Cuộc sống tủi đến thế là cùng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cuộc sống tủi đến thế là cùng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Lamtrantien đã viết: 23:02, 16/08/19
anhthu5993 đã viết: 22:47, 16/08/19
Lamtrantien đã viết: 22:23, 16/08/19
Đang chạy grap dừng lại rep, giá mà ở sg thì cô đi đâu tôi chở, chỉ cần giảm giá học TA là mừng rồi :))
Anh ở SG là cô này cổ dạy miễn phí cả tuần ko sót buổi nào luôn nha. Cổ thánh thiện lắm, thik giúp đỡ người khác mà đẹp trai cổ lại càng nhiệt tình :))

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng. Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Anh thì không đẹp trai đâu nên chắc k đc miễn phí, nhưng chắc chắn đc giảm 80% :)))

Đang chạy grap đọc đc mấy câu này cứ như đang đi bộ ở Bùi Viện ấy, anh k gỏi đc như thầy em đâu ạ
Ừa anh tự biết khả năng của mình vậy cũng tốt. Nếu thấy ko giỏi bằng thì thôi làm Phó khoa cũng được. Mà quên, anh đi Hàn về thấy khó sống quá thì vào SG, cô kia cổ đem về nuôi luôn :))
Sửa lần cuối bởi anhthu5993 vào lúc 23:17, 16/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Lamtrantien
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Lamtrantien »

anhthu5993 đã viết: 23:12, 16/08/19

Anh ở SG là cô này cổ dạy miễn phí cả tuần ko sót buổi nào luôn nha. Cổ thánh thiện lắm, thik giúp đỡ người khác mà đẹp trai cổ lại càng nhiệt tình :))

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng. Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Anh thì không đẹp trai đâu nên chắc k đc miễn phí, nhưng chắc chắn đc giảm 80% :)))

Đang chạy grap đọc đc mấy câu này cứ như đang đi bộ ở Bùi Viện ấy, anh k gỏi đc như thầy em đâu ạ
Ừa anh tự biết khả năng của mình vậy cũng tốt. Nếu thấy ko giỏi bằng thì thôi làm Phó khoa cũng được. Thế nghen :))
Ừa cảm ơn em
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

tôi nói như thế này.... ở nhà nhờ cha mẹ , ra đường thì nhờ bạn bè. anh em bạn bè ko có ai giúp cho, cha mẹ ở quê sống thời 40 năm trước thì biết cái gì .

cuộc đời cậu tôi đã đọc qua rồi.... tôi chỉ suy nghĩ thế này... sinh ra kiếp người là khổ,,, do là phải sinh lão bệnh tử . sớm hay muộn cũng trải qua.... sinh ra là nghiệp là duyên mới phải như vậy.

số tôi cũng khổ ... nhưng tôi ko thích kể... do người đời đọc qua có hiểu có thông cảm cũng đéo đc gì,,,,, tôi mới là chân khổ ... tôi rất hay than thở nhưng giờ đéo.... giờ chỉ có đụ mẹ cuộc đời thôi. đụ mẹ hết tất cả,. . kể lể dài dòng cũng đéo có ai giúp . nãy giờ đang định sách dao ra đấu với đời 1 phen sống mái phân định đúng sai ...mà nghĩ tới nghĩ lui chắc mình cũng thua nên thôi. ở nhà cho nó qua ngày đoạn tháng....nhờ phúc nhờ phần ... nhờ sao tuần cản trở cái tánh côn đồ địa không...nếu không là tàn sát lệnh , rồi mai ở tù. hix
Được cảm ơn bởi: Lamtrantien
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

truy mệnh đã viết: 23:16, 16/08/19 tôi nói như thế này.... ở nhà nhờ cha mẹ , ra đường thì nhờ bạn bè. anh em bạn bè ko có ai giúp cho, cha mẹ ở quê sống thời 40 năm trước thì biết cái gì .

cuộc đời cậu tôi đã đọc qua rồi.... tôi chỉ suy nghĩ thế này... sinh ra kiếp người là khổ,,, do là phải sinh lão bệnh tử . sớm hay muộn cũng trải qua.... sinh ra là nghiệp là duyên mới phải như vậy.

