi.
Ls Liêm Sát thì em ko rõ cách cục lém, nhưng ls Đồng Lương thì rất đẹp, đủ bộ mà còn ăn hết tam hóa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 19:55, 16/08/19
Hungternopil đã viết: 19:53, 16/08/19
Ls Liêm Sát thì em ko rõ cách cục lém, nhưng ls Đồng Lương thì rất đẹp, đủ bộ mà còn ăn hết tam hóa.
Khác nhau về âm dương vị trí mà. Lá đồng lương đi làm lúc đầu là phó sau lên trưởng. Lá liêm sát làm phía rồi bỏ đi buôn. Liêm sát có mã hoả ở quán là buôn bán bốn phương. Còn đồng lương là chơi đất 😀 lộc đất chứ buôn bán quèn tích tiền. Xd
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

koollee đã viết: 18:26, 16/08/19
silverlight267 đã viết: 17:42, 16/08/19
Kanxi123 đã viết: 16:12, 16/08/19
koollee đã viết: 16:05, 16/08/19
Không cho ta xem thì xem cho ta đi hiền đệ à. Thấy đi topic khác trả lời cũng tâm lý, dịu dàng lắm.

Xem cho ta tổng quan cuộc đời già nua này đi mà. Người nhà cả. Xin đó [-O<
Hồi nhớ Hà lão đại có phân tích kĩ mệnh Kanxi lém rùi. Thui thì copy lại này

"Vũ tham nhập miếu quý kham ngôn
Tất thiển vi quan chưởng đại quyền
Văn tác giam ti thân hiển đạt
Vũ thần dũng mãnh trấn biên cương"

"Tham vũ đồng hàng, uy trấn biên di"
"Tham vũ mộ trung cư, tam thập tài phát phúc”
"Tham vũ bất phát thiếu niên nhân, vận quá tam thập tài phát phúc”

"Tiên bần hậu phú, vũ tham đồng hành thân mệnh chi cung”
Cảm ơn Silver!

Tớ có tính cách tham vũ thật.
Nhưng nhiều lúc tớ thấy tính cách Kình kiếp nổi bật hơn. Không biết về sau thì thế nào nên đang định hỏi Cu Lỳ này :))
koollee đã viết: 18:26, 16/08/19
Mệnh này là người thông minh, có trí có dũng, học hành cũng khá mà tiếc trời không chiều lòng, nóng nảy, hiếu thắng, thiên về lý trí, tốt bụng, hào phóng, có mấy phần phong lưu của các đại hiệp xưa mà thái độ thể hiện ra hơi xù xì chứ không được mềm mại. Đoàn Diên Khánh chắc giống. Khác cái là chú ra ngoài dễ được người khác giúp đỡ hơn hắn. Khổ cái là lòng tự trọng của chú quá cao, ít khi chịu tiếp nhận sự giúp đỡ đó Nên lòng tốt bị phản tác dụng.

Mệnh này chắc ngày xưa đi học xa nhà, hiện giờ hình như cũng đang thuê nhà ở riêng. Bình thường không có chuyện gì thì luôn có tâm từ bi hỉ xả. Nhỡ có chuyện bất ngờ xảy ra thì lâm nguy bất loạn rất có bản lĩnh, nhưng nếu động đến ăn nói là dễ tâm tình quá khích, tư duy phòng vệ, cảnh giác rất cao. Lời nói đôi khi thiếu tự chủ, không đạt ý nên người nghe dễ hiểu lầm, gây mất lòng. Giao thiệp với người thì hay xuất kì bất ý chứ không quan tâm nhiều đến lễ tiết. Làm việc đôi lúc cả thèm chóng chán dễ bỏ dở công việc hoặc hoàn tất công việc một cách chóng vánh. Mang mệnh này không thể đắc lộ thanh vân trên con đường quan lộc mà chỉ có thể làm công ăn lương bình thường thôi, muốn phát tài phú lớn thì có thể theo đường kinh doanh mà phải là mô hình kinh doanh hộ gia đình, kinh doanh những món độc lạ, không phổ biến.

Không thuần tính, ở trong nhà thường khắc khẩu với cha mẹ, anh em. Không được nhờ cha mẹ. Tuy vậy cũng không phải người vô tình mà thường âm thầm quan tâm phụ mẫu.
Chú có một người em nhỉ?

Vận hôn nhân kém, có thể sẽ phải trải qua vài mối tình sâu đậm rồi mới kết hôn. Vợ là người xinh xắn, dễ thương, hiền dịu, nghe lời, nhà vợ khá giả, vợ biết quán xuyến gia đình, tội cái nàng tính tình không được kiên định, thiếu kiên nhẫn, đối xử với người nhà căn cơ quá nên bụng dạ không được khoáng đạt cho lắm. Tình cờ là nếu đứng ra làm ăn người này có thể đứng mũi chịu sào cho chú để chú có thể ở đằng sau buông rèm nhiếp chính, mà nên như thế chứ chẳng nên ra mặt đương đầu.

Chú có nhiều bạn khác giới, tâm tình cũng bay bổng, sinh lý mạnh nên dễ có đào hoa theo. May mắn là người mệnh này coi gia đình, con cái như vật báu nên không dễ gì tan vỡ gia đình. Nhưng điều kiện ở đây là kết hôn thì phải mau chóng có con.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

à ông kanxi đây rồi, chém gió cho cái lá số đồng lương của qua cái nhỉ người anh em thiện lành

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hungternopil đã viết: 20:43, 16/08/19 à ông kanxi đây rồi, chém gió cho cái lá số đồng lương của qua cái nhỉ người anh em thiện lành

ế đây có phải lá số mọi ngày đâu? :-O
Chán làm liêm sát rồi à?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kanxi123 đã viết: 20:49, 16/08/19
Hungternopil đã viết: 20:43, 16/08/19 à ông kanxi đây rồi, chém gió cho cái lá số đồng lương của qua cái nhỉ người anh em thiện lành

Chán làm liêm sát rồi à?
à chán rồi, giờ qua đồng lương gặp triệt. :)) , yên chí đi, chắc 2 tháng nữa sẽ chuyển sang lá khác. vũ sát chả hạn.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tealightdalat, Kanxi123
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 20:49, 16/08/19

Chán làm liêm sát rồi à?
Chắc huynh đệ mình có lỗi đó, quăng bom nhiều quá làm cụ Hùng phải chuyển sang phái Ba Phải luôn :">
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”