số tôi cũng khổ ... nhưng tôi ko thích kể... do người đời đọc qua có hiểu có thông cảm cũng đéo đc gì,,,,, tôi mới là chân khổ ... tôi rất hay than thở nhưng giờ đéo.... giờ chỉ có đụ mẹ cuộc đời thôi. đụ mẹ hết tất cả,. . kể lể dài dòng cũng đéo có ai giúp . nãy giờ đang định sách dao ra đấu với đời 1 phen sống mái phân định đúng sai ...mà nghĩ tới nghĩ lui chắc mình cũng thua nên thôi. ở nhà cho nó qua ngày đoạn tháng....nhờ phúc nhờ phần ... nhờ sao tuần cản trở cái tánh côn đồ địa không...nếu không là tàn sát lệnh , rồi mai ở tù. hix
Em cũng hiểu phần nào trong câu nói của anh, thực sự là em đăng lên để xin lời khuyên, nhiều khi nó quẩn lắm, chả dám nói với ai, lên đây không ai biết mình nên tâm sự cs ạ
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

Ừa anh tự biết khả năng của mình vậy cũng tốt. Nếu thấy ko giỏi bằng thì thôi làm Phó khoa cũng được. Mà quên, anh đi Hàn về thấy khó sống quá thì vào SG, cô kia cổ đem về nuôi luôn :))
Về thì cổ lấy chồng lâu rầu :(((
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

tôi hiểu, người anh em. ko phải tôi trách móc , hay là chê bai gì.... forum này đầy những câu chuyện đời của tôi... do mình không bằng người ta , buồn cho số phận của mình..... nhưng đã là số phận tức là nghiệp mình phải trả... người ta xem xong hiểu được mình thiếu nợ ở đâu. nói mình nghe rồi người trả nợ cũng vẫn là mình thôi. người anh em có cung nô bộc quá xấu .... chỉ có thiên di xã giao là đẹp nhưng , cung nô quá xấu ,,,, xã giao là vậy nhưng khi mình khó khăn có ai giúp đâu.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

anhthu5993 đã viết: 20:23, 16/08/19

Còn cô, cô làm gì ở đây ? :)
À cung Phu Thất Sát à. Ông này mà ở Sài Gòn cô lại chả book nhanh còn kịp :)) .
À giáo viên Anh văn à. Cô lại còn chả xin kèm tiếng Anh cho ngta. :))

Mấy đứa xéo xắc nó lành hơn mấy đứa tàng hình lâu lâu trồi lên nhiều. Mê trai khắp mọi miền quê :))
Đang chạy grap dừng lại rep, giá mà ở sg thì cô đi đâu tôi chở, chỉ cần giảm giá học TA là mừng rồi :))

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng, mà có thấy ổng lo lót cái gì :) . Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Tôi nghĩ mình nên mua thuốc sổ giun, cô nằm trong bụng tôi bao lâu rồi? Những chuyện kia ai nói mà cô biết? ^:)^

Chủ top học khổ bây giờ nhưng khoẻ về sau, cố gắng hết sức để về già không có cái mà hối hận.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lamtrantien đã viết: 23:24, 16/08/19

Về thì cổ lấy chồng lâu rầu :(((
Cổ chờ ông ck Thất Sát của cổ mà. Cổ lựa quài hông có chịu ai đâu hí hí. Mai cổ lên mà thấy con bạn lẻo mép chắc cạch mặt nguyên tuần :))
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

truy mệnh đã viết: 23:26, 16/08/19 tôi hiểu, người anh em. ko phải tôi trách móc , hay là chê bai gì.... forum này đầy những câu chuyện đời của tôi... do mình không bằng người ta , buồn cho số phận của mình..... nhưng đã là số phận tức là nghiệp mình phải trả... người ta xem xong hiểu được mình thiếu nợ ở đâu. nói mình nghe rồi người trả nợ cũng vẫn là mình thôi. người anh em có cung nô bộc quá xấu .... chỉ có thiên di xã giao là đẹp nhưng , cung nô quá xấu ,,,, xã giao là vậy nhưng khi mình khó khăn có ai giúp đâu.
Anh nói đúng nhiều khi em nghĩ, mình thì so ra đâu kém về năng lực, ngoại hình hay giao tiếp, mà sao mình cứ khổ, bt em ra ngoài tự tin lắm, khi một mình thì trở về đúng con người thật. Có cái nữa anh nói đúng em giúp bạn bè bằng hết khả naeng của mình, nhưng khi mình khó khăn thì không ai giúp. Số em may là ra ngoài toàn người hơn tuổi giúp đỡ thôi ạ
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 23:33, 16/08/19

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng, mà có thấy ổng lo lót cái gì :) . Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Tôi nghĩ mình nên mua thuốc sổ giun, cô nằm trong bụng tôi bao lâu rồi? Những chuyện kia ai nói mà cô biết? ^:)^

Chủ top học khổ bây giờ nhưng khoẻ về sau, cố gắng hết sức để về già không có cái mà hối hận.
Nhìn mặt cô là biết, chứ cần gì ở trong bụng cô. =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